rảnh rỗi làm cái top khoe ảnh sony c901 chơi

tranngoc_giang
10/10/2013 8:23Phản hồi: 46
rảnh rỗi làm cái top khoe ảnh sony c901 chơi
như tiêu đề, thấy mấy ảnh em phonecam cũng có topic khoe ảnh, mình cũng khoe chơi, tiện PR cho con đt cổ lỗ sĩ của mình ... 😁 :D :D
các bác cho ít nhận xét để em học hỏi thêm nhé, em amater, lại chả biết tý lý thuyết nào nên đừng chém em mạnh quá :D :D :D
thank all ... :D
thêm mấy ảnh chơi
lâu quá rồi mới lại vào đây :D
# 1

có 2 tấm đem thi bên này mong được mọi người đánh giá giúp, thấy đẹp thì like giùm mình nhé... :D
http://camera.tinhte.vn/threads/anh-du-thi-chu-de-macro-chup-bang-dien-thoai.2192063/#post-39936554

http://camera.tinhte.vn/threads/anh-du-thi-chu-de-macro-chup-bang-dien-thoai.2192063/#post-39936554

thêm tấm này trang 14 nhé .. :D

với

tiếp tục nhé :D ...

#2#3#4#5#6#7#8#9#10#11#12#13#14#15#16#17#18#19#20#21#22
#23#24#25#26#27#28#29#30

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

C901 macro tốt quá, còn tốt hơn nhiều máy ảnh phổ thông. Bác chụp ảnh đẹp đấy ạ.
@Wind_n_Metal thank bác, nhưng mà mấy tấm mà xóa phông mịn mịn là e có dùng lens tự chế hỗ trợ chứ nguyên bản thì c901 ko xóa phông đc ảo như vậy đâu.... 😃
@tranngoc_giang hướng dẫn e làm đi bác 😔 có thử mà ko đc
@Bình Bụng Bự http://talk.secafe.vn/threads/93774/#post-992785
Đây 😁
@tranngoc_giang có mấy tấm chụp ngược sáng bạn ko sợ tia cực tím hại đến máy và len ak
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp, bạn cho thông số anh em hoc hỏi đi #25 chẳng hạn
@anhducdiv # 25 thì sáng sớm ra bãi cỏ, thấy ngọn nào có nhiều sương nằm trên cùng mặt phẳng thì chọn, đặt phía sau ngọn cỏ đó cách khoảng 5cm 1 bông hoa gì đó, rồi chụp sap cho máy sương, hoa thành 1 đường thẳng là ok ... 😃
lưu ý phải có lens macro hỗ trợ (gọi là lens nhưng có thể dùng thấu kính hội tụ lắp sau cam) là ok... 😃
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hihi, moi học chụp nên chắc phải học hỏi nhiều, ko biết bao giờ mới amatuer đc chứ đừng nói pro như bạn
@anhducdiv tớ mới amater thôi, pro ko dám đâu, có ổng levni trong nam,ổng đặng thành luân ở thái bình, ổng hùng hoa ở nha trang với ổng ozunu blacksand là các cao thủ đỉnh cao c901 đấy 😁 :D :D
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
11 năm

Mình mới thử đi bắn chiều này nè, lần đầu chụp, canon 600d và lens kis 18 55mm, mọi người góp ý giùm mình về tất cả, chém mạnh tay cho đau để biết rút kinh nghiệm
canon.... :O
hự hự hự... :O
bao giờ mới đc cầm 1 em máy ảnh đây .... T_T
gato... T_T
Bác chụp bằng điện thoại đẹp quá rồi cần gì máy ảnh nữa😁 . Bác chế lens hay thật, có thể show hàng cho em mở mang tầm mắt không ạ?
@ashikotos đố bác biết cái nào dùng đc, cái nào chụp ngon hơn cái nào ... :D :D :D

@tranngoc_giang Ha ha cái này mua nhà sách nè , rẻ lắm

Truóc giờ cứ tưởng bác chới thấu kính gì xịn
@thanhhero69 😁 :D :D
ko phải kính lúp đâu :D :D :D
Cái đó tháo nguyên cụm trong máy quay đấy, trưng lên nhìn cho kinh thôi, cái mảnh bé tý trắng trắng kia tháo từ máy ảnh du lịch hỏng mới dùng đc, kính thủy tinh chuẩn, trong, chống lóa 😃
2 hình dưới là gắn cái kính lúp vào hả bạn? còn hình bạn chụp trên tay thì là cài gì mình chưa biết.
đại loại là mấy thấu kính lồi, gần như kính lúp ý, ảnh trên kia mình chụp là có gắn cái lens nhỏ trên tay kia kìa ... 😃
zizkent
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác có ở HN ko mình qua học hỏi 😃 Khà khà
@zizkent mình ở thái nguyên ... 😃
zizkent
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranngoc_giang Xa quá ko GL được rồi 😃
@zizkent có dịp nhất định sẽ gặp đc ... 😃
mà có nick face thì vào nhóm https://www.facebook.com/groups/photobyphone/
giao lưu, anh em bạn bè trên đó đông cao thủ lắm ... 😁
có vẻ top này ko ăn thua... :v
:v Anh giang lập top pic. em cũng lập. !
@nguydung top này a lập lâu rồi mà ... 😃
khoe ảnh là chính ... 😁
Ayo Won
ĐẠI BÀNG
10 năm
wow hơi bị đẹp .
@Ayo Won hí hí hí, thank bạn ... 😁 :D :D
nếu rảnh qua top bên kia like giúp mình nhé, cám ơn bạn nhiều lắm ... :D :D :D
mình có nghe nói có thể dùng thấu kính trên mắt đọc của mấy cái đầu đĩa cũng chất lắm đó các bạn....;)
có tính ôm lại C901 k bác nhỉ
@tndoubleh bạn có à :3
muốn kiếm bộ vỏ đen rồi :v
Tấm số 9 ..bro chụp con muỗi ( nó đậu ở đâu vậy bro- ko lẻ bro để nó chích rồi chụp ) hihi, tấm # 24 là cây hay hoa gì vậy bro ? Hình đẹp thanks.
@Jackyp1904 đậu trên tay 😁 :D :D
# 24 là cái hoa của câu cỏ dại, loại gần giống cái cọng cỏ ngày xưa dùng để mơi chuồn chuồn á :D :D :D
lâu lắm mới vào lại đây nghịc 😃
@tranngoc_giang oh Cam on bro.. vay la con muoi nay hom do duoc an uong no ne, no'co bi chet' sau do ko bro hehhe
@Jackyp1904 hình như là có chết 😁 :D :D
@tranngoc_giang haha , vậy coi như xong kiếp con muỗi..bro làm phước đưa nó đi một kiếp animals ..thanks bro..J đang cố gắng tìm hiểu và chụp nhưng vẫn phải học hỏi các anh chị trên đây, ai cũng giỏi hết..chúc bro và gd cũng như anh chị trên 4rum bắt đầu tuần mới vui vẻ nha.
@Jackyp1904 thank u 😁 :D :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019