Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Razer giới thiệu chuột Basilisk cho thể loại game FPS, giá 70 USD

QuanNDD
3/9/2017 5:5Phản hồi: 26
Razer giới thiệu chuột Basilisk cho thể loại game FPS, giá 70 USD
Basilisk là mẫu chuột chuyên game vừa được Razer giới thiệu tại IFA 2017. Đây cũng là sản phẩm thiết kế cho cộng đồng game thủ FPS với khả năng tùy biến và độ chính xác cao, đảm bảo chuyển động chuột tương ứng với vị trí trỏ chuột trên màn hình.

Để đạt được điều này, Basilisk được trang bị bộ cảm biến quang lên đến 16.000 dpi, tốc độ quét đạt 450 ips (inches per second) tương tự mẫu chuột DeathAdder EliteLancehead Tournament Edition. Bên dưới các nút nhấn là các switch hệ cơ được tinh chỉnh để có thời gian đáp ứng nhanh hơn, độ bền vào khoảng 50 triệu lần nhấn.

razer basilisk_tinhte (1).jpg

Ngoài hai nút cơ bản là phải và trái chuột, bánh xe cuộn, nút chuyển trang và cả on-the-fly DPI switching giúp tùy chỉnh độ phân giải chuột, Razer Basilisk còn có thêm nút nhấn cho phép thay đổi tạm thời độ phân giải chuột dựa trên thiết lập định sẵn. Đặc biệt thiết kế nút chức năng này có thể tháo rời để tránh trường hợp nhấn nhầm.

Điều này cũng phù hợp với cách dùng chuột của game thủ FPS như CS.GO, Overwatch hoặc Call of Duty. Chẳng hạn trong một trận cận chiến thì tốc độ là điều cần thiết, đòi hỏi dpi cao để trỏ chuột di chuyển nhanh hơn. Tuy nhiên khi vào vai lính bắn tỉa, bạn lại cần giữ tốc độ chuột chậm để xác định đối thủ trong kính ngắm, đưa vào giữa hồng tâm, nín thở và… dứt điểm một cách chính xác.

razer basilisk_tinhte (6).jpg

Sản phẩm cũng trang bị hệ thống LED RGB tùy biến có khả năng hiển thị 16,8 triệu sắc màu khác nhau. Bộ tiện ích Razer Synapse 3 đi kèm bổ sung nhiều tùy chọn linh hoạt, cho phép định lại chức năng các nút nhấn, thiết lập profile người dùng và gán macro với tổ hợp thao tác các phím nhấn theo kịch bản định trước.

Basilisk sẽ chính thức bán ra vào quý IV năm nay với giá tham khảo 70 USD (tương đương 1,59 triệu đồng).

Xem thêm một số hình ảnh Razer Basilisk

Nguồn tham khảo: Tomshardware.com
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon
fedora_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thấy DA vẫn đẹp nhất ... chưa thấy con nào của razer vượt qua được cái bóng của DA +__+
HoangSong
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn hơi ú na ú nần... ko thanh thoát như mấy con khác :eek:
click ko ra tiếng thì hoàn hảo luôn 😁
Itsmeaj
TÍCH CỰC
7 năm
ăn được cảm biến của G502 không nhỉ =/
@Itsmeaj nó là PMW3389 cũng giống PMW3366 của Logitech thôi
Là bản cải tiến riêng của PMW3360
con PMW3360 đã rất là chính xác r , custom lại cũng cảm nhận gần tương tự nhau 😆
Đang khoái con Razer Atheris, ai có giá tốt inbox mình nha.
_ 70$ con chuột có dây ... nói thật là Razer nên xem lại 😁 Dân fps đang dần chuyển dịch sang chuột ko dây rồi ( và Logitech đang dẫn đầu ) và với ai đã từng dùng chuột ko dây xịn thay chuột có dây thì sẽ hiểu tại sao.

P/s: cho ai còn thắc mắc kiểu ko dây vs có dây, mời xem bài này review 1 con wireless gaming mice cao cấp của Logitech để hiểu.

Lý do bạn ko thấy phần lớn người chơi fps hay các loại game khác chuyển sang ko dây ngay, là vì sản phẩm giá còn chưa cạnh tranh ( luôn đắt hơn có dây ), thói quen sử dụng, tâm lý đám đông, các pro gamer còn chưa sẵn sàng đổi thói quen sang ko dây ( và có nghĩa là lượng đông fan sẽ ko bắt trước theo ngay ) etc. Nhưng với ai từng dùng rồi thì sẽ hiểu ưu thế cực kỳ lớn của chuột ko dây so với có dây. Còn cái chuyện lag, mất kết nối etc đó là chuyện từ 10 năm trước nhé, giờ là 2017 rồi.
@marklost _ Zowie, Rival 300 310, Razer DA mình nghĩ đang là trend vì được nhiều quảng cáo, nhiều pro fps dùng và có nghĩa là người chơi khác sẽ bắt chước theo ( ở một mức độ nhất định ) vì ai cũng có mong muốn có được đẳng cấp của họ ở mức độ nào đó, ít nhất họ biết nhiều pro fps dùng chuột ntn có nghĩa là chuột đó tốt.

