RED kiện dòng máy quay F-Series Sony vi phạm bản quyền một cách "có chủ ý và bừa bãi"

Duy Luân
14/2/2013 12:8Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Eazy
TÍCH CỰC
11 năm
RED có tuổi trong ngành quay phim lắm các bác, nhưng tại sản phẩm của nó ko phải để phục vụ nhu cầu hàng ngày, người tiêu dùng bình thường nên ít nghe tiếng nó thôi.

tin cũ wa' a, e có viết bài Sony lên Jelly Bean cho 8 máy Xperia 2012 trong vòng từ giờ tới tháng 4, kèm hình ảnh. Thiết nghĩ nó cũng rất hay, quan trọng, và mang tính "công nghệ". Vậy phải có những điều kiện gì mới dc lên trang chủ?
Eazy
TÍCH CỰC
11 năm
@loveanyone Đó là bài đầu tiên tôi viết ở Tinhte, tôi hỏi những điều kiện gì để sau này viết có nhiều khả năng dc lên hơn, vấn đề ko phải Sony hay gì hết. Anh bị ác cảm Sony à?
@Eazy Làm gì ác cảm sony, chỉ ác cảm fan cuồng thôi lúc nào cũng cho sony là nhất mới ớn. Bài viết thiết thực thì cho lên đầu, chứ điều kiện gì? đâu giống đặt chỗ xếp hàng.
Eazy
TÍCH CỰC
11 năm
@loveanyone
vì tôi thích viết bài nên tôi quan tâm, trc tôi cũng có 1 bài giới thiệu phim Xmas quay tại Saigon bằng máy Canon. Nó cũng theo phong cách Big Picture Đời Thường trên trang chủ nhưng ở dạng video và gần gũi với con người VN hơn, tất nhiên là cũng ko dc lên và tôi nghĩ chắc tại mình người mới đến.

nay có bài Sony lên JB là ví dụ gần nhất nên tôi lấy ra hỏi, quote bài tôi và giải thích 1 tràng những thứ ko ăn nhập với chuyện tôi đang hỏi ~.~! nhưng tôi ko cãi nhau với a về chuyện Sony hay JB đơn giản là vì mục đích hỏi của tôi ko phải là tại sao bài về Sony thì ko dc lên.
@loveanyone Thấy fan sony ít mà nói này nói nọ,nếu có nói thì qua mấy bài viết về apple mà nói vs ifan kìa,chưa kịp nói đã ăn đá rùi..." sony là nhất" thử hỏi bạn qua mấy bài viết về apple mà xem,ko những nhất mà còn vô đối,độc quyền... vậy thì bạn có dám reply lại ko

