[Review] ảnh đẹp chụp từ Singapore- Nơi mà em gặp anh

10/5/2018 3:14Phản hồi: 19
[Review] ảnh đẹp chụp từ Singapore- Nơi mà em gặp anh
#Thestorybegins

Đi du lịch một mình ư? nghe cô đơn quá. Nhưng chính điều đó khiến cho mình có cơ hội được yêu lấy chính bản thân hơn, và cũng là lúc để mình gặp gỡ được những ''người bạn mới''

Tớ, một cô gái chỉ cao có m55, hơn 20 tuổi xuân mà chưa được một lần đi ra nước ngoài, trong khi mấy con ban thân có gấu hết và đang hưởng tuần trăng mật với người yêu bên Thái Lan , hay cùng nhau năm tay dạo trên thung lũng tình yêu của Đà Lạt ( sinh viên bây giờ giàu thật ), thì mình cứ như ''củ khoai mới được nhổ''.
Tháng 3 vừa qua, tớ đã quyêt định xin tìn pố book một tour đi singapore 3n2d, một mình, chỉ một mình trải nghiệm sự lững lẫy và hiện đại của quốc đảo sư tử. Nhưng cũng chính từ đó, câu chuyên của tớ đã bắt đầu

singapore 1.jpg
Công trình tượng trung cho quốc đảo sư tử

Trước khi đến đoạn ''sến'' thì tớ xin chia sẻ một chút về cách đặt tour với kinh nghiêm bản thân rút ra sau chuyên tour này nhé
Về tour mình book trên Dealtoday, cũng tầm bảy đến tám trịu một tour thôi, tại con bạn hồi trước nó đi rồi nên mách mình. Trước khi đến Sing ý thì các bạn nên lưu ý một số lưu ý sau nhé

VỀ PASSPORT VÀ VISA, TIỀN TỆ
+Các bạn phải có passpost ( chắc chắn rồi ) làm passport phải còn hạn ít nhất 6 tháng nhé
+Visa thì singapore là quốc đảo miễn visa với các tourist của Việt Nam nếu bạn ở không quá 30 ngày, nhưng các bạn vẫn phải đăng ký đấy ( cái này công ty du lịch lo )
Mình xuất phát từ HCM, sẽ có xe của công ty du lịch đưa đón ra sân bay, và vé máy bay sẽ là khứ hồi 2 chiều nên các bạn không phải lo
+1 dollar sing= 17k VND nhé, mình khuyên các bạn nên đổi ở trong nước

NÊN MANG NHƯNG THỨ GÌ
+Nên mang nhưng tạp phẩm dùng hằng ngày như là: kem đánh răng, bàn chải, 3 bộ quận áo,
+Mình là girl nên tất nhiên là mang một set mĩ phâm, một cái váy ( lúc đầu đinh mang thêm highheals cơ nhưng thôi lại mang sneakers cho trẻ ), bvs, nước hoa, ...
+Hạn chế mang laptop hay nhưng đồ điên tử công kềnh nhé, chỉ cần một cái điện thoại với một cái máy ảnh nhỏ thôi là đủ rồi
+À quên, chắc chắn hơn các bạn nên mang theo một vài viên thuốc cảm, đau đầu, ho theo nhé,... ( mình là mình quên mang đấy

Quảng cáo

Tàu điện ngầm tại Singapore, Việt Nam cũng sắp có rồi đó

PHƯƠNG TIỆN DI CHUYỂN, WIFI, 4G, NGÔN NGỮ

+Tại quốc đảo sư tử, mình sẽ di chuyển chủ yếu bằng tầu điện nhé, đây là quốc gia văn minh và tôn trong tập thể nhất địa cầu mà
+WIFI phủ tất cả mọi nơi nhé, free access luôn
+4G: thôi có wifi rồi 4g gì nữa, mà 4g tin chắc nhanh hơn ViêtNam 😃
+Ngôn ngữ ở Sing chủ yêu là tiếng Anh, nhưng trong trường hợp cấp bách thì '' ngôn ngữ cơ thể '' cũng rất hữu ích đó 😃

sing 3.jpg
Sau chuyến bay ê cả mông, đặt chân xuống là vương quốc toát lên cho mình sư đẳng cấp, hiên đại chưa tưng thấy