_ Và bạn đã nói tới P/P vâng, chuột có dây bao giờ chả rẻ hơn ko dây, vì ko dây nó có thể coi là đẳng cấp khác rồi ko nên so P/P, hãy dùng thử một con khá khẩm một tí và bạn sẽ hiểu. Nó giống như việc bạn chuyển từ phím mitsumi sang phím cơ Cherry, và từ phím cơ Cherry sang phím Topre vậy, các đẳng cấp khác hẳn luôn, ko dùng sẽ ko bao giờ hiểu đâu. Ai chơi fps dùng phím mitsumi membrane cũng đều có thể chơi tốt, nhưng ko có nghĩa là phím đó chất lượng ~ phím cơ, và còn tùy người dùng nữa, có người tới giờ vẫn chơi phím membrane ko chịu đổi phím cơ vì họ ko thích, đơn giản thế thôi. Trend là nhiều người chơi thì thành trend thôi, và nó ko có nghĩa là ko có cái khác tốt hơn, chỉ đơn giản là ít người dùng thì chưa thành. Phím Topre nếu từng dùng rồi thì sẽ hiểu nó với Cherry là 2 thứ khác hoàn toàn, nếu thích thì việc gõ phím sẽ có cảm giác như đang thưởng thức chứ ko phải công việc. Nhưng Topre chưa bao giờ là trend vì nó quá đắt so với mặt bằng chung. Chuột ko dây hiện tại đang và sẽ là xu hướng tương lai vì nó đã khắc phục hoàn toàn dc nhược điểm lag, giật của thiết bị khi kết nối ko dây ( ví dụ Logitech ) và giá đã rất mềm, sensor xịn, và thiết kế tốt. Cái nó thiếu là các Pro gamer nhảy vào dùng sll để tạo trend, thế thôi.

_ Theo ý kiến cá nhân mình, pro gamer họ có 3 lý do để chọn chuột có dây loại ... bình thường : thay chuột rất nhiều, cần 1 con luôn in stock có sẵn, giá tốt, hỏng ko tiếc ; quảng cáo - tài trợ ; thói quen sử dụng từ nhiều năm, và thêm 1 lý do phụ là : cả team có thể dùng 1 loại, dễ cung cấp hậu cần hơn, giờ ví dụ cả team dùng G900 lại cần stock hàng để phục vụ nhu cầu đổi thì chắc khóc.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@iceteazz 😁 Anh em chơi với mình xài DA không ít cũng như chuộng kinzu nhiều hơn cả, ngay bản thân mình chơi steelseries nhưng cũng không thấy hợp lắm, tất nhiên những em loanh quanh 3tr đổ lại thôi, còn cao hơn chưa thuẻ vì không có điều kiện, bản thân mình chúa ghét không dây vì khả năng phản hồi của nó, đơn giản khi 2 thằng awp snap nhau sẽ hiểu hơn nhau 0,.....0 giay là chết tươi rồi 😃.
@marklost _ Mình rất đồng ý với đoạn về khoản phản hồi, bao giờ có dây cũng loanh quanh mức phản hồi 5-10 ms và là mức rất tốt ( phản ứng của con người là khoảng 100 ms, ít hơn nếu có tập luyện ) Hiện tại theo nhiều review, test, chuột ko dây Logitech ( đại diện là G403 wireless, g900 và các đời mới hơn ví dụ G603 ) đã có phản ứng tốt tương đương có dây, ko còn tình trạng delay hay lag giật nữa. Bạn có thể xem thằng chơi quake ở trên nó test, move như đúng rồi luôn có thấy delay tí nào đâu :D Và bù lại cái giá cao hơn có dây, chính là đoạn bỏ đi cái dây rợ, khi bạn từng dùng 1 con tốt thì sẽ ko bao giờ muốn quay lai có dây, đấy là kinh nghiệm cá nhân mình :3
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@iceteazz Thì tranh luận để ra vấn đề thôi, lúc nào có điều kiện mình sẽ thử, nếu ko như ý vào cãi tiếp hahhaha
HoangViet IT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá nhỉ
HoangViet IT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Basilisk có nghĩa là Mãng Xà đó các bác... thào nào nó đắt chất vậy
Thấy các bác bảo Razer toàn dành cho fanboy không biết chất lượng như nào.
chojkangkun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này ko biết so với DA Elite thế nào
e đã dùng rồi . ko có j để bàn cãi cảm giác cầm nắm tốt .dành cho người thuận tay phải. đã nhất là nút điều chỉnh DPI tạm thời,. bắn sniper cực ngon luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019