Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rất khó chịu khi xem chuyên mục tư vấn mua laptop

edufire
31/7/2018 3:28Phản hồi: 12
tôi là một người hay xem các bài so sánh, tư vấn khi quyết định mua laptop mới. Bởi vì đó là việc khá là quan trọng. Nhưng dạo gần đây vào tinhte thấy toàn các bài tư vấn của các bác bán hàng, mà bán hàng thì việc đánh giá laptop chưa hẳn ai cũng đánh giá một cách có tâm. Hơn nữa không biết đâu ra cái kiểu cứ 5-6 nick vào người tung kẻ hứng cho một hãng. Đặc biệt là hãng acer (ai thì không cần mn cũng biết rồi), tôi nói thật điều đó chỉ làm người ta thêm hoài nghi về chất lượng thật của hãng laptop đó thôi. Điều những người mua cần khi vào trang này nhờ tư vấn là những đánh giá của những người đã từng dùng sp hoặc ít nhất cũng đã từng cảm nhận tận tay với sản phẩm. Mình thấy rất ưng con acer nhưng mà thấy vào trang tư vấn nào của tinhte thấy nói qua nói lại cũng chỉ mấy người đó vào tung hứng cho acer, cảm thấy rất khó chị và nghi hoặc. Không biết các bác đó là một người lập nick hay sao nữa, với lại thấy con nào của acer cũng vào bảo tốt hết rồi chê các hãng khác mà không biết đã cầm được chiếc máy đó chưa. Nói thật là laptop giá phổ thông thì mất cái này thì được cái khác chứ không cái nào trọn vẹn hết. Quan trọng là phải chỉ ra những cái được và cái chưa được để người dùng còn dựa vào nhu cầu của mình mà quyết định.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai bán hàng mà không nói tốt (thậm chí là chém gió) cho sản phẩm của mình hả bác 😁.

Nhìn chung bác cứ bỏ qua mấy comment của các nick bán hàng là được rồi, hoặc bác tự tạo topic thì ghi rõ đại loại như: các anh bán hàng né ra giùm tui :D =]]
edufire
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Penguin Pingu uh tại thích con acer swift vì nó thiết kế đẹp mà vào xem qua mấy bài tư vấn thấy mấy ông bên acer chém gió xàm thấy tự nhiên ghét thôi. mà chắc cũng chẳng hãng nào thế cả, nêú tốt thì dần dần sẽ được người tiêu dùng tự đánh giá, mấy ông ấy cứ làm ầm ầm lên, rồi lại còn tung hứng cho nhau thấy buồn cười. cứ như ngta không biết ý
Về cơ bản chỉ có mấy hãng thôi mà bác. Dell bền, asus màn đẹp, acer và lenovo cấu hình cao nhất trong tầm giá. Acer thì dc thêm cái bảo hành hãng ngon. Mấy bài thích cấu hình cao chơi game làm đồ họa thì cứ acer mà phang thôi
edufire
ĐẠI BÀNG
6 năm
@satthuvip777 bác nói chuẩn rồi
@satthuvip777 Acer bảo hành thế nào hả b, mình chỉ dùng dell nên chỉ biết quả bảo hành tận nhà của hãng thôi
rbow1203
TÍCH CỰC
6 năm
@satthuvip777 vãi cả acer bảo hành tốt, ai mà chả biết dell vs lenovo là bảo hành tốt nhất tỏng số các hãng
@rbow1203 Bác ở thành phố lớn ko nói. Em mua cho bố mẹ mấy đời máy rồi chỉ duy nhất có thằng lenovo và thằng acer là đến tận nhà xem máy nhận bảo hành nhé, còn thằng dell e phải ra tận hn để bảo hành mà nó còn chảnh cún nên tạch luôn. Bố mẹ e ở quê.
Kross99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác hãy đặt vào địa vị vào ng bán hàng thì sẽ hiểu, mình thấy OK mà, vì người của hãng họ sẽ hiểu sản phẩm nhất, và sẽ đữa ra những cái tốt của sản phẩm để cho người dùng họ hiểu đc là nếu mua sản phẩm ấy họ sẽ đc hưởng lợi từ cái gì,
người dùng sẽ thấy đc các tính năng hay nhất của sản phẩm, thấy cái nào hợp lý với mình thì họ chọn, còn chả có người bán hàng nào họ tự đi ns xấu mình cả. Mình đồng quan điểm với bạn là Acer bây h đc cải thiện rất nhiều, cũng đông đảo số người lựa chọn. Nhưng bác nói thế chỉ là cá nhân bác nghĩ thôi, còn hãy đặt vào địa vị của ng bán hàng thì sẽ hiểu thôi, trong đây k chỉ có người của hãng mà còn có cả người của các siêu thị, cửa hàng họ tư vấn nữa. Còn thực sự với mình mua 1 chiếc laptop đừng bao h ns tới từ bền, quan trọng nhất chính là cái máy đấy có hợp với nhu cầu của mình hay k thôi. Còn cứ mở mồm ra mua Dell cho bền thì những ng đấy chả hiểu cái mẹ gì về đồ công nghệ cả
hoa hunter
TÍCH CỰC
6 năm
@Kross99 e thấy bác nói khá đúng, đi đâu e cũng thấy nói dell bền ko biết bền ở chỗ nào khi đồ điện tử ngày càng tốt các hãng muốn làm dởm cũng khó, chả nhẽ mỗi dell bền trong khi Apple , Asus... chắc dùng nhanh tã lắm haizzz...
MRMV
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ cũng k vấn đề gì đâu. Ai bán hàng chả nói tốt cho hàng mình bán. Chuyện đó là đương nhiên. Cũng k nên căng thẳng quá. Là người tiêu dùng còn có nhiều kênh để đánh giá mà, đâu chỉ do vài cái tư vấn ảo mà quyết định được. Các hãng đều có phân ra các dòng máy theo phân khúc khác nhau. Nếu so sánh bền thì nên so cùng phân khúc. Giờ công nghệ nó na ná nhau ấy mà. Trước mình có con acer aspire đợt lụt 2008 bị vào nước xanh cả chân cắm pin vậy mà chả hỏng. Quăng quật công trường được mấy năm thanh lý được tận 2.5 củ. Vậy là cũng bền đấy chứ đâu đến nỗi 😁
Laptop đầu tiên trong đời là dùng acer, sau đó không bao giờ mua hoặc khuyên mua acer nữa.
Toàn gom tiền mua Dell, IBM (Lenovo) hoặc HP.
Ai ít tiền, nhờ mua thì tìm máy cũ cứ Dell Latitude, IBM ThinkPad (Lenovo); chọn kỹ chút là ổn.
rbow1203
TÍCH CỰC
6 năm
mua bền thì nên mua dell và hp , thật sự đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019