Ressence Type 2 e-Crown là đồng hồ với bộ chuyển động cơ khí nhưng có thể tự động chỉnh giờ

Didu
15/1/2018 5:10Phản hồi: 66
Ressence Type 2 e-Crown là đồng hồ với bộ chuyển động cơ khí nhưng có thể tự động chỉnh giờ
Đồng hồ lai với bộ chuyển động cơ khí và khả năng kết nối tới điện thoại để gửi thông báo thì chúng ta đã gặp nhiều nhưng nguyên mẫu Type 2 e-Crown Concept của Ressence trong bài này độc đáo hơn nhiều khi vẫn có bộ chuyển động cơ khí nhưng có khả năng tự điều chỉnh giờ từ smartphone. Ressence sử dụng công nghệ mà họ gọi là e-Crown để tự điều chỉnh các bộ phận chuyển động cơ khí bên trong đồng hồ thông qua smartphone đã kết nối.

Type 2 e-Crown là một đồng hồ truyền thống bởi nó vẫn có cơ chế chuyển động bằng cơ khí chứ không phải điện tử, chỉ có điều nó có khả năng tự điều chỉnh thời gian khi kết nối với điện thoại. Để dễ hình dung thì với bất kỳ đồng hồ cơ khí nào, bạn sẽ phải dùng vòng xoay để điều chỉnh thời gian khi qua các múi giờ khác nhau nhưng Type 2 thì không cần, chỉ cần chạm 2 lần lên màn hình để máy tự điều chỉnh thời gian cho bạn, bất kể khi máy hết pin, khi qua múi giờ khác hay điều chỉnh Daylight Savings Time (DST). Dĩ nhiên với vòng điều chỉnh ở mặt dưới thì bạn vẫn có thể tự ý điều chỉnh thời gian cho đồng hồ này, bởi nó là đồng hồ truyền thống mà.

Ressence cho biết ý tưởng đồng hồ của họ dùng cả động năng và năng lượng mặt trời để cung cấp năng lượng hoạt động cho đồng hồ. Thậm chí nếu pin dưới 50% thì nó cũng tự động mở các tấm pin mặt trời để nạp thêm năng lượng. Đồng hồ Type 2 có thiết kế khá đơn giản và mỏng với bề mặt có thể chạm 2 lần để điều chỉnh giờ hoặc chạm 1 lần để truy cập menu. Ressence cho biết nó có 500 thành phần cơ khí khác nhau với kích thước mặt đồng hồ là 45mm. Ứng dụng e-Crown trên iPhone sẽ kết nối với đồng hồ và tự điều chỉnh thời gian hoặc múi giờ chính xác tới từng giây, xét trên yếu tố là một đồng hồ cơ khí.

Có sự kết hợp của cả e-Crown tự điều chỉnh giờ và cơ khí nên bạn có thể sử dụng Type 2 theo 3 cách: tự động hoàn toàn, kết hợp e-Crown và chỉnh tay hoặc chỉnh tay hoàn toàn. Ở chế độ chỉnh tay hoàn toàn thì Type 2 lúc này sẽ giống với bất kỳ đồng hồ truyền thống nào mà bạn thấy. Type 2 e-Crown hiện mới chỉ là một ý tưởng để Ressence giới thiệu công nghệ e-Crown nhưng họ cho biết sẽ sản xuất thương mại nó vào cuối năm 2018.

ressence_01.jpg ressence_03.jpg ressence_04.jpg ressence_05.jpg ressence_06.jpg ressence_07.jpg

Nguồn: Ressence, Hodinkee
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp 😁
Chỉ cần cái giá k quá 300trump thì sẽ mua
Pony.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xaxkilloxax Rolex vẫn chỉ là hạng mid trong thế giới đồng hồ. Hãng Ressence này hơn thế nhiều. Dòng Ressence Type 1 ra mắt cách đây 4 năm, chỉ có máy cơ bình thường đã có giá khởi điểm 20,600 USD rồi đây 😁
Mem tinhte cần tìm hiểu đồng hồ nhiều hơn nữa vào.
@vezper Hơn nữa e cũng ko có tiền mua 😆 tìm hiểu trong khả năng tài chính cho phép thôi. Em cũng chưa thấy ai dám nói rolex rẻ tiền cả 😃) Còn cmt của e là để phản bác thanh niên thần thánh đồng hồ cơ là phải trên 10k đô.
Pony.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xaxkilloxax Haha mình cũng chỉ dẫn comment của bạn để trả lời chung cho cả thớt này thôi 😁 nói chung mấy topic đồng hồ này ko nhiều người biết đâu. Tốt nhất là tinhte nên thuê bên handheld về viết thêm về đồng hồ thì tốt hơn.
@vezper Mình thấy cái đồng hồ này nó là đồ công nghệ. Chứ cũng chả hẳn là chuyên môn về lịch sử và cách thức vận hành đồng hồ cơ mà cần chuyên môn thế :d
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
giờ mấy cái đồng hồ hiệu của mình không lẽ vứt đi hết ta?
@dungladap thật ra thì đập cũng dc không nhất thiết phải vứt đâu bạn 😁:D:D
Quá đẹp... giá nhiêu vậy Mod 😃
TrungHin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocminhsteel https://www.chrono24.com/ressence/index.htm
Tham Khao 😃)
chir7t
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá ngon là thơm rồi
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cơ kết hợp với điện tử. Quá hay về ý tưởng.
Mặt đồng hồ 45 hơi to so với tay mình
nhox_sad
ĐẠI BÀNG
6 năm

