Review B&O Beoplay P6 – chiếc loa di động tuyệt vời cho anh em thích rock

Knah
28/9/2018 3:49Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tommy Su
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chứ nếu ai lấy JBL ra so sánh thì JBL dc cái bass tốt.Nghe ồn ào nên rất chán. B&O là thương hiệu cao nên giá đắt nhưng bỏ tiền ra mua nó thì sẽ ko có hối tiếc chút nào cả.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
Mình vẫn có cảm giác nó hơi nặng và k hề tiện dụng để mang theo tí nào
bacyen85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dzhuy Đấy là cảm giác vậy thôi, loa này mang đi khá ok nhé !
mình đang định mua, cho mình hỏi ai mua r nghe nhạc nhẹ thấy sao?
Loa P6 này xác nhận cắm qua usb máy tính vẫn phát nhac duoc
PTTK21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@stevenhuynh87 e cắm qua cổng USB laptop sao không nhận bác nhỉ
pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
Khi nào mới xuống giá nhỉ?
Có anh em nào bán lại loa Beoplay M5 không,để lại giá tốt cho em đi
bacyen85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới mua em này, nhận xét là loa rất chất lượng. Trước mình mua con loa Blutooth Sony SRS-X33 2.990.000 lúc ấy thì phải, Sony thì dải cao đuối, bass dư mà hay lùng bùng kéo đuôi (cho ông chú. Chơi cả Tronsmart (sau khi xem mấy ông youtuber đánh giá) mua về nghe như đấm và tai. Beoplay P6 có 3 dải âm rất khá, tiếng rất chi tiết (kể cả nghe nhỏ), Bass đánh khá lực và gọn, mid nịnh tai, treble sáng. Loa có có phần mềm điều chỉnh để nghe phù hợp. Nhưng mà thấy báo pin trong phần mềm không chính xác. Nếu nghe ở mức âm lượng 50% có thể được tầm 12 tiếng. Còn nếu nghe to được tầm 4 tiếng.
monster06
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bacyen85 loa đang tắt nguồn, em cắm sạc thì loa tự động mở nguồn (đèn nguồn sáng), em tắt rồi nó sạc 1-2 tiếng thì nguồn lại sáng lên lại, vậy có bị gì không ạ?
pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
@monster06 Không bị gì đâu, chức năng nó thế, vô lo nhé!
bacyen85
ĐẠI BÀNG
4 năm
@monster06 Không sao bạn ạ, lúc đầu cứ tưởng là làm sao nhưng mà vẫn bình thường. Loa này chỉ chê khoản pin hơi yếu. Báo pin trong phần mềm hơi ảo, nạp phải dùng cục sạc ngon mới ăn thua, dòng sạc mà nhỏ thì nạp lâu vãi.
pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
Tiếng bass mạnh nhưng nghe ù quá
monster06
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pomme_bleu Theo bác con nào bass ngon zạ
pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
@monster06 Không có tiền để trãi nghiệm nhiều thương hiệu nên không biết
monster06
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pomme_bleu P6 12 củ. Bác bán con đoa đi là trải nghiệm đc vài con khác á 😆)
pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
@monster06 Người ta thường nâng cấp chứ ai đâu hạ cấp bao giờ. Chỗ nào thu 12 củ chỉ e phát nhé. Đội ơn bác
thitbokho1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin hỏi trong này có bác nào dùng con p6 rồi có thể cho e biết âm thanh nó phát ra hai bên đều to bằng nhau hay là một bên to một bên nhỏ ko? Và nghe âm lượng 50-60% thì pin dùng được bao lâu. Em vừa mua về dùng thì chỉ được 5 tieng hơn với Âm lượng như vậy, còn âm thanh thì một bên phát ra to, một bên nghe nhỏ không biết có bị lỗi gì không? Và khi cắm sạc sau 8 tiếng cái đèn nó vẫn màu cam e dùng cốc sạc ipad
bacyen85
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thitbokho1 Loa 360 mà bác, Nhưng mặt trước là mặt có loa trầm hướng về trước ấy (là khi mình nhìn vào cái dây da ở bên tay phải) nghe có vẻ to hơn chút thôi. Lao này nạp lâu vãi hàng luôn, nghe to thì nhanh hết pin, bác phải kiếm cái sạc 18W trở lên ấy mà loại ấy nạp cũng phải mất tầm 5 đến 6 tiếng ấy chứ.
thitbokho1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bacyen85 Cám ơn bác tại vì tui ko rành lắm muốn mua nên hỏi Ý kiến trước!
thitbokho1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy bác cho e hỏi hai con loa này sao nhìn nó khác nhau vậy??? Loa này Có hàng giả ko.
@thitbokho1 Kiểu gì mà chả có hàng fake
j23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thitbokho1 Check SN đc chưa cụ? Hàng giả con này ở Vietnam thì ko có..
CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon
Em hay nghe V-pop và thể loại chill mua con này hay hơn hay Kill Burn 2 hơn các bác nhỉ?
Mới tậu P6 nên đào mộ topic chút 😁. Có cụ nào đã từng thử link 2 con P6 vô chơi stereo ko nhỉ.
chaunguyen88
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yesterday13811 mua đâu bạn ơi? Giá ntn bạn? Mình tìm mãi chẳng shop nào còn màu bạc? 😔
@chaunguyen88 màu bạc là năm cũ rồi. hàng mới toàn màu đen hay hồng thì phải. Bạn chịu khó tìm kĩ hơn, hoặc 2nd thui
thitbokho1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@yesterday13811 bác ở đâu vậy? giao luu test loa xíu đc ko?
thitbokho1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có bác nào đem P6 đi sửa bên cửa hàng Thời Đại Công Nghệ chưa? Đia chỉ là 26 Nguyễn Phúc Nguyên Q3, loa tui đem qua sửa vì bật ko lên nguồn, cửa hàng báo là bị hư mạch sạc, mà ko hiểu sao sửa xong đem về nghe thấy nó khác ban đầu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019