Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rạng sáng nay, Twitter chết trên phạm vi toàn cầu trong gần 2 tiếng

MinhTriND
11/7/2019 19:20Phản hồi: 73
Rạng sáng nay, Twitter chết trên phạm vi toàn cầu trong gần 2 tiếng
Khoảng 2 giờ sáng nay (theo giờ Việt Nam) người dùng truy cập vào mạng xã hội Twitter sẽ nhận được 1 thông báo "Đã xảy ra lỗi về mặt kỹ thuật. Xin cảm ơn vì đã lưu ý. Chúng tôi sẽ cố gắng sửa chữa và đưa mọi thứ trở lại bình thường sớm nhất có thể”. Được biết, không chỉ tại Việt Nam, sự cố này đang xảy ra với người dùng ở rất nhiều nơi trên thế giới và việc đưa ra thông báo lỗi cho thấy dường như đội ngũ kỹ thuật của Twitter đã xác nhận và đang xử lý vấn đề.

Đến khoảng gần 4 giờ sáng này thì Twitter đã hoạt động trở lại bình thường. Tài khoản Brandon Borrman được cho là đại diện của Twitter cho biết có thể một số tinh chỉnh mà họ đang thực hiện đã dẫn đến vụ việc đáng tiếc, và đội kỹ sư hiện vẫn đang tiếp tục làm việc để Twitter chính thức vận hành lại một cách bình thường.

Ngày 3/7 vừa qua, Facebook và Instagram cũng bị sự cố trong một thời gian tương đối lâu, khiến cho người dùng không thể truy cập hoặc không thể load ảnh trên News Feed hoặc trong Messenger. Facebook ngay sau đó cũng đã khắc phục được vấn đề và đưa mạng xã hội này quay lại hoạt động ổn định.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lí do chính là do anh Đô Na Châm chăm chỉ truýt bài chỉ trích mấy anh kia quá, nên twitter mới bị hack để shutup anh Châm lại.
@Bạn và 500 Anh Em Sao tôi "đợi xíu" cả tiếng vẫn ko đc ??
Ở VN vẻ như Twitter ko được thịnh hành cho lắm, ko thấy mấy ai quen biết xài mạng XH này Khỉ (144).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Sony Quang Nhưng cũng kém trực quan hơn, tương tác chán hơn hẳn so với FB, đúng ko Đầu lớn (2).gif
@Bùi hiếu ml Hộp e đi bác, từ ngày bỏ tumblr e vẫn chưa tìm được chân trời mới
Sony Quang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 mình chỉ focus vào chất lượng nội dung thôi, bây giờ cảm giác trên internet có rất nhiều thứ rác: có nghĩa là nó không thực sự cần thiết cho bản thân, tuy rằng không hẳn là nó xấu 😃
@Sony Quang Được quyền lựa chọn nội dung xem mà, kênh nào xấu hoặc ko quan tâm có thể bỏ qua hoặc chặn Khỉ (33).gif
Hacker trung đó 😁
@hypous chắc luôn, ko đc CS nó cho vào nước nên thích chọc phá thế giới mà
Tôi vừa mới gõ vài dòng lệnh mà anh tuýt đã treo thế này thì ăn thua sao. :V
Bữa facebook treo lòi ra cách thức AI nhận diện ảnh, Twitter ko biết có lộ gì ra ko nhỉ ?
@khanhduy.39n Lộ ra phương thức hoạt động của nó ;)
xikiuwant
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja ghê thế á, nó làm thế nào đó bạn, lộ ra chắc bạn biết sơ cua hở
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lỗi kỹ thuật thôi anh em. Tinhte bị hoài hà.
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
Kệ nó đi, chừng nào tinhte chết hãy tính. Mà một dịch vụ web down thôi có cần thiết phải ồn ào vậy không.
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
@madafaka Ở Vietnam thì không phổ biến bằng fb nhưng ở nước ngoài Twitter rất phổ biến, nếu tinhte không đăng mấy bài nâng b xe mì tôm vượnphét mà chỉ đăng mấy bài sự thật về tầu thì chắc cũng bị sập liên tục.
C family
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chạy mệt cũng đến lúc nghỉ ngơi
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hên quá tài khoản của mình vẫn còn hoạt động!
Hèn gì bitcoin xuống, giờ đang lên lại rồi
Một số thông tin và dữ liệu người dùng chắc chắn sẽ lên đường.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
Tumblr đã chết, cầu trời Twitter đừng ngủm 😔
@vqk làm sao mà ngủm được, hic
@HuuPhongNguyen1507 sướng nhất khoản cho đăng ảnh R18 😆
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@SilverWolf501 Ahihi. Chào đồng râm
sáng lên update tin cũng gặp lỗi mà check không thấy ở đâu báo tưởng mổi mình bị hehe
chết luôn cũng k ai quan tâm
@trinhlebela đô nan trăm và phần còn lại của thế giới quan tâm 😃
@Bạchh Dĩ Hiênn giỡn chứ ở mình ít quan tâm chứ bên đó sài đông vl
LionQueen1
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc Mr Trump sẽ buồn 😃 chưa thấy TT nào mà cứ 30' hay 1 tiếng là Twist một cái
Chiến tranh mạng đã nổ rồi
Vn có vẻ ít dùng twiter hả các bác? Thấy bạn bè mình chẳng ai dùng cả
chenyingjun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Sài twitter bán hàng online phải nói tiếng anh người ta mới hiểu nên ít ai sài
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 Đầy luôn bác ơi 😆
Trong những mạng xã hội mình đang sử dụng thì :
- Facebook là nơi chứa nhiều tin rác nhất. Deactivate Fb khoảng 3 tháng là thấy cuộc sống đỡ toxic bao nhiêu; tuy nhiên lại chẳng bỏ được cái Messenger của hắn, vì bao nhiêu người cần liên lạc qua đó.
- Twitter thì ít người dùng Việt Nam, chỉ dùng để follow những người mình hâm mộ. Cả tháng chắc chưa dùng quá 30 phút.
- Tinhte.vn & Reddit giờ chắc là mạng xã hội chính của mình.
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
@PhungChiNguyen Dùng riêng messenger được mà.
@PhungChiNguyen Twitter mà ít ng dùng VN, theo bác nhu cầu tụt quần khoe hàng của các e mới lớn được thỏa mãn ở đâu. FB kiểm duyệt chặt nên toàn lên twitter. Hôm nọ còn thấy có con bé làm thử thách vào thư viện đông người lấy sách chà vào lờ. Giờ Tumblr siết chặt pỏn nên mấy e dọn nhà qua Twitter hơi bị đông.
Nam Ngoc 93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenminh56547 Twitter có vẻ sôi động thế bác =)))
hunglx212
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenminh56547 Mục đích chính để vào twiter của mình ;))
Chuyện của riêng ai đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019