Reset iPhone sẽ không xóa eSIM!

ND Minh Đức
16/2/2019 6:39Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn ad, anh em lại mạnh dạn đầu tư cho Esim 😁
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndminhduc cho mình hỏi là esim có dùng đc nhiều nhà mạng trên 1 esim ko 🤔 vì mình dùng 1 esim, 1 vật lý trên xs max thấy vẫn có phần add cellular trong setting và vào luôn mục quét QR
không biết ad nào đã thử chưa?
@haind.lmp111 1 esim chứa được 5 số điện thoại của bất cứ nhà mạng nào, miễn nhà mạng có cấp esim.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HyH 😃 ok bác
đã ai test chưa nhẻ 😁
@haind.lmp111 Tinhte test rồi
add vào để giữ thôi, khi nào dunghf phải chuyển sang , nguyên tắc chỉ luôn có 2 sim dual standby
vunh94
CAO CẤP
5 năm
thế yên tâm mai mốt mua iPHone likenew cũ rồi, ko lo dinh esim kkk
@vunh94 Dính thì xoá, làm thấy ghê
vunh94
CAO CẤP
5 năm
@HyH nếu ko test thì xoá kiểu gì? nếu apple ko cho xoá thì xoá kiểu gì 😆)
@vunh94 Chưa dùng à, thích thì xoá thôi, rất dễ xoá esim
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
Mình add esim xong thỉnh thoảng gọi bằng esim thì âm thanh nó giống như gọi zalo nó vọng vọng kiểu gì ý
gyeon_woo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đề nghị bạn test reset dòng số 4 "Remove all Cellular Plans" thì mới có thể đưa ra kết luận như bạn nói được. Còn thì mình vẫn nghĩ là reset dòng 2 chưa ảnh hưởng tới xóa thông tin về eSIM đâu. Chờ bài test này của bạn. Vì mình quan tâm là khi mình bị mất máy mà trong máy có eSIM của mình thì hoặc là bị tắt, hoặc remove nó đi thì cũng bằng như họ tháo sim vật lý mình ra khỏi máy. Còn reset mấy dòng kia thì sim trong máy vẫn còn thì cũng chả ảnh hưởng gì.
eterhd
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 qr quét 1 lần
muốn quét lại thì ra xin qr khác ông tướng ạ
mọi thứ đã rõ ràng nhé
traviva
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợi vina hay mobi ra esim add vô luôn rồi tháo sim vật lí kg biết xài 2 esim dual được không. Hay phải có 1 em vật lí
@traviva Làm gì có esim dual
traviva
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xác nhận ae là esim xài độc lập ok như sim vật lí, đã add vào rồi thì y như vật lí. Tháo cái sim vật lý hay off nó đi thì esim xài bình thường. Vậy sim chính nghe gọi nên để y vật lí. Lỡ hết pin hay rơi nước rơi đường còn tháo ra bỏ vào cục gạch xài tạm đến khi khắc phục
Bạn cho mình hỏi nếu restore máy bằng itune rồi bung backup cho iphone thì esim có bị mất không?
ignore
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆 eSim like sh!t . Ở các nước quản lý chặt sim rác, thì nhà mạng nó nghĩ ra trò làm eSim để bán. Sành điệu cái méo gì đâu. Máy hỏng,mất máy hoặc hết hết pin cần remove sim sang máy khác dùng thì ko đc phải ra store để remove thì thật phiền toái hết sức.
@ignore Ếch ngồi đáy giếng, ai nói bạn phải ra store? Tương lai là khỏi cần nhé.
Thằng trộm nào dễ thương chỉ lấy máy để sim lại cho bạn chuyển sang máy khác vậy?
lovanten
TÍCH CỰC
5 năm
Lúc 15:00 chiều nay, em đang ở 12.1.4 hạ xuống 12.1.3 cũng không mất esim.
