Raspberry Pi 3 nâng cấp lên Model B+: Wi-Fi ac, Bluetooth 4.2, Ethernet 300 Mbps, giá vẫn 35 USD

TDNC
14/3/2018 7:46Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bộ này về coi film online được k các thánh?
@Andykool1810 Được nha bạn, có sẵn mấy linux distro làm media center, ví dụ libreELEC và OSMC (Kodi).
Mới kiểm tra trên các store lớn chưa cho lên kệ, chắc đợi 1 tháng nữa mua 1 board. Mình thích vọc vạch, code thể loại này, nên có trong tay con esp8266, esp32, raspberry pi 3. Khoái nhất là con esp32
@nbqvdp Bạn có file pdf nào để: lập trình adruino nào bằng pyhton3 không cho tui xin với. Tks nhiều Trên mạng toàn thấy C/C++ không hà
@Darklord.Py Python là ngôn ngữ script, muốn chạy được trực tiếp thì trên Arduino phải có trình thông dịch python, điều này gần như không thể vì Arduino không đủ bộ nhớ.
M.Dương
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở bên Mlab.vn bán đó bác ơi . Em cũng mua bên Mlab để chạy dự án IoT
_Kenzi_
TÍCH CỰC
6 năm
mua cái này về làm android tv được không ta
zzvilzz
TÍCH CỰC
6 năm
@luckydayv4a Ngắn gọn là không nhé. Cấu hình con này yếu, mục đích làm các dự án nhỏ thôi chứ không phải là thiết bị giải trí chuyên dụng. Nếu biết chút ít về lập trình hay có hứng thú muốn tìm hiểu về lập trình thì hãy mua không mua về vứt xó 😃
daicaty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luckydayv4a Cài libreelec để xem phim nghe nhạc bằng kodi thì được, tốt nữa là khác chứ dùng như android thì ko. Hình ảnh của pi 3 2016 đẹp ngang với Himedia giá hơn 3 triệu
ooboontoo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gigabit ethernet có tốc độ 300Mbps, sửa lại mod ới chứ để nhìn buồn cười quá =))
hdo2
TÍCH CỰC
6 năm
Mạch gọn hơn Pi 3 B rồi 😁
Về Việt Nam đội giá lên cho coi hồi đó gửi người quen mua pi 2 trên amazon nó giảm còn 15$
Em đang dùng Sony SRS X88
Đợi mấy năm mà nâng cấp nhỏ quá. Thôi, vẫn hài lòng với phiên bản cũ.
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
Làm ơn để 2 cái usb thôi 4 cái chi cho nó dày mỗi khi gắn disassembly mệt ko thể tả
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
được 😆))))))))))))) nếu cài android
mic có bộ office bên đó
daicaty
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pi3 dùng làm làm thiết bị giải trí chạy openelec chuẩn lắm. thiết bị chạy kodi ổn định chỉ sau mỗi laptop/pc thôi. hình ảnh lại cực đẹp. tiếc là năm nay ram vẫn chưa lên được 2GB
neobb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang RPi 2 làm home server: Nhà thông minh Home Assistant + Home Bridge: Hey Siri Turn on TV. Plex, NAS, Torent... dùng GUI duy nhất là KODI.
@neobb Làm thế nào làm được thế bác ơi? Mình có Google Home + Broadlink RM Pro rồi nhưng 2 cái này không kết nối được nhau. Vào Google Home control rồi add xong Broadlink Smart Home rồi nó chả lên cái gì cả?
neobb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long_vh Mình không dùng google Home. Bạn mô tả rõ thêm Google Home chạy trên nền nào raspbian, hassbian...?
DucTT47
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long_vh Như alexa thì cài cái IHC để kết nối alexa với broadlink RM pro. Bác lên group SmartHome Việt đi.
Đang xài con Pi3 cài đa hệ điều hành:

Kano: Dạy con lập trình
Retropie: Giả lập chơi game
Raspbian lite: Test code xuyên đêm
LibreELEC: Kodi trên Raspberry, giải trí chuyên nghiệp

Giá quá tốt cho 1 chiếc máy tính mini, còn ai muốn chơi phim 4k thì thử nghiên cứu con Asus Tinker Board S: https://blog.hackster.io/the-new-tinker-board-s-ea4ff8a21307
huyhoang2608
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thương Tín Con đó cấu hình ổn, giá gấp đôi Pi3, và chip xử lý 32 bit.
Cảm ơn bạn đã giới thiệu
chapter
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở HN mua mấy con Pi này các model ở đâu giá phải chăng nhỉ các bác. Em thấy giá cao quá 😔
vrthucteao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao ko nâng cấp RAM nhỉ, 1GB ít quá, thôi đợi đời sau vậy
polnet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này chiều đi mua không có hàng
Em vẫn đang dùng con Raspberry Pi đời đầu chạy Lakka chơi game 4 nút (NES) 😁
codcsi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ver. này khi nào có ở Việt nam, và ở đâu bán vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019