Quảng cáo

Khi bước xuống sân bay, oimeoi không khí ở đây sạch dã man, cả đoạn đường, tất cả mọi ngóc ngách đều không một gơn rác, công nghê hoá một cách ngưỡng mộ, đi đâu cũng thấy bảng điện tử, poster, banner quảng cáo cũng là điện tử, các cột sign, office, đèn giao thông được công trình một cách rất khoa học và đẹp mắt. Nhìn cứ như Dubai thu nhỏ ý các bác ạ, hầu như người dân ở đây di chuyển cá nhân bằng ô tô và xe đạp, đi bộ, nhưng chủ yếu là xe đạp, không thấy xe máy đâu luôn

singapore 2.jpg

Bầu không khí trong lành sáng sớm cũng với vẻ đẹp kiến trúc hiện đại sang trọng

Không líu lo nữa, vào vấn đề chính nào 😃 sau khi hoàn tất các thủ tục ở sân bay xong, tớ cũng các đoàn và hương dẫn viên du lịch đi tầu điện đến khách sạn làm thủ tục nhân phòng, khách sạn sẽ theo tiêu chuẩn của công ty tour, các bạn yên tâm là sẽ rất hiên đại và tiên nghi.
8h30 sáng, bước xuống tàu điện, đặt chân xuống tầu và vào khách sạn, trời ơi sao cái gì ở đây nó cũng đẹp vây, cái sảnh trước khách sạn làm từ đá phát màu khá là đẹp, bên trong là đá sứ ốp phẳng sáng bóng. Cao trào nè, thế là vì hí hửng quá, mình bước vào tự nhiên trượt chân ngã sầm một cái, trời ơi ngại quá, vừa đau vừa ngại, chắc vì cái sàn nó hơi trơn, mọi người xung quanh ai cũng nhìn mình, mặt đỏ bừng lên rồi, chắc tí cũng phải bong gân nhẹ, đứng lên cũng hơi vất vả. Thế là có một anh bước đến đỡ mình dậy:
'' Em không sao chứ?''
''Dạ , không sao anh ạ, cảm ơn anh''_ Tớ cười trừ

Nhìn qua thì anh khá đẹp trai, cũng trẻ phết, chắc hơn mình 2 tuổi. hì. Ấn tương rõ nét nhất của mình là anh ấy rất cao, có một mái tóc xù màu nâu ngả vani giống âu mỹ =)). Hít một hơi rất sau lấy lại bình tĩnh và vào nhân phòng.

Ngôn tình là có thật hả các bạn, lúc nhân phòng tớ được xếp ở cùng phòng với anh ấy, ( vì đi theo tour nên các bạn phải ở phòng ghép, nếu ở phòng đơn thì phải đăng ký riêng, mức giá phòng đơn ở đây khá là đắt,
rẻ cũng phải 80$/1 đêm, tương đương với 1tr5 VNĐ). Đoàn tour lần này số lượng nam vượt trội hơn hẳn nữ nên nam nữ bất đắc dĩ phải chung phòng với nhau. Thế là một lần nữa mặt mình lại đỏ

Vừa lấy Access card vào phòng, anh ấy đã chủ động bắt chuyện, chìa tay ra và nói
Trùng hợp em nhỉ, anh là Hoàng, rất vui được gặp em
Dạ, em là Quỳnh Hương ạ, một lần nữa cảm ơn anh đã đơ em dậy, em hâu đâu quá_ Tớ bắt tay anh ấy
Không sao đâu em, chuyên thương tình mà