Quá trình như sau :
- Down 12.1.3 từ ipsw về
- Cắm thẳng vào con Xr 12.1.4 ( ko về DFU, ko về Recovery Mode )
- Sau khi restore xong, đến phần setup nó sẽ thông báo : Phát hiện 2 số điện thoại ( 1 sim vật lý, 1 esim )
- Yêu cầu chọn sim chính, sim phụ
- Yêu cầu chọn số mặc định.
Còn lại mọi thứ diễn ra như bình thường.
Lý do em về 12.1.3 là do ở 12.1.4 kết nối bluetooth có vẻ không ổn định. Em load nhạc trên zingmp3 về, tuy nhiên khi kết nối với xe thì nghe rất khó chịu vì liên tục bị ngắt quãng, vậy nên em về 12.1.3 xem tình hình thế nào. Cũng xác định là sau khi hạ cấp xong là ra cửa hàng Viettel để add lại số ( mất 25 cành ), ai dè lại giữ nguyên. Vì thế nên em có thể khẳng định, trừ khi mình xoá số đi, chứ reset dòng 2 thoải mái ( nhớ nếu nó hỏi thì nhấn nút xoá và giữ lại số điện thoại là ok ).
@lovanten Bình thường chứ có gì mà khoe
lovanten
TÍCH CỰC
5 năm
@HyH Theo tiêu đề của topic là chia sẻ việc reset máy không bị mất esim thôi ạ. Chứ em có khoe gì đâu ạ? Bác có dùng não để đọc không ạ?
jul12st83
TÍCH CỰC
5 năm
mình hỏi ngu tý thế chạy lại ios từ máy tính thì liệu esim có mất không nhỉ 😃
@jul12st83 Không, mà mất thì tốn 5 - 10 giây add lại.
jul12st83
TÍCH CỰC
5 năm
@HyH add lại bằng qr code hay là nó tự nhận lại thế, mình đang định chạy lại máy bằng itunes cho sạch vì lâu rồi toàn nâng cấp bằng iphone...nhưng lăn tăn về vụ esim này quá.
@jul12st83 Dĩ nhiên là qr code
lovanten
TÍCH CỰC
5 năm
@jul12st83 Bạn restore lại bằng itunes thoải mái, không cần ad lại bằng QRcode, máy nó tự nhận lại, tuy nhiên, đừng về DFU mode, cứ cắm máy vào và restore lại như bình thường.
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Mới phát hiện cái này hay nha, esim bị xóa, reset các kiểu vẫn còn hiện lên khi cài sang máy khác kkk
lelinhgms
ĐẠI BÀNG
5 năm
@A_Lúa Là restore từ máy này sang máy kia qua esim luôn hả bạn
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
@lelinhgms Chưa hiểu ý bác lắm
lelinhgms
ĐẠI BÀNG
5 năm
@A_Lúa Ý em là, bác đang dùng Esim trên máy A, khi restore qua máy B để dùng thì Esim chuyển từ máy A sang máy B luôn, ko cần ra nhà mạng làm lại. Đúng ko bác
xác nhận restore bằng itunes cũng không bị mất esim nha cả nhà
@BlackCat_94 mình bữa restore bằng itunes bị mất esim. không kích hoạt được đt vì không nhận đc mã kích hoạt bảo mật. Đành phải đi làm lại sim vật lí để nhận đc mã kích hoạt.
@trungsontths12 Mình có iPad nên chỉ việc để cạnh nó thôi là nó tự sync icloud qua 😆)
Up fw ios bằng itunes thì có mâts esim ko. An
ninhmos
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ấn nhấm nó xoá mất esim lúc restore
tricm1992
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho hỏi 1 esim thì chứa đc bao nhiu sdt để sử dụng
nokia2030
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tricm1992 1 esim 1 số thôi
Nhưng 1 máy lưu dc đâu đó khoảng 4-5 esim
tricm1992
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nokia2030 Ý em hỏi là 1 esim mình có thể sài đc 4 5 số đt đúng ko bác nhưng mà on thì chỉ đc 1 số còn những số kia thì tắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019