[CES 2012] Razer công bố dự án Fiona: 10,1", Win 8, tay cầm chơi game

Duy Luân
10/1/2012 22:49Phản hồi: 64
[CES 2012] Razer công bố dự án Fiona: 10,1", Win 8, tay cầm chơi game

Hẳn các bạn còn nhớ đến đoạn video về dự án Fiona của Razer mà hãng đã tiết lộ, và giữ đúng lời hẹn của mình, hãng đã chính thức giới thiệu chi tiết về một thiết bị cung cấp khả năng "game PC trong thân hình hoàn toàn mới". Mẫu máy được [TAG]Razer[/TAG] mang đến [TAG]CES 2012[/TAG] là một chiếc máy tính bảng có màn hình cảm ứng đa điểm kích thước 10,1" với hai tay cầm điều khiển ở hai bên. Mỗi một tay cầm có một cần analog và bốn phím được đánh số từ 1 đến 4. Máy sử dụng vi xử lí Intel Core i7 nền tảng [TAG]Ivy Bridge[/TAG] mạnh mẽ nên có thể đảm đương được game hiện đại. Và do máy chạy Windows nên những trò chơi nào được thiết kế cho hệ điều hành này (đồng nghĩa với hàng triệu tựa game) đều có thể chơi được với Fiona. Màn hình cảm ứng kết hợp với gia tốc kế trên máy cũng sẽ cho phép các game được thiết kế nhắm đến máy tính bảng hoạt động tốt. Razer hi vọng máy sẽ được bán ra trong quý 3 hoặc quý 4, sau khi [TAG]Windows 8[/TAG] ra mắt, với giá dưới 1000 USD.

Mẫu máy của dự án [TAG]Fiona[/TAG] được xây dựng nhắm đến mục đích chơi game, và sở hữu giao diện lai giữa Windows 8 và giao diện riêng do Razer thiết kế. CEO Min-Liang Tan đến từ Razer cho biết: "Giao diện của hãng sẽ giúp game thủ chơi game ngay lập tức và cung cấp cho lập trình viên những cơ hội mới để phát triển thế hệ game kế tiếp dựa trên một nền tảng có tính trực quan cao". Giao diện người dùng này cũng sẽ cho tham gia vào các game nhiều người chơi nhanh chóng hơn. Min-Liang cũng nói rằng các game có thể chạy với Fiona mà không cần tinh chỉnh gì, nhưng lập trình viên có thể thêm vào tùy chọn điều khiển bằng hai tay cầm chơi game đặc biệt của máy hay sử dụng màn hình cảm ứng và gia tốc kế. Hệ thống âm thanh Dolby Home Theater v4 và cơ cấu phản hồi bằng lực cũng được tích hợp bên trong thiết bị mẫu của dự án Fiona. Một điểm khá quan trọng đó là pin có thể trụ được bao lâu khi mà máy nhỏ gọn nhưng lại dùng cho mục đích chơi game thì Razer chưa tiết lộ.

Video giới thiệu về dự án Fiona

Một vài hình ảnh về mẫu máy trong dự án Fiona
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn ngộ nhỉ.
Máy hơi dày
bên genk có cái video trên tay của thằng nước ngoài rồi kìa, nhìn nó chơi phê cực, nhưng mà giá chắc cũng phải đắt hơn PC nữa.
chuyennho86
ĐẠI BÀNG
12 năm
wow! tay cầm giống trong phim Real Steal thế nhỉ 😆

Real steel bác ạ!
ko nên... tay cầm nên để là 1 dock gắn rời thì tốt hơn. như thấy này có vẻ ko phù hợp lắm với đa số người dùng.

---------- Post added at 08:50 AM ---------- Previous post was at 08:50 AM ----------

Công nhận là giống Real Steal thật 😁
duchoang142
ĐẠI BÀNG
12 năm
real steel sử dụng bản concept của thằng này,hì hì
Khó chơi lắm, bắn súng là phải dùng chuột mới dễ 😃
nói thế chứ chơi trên ps3 sẽ thấy hay nhưng phải bật auto aim keke
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
Thử mua 1 cái Xbox 360 rồi online bắn với tụi nước ngoài sẽ biết.
Nhà đang có Xbox360 và Ps3 chứ đâu, mà chơi không được, nói chung ko quen 😔
Hàng của Razer bao giờ cũng rất độc và chất. Đảm bảo ko đụng hàng
có điên mới mua em này 😁 trừ những ai luyện gân cốt dẻo dai, cứ thử tưởng tưởng nắm cục đó mà đua xe dc 10p chắc tay xụi :D
anakan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói như bác nên VN chỉ sx đc mì ăn liền là giỏi. Bác ko mua ko lẽ người khác cũng ko mua.
thiết kế người ta ko tính đến trọng lượng chắc, Razer ko phải tay mơ đâu, bác ko mua thì để người khác mua, việc gì mà phải điên với ko điên 🆒
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
em nghĩ là khi làm máy ra ngta đã nghĩ đến việc chơi game lâu sẽ nặng lên ng ta làm nhẹ nhẹ đi chứ bác.... hjhj mà chơi ít thôi ko hại sk :eek:
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn con máy này xong thì em cũng đang muốn điên đây, chỉ mỗi tội nghèo quá nên không điên được thôi. hix
papichloe
ĐẠI BÀNG
12 năm
+ Nóng thôi đừng bàn =.=!
=> Mau hư
+ Màn hình quá nhỏ
=> Hông sướng
E lượn đây >"<
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn hay hay...
Kenny
CAO CẤP
12 năm
dưới 1k $ cho 1 tablet chơi game core i7 mới, này thì còn gì hơn, nhưng nếu 2 tay cầm dưới dạng option tháo đc thì hay, ipad vs tab có nước chết
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
Cái tau cầm Thò vô thụt vào dc thì hay

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

Cái tay cầm Thò vô thụt vào dc thì hay
clock1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
tổ hợp phím và 2 cần analog tớ cảm giác cầm ko thoải mái lắm
nhìn được quá! Mà sao giá mắc vậy trời! Không mơ ước em này!
Cái này là để chơi game mà bạn. Với 1 thiết bị chuyên dụng thì gắn liền tay cầm như vậy mới đem lại cảm giác chắc tay và tránh hu hỏng phần cứng.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là hàng ngon cho các chiến hữu
Trông cũng ấn tượng phết. Ý tưởng như kiểu PSP nhưng phóng đại ra lớn hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019