Remove Background SBSetting Toggle (cần bảo vệ nút Home ^__^)

hongphat1986
16/8/2010 9:49Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quái sao remove xong thì bay luôn mất cái status bar à,phải vào 1 app nó mới hiện lại
m0nk3y86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn đấy, nói chung là chưa ổn lắm...mà cái này là tắt hết, nếu để lại vài cái đang chạy thì sao....?
cái ông nôi MOTLEP gì dó,nhiều chuyên,không xài thi thôi,thì dung có xía vào,nhiều chyuên
nokiisa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị như bạn, đang chạy OS 4.2.1. Bạn đừng cài remove background dạng addon theo SB Setting mà hãy cài Remove Background dạng là 1 phần mềm (trên source cydia để rõ cái nào là addon thì đừng chọn cái đó), nó cũng sẽ tích hợp vào toogle khi chạy SB Setting, khi đó remove all app sẽ không bị bay status 😃
Tui lột RBG dạng addon ra rồi cài lại RBG dạng 1phan mềm , nhưng nó không có trên Sbsetting.
RemoveBG setting nó kill all apps, nhưng thanh status bar cũng biến mất luôn, muốn status bar hiện lại tui phải nhấn mở setting. Làm sao cho status bar đừng biến khi dùng RemoveBG setting.
up lên cao cao một chút , mọi người cho ý kiến dùm...
RemoveBG setting làm biến mất luôn status bar ?
4.2.1 đang bị lỗi cái Remove BG này đó. Nhiều người bị lắm, trong đó có mình. Mình cũng đã lập topic để hỏi nhưng chưa có cách khắc phục. Bước cuối cùng, phải remove nó đi và cài Multicleaner, kết hợp với Activator, giờ chỉ cần Double Click vào Status bar là kill all ngay.
tuta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Remove BG Sbsettings vừa update bản mới fix lỗi này rồi đó, các Bác cứ yên tâm download về xài.
không biết các bác cài như thế nào còn con IP 3GS của em em cũng cài sbsetting với removebakground luôn em thấy cũng ok lắm ko hao pin lắm xài ngon hơn mquickdo nhiều . khi chơi game full màn hình thì chỉ cần vuốt ngượt lên là thoát ra màn hình chính kéo sbsetting xuống removebackground thế là xong sao đó vô prossece ấn vào free on memory là xong . còn khóa màn hình thì chỉ cần đúp bô vào thanh startus bar là xong . nếu ai biết cách mở màn hình khi đang ở chế độ sleep mà không ấn nút home nữa thì em vô cùng biết ơn . em sẵn sàng ấn thank 5 lần ........!
lovevahate
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn làm thế này khi FULL màn hình, chỉ mình với ....
Cho mình hỏi lúc màn hình đang ở trạng thái Sleep ( đen , còn power )
--> chỉnh làm sao để khi double click lên status-bar nó sẽ giống như mình vừa nhấn nút Home

Đây là Status bar cho ai chưa biết phải đi mò như em

Remove Background SBSetting Toggle (cần bảo vệ nút Home ^__^)

Như các bạn biết từ FW 4.0 trở đi với IP 3Gs và IP4 có vụ multitask, bấm nút Home 2 lần để tắt các ứng dụng vừa chạy, đang chạy, do việc bấm Home nhiều sẽ gây lên việc nút Home đó nó bị nhờn hoặc hỏng. Vì thế trên cydia, soure Bigboss vừa cho ra lò 1 công cụ cho phép ta vừa tắt các ứng dụng đó vừa refresh được bộ nhớ, các bạn có thể vào Cydia tìm Remove Background Sbs..., sau khi cài vào Sbsetting\More\Set TogglesOn nó lên nhé, mỗi lần tắt từ giờ ta không cần bấm Home 2 lần và tắt từng app nữa, chỉ việc vuốt sbsetting và bấm vào RemoveBG là okie

Mà Sbsetting nó nằm ở đâu vậy bác .... giúp cho e với huhu

Nó nằm ở cydia, phần search ý 😁, vào đó cài là được
cho xin link voi ban oi
nokiisa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào cydia bạn search với từ khoá sbsetting là ra ngay mà 😃
Thật ra so sanh giữa tốc độ xóa mấy cái icons dưới thanh dock giữa thằng Remove Background và thằng MutiCleaner thì thấy thằng MC nhỉnh hơn chút,nó remove chương trình chạy ngầm nhanh hơn thằng RB,mình tested thử trên 2 em: 3GS cài Full Game + một số soft trong Cydia như;Recent Call,Bite Sms,... Và 1 em 4G chỉ cài soft trong Cydia ko cài gảme thì thấy mỗi lần chạy RB trên iPhone 4 nó chậm hơn hẳn em MC này,mặc dù MC có dung lương lớn hơn thằng RB,do phải cài nhiều soft hỗ trợ khác kèm theo.
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
e thấy mquickdo cũng có tác dụng giữ gìn các nút như này mà, có điều nó ko hỗ trọ freeRam thôi.
nó chạy đc trên 4.3.1 ko anh em
RemoveBG chạy tốt trên 4.3.1
babakr20
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn chủ thớt nha. cái này hay lắm. hix đang sợ hỏng mất cái nút home của em nó. thanks so much
Cài ios 4.3.1 để dùng chức năng multitask gestures nữa thì nút Home càng khỏe thêm 😁
Usher
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng activator, cài chế độ lắc 1 cái thì tự động tắt hết nhanh hơn đó 😁
Cảm ơn hongphat1986! ... nhưng không hiểu sao motlep co chiêu gì mà chỉ nêu vấn đề mà không có giải pháp cho anh em chia sẻ ....?
chỉ có mở máy lên thì phải dùng nút home hoăc power ( nếu shake thì không chính xác nên không sài ) ;) còn lại đa số dùng activator để vuốt vuốt :eek:
sài remove background rất tiện vì chỉ tắt các task bằng 1 cái vuốt 😃
ntdkny
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang tìm phần mềm để mở máy lên không cần dùng đến nút Home hoặc Power ^^
bạn nào biết thì cho mình xin .... thanks
trong mục phần mềm có đó bạn ,,,, lắc máy để mở ... nhưng mình không thích vì nó hoạt động không thật sự chính xác ( theo cảm nhận của mình )
have fun
ntdkny
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bạn ^^ mình cũng có thấy phần mềm đó, nhưng có nhiều cm trái chiều quá nên thôi đợi cái khác ổn định hơn ^^
binghia
TÍCH CỰC
13 năm
Không thể cài cái Remove backround trong Cydia vào 3GS 4.1....Bác nào làm được xin chỉ giáo.......!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019