RED ra mắt máy quay phim trắng đen Epic-M Monochrome giá 42.000$

Duy Luân
8/9/2012 22:16Phản hồi: 148
RED ra mắt máy quay phim trắng đen Epic-M Monochrome giá 42.000$
RED Camera vừa chính thức ra mắt chiếc máy quay phim chuyên nghiệp Epic-M Monochrome. Đây là một camera chỉ có thể ghi lại phim trắng đen mà thôi. Cảm biến CMOS Mysterium-X Monochrome trên máy không có lớp bayer filter RGB, do đó thiết bị không cần thực hiện việc debayer - quá trình gộp thông tin về màu sắc từ các điểm ảnh liền kề nhau. Kết quả của việc này là mỗi pixel đều được sử dụng một cách đầy đủ để thu nhận giá trị thực của ánh sáng (giống với cách hoạt động của máy ảnh Leica M-Monochrom) nên chất lượng ảnh sẽ cao hơn. Kết hợp cùng với bộ lọc khử răng cưa mới, RED hứa hẹn tăng thêm 15-20% độ phân giải hữu dụng cho cảm biến và hình ảnh cho ra sẽ nét hơn so với những chiếc máy quay màu của hãng.

ISO gốc của sensor nói trên là 2.000, cao hơn gấp đôi so với những máy quay màu cũng của RED như Epic-M hay Epic-X. Được biết, Epic-M Monochrome sẽ bắt đầu giao hàng vào ngày 1/10 tới đây với giá 42.000$ (chỉ tính phần body). Người mua sẽ được nâng cấp miễn phí lên cảm biến 6K RED Dragon bản Monochrome khi nó ra mắt năm sau. Hiện đã có David Fincher (đạo diễn phim The Social Network, Zodiac, The Game) sử dụng chiếc máy này cho dự án sắp tới của ông.

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

42.000$ rẻ ghê nha
mà lai quay trắng đen
Công nghệ mới không hiểu được!
ủa quay phim trắng đen làm gì thế mọi người :|
hcdt
TÍCH CỰC
12 năm
@Thực Tế Đến giờ thì 1 số phim ngắn vẫn dùng trắng đen, chủ yếu thiên về nghệ thuât hơn bạn. Chứ mà phim truyền hình mà chơi trắng đen chắc khán giả truyền hình tưởng TV hư rồi đem đi bảo hành nữa 😁
@Thực Tế Cái này để quay film tài liệu hoặc ngày tận thế năm 20xx nào đó khỏi cần hiệu ứng.😁
orangefox
ĐẠI BÀNG
12 năm
trả gần 1 tỷ để quay lại 50 năm trước :|
nadugroup
ĐẠI BÀNG
12 năm
@orangefox đồ càng cổ càng có giá, có khi vô giá chứ đừng nói đến 1 tỷ
Máy đẹp, mà chắc mình không bao giờ được đụng tới !