2 đứa làm việc riêng một lúc, tớ thì make up, anh ấy nghe nhạc, 9h15 am hai đứa xuống và bắt đầu ngày đầu tiên tại Quốc Đảo Singapore-Con Rồng của Chấu Á

sing 4.jpg
Không gian khách sạn nè, các bạn ghen tỵ chưa, hihi

Ngôn tình lại tiếp tục có thât, khi lên xe ô tô đến điểm tham quan đầu tiên Garden by the bay anh ấy lại chủ đông mời và giữ chỗ cho tôi, thế là hai đứa bắt chuyện với nhau cứ như là người quen vậy, trước lạ sau quen😃

‘’ ơ, em cũng đi du lịch một mình hả?’’
Dạ, vâng ạ

‘’ Thế nhà em ở đâu?’’
Dạ ở Quận 1 ạ

‘’ Trùng hợp thế, anh cũng ở quận 1 này’’

Kéttttt:p, và thế là chúng tớ đã đến nơi, oimeoi điều đầu tiên tớ có thể nói khi đến cái vườn cây nhân tạo này là cứ như là tớ được du hành tới tương lai vậy, những cái cây khổng lồ có dạng '' đồng hồ cát '' hiện lên trước mắt tớ, má ơi nó phải cao đến 25 30m hoặc hơn ý, theo lịch trình thì bọn tớ cùng đoàn đi tham quan từ Bay East, Bay Central, Bay South, mỗi khu vườn này các loại cây có nhưng chắc năng riêng biệt khác nhau và được nối trên một cái cầu rất dài, cái câu này tên gì tớ cũng chả nhớ vì nó khó đọc quá 😃

sing 11.jpg
Các cậu thấy hịn chưa?

sing 12.jpg
Khu nhà kính The Flower Dome và Cloud Forest với muôn loài thực vật đến từ mọi miền châu lục

5h00pm bọn tớ trở lại ô tô của đoàn về với khách sạn, trên đường trở về, tớ với anh Hoàng lại ngồi cạnh nhau, cùng nhau xem lại nhưng bức ảnh sang chảnh đã chụp, anh Hoàng cũng có năng khiều chụp ảnh phết đó nha, tuy mình không cao lắm nhưng ổng chụp mình nhìn như người mẫu. Hì đùa thôi có nhiều bức dở khóc dở cười đấy, nhưng đa phần là đẹp cũng có một vài bức ổng chủ động nhờ người ta chụp với mình, nhưng thôi mình hông chia sẻ lên đâu, ngại lắm

Hai đứa sửa soạn quần áo, taking shower để chuẩn bị cho bữa tối

sing 13.jpg
Cái món gà này sourse của nó lạ lắm, nhưng ăn xong một miếng chỉ mún ăn miếng nữa

Sau bữa tối là 7h30, khoảng thời gian này cả đoàn được free, nhưng bọn mình quyết định ở lại khách sạn nghỉ ngơi vì đi cả ngày rồi mệt không thở ra hơi. Chuẩn bị cho ngày thứ 2 trên quốc đảo sư tử

Ngày thứ 2 của đoàn, các cậu biết bọn tớ đi đâu rồi chứ, đó chính là thủy cung lớn nhất thế giới SEA Aquarium
10h00 am, chúng tớ khởi hành
Đúng như cái tên gợi của nó, bọn tơ đi hoài mà chả hết cái thủy cung này luôn ý
Lần đầu tiên trong đời mình thấy tận mắt các loài cá hiếm và nguy hiểm nhất nhì thế giới. Nào là cá mập đầu búa này, cá mập đầu bạc, oimeoi có một con bach tuộc khổng lồ luôn, một mình nó một bể. Xong lại còn có con dị dị như kiểu đầu thì giống con hải cẩu thân thì giống con ... cá chình.

sing 15.jpg
Buồn cười nhất quả ông Hoàng chụp ảnh post facebook với cap '' check in cũng cá mập '' xong ổng bắt mình lên thả tym nữa

sing 16.jpg
Con này hình như ở vùng biển vinh Malacca, nhìn như cá voi lai cá mập ý

À một lưu ý nhỏ là ở trong này không được hút thuốc đâu nhé, trẻ em cũng phải luôn luôn đi theo người lớn vì trong này rất dễ bị lạc, vì nó rộng khủng khiếp ấy

