REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (28-11-2012)

cydiatoday
16/10/2012 0:41Phản hồi: 3.765
3.765 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cần thông số của máy, để check . luc đó mới biết lên được không.
Thông số: IME, baseband, Ios,..
nếu la ipad , dung2 vui k cần JB thì cứ update thẳng từ Itune(hơi lâu do mạng) còn muốn JB thì phải xem baseband thế nào, để lên iOS mới có thể JB dc k.
nchicuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dragonsea Thông số đây bác, bác xem giùm:

Ipad 1 - iOS 5.1.1 (9B206)
Kiểu máy MC496J
IMEI: 01 243700 705774
Vi c.trình Modem 07.11.01
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi ipad 2 trót lên os7 là ko cách nào về đc ós 5 cho dù có lưu shsh đúng ko các bác.
cho mình hỏi,minh JB 6.0.1 cho ip4 word lam thành công theo các bước,nhưng xong thi vân k thây icon cydia đâu,ai biêt hương dân minh vs nhe
đã lam lại nhiêu lân ,đúng theo các bước vân k thây cydia đau,help me
bài viết rất chi tiết và tỉ mỉ, vừa nâng 1 con lock 4.3.1 lên 5.1.1 thành công, cám ơn chủ thớt 1 lần nữa.
Tình hình là em đang ở Fw 6.1.3 máy old boot mún xún Fw 5.1.1 mà mún giử lại ứng dụng thì pải là sao đây.
Tks vì đả giúp đỡ
@TamMao2014
@ken_lee nhưng mình đang phân vân nếu xuống 5.1.1 thì ram có ổn định hơn giãm dc nhiều hơn không chứ 6.1.3 này cứ 95%Ram hoài
@TamMao2014 ram có ổn định hơn giãm dc nhiều hơn
@TamMao2014 6.13 thì như máy mình nếu chơi game nặng như asphalt thì hơi lag nếu đa nhiệm còn chỉ chạy 1 mình asphast thì ok lun,
snobjsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản red này có active được iphone 4 lock 7.0.4 không nhỉ
@snobjsh iphone 4 lock 7.0.4 ko có sóng xuống làm gì
đằng nào cũng ipod
Anh cho em hỏi, e có con máy IP4 mua bên Nhật. Lần đầu đi sửa thì khi khi tắt máy hoặc hết pin thì phải lại phải làm lại. Lần 2 đi sửa (hình như thay flash hay sao ý, cái này e k rõ) thì khởi động lại máy ngon lành k bị sao cả nhưng bị trục trặc về cột sóng, toàn báo là k có d.vụ, lỗi cydia, safari, bản đồ, lịch, itune, ... E là con gái nên k hiểu về đt nhiều lắm, A xem chỉ giúp e vấn đề này với ah. Em cám ơn
Đây là cấu hình máy của em
@phamhoa_tdh2 máy bạn là máy lock rồi,mỗi khi tắt nguồn hết pin là bật lên lại ko có sóng phải cho vào máy tính jb,nếu muốn ko bị thế nữa thì phải mua code lên quốc tế,(cái code nó đắt đấy).lên đc quốc tế rồi thì sóng khỏe lắm,dùng đc mọi loại sim và khi tắt máy hết pin ko bị mất sóng nữa
@ken_lee Quốc tế rồi bạn.
IMEI:012416008610986
Serial Number:5K0439RVA4T
Activated:Yes
Find My iPhone:Off
Telephone Technical Support:Expired
Repairs & Service Coverage:Expired
Contract:Expired
SIM Lock:Unlocked
IP4 không cho len 6.15 roi hạ xuống 5.13 dược không các bạn. Nếu dc hì máy này làm như vậy .
@dragonsea iPhone4 làm quái gì có baseband 6.15 hay 5.13 mà tính với toán?
Nhờ ae giúp đỡ: Iphone 4 đang ở IOS 5.1.0 có cách nào Jailbreak Untethered không vậy? Vì máy mình không có SHSH để lên FW 5.1.1 hay 6.x..
couldn't obtain fresh baseband blobs. It's probably no longer being signed.
Baseband: trek-5.2.00 release.bbfw
don't panic . this is fixable with a simple redsn0w update. you don't to lose your re-restore
cũng mới bị dính lỗi này cần cao nhân giúp
nhoangnam93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới update itune báo looix~!
Làm đến bước 4 thì không hiện bản báo update baseband thì sao hả chủ thớt?
Làm đến bước 4 thì không hiện bản báo update baseband thì sao hả chủ thớt?
Máy iphone 4 world làm theo hướng dẫn cydiatoday, rétore: jailkbreak thành công, không có lỗi xảy ra trong quá trình làm. Rất cảm ơn Cydiatoday. Có đều cho hỏi thêm. Khi cài sbsetting trên bigboss ( cydia ). Cydia bị lỗi văng ra, cả các ứng dụng cài từ cydia ( khi khởi động lại máy ). Nhờ cao thủ ra tay giúp. Cảm ơn!
@kangyoota Có thể SBSettings bị đụng tweaks khác, nên vào Safe mode remove nó đi, Restart ápringboard sẽ bình thường, mình nghĩ vậy vì tool này đã quá lâu không nắm rõ nữa.
binbom220110
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn đang chạy ios mấy?Có thể là JBT rồi.
@binbom220110 Cảm ơn bạn đã quan tâm ! MÌnh đã thành công về rétore và Jailbreak, không phát sinh lỗi, chỉ có mỗi cydia ( chưa cài ứng dụng gì hết ), thì bạn tắt mở nguồn cả trăm lần cydia nó vẫn không văng ra, mình đã thử cài gói sbsetting ( có activator ), sau đó gỡ sbsetting thì cydia nó bình thường không bị văng ra, tiếc là không xài được sbsetting. Dù sao cũng cảm ơn binbom nhé
Cũng cảm ơn luôn Cydiatoday về bài viết hướng dẫn, và có sự quan tâm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019