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Móa ơi cái giá để quay phim tiền sử đây sao. :eek:
@SilverA đâu ra con máy hàng chục tỷ bác chỉ e coi với,con nào qua dc hãng RED,ảnh chỉnh sửa sao so sánh với ảnh gốc được,ảnh trắng đen có cái ưu điểm của nó còn 3D thì có thể dùng thuật toán để làm dc chứ ảnh trắng đen đố bác làm dc bằng các máy ảnh bác đang dùng đó nếu có thì chỉ là hiệu ứng thôi,còn máy quay ở đài truyền hình thì mua con handycam quay cũng dc nhưng để giảm chi phí nên người ta dùng máy quay băng từ để có hình ảnh không nén có vài chục triệu chứ cần j tới trăm triệu hay 1 tỷ,Full HD có 1080,sóng truyền hình thì coi dc 4:3 còn mún coi 16:9 dc,bây h ai mún coi đều phải dùng đầu thu mah tất cả là hàng convert,bác hiểu khái niệm ảnh trắng đen là ntn hem,coi EXIF là bik ảnh có phải ảnh trắng đen hay không hay bị can thiệp bang Pm liền thôi
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@ezio_nguyen91 Bác ơi!Ý mình không phải troll cái máy này. Chỉ đang băn khoăn ko biết dùng để làm gì thôi. Các máy quay ở ĐTH VN toàn tiền tỉ cả đấy bác ạ. Các chương trình thời sự, show truyền hình toàn máy trên tỷ hết. Ai dùng handy cam mấy chục triệu hả bác. Còn phóng viên cần lưu động thì ko dùng máy này rồi. Bác thử tính xem 1 máy quay cầm tay hàng xịn cũng mấy chục triệu đến trăm triệu rồi. MÀ đây là mình chỉ nói ở VN chưa nói nước ngoài nhé. Quay phim tầm cỡ ở Hollywood cũng phải hàng chục đến vài chục tỷ như chơi ý chứ.
@SilverA dùng để quay trắng đen chứ quay j bác,xong rồi mún kết hợp với máy nào làm màu chả dc cơ bản nó quay phim thô chứ khong qua xử lý để cho ra trắng đen,phim sẽ đỡ bệt màu hơn với lại kiểm soát sáng tối tôt,còn quay trong đai truyền hình thì không bik quay bẳng gì chỉ cái đó phải để dân trong nghề giải thích thôi
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@ezio_nguyen91 Ừa! Thì em có dám nói gì đâu! Tại mấy bác kêu máy này gần 1 tỷ rẻ. MÀ mình thấy mấy máy quay ở Đài TTH cũng hàng tỷ rồi. Còn tất nhiên ở đài tùy mục đích mà sử dụng chứ không phải quay lên VTV độ phận giải SD 4:3 mà xài handy cam. Bác lại kêu ko có máy nào 1 tỷ ở DTH thì em cũng xin thua.
hihihi133
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc để quay phim ma đó mà ...
:eek: :eek: Tiền mất giá hay không có số thế nhỉ! Cái máy quay đen trắng mà đắt thấy sợ!
wtf? 42k obama để quay phim đen trắng, thế này thì khả năng Galaxy S4 vs Iphone gen 7 sẽ có camera chỉ quay phim chụp ảnh đen trắng để đú ý nhể 😁
luankrvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này dùng để quay phim tài liệu thui các bác ợ! 😆
@luankrvip tài liệu thời này thì củng phải màu chất lượng cao chứ.phim tài liệu đen trắng tại vì ngày trước công nghệ chưa tiên tiến như bây giờ
@luankrvip Phim tài liệu đen trắng ngày xưa còn đc phục chế thành phim màu..Giờ máy này chỉ quay đc phim đen trắng thì chắc hẳn nó sẽ rất kén khách hàng 😁
der_titan
TÍCH CỰC
12 năm
người sử dụng được cũng phải rất giỏi 😃
cái máy nhìn hoành tráng quá nhỉ, giá ngất ngây
Vãi giá!
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Cái này hay nhưng vn ít người hiểu được cái này ,xem mấy cái cm ở trên mà nản ,cứ thế này hoài thì nền văn hóa nước nhà còn lâu mới giữ phát triển được
sandND
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hamyty Bạn ko nên nói vậy, tại người ta không biết nên cm cho vui vậy thôi, nếu bạn biết sao không giải thích cho người khác hiểu?
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
@hamyty Em cũng thấy văn hóa bác hơi thiếu. Người ta ko biết mà hỏi là cầu thị. Bác biết nhưng lại ko chia sẻ kiến thức cho những người cần biết mà mở lời chê bai ko chỉ 1 vài cá nhân còn phang cả nền văn hóa nước nhà.
Nguy hiểm quá.
Toàn mấy ông không biết gì về điện ảnh mà bay vào comment :x
quyctxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong Bạn này biết gì nè? nói cho anh em thông với.
@quyctxh mÌNh cũng không biết nên mới không dám comment . Một cái máy bán với giá đó mà hollywood mua thì đều có nguyên nhân và công dụng của cái máy này. Không ai làm ra cái máy vô tích sự cả
@hiepthong Nếu pờ rồ biết thì nói cho ae biết đi hay là... bác củng chỉ lên Gu Gồ rồi wa đây chém:p
@hiepthong Bác biết gì show cho a e mở rộng tầm mắt với 😁
Các bác làm phim Hollywood đầu óc & tiền bạc có thừa các bác đừng lo, tiền nào của nấy thôi ợ 😁
Chắc mua về dựng phim lịch sử khi xưa, bán đồ cổ nên có giá 42k.
Tưởng mắc mỏ gì, có 42.000 mai e mua vài cái về vọc:rolleyes:
@myisyour_101 Bác k có cơ hôi mua đâu:p
E đặc hàng hết công xuất của nhà máy rồi😃 SX được nhiêu e mua hết😁
P/s chém gió tý:D, lúc này Tinhte nghèo tin wá hơi buồn😔
trongk37c
ĐẠI BÀNG
12 năm
giật mình. nhưng nhà sx chắc ko rảnh để sx ra để ngắm đâu. trên thế giới này thiếu gì tỉ phú 😁
vubaodan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongk37c Có lẻ đây là 1 hình thức rửa tiền tân tiến nhất hay chăng.
Người giàu bây giờ rất cần rửa tiền các bác à, hồi trước em cũng ko hiểu sao các sản phẩm đấu giá cao trên trời. Hôm trước đọc về luật chống rửa tiền mới hiểu người ta đang cố tìm cách lách luật.
trongk37c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vubaodan hồi nhỏ xem phim nghe rửa tiền cứ tưởng mang tiền đi rửa. e có tin hót cho bác đây. "đồng tiền usd không phải do chính phủ mỹ phát hành mà là của 1 nhóm người". ko biết bác nghe qua chưa 😁
Phim "The Artist 2012" quay đen trắng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019