[RCA 2017] Trực thăng Bell 407GX - bay tốc độ 260km/h, xa 598km, giá rẻ 2 triệu $

Vua Lười
20/4/2017 3:28Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết 1h bay nó xơi bao nhiêu lít nhỉ?
quana75
TÍCH CỰC
7 năm
@hiphhh Chắc khoảng 150kg/h.
Hy vọng con này đăng ký grab hoặc uber kiếm tiền ngon. Hy vọng VN cho bay
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
Rẻ mà, có 2tr đô chứ bao nhiêu so với điều kiện của các ad tinhte bây h lên hàng đại gia hết cả rồi. Rì víu toàn máy bay với trực thăng thế này mai mốt nhà nhà bay người người bay, xã hội nước mình hẳn là giàu có và hạnh phúc nhất thế giới 😆))) Dubai tuổi muỗi mà đòi so với tinhte
Cái máy bay 2tr khác nhìu với chiếc 20tr hôm bữa nhỉ. 😁
Làm gì có chuyến bay dịch vụ nào mà 10tr/chuyến. 😁
Khoảng cách từ Hà Nội - Sài Gòn theo đường thẳng khoảng 1000km. Nếu đi bằng trực thăng này thì 500km phải tiếp nhiên liệu. Mà tốc độ nó có 260km/h => mất gần 4h (chưa tính thời gian tiếp nhiên liệu), thời gian này đi máy bay khách còn nhanh hơn (nếu đen bị delay thì khoảng 2h30' đến nơi). Trực thăng dùng xăng AvGas, giá cả thì tui ko rõ nhưng chắc chắn 1 điều 1 chuyến lấy có 10tr thì lỗ chổng vó chứ đừng mong hoàn vốn. Máy bay này chỉ phục vụ bay du lịch hoặc bay ra đảo là ok chứ bay chở khách đường dài thì MƠ MỘNG quá 😁
RT
Theo mình biết giá thuê trực thăng một chiều hà nội lên sapa đã 200-250tr rồi
fujikawa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi mình muốn mua trực thăng để thuận tiện cho việc đi lại có dc phép ở VN ko?
thoang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
đi xem triển lãm trực thăng mà gửi mấy thằng này đi thì thôi. Chụp ảnh xong nói nhảm, cái biết 1 cái khỉ gì về kỹ thuật hàng không và máy bay cả. Bai viết ko có gì hữu ích
@thoang01 Mong bạn nói rõ điểm nào trong bài này không hữu ích ạ. Nhiệm vụ của mình là mang thông tin đến người đọc. Sau khi đọc xong người đọc biết thêm đôi chút. Đâu nhất thiết một bài viết phải có đầy đủ hàng ngàn con số thông số kỹ thuật?
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
thanh niên bay 10tr dịch vụ hài vãi!!
gdaragon99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu có 1 trận đại dịch zombie...?
Rolls-Royce có trụ sở chính tại Anh mà. Không rõ mod @Vua Lười nói động cơ sx tại Mỹ là như thế nào. Lắp ráp tại Mỹ thì đúng hơn. 😁
@Sao_Cung_Duoc Chắc là lắp ráp tại mỹ, hoặc có khi cũng là sx tại mỹ. Vì dòng chữ thể hiện là "Assembled in USA by Rolls-Royce Corporation".

Rolls-Royce có công ty ở us, Rolls-Royce Corporation là tên gọi khác của Rolls-Royce North America, công ty sản xuất các loại tuabin khí và thiết bị năng lượng, trụ sở ở Reston, Viginia, USA.
@hiphhh Mình nghĩ dùng từ lắp ráp chính xác hơn vì nhiều phụ kiện của động cơ không đươc sản xuất ở Mỹ.
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
Sắp đủ tiền mua em này rồi nè... Ơ nhưng chưa học bằng lái máy bay 😁:D:D
Sau khi được đưa vào sử dụng thì đã có 1 chiếc bị phiến quân sử dụng tên lửa đất đối không bắn rơi, cả hai phi công đều lên đường.
Mua con này về chạy dịch vụ cũng được đấy. 😁
PalPalm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tinhte là trang tin vui vẻ mà. Các bác muốn đào sâu chuyên môn kiếm tài liệu kỹ thuật mà đọc, hoặc học hỏi chuyên gia đi. Information is not knowledge, thông tin không phải kiến thức nhé nên không cần chém nhau dữ quá để chứng tỏ mình có kiến thức.
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
@PalPalm Thông tin ko phải kiến thức, nhưng nó đều có công dụng hack não lũ cừu ngu đi dần đều nếu thằng viết báo tưởng dân trí ai cũng ngu như nó : )))

Kiểu kiểu 100 thằng ko biết trái đất hình tròn, 1 thằng nói trái đất hình vuông, cả 99 thằng còn lại tin sái cổ. Đã thấy ngu người chưa!

Thời buổi này có cái óc thì phải giữ cho nó "tỉnh" Đọc tin tức thì cũng phải biết lựa chọn mà đọc chứ ko phải làm con cừu cho thằng viết báo dắt đi đâu thì dắt. Hoặc bảo ng khác là mày ko thích bị dắt thì đi chỗ khác mà chơi : )))
BENZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy bay ( tàu bay )đuợc hỗ trợ thuế mà , có như oto đâu !
CT.Fingers
ĐẠI BÀNG
7 năm
chip_prince

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019