Review B&O Beoplay P6 – chiếc loa di động tuyệt vời cho anh em thích rock

Knah
28/9/2018 3:49Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hgduong1233
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng di động của b&o thì beolit 17 vẫn là nhất. Ko con nào qua được
dragonboyzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
đã nghe qua beolit 15 và 17, cá nhân thấy 15 nghe hay hơn 17
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Bữa hôm tính quất em này rồi ,nhưng thấy hơi to đành quất em b&O A1, âm lượng chỉ thua bass p6 1 ít nhưng hơi thất vọng về pin em A1,
Như bài p6 2600mAh mà dùng dc 13h nhưng A1 2000mAh mà chỉ dùng dc 4 đến 5h ở cùng mức âm lượng 60% ,ko biết máy mình lỗi gì ko?
Trong topic có ai dùng A1 ko ạ? Cho em tham khảo về thời gian chơi nhạc với ạ
@xt30 A1 pin chán thật, mình đang dùng đây. Mai sẽ mua P6 😁
@Airblade14 gần 1/2 tháng mua P6 rồi có review đánh giá ko mod Nam ? :D
vuswt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Review máy móc,có biết nghe rock ko thế?
Nghe homepod là thấy ớn ớn rồi😆
Tận $400 cơ à 😔 thôi.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
6 năm
Nhỏ mà nội công thâm hậu. Kích thước bằng gang tay mà 60w chất âm ok thì giá đó đúng rồi. Jbl so với B&O là vô nghĩa. Mặc dù mình dùng Jbl
Thêm hay, thêm tiền
quy luật rồi
Ko wa đươc minirig.
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Sẵn topic mọi người cho tôi hỏi các dòng loa của Marshal thiên về thể loại nhạc gì? tôi thích nghe instrument và ballad thì các dòng loa của Marshal trong tầm giá khoảng 15tr có đáp ứng được k? cục thể là model nào vì tôi rất thích design của Marshal.
nvk84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baodng Thêm một vote cho vìfa như con Oslo chẳng hạn. Mình nghe cả vìfa với Marshal rồi. Marshal nghe âm trường hẹp khá bí chứ con viafa oslo mình nghe phê hơn nhiều, giờ giá chỉ hơn 10t tí thôi
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
@kieunofaithe Thanks bạn, tôi cũng nghe mấy bản ballad và nhạc tiền chiến nhiều, nghe có vẻ hợp gu nhỉ?
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
@nvk84 Bạn đã nghe qua Bluetooth Klipsch The Three chưa?
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
@xt30 Tôi có xem qua thiết kế của mấy con vifa rồi, nhìn ko thuận mắt lắm, à có bạn nào ở đây nghe thử dòng
Bluetooth Klipsch The Three chưa nhỉ có thể cho tôi nhận xét ko?
loipt2011
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy con loa kiểu này có thay đc loa máy tính k mod? mình muốn thay luôn cái loa máy tính, đi đâu thì cầm theo @Knah
@loipt2011 vẫn dùng dc mà, tất nhiên loa máy tính 2 củ rời nghe vẫn ngon hơn nếu cùng giá
mua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chơi 1 cặp nghe stereo cũng sống động
duongdbdh
ĐẠI BÀNG
6 năm
B&O so với Vifa như thế nào bác mod?
xt30
TÍCH CỰC
5 năm
@Knah Cả 3 mẫu vifa bạn nói ở trên nếu so chất âm với beoplay p6 rõ ràng tiếng sáng hơn , âm bass p6 lực hơn oslo " cùng phân khúc" nhiều, càng mở lớn công suất ,nhất là max công suất ,
Còn reykjavik và helsinki bạn thử so bới beoplay m5, ko thì s3 cũng dc bạn sẽ thấy rõ ,rõ ràng tiếng bass của b&o rất lực, ấm, sâu, còn vifa tiếng mix sáng hơn
xt30
TÍCH CỰC
5 năm
@Knah Cả 3 mẫu vifa bạn nói ở trên nếu so chất âm với beoplay p6 rõ ràng tiếng sáng hơn , âm bass p6 lực hơn helsinki " cùng phân khúc" nhiều, càng mở lớn công suất ,nhất là max công suất ,
Còn oslo và copenhagen bạn thử so bới beoplay m5, ko thì s3 cũng dc bạn sẽ thấy rõ ,rõ ràng tiếng bass của b&o rất lực, ấm, sâu, còn vifa tiếng mix sáng hơn
@xt30 chuyện bass lực và sâu đâu có liên quan gì đến việc tiếng sáng tối, có vẻ bác nhầm lẫn giữa 2 khái niệm thì phải
@duongdbdh mời bạn nghe và nhận xét
abba8386
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này thì sao hả mn?
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@abba8386 Unibooom thì chất âm ko thể so sánh vs b&o dc
Quý kkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xt30 B&O nghe khác hoàn toàn các thương hiệu khác
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác chủ là đồng khói rồi :p
seven7773
ĐẠI BÀNG
6 năm
HOMEPOD là loa di động ???
Không biết chiếc này và chiếc B&O A2 Active thì chiếc nào hơn nhỉ.
azzurind
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng con Bose soundlink 3 mấy năm nay, thấy ổn.
num1710
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah Em chỉ muốn hỏi là tai nghe anh chụp trong bài là gì thế ạ, nhìn nó đẹp quá xá 😆

@num1710 masterdynamic MH30 đó bạn
B&O luôn mang đến trải nghiệm âm thanh tuyệt vời, nhưng tiếc là chưa đủ đẳng cấp để mà theo đuổi 😁
Ko có gì để chê nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019