Rất nhiều bảo tàng lớn cấm gậy tự sướng, bạn nghĩ thế nào về vấn đề này?

sonlazio
9/3/2015 10:21Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấm cả nhà vệ sinh nữa ợ
Nên cho đem vao ...
tiện đây các bác cho em hỏi chỗ nào bán gậy tự sướng cho máy ảnh không gương nặng tầm 500g
Em thấy mấy cái gậy cho điện thoại mỏng manh dễ gãy quá nên muốn kiếm cây gậy nào chắc chắn, cứng cáp
thanks các bác
Quản không được thì cấm thôi.
Mình cũng đồng ý, vì đang đứng xem hiện vật mà bỗng nhiên phải dịch ra chỗ khác nhường chỗ cho chiếc gậy đó, thật là phiền phức. Và đôi lúc gây hại cho người xung quanh. Rút gậy ra quật nhau chẳng hạn.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
Ko mang gậy nghe chưa.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
Ko mang gậy nghe chưa.
Mình nghĩ là khg thể có chuyện đó. Bảo tàng không có bộ phận "sinh d.c" nên không tự sướng đc.
10996FI
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở nơi đông người thì không nên dùng sướng cho mình nhưng làm đau người bên cạnh !
Cấm là phải
Vào đây mà rút gậy ra nhắm mắt tự sướng, rất dễ " mê mồi " & sơ ý làm rách những thứ đã gìn giữ không bị rách từ nhiều năm rồi.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đúng là đàn bà mới dùng cái này, theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng....
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Tự sướng sao lại ảnh hưởng đến người khác? hay thấy ngta có mình ko có đâm ganh tị? chẳng có lý do gì để cấm cả, nghe vô lý thật, cắm thì phải đưa được lý giải khoa học ra chớ nói mồm ko thế? ảnh hưởng đến sức khỏe hay các thiết bị khác mời chứng minh bằng khoa học.
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
@baodng Họ ko mất khách hàng đâu bởi họ vẫn cho khách cầm máy ảnh chụp hay smart chụp bằng tay chỉ cấm gậy tự sướng chứ ko cấm chụp ảnh nên vẫn ko ế khách.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@shenchichi 1/ Họ chụp thì họ cũng phải nhìn trước ngó sau chớ ko giống như thanh niên ngáo đá.
2/ Nếu nói vậy thì cả máy chụp hình, lẫn đt, thậm chí bất cứ thiết bị điện tử nào cũng phải cấm. Còn nếu bạn nói mấy thiết bị điện tử khác ko phát bức xạ điện từ thì nên đi học cho biết chữ với ngta.
@baodng 1. Ko phải tự dưng mà người ta cấm. Dĩ nhiên đã có sự cố xảy ra người ta mới cấm.

2. Mình thì chỉ đọc qua loa ko tìm hiểu sâu ---> mình chỉ biết chút chút, nhưng chắc hẳn người ta đã nghiên cứu rồi. Chữ nghĩa của bạn còn sơ khai lắm. Đem cái hiểu biết nông cạn mà đi phán những nước phát triển là đủ hiểu rồi. (Mình ko hề nói "mấy thiết bị điện tử khác ko phát bức xạ điện từ" nhé.)

3. Ngoài ra còn là vấn đề tôn trọng nữa. Mà nói đến đây những người ko tôn trọng như bạn chắc ko nắm bắt được đâu.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@shenchichi Bi5aa đặt, vốn gì ko có gì để chứng minh mình đúng rồi kiếm đường ........ chuồng chớ gì?
Ờ mình thấy nó hay đấy chứ, nên cấm ở 1 vài khu vực đông người thôi
devx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đàn ông dùng cái này bệnh vãi
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko nói điêu chứ hôm trước mình có đi Ý chơi. ĐI từ venice qua florence đến rome. Trước kia mấy ng kiểu da đen bán đồ linh tinh hầu hết là cầm tiền xu Ý, mặt nạ, móc chìa khóa đem bán. Đợt này mình sang thì tất cả bán gậy tự sướng :| tất cả luôn... nhìn ai cũng cầm 1 cái mà chán chẳng buồn ngo ngoe 😆
Tùy cơ ứng biến, cũng ko có ác cảm với đồ chơi kiểu này :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
Chả hiểu mấy ông mấy bà nghĩ gì khi đi đâu cũng mang theo 1 cái gậy. Khoe được cái mẹt nhưng lúc nào cũng kè kè cái gậy bên mình, quan điểm của mình là như người hâm hay còn gọi là dở hơi.
phineasmax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Selfie không dùng cái gậy đó nhìn gọn gàng hơn nhiều :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019