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
sushi_bar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tin tich cuc ve Sony co the doc o nhieu trang web, nhung ko phai o Tinhte.vn. Du sao cung ko quan tam den vu nay lam.
kiện thì ức kiện thôi
Cứ kiện nhau thế còn sức đâu mà sáng tạo nữa! Hi vọng ai ăn cắp sẽ cứ trả giá, ai kiện sai thì mất chì lẫn chài, ko oan ai cả! Nhưg mà giốg như 2 "vận động viên" Apple vs. SAMSUNG kiện từ năm này qua tháng nọ riết toà án thành cái cuộc thi Maratông kiện tụng lun thì khổ đôi đườg! Sony mới vực dậy sau thua lỗ lại dính chưởng kiện nữa...hjc...!
Hic... Vi phạm bản quyền thì hỉu rùi mà cũng thường thui... Nhưng mà cái chữ "bừa bãi" thấy nhột nhột gì đâu í...
mấy bác thử ngồi lại ngắm lại cái công ty RED hộ cái! không phải ai cũng có thể sắm nổi bộ máy quay phim của hãng này để về làm phim đâu!! cái giá để bỏ ra kinh khủng khiếp!! còn về vụ kiện thì ko ai có thể nói lên điều gì cả chỉ khi có kết quả mới biết..!! Ju ;)
mấy bố này hài thật, nhỏ lớn có trong nghề phim đâu mà biết RED, trong thị trường máy quay phim chuyên nghiệp thì Sony thua RED đấy....mấy bố chỉ biết đến SONY qua hàng gia dụng, điện tử thôi.....
trời đất có người bảo Sony máy quay không lại RED @@,RED là máy dành cho giới làm phim ít tiền nhưng muốn có phim chất lượng kha khá,SONY là dành cho giới lắm tiền hình ảnh không nén,vi phạm ở đây chẳng qua là cái công nghệ nén của RED mah thôi,RED là máy thiết kế để tận dụng các lens của hệ thống DSLR còn SONY là sử dụng lens chuyên biệt cho quay phim,một con máy của SONY giá đã đắt hơn RED rất nhìu đa số phim viêt nam đều dùng RED để quay,còn nước ngoài thì toàn dùng SONY hay PANA để quay chứ RED thì dành cho phim đầu tư ít kinh phí thôi
dân làm phim và quảng cáo không dùng máy "ít tiền" như bác tưởng đâu!
"RED là máy dành cho giới làm phim ít tiền nhưng muốn có phim chất lượng kha khá" nhưng nhiều phim bom tấn có thể bác xem rồi đc quay = máy ít tiền này đấy. Red có ống kính của Red và có thể sử dụng cả ống PL, còn ống EF cho DSLR thì Red mới tích hợp gần đây vào máy Scarlet ít tiền của họ vì nó thông dụng và dành cho đối tượng khách hàng vừa phải. Cạnh tranh với Red hiện tại hầu như chỉ có Arri bác à. Thân!
@TinhTe4Rum mình thấy RED chỉ dùng cho quay phim viễn tưởng,quay trong phim trường rồi dàn dựng bằng máy tính,bạn mình làm bên agency quảng cáo cũng chỉ dùng RED để quay TVC với mấy MV cho ca sĩ,còn quay ở môi trường thực thì arri ,sony,pana tốt hơn
dòng chuyên nghiệp sony k chơi lại red. nói thẳng là thế. các bố k bik cứ phán bừa. 1 em red epic xài dc ít nhất 27k obama. 1 cái cục sensor k là 10k obama r nhé. mình làm phim mà chỉ dám mơ thôi đây.
@KenKuroppy bác làm phim bằng máy gì thế ???
anluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac phim VN chieu rap deu quay bang may Rec do cac bac,them nhung quang cao lon tren tivi,cœn may Sony chi de quay phim truyen hinh,tintuc thoi
anluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettien_milo do VN k du tien de dua phim sang My lam hau ki,chi du suc dua sang Thai Lan hay HQ lam thoi bac oi,ma cung k du tien de do mau cho phim nua,nuoc ngoai ho dung phim tinh tien tung giay do bac'VN minh sao choi noi
anluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ezio_nguyen91 vay khi nao co doan lam phim nhua,e xin thinh bac toi xem nhe! quay may Red thi da phan la quay phim nguoi nuoc ngoai,co 1 chuyen gia chinh may ke ke ke ben,con phan mau la do hau ki nua thua bac
@anluu Vậy hả bác. Hèn chi em thấy phim vn hình dở âm dở nội dung dở diễn xuất dở, chỉ có mấy con chân dài lên phim chủ yếu để khoe mông khoe dzú là còn tàm tạm thôi. 😁
@anluu bạn mình người việt vẫn quay RED ầm ầm khà khà
khổ thân sony, mới đầu năm đã bị rắn cạp rồi
Lies
TÍCH CỰC
11 năm
Sau khi 2 võ sĩ SS và Apple lên võ đài đánh nhau, giờ họ đã xuống và các hãng khác lại tiếp tục lên, kiện cáo và cấm bán 1 sp của hãng khác trở thành mục tiêu của các hãng năm nay 😁
Nói chung tóm gọn lại thế này:

Các bác xem các film của Hollywood sẽ thấy ở cuối credit có chữ Panavision là chủ yếu...

Panavision gồm cái gì xin các bác dừng lại gu gồ và đọc ._.

kthxbai
Cơ mà hôm trước nghiên cứu về RED thì thấy bác này kiện tụng hơi nhiều ...

Apple của giới điện ảnh chăng?

Nếu so sánh RED với Sony như Apple và Nokia thì...
meoden1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoan999999 Để các bạn chưa biết gì về Red thì so sánh như vậy cho dễ hiểu. Nếu so sánh Red như các hãng điện tử thì có thể nói họ như Apple, họ là người tiên phong trong công nghệ số hóa điện ảnh, họ là người biến chuẩn 4K thành hiện thực. Kể cả Arri hay Panavision vẫn còn không bắt kịp họ về công nghệ chứ đừng nói là Sony. Sony chỉ mạnh về mảng thiết bị truyền hình thôi.
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
Vào đọc bài máy quay phim mà có mấy thằng fan bb ngu si cứ vào sủa nhặng cả lên, sờ thì chưa sờ mà cứ phán như đúng rồi
Tinhte đã đẻ ra miọt thế hệ cuồng ngu dốt ngộ nhận như mấy thằng fan bb
hình như mem tinhte chỉ biết hãng nào có sản xuất xịt mát phone, đây là máy quay phim mà, tra goole RED xem nó có nổi tiếng không nhé rồi bảo ai châu chấu ai voi😁
boyapt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ mà cứ kiện nhau rồi bên nào thua kiện phải bỏ bớt số cuối cùng trong giá niêm yết sản phẩm thì vui nhỉ =))
anluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy bạn bác thuộc hàng vip quay phim rồi còn gì,vậy sao bác k hỏi bạn bác xem tại sao phim VN mau thi xấu mà nd thì dở nhi? Do máy Red hay do thứ gì

Sent from my D70GT using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019