Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Razer Blade được nâng cấp toàn diện với thiết kế mới, màn hình lớn hơn, cấu hình mạnh

Didu
22/5/2018 9:13Phản hồi: 97
Razer Blade được nâng cấp toàn diện với thiết kế mới, màn hình lớn hơn, cấu hình mạnh
Bản nâng cấp mới nhất của chiếc máy tính chơi game BladeRazer ra mắt ngày hôm nay hội tụ đầy đủ những ước muốn của người dùng từ thế hệ đầu tiên bao gồm thiết kế mới đẹp hơn, màn hình to hơn, viền màn hình mỏng hơn và dĩ nhiên là một cấu hình mạnh mẽ hơn. Razer Blade bây giờ có màn hình 15"6, là chiếc laptop chơi game có màn hình lớn nhất hiện tại. Ngoài ra, nó còn được trang bị CPU Intel Core i7 thế hệ 8, GPU với công nghệ Max-Q của NVIDIA.

Kích thước màn hình lớn hơn có lẽ là nâng cấp mà người dùng chơi game mong chờ nhất trên Blade mới. Do viền bezel đã làm mỏng hơn cho nên kích thước tổng thể của máy so với thế hệ cũ không chênh lệch là mấy, có nghĩa chúng ta có một MTXT kích thước vừa đủ nhưng màn hình to. Người mua sẽ có các lựa chọn màn hình độ phân giải 1080p 60Hz hoặc 144Hz, cao nhất là phiên bản có cảm ứng với độ phân giải 4k, hỗ trợ 100% dải màu Adobe RGB.

Ngoài màn hình lớn, thiết kế tổng thể của Razer Blade mới cũng thay đổi triệt để, máy giờ phẳng và mạnh mẽ hơn với các đường vát sắc. Ở bên trong là bàn phím full size với đèn LED nhiều màu sắc, bàn rê chuột đã được nâng cấp với kích thước lớn hơn và nút chìm bên dưới giống MacBook Pro.

Cấu hình của máy bao gồm CPU Intel Core i7-8750H 6 nhân thế hệ thứ 8, xung nhịp 2.2GHz và ép xung lên 4.1GHz. GPU mà máy sử dụng là GTX 1060 hoặc GTX 1070 với công nghệ Max-Q của NVIDIA. Razer Blade mới sử dụng RAM 16GB với ổ SSD 256GB hoặc 512GB, thú vị hơn là người dùng có thể nâng cấp hai bộ phận này, hỗ trợ tối đa 32GB RAM và 2TB bộ nhớ trong. Máy sẽ có các cổng kết nối Thunderbolt 3, Mini DisplayPort, HDMI, 3 cổng USB 3.1 và cổng sạc, pin 80Wh.

Razer bắt đầu bán ra máy mới từ hôm nay với giá từ 1899 USD cho bản màn hình 60Hz, GTX 1060 và 256GB ổ SSD. Trong khi đó bản 144Hz, GTX 1060, 512GB SSD có giá 2199 USD và cao nhất là GTX 1070, màn hình 4k, ổ SSD 512GB có giá 2899 USD.

Blade (2018) Lifestyle Photo (6).jpg Blade (2018) Lifestyle Photo (9).jpg Blade (2018) Lifestyle Photo (17).jpg Blade (2018) Lifestyle Photo (24).jpg Blade (2018) Studio Photo (2).jpg Blade (2018) Studio Photo (5).jpg Blade (2018) Studio Photo (6).jpg Blade (2018) Studio Photo (7).jpg Blade [2018] UHD Render (4-1).jpg Blade [2018] UHD Render (13).jpg Blade [2018] UHD Render (14).jpg