Accept payment by bitcoin and "THẬN"
@nhox_sad 2 bitcoin thôi mà, ngày trước lỡ mua 60 bitcoin :3 bí kíp ở đây nè => chém gió đấy <=
@nhox_sad 35 con Ip X chứ mấy 😃
Fèo3Đ
ĐẠI BÀNG
6 năm
mặt đồng hồ lồi lồi vậy dự là mua luôn mặt dự phòng thay là vừa
Phải chi ba chục nghìn hcm nhỉ
badboyasd
TÍCH CỰC
6 năm
không biết làm clip quảng cáo, quảng cáo gì mà không thể hiện được sản phẩm. phí 47 giây để xem
Fro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@badboyasd Chuẩn bác
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@badboyasd Quảng cáo diễn viên :3
em này ngoại hình xấu, nhưng được cái cốt đẹp
Nhìn chất quá
odysseyntn
TÍCH CỰC
6 năm
Ressence mà đòi dưới chục nghìn Trump, bèo cũng 1 BTC trở lên nhé 😁
cao cấp quá ko đủ tiền mua, xài cái này cho nó lạ.
@tigerosxpro lạ là ko ai đeo nữa 😃
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kijutonet chắc bác cũng tầm ngoài 30 nhỉ ? có gì đâu ko dám khoe, bởi vì cách đây 15 năm - 20 năm nó là một trong cái đồng hồ mua bằng vài 6-8 chỉ vàng đấy ạ. Không rẻ đâu, hì, vì nhà mình Ba cũng kinh doanh và sửa chữa Đồng Hồ từ năm 1992 tới giờ rồi ạ. Tròn 25 năm trong nghề, thợ có tây nghề nhất ở Huyện gia đình đang ở.
@AnhBaKhia mình ngoài 32 rồi, tự nhiên mê mấy dòng chặt chém. nói thiệt 1 tuần nó chạy lệch giờ 5-9 phút. Nhưng lại khoái quay quay xoay để canh giờ. Cảm thấy thú vị vì mình để ý đến thời gian hơn !
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kijutonet nếu bác hay dùng thì lúc làm việc nặng như chặt cây, hay xút đất, hay chạy bộ thì tháo ra, vì lúc đó vận động tay bác kích động mạnh vào cuồn dây thièu nó quay nhanh hơn, thì có thể làm đồng hồ chạy sớm, còn tối ngủ để im, thì sáng lên dây cho nó đủ vòng. 😁 automatic mà không thể chuẩn 100% như Pin. Lệch 5 - 9 phút thì phải chùi dầu và canh lại dây thìu. :D hì, chúc bác vui, vì bác trên 32 thì đúng rồi ạ, vì ít thanh niên chju đeo mấy em này, mình thì 32 tròn trăng :D
Lâu rồi có đọc 1 con đồng hồ cơ nhưng có 1 mạch điện tử con con bên trong, lên giây bằng chuyển động cổ tay, nếu phát hiện ra ngừng chuyển động trong 24h, nó tự dừng chạy. Khi nào đeo lại đồng hồ vào tay, tự nó chỉnh tới thời gian đúng luôn - max ngừng được 6 tháng.
lamvua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Raziel Con này bjo bn bác
truongdvd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sskkb 15160293837036757265880977619260.jpg Đây bác 😁
Raziel
CAO CẤP
6 năm
@lamvua Tùy dòng chức năng nhiều hay ít nữa bác. Như con trong clip giá trong tầm 3xx-4xx Mẽo tùy đợt sale.
lamvua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Raziel 3xx trump là ngon đó bác.
Seiko bình dân cho nó rẻ 😁
https://www.amazon.com/Seiko-SPC131P1-Classic-Perpetual-Chronograph/dp/B00I520JYM
Đòng hồ seiko perpeptual calendar cực nhiều chức năng 3m5 brandnew đây 😔
@visaodemroi Vn thì cứ Seiko với Citizen mà quất giá dễ chịu máy tự làm nên bền..
@Bão Sài Gòn Hàng ngon nhưng anh em vn có vẻ chuộng tq củ rưỡi hơn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019