Tới Sáng ngày thứ 3, cũng là ngày cuối cùng, ngày này đoàn được free, nhưng phải trở về trước 3h chiều để làm thủ tục trả phòng, tất nhiên rồi tớ cùng anh Hoàng quyết định đi dạo phố singapore, mua sắm và ăn vặt

sing 17.jpg
Laska Singapore

10h00 sáng, bọn mình quyết đinh xuống 1 con phố nhỏ và vào một quán ăn mang phong cách streetfood
À mình chọn được món này ngon lắm, tên nó là Laska, nguyên liêu chủ yếu của nó là sợi mì cari thơm min, dai dai được dưới nước cốt dừa được làm giàu với nhưng con tôm khô nghiền béo ngậy, trang trí xung quanh là bạc hà với trứng. Gía của em nó mình nhớ hông nhầm là 4$ 1 bát, hổm đó anh Hoàng còn ga lăng nằng nặc đòi trả nữa

Sau đó tụi mình đi ăn kem, và cuối cùng là vào khu lưu niệm mùa đồ cho bạn bè

sing 19.jpg
Một vài gian hàng đồ lưu niêm của sing đây ạ

sing 20.JPG
Giá trung bình là khoảng 10$ 3 món, hix đồ lưu niệm mà cũng đắt giữ quá

Kết thúc chuyến đi, qua thật là mình rất lưu luyến và hoài niệm, muốn ở lại đây thêm nữa, chả muốn về chút nào. 3h50pm đoàn đã có mặt tại sân bay Changi trở về với mảnh đất cờ đỏ sao vàng. Về tới Việt Nam, không biết là chọn con tim hay là nghe lý trí nữa, dù gì thì anh Hoàng cũng luôn là người chủ động với mình rồi, thế là tớ quyết định xin số điện thoại anh Hoàng, add friend FB, IG, ZALO các kiểu và hẹn luôn anh ấy một bữa tối cảm ơn luôn. Đến nay thì bọn mình cũng quen nhau cũng hơn một tháng rồi nhỉ

LƯU Ý CUỐI CÙNG: Tuổi trẻ là vậy các bạn ạ nó như một cơn mưa rào trôi đi rất nhanh , nếu đủ can đảm và tự tin hãy cứ bước đi trên nhưng chuyến hành trình, giá trị của cuộc hành trình ấy thực sự là vô giá, nếu các bạn sợ không dám đi một mình thì đi tour như mình này, vừa rẻ lại còn gặp được crush luôn, để trải nghiêm hoàn hảo nhất thì các bạn nên đi tour uy tín như của dealtoday chả hạn, mọi người có thể tham khảo nhé

WISH THE BEST FOR YOU
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trời ơi cảm động quá chị ơi
@Nhật Anh- 2503 sao lại cảm động, phải là rất cảm động chứ em
Lãng mạn quá chế ơi cho em hóng cái kết cái
@Vũ Vật Vờ 69 kết ko review đc chế ơi
Sing đẹp thiệt, chắc tới cũng phải xin chồng đi mới được
@TuanAnh_Tran đi luôn cho nóng chị ạ
@TuanAnh_Tran chị đi luôn đi ạ
Sing được miễn Visa nhỉ, hè tới chắc chăn phải đi một chuyến, ngôn tình của bạn hay quá
@HoangNamVu cảm ơn chế
cảnh đẹp quá
@duyenquynhh đẹp ngất ngây con gà tây lun
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
Kinh "hưởng tuần trăng mật với người yêu bên Thái Lan"
Chuyên đi tour 1 mình cở 20 lần mà chưa bao giờ có trường hợp ghép phòng nam nữ? Kể cả phải ghép phòng 3 thì vân là 3 nam
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@okieiam nam ghép với nữ bình thường mà bác
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanNam_90 Tớ chưa gặp bao giờ, mặc dù bản thân và gặp anh em đi 1 mìng rất nhiều. Có cậu còn yêu cầu 1 mình 1 phòng
.
@Quỳnh Hương (Kold) <3
<3
<3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019