Nguồn: Razer
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chất như nc cất
@boyngo1988 chất như cục vàng 😃 Giá cũng đến 50-60 củ chứ ít gì 😃
@boyngo1988 Máy vip thật... Nhìn sang nữa
Khoan nói về cấu hình. Nó đã đẹp rồi
@phutrongnhan Chuẩn, đẹp vãi. Giá mà các hãng khác làm được với một cấu hình bỏ bớt những option cho game thủ thì ngon.
Thôi, lại quay về ước mơ gần hơn là Dell XPS 15.
@phutrongnhan Game mà mỏng, đẹp. Đầy đủ ăn chơi vãi. Nếu thua mấy con thời trang ở cái pin thôi chứ đẹp chả kém con nào cả.
tgthao111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phutrongnhan hic nhưng mà mang vác tui thấy mệt lắm , hihi, mỗi lần mang thấy mệt, hay tui già rồi 😁 trước còn ham chớ giờ nghxi chơi game vác nặng mệt
bén quá :eek:
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
Công nhận đã, sở hữu e này là mơ ước của bao người. Mỏng nhẹ, mà hiệu năng cực kỳ cao.
Đẹp quá. Chỉ lo về giá mà thôi
Giá bản gần 3k $ này thì làm bộ máy bàn nó khủng cỡ nào nhỉ?
@xtheskyx Gớm. Ai bỏ tiền mua thì nhà cũng có dàn PC khủng, siêu khủng rồi bác ạ
@xtheskyx razer filthy casual1.jpg
Lại ba cái điệp khúc này mãi đ hết :v ô thử build con case + màn 4K + SSD 512GB + phím cơ RGB xem hết bn, khủng hơn e này đc bao nhiêu :v cùng lắm 1 bên 1070, 1 bên 1080, CPU tuy yếu hơn i7 nhưng đủ mạnh hơn i5 8400 là đc và quan trọng là nó mỏng gọn, ĐỂ VÀO BALO và MANG ĐI ĐƯỢC 😆 thứ mà 1 con desk có mini đến mấy cũng ko có đc, so sánh máy bàn vs case là điều ngớ ngẩn nhất vì ngay từ đầu đã ko cùng mục đích r
@xtheskyx So sánh hết sức thiếu não
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoathuytinh.yb Chưa chắc có tiền mua lap là ở nhà đã có dàn máy nhé
@The Purge Tôi không so sánh laptop với desktop, con nào ngon hơn con nào, câu của tôi là câu hỏi chỉ muốn biết với 3k $ thì có thể mua được cái máy bàn cỡ thế nào?
Có 2000-3000usd 1 cái chứ mấy, trúng vé số em mua ngay =)
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
"Razer Blade bây giờ có màn hình 15"6, là chiếc laptop chơi game có màn hình lớn nhất hiện tại"
Trong Video là World's smallest 15.6" Gaming Laptop?
Vậy đâu là sự thật 😁:D:p:p
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heorung52 ý người viết bài là các razer blade hầu hết là màn hình 14 inch. con này là 15.6 inch thì lớn nhất trong dòng razer blade
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
@nhocbobilsvn Thế thì do bác thớt viết ko rõ ý rồi. Nếu chỉ nói laptop chơi game mà ko nói rõ chỉ của razer là sai hoàn toàn
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
@Ếk Kốm @Didu vào giải thích cho rõ nhé bạn ^^.
@nhocbobilsvn Sai rồi. Laptop 15,6" nhỏ nhất. Tức là tỉ lệ sử dụng màn hình lớn nhất hay còn hiểu là viền mỏng nhất trong các máy 15.6"
superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
Em nó mà full load 80* thì múc ngay :3
latoan339
TÍCH CỰC
6 năm
không chơi game nhưng nhìn vẫn mê 😁
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Macbook Pro dùng để chơi game đây rồi. Matte Black nhá
Theo mình nhớ trước đó, có vài bạn nói là máy tính xách tay Blade của Razer đẹp mã nhiều hơn là chất (khi so với Dell Alienware), ngoài ra tình trạng Razer Blade chất lượng hoàn thiện không tốt như Dell Alienware.
Không biết giờ thì sao, có bạn bè nào xài rồi xin cho ý kiến tham khảo!

@PS: Alienware hay Razer gì mình nhiều đều khoái!
GragonV
CAO CẤP
6 năm
@kekedaine Để xem mấy bài test về tản nhiệt thermal thế nào chứ bác "nghĩ" thì ác quá 😆
Con Alien thì mình thấy quá cục mịch ^^', và kiểu hầm hố chứ ko được ngầu hiện đại như em này :p
vmphuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GragonV Mình nghĩ mấy bạn kia nói đúng đấy. Từ bao đời laptop đến nay thì sự thật là máy muốn chạy được nặng, lâu dài thì phải dày vì bên trong mới bố trí được 2 quạt khủng, không gian rộng rãi để tản nhiệt. Mình dùng dòng workstation, thực sự ngoài việc hơi nặng thì không có điểm j có thể chê. Máy toàn chạy nặng, rồi sleep chứ không shut down mà chẳng sao cả, rất tin cậy.
hoang209
ĐẠI BÀNG
6 năm
@killed Tất nhiên nếu để chơi game thì bạn nên chọn dòng laptop chơi game của dell là aw, ROG của asus, MSI....

E này rất đẹp, nhưng chơi game thì nóng do đánh đổi phương pháp tản nhiệt lấy độ mỏng. Hiệu năng chơi game về phần cứng tạm ko bàn nhưng nhiệt độ đối với các thiết bị điện tử chưa bao giờ là đôi bạn thân, nhiệt độ càng cao khả năng hỏng hóc càng lớn và tuổi thọ càng giảm. Bạn có thể lên amazon đọc 1 số bào review rất chi tiết về razer blade của người dùng thực tế hoặc các bài phân tích sâu hơn về mặt kỹ thuật trên các diễn đàn, chuyên trang công nghệ.

Thêm 1 điểm nữa kinh nghiệm cá nhân của mình khi dùng đó là bám vân tay vkl... dùng đc 2-3 ngày nhìn thấy gớm, lại phải đi dán. Dán vào lại càng làm cho nó nóng lên, vấn đề loanh quanh luẩn quẩn rất mệt. Cuối dùng giải pháp của mình là chia thành 2, 1 cái alienware và 1 cái macbook.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
Không thích chơi game, nếu có tiền cũng cố mua 1 em về tập chơi game 😃
haluong84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá đẹp
Ước mơ của bao thanh niên !! Mặc dù đã đủ xiền hốt em này nhưng vẫn ko dám đụng vào 😃
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Giá tốt so với những gì em nó mang lại !
nghèo thôi... giàu quên đi
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
Có còn laptop nào chip core i7-8750H mà card đồ họa yếu không mấy bác. Em này đẹp mà card mạnh thì dư quá 😁.
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@heeshun Bác yên tâm card mobile nó không mạnh như card desktop đâu
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
@vitkon Không phải là sợ nó mạnh. Mà mua k xài phí tiền. Cái 1060 nó đôn giá lên cũng 4 củ chứ ít gì. Mà nhìn sơ mấy con như Hp spectre toàn xài chip U.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
Bàn phím mỏng thế này thì chơi game kiểu gì?
@ahxdtngh Mang tính tượng trưng và gõ văn bản thôi bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019