Reuters: Apple sẽ lắp ráp iPhone SE ở Ấn Độ và xuất xưởng trong vài tháng tới

Nam Air
17/2/2017 13:12Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em dùng SE cho hỏi cảm biến vân tay nhanh không? Mình cũng muốn kiếm một chiếc iPhone nhỏ nhỏ để đút túi quần. Nhiều lúc đi xe máy vừa cầm đt vừa lái vì đút túi bị cộm, rát da.
slaughter
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Do Xuan Tuong Cũng nhanh bạn à, gần bằng 6S, khá nhạy.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
@Do Xuan Tuong Nên chịu khó thiết lập để máy ghi nhớ vân tay ở nhiều góc độ thì sẽ nhận diện nhanh hơn. Ví dụ riêng ngón tay cái bên trái mình thiết lập 2 lần.
@Do Xuan Tuong Touch id nó xài gen 1 nên không nhạy lắm nếu như để y nguyên xài. Còn nếu bạn dán lên nút home một lớp băng keo trong thì bao nhạy kể cả mồ hôi tay.
Topic này không có chữ
ở đầu mà đọc thấy nó kì kì, nhiều người khen SE thấy thèm vãi.. :p một người đang bị ép dùng sony xperia cho hay. 😕
hainamnhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai bán se ko e cũng muốn mua 1 em
vẫn đang xài con cục gạch nhưng chưa có ý định đổi gió 😁 đợi đến iphone 10 thì mua
Sao thấy nhiều bạn xài SE thế nhỉ. Bữa nay mà còn xài cái điện thoại màn hình bé tý với thiết kế ra từ 3-4 năm trước. Đó là những người thích xài điện thoại to.
Còn mình, mình đang xài SE và cảm thấy hài lòng 😃
wificafelc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tớ cũng đang dùng SE nè, không phải nói gì SE là một trong những máy tiện lợi, nhanh gọn, chụp ảnh đẹp và vừa vặn với túi quần cũng như túi tiền. Mọi người cho rằng nó giống IP5 ư? Hay sợ nó giống nên không mua cứ phải IP6S hoặc IP7 để có sự khác biệt và cầm cho oai... thời buổi này IP nhan nhản, ai cũng có IP dùng khoe mẽ để làm gì. Với tôi thì mình thỏa mãn một con IP SE 64GB ( giá tầm 8tr) mua máy cũ thôi sau đó mang em đó đi mạ vàng 24K tầm 3tr + 1 cái sim số đẹp là ok rồi, không cần phải mua IP7 làm gì cả....
Bạn nào đang dùng SE theo tôi nên đi mạ vàng 24K, nhìn máy sang cực luôn.
Má ơi, đang xài toàn màn 5.2 . Hôm cầm lại con ip5 thấy hờn :oops:. Nhỏ gì mà nhỏ bà cố, tiện mỗi cái là đút túi quần. Nhưng không vì thế mà ta bỏ đi cái màn 5.2 đáng yêu vừa vặn :p
Ai muốn vân tay nhạy thì dán băng dính lên, nhạy gấp 10 lần
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ tưởng là SE chết rồi chứ - bác Apple lại sống tiếp với quá khứ ấy à
@dxkien 5s còn chưa chết, tại sao SE lại chết ?
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vohuuphuc Ah tại không thấy mọi người nói nhiều về cái ưu tú của cạnh vuông, thon nhỏ nữa - thay vì cái màn hình to hơn, cạnh mềm mại dễ cầm nắm.

Nhưng có lẽ vẫn nhiều người thích sự cổ kính đó nhỉ 😃
@dxkien IP5s là cái đt mình từng cho là đẹp nhất và mong được sở hữu khi còn đi học, nhưng lúc đó chưa làm ra tiền nên chỉ mơ thôi, khi đi làm rồi dù dư sức mua nhưng cấu hình đã quá lỗi thời. nghe tin apple làm lại với cấu hình mới mình từ bỏ ngay cái đt htc 5,2" để quay qua mua 1 em se dùng 😃, ban đầu khá khó chịu với bàn phím nhỏ xíu, nhưng sau 1 tháng dùng quen thật sự rất hài lòng và bán luôn con HTC kia đi. Tin mình đi, chỉ cần quen rồi thì cạnh vuông, cạnh tròn, màn hình to nhỏ gì cũng ko thành vấn đề nữa (đó có phải tình yêu mù quáng ko nhỉ ^_^)
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vohuuphuc Tình yêu nào cũng mù quáng cả bạn ạ - ít hay nhiều thôi 😁 Tin mình đi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019