Review BlackBerry Passport: Sang, đẹp, màn hình hiệu quả, bàn phím ngon, ứng dụng ít

cuhiep
30/11/2014 4:35Phản hồi: 378
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kết e m này quá đi mất có tiiền phỉa đưa em về đội mới được
ko biết bb10 bị ngung minh có nên mua bbpp ko mấy bạn chỉ giúp mình với. nếu mua các phần mềm có còn hổ trợ để cài trên bbpp ko vậy
@anhhai2491 Ngưng hay ko ngưng thì cũng thế.
Bạn mua PP thì xác định nghe gọi vào mạng, ko app, kiểu dáng nam tính, thế cho nhanh.
Mình cũng rất phân vân khi mua Passport hay android, vì so sánh trên bảng cấu hình thì PP thua tất, nhưng có 1 cái mà mọi người đã quên là độ chất, kiểu dáng mạnh mẽ của nó thì lại ko quy ra thành chỉ số cụ thể mà nó tùy thuộc vào mỗi người.

Chốt lại tôi đã chọn Passport vì kiểu dáng, và niềm đam mê với BlackBerry.

ko biết bb10 bị ngung minh có nên mua bbpp ko mấy bạn chỉ giúp mình với. nếu mua các phần mềm có còn hổ trợ để cài trên bbpp ko vậy
@anhhai2491 Cái này bạn nên xem nhu cầu sử dụng của bạn như thế nào rồi mới quyết định.
- Nếu bạn cần các phần mềm tối ưu hỗ trợ thì ko nên mua, 1 số cái cài được từ Android sang nhưng chậm & thi thoảng lỗi, nóng máy
- Nếu bạn thích vì máy đẹp, bàn phím tốt & pin tốt thì mua bạn nhé
@Phithuyhoahoa Y mình hỏi là bb10 bi ngung nhung hang dau den có còn hỗ trợ cho các máy chạy bb 10 ko nhi
Blackberry z10 của mình một thời để nhớ
Mình mới tậu được 1 ẻm trên chợ tốt, hàng xài quá phê. Anh chị em nào có ý định xài blackberry thì lên đó xem thử nhé! Có rất nhiều sự lựa chọn trên đấy đấy 😆) Trải nghiệm thôi nào anh chị em ơi
vuichutcoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
ẹm tính mua con PP sài mà nghe nói ko sài được Viber??
Các bác kinh nghiệm tư vấn cho em với.
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
mình bán sau gần nửa năm sử dụng 😁 Cũng vì lí do ứng dụng ít, những ứng dụng cơ bản cần thiết còn thiếu nhiều quá (app fb không được chính chủ, hay những apps phải dùng qua android bằng snap thì gây hiện tượng nóng máy,không tương thích 100% và hiệu năng không cao, Vd như pebble,zalo,ứng dụng cho việc chụp ảnh như đo sáng,tìm mikyway cũng k tốt.....)
-1 điểm trừ nữa là kích thước em nó khá to, đút túi quần hơi khó khăn mặc dù quần mình không nhỏ (nghe nói em AT&T sau này bo tròn nên dễ hơn)
- Bàn phím em nó thì hơi cứng nên khi nằm sử dụng ban đêm sử dụng sẽ mỏi tay (không biết sau này thì bàn phím có nhẹ hơn không, do mình sử dụng màu đen)
Ngoài những điểm đó ra thì pin,camera,hiệu năng của máy rất tốt. Nếu bạn nào tay to,bỏ được đt vào túi hay cặp sách và chỉ dùng để nghe gọi,checkmail và dùng những ứng dụng cơ bản k cầu kì thì PP đáng xài. Còn nếu là người trẻ năng động thì mình khuyên là không nên
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
kaka, mình đã biết trước câu trả lời của bạn luôn nên mình mới nói
đa số người sử dụng BB "theo trào lưu" đều giống nhau về quan điểm của bạn - bye em nó sau 1 thời gian vì không thể chic nổi cảnh là lên World mà apps gì toàn là ...."nhảm ruồi".
PS mình sử dụng BBPP Black và Silver thì thay bàn phím "anh cả" thì nặng và cứng hơn " thằng em", nhưng nếu so về vẻ lịch lãm thì thằng anh ăn đứt hoàn toàn. Nếu bạn muốn bàn phím BBPP Black mềm sau thời gian sử dụng thì bạn đừng hy vọng làm gì, nếu nó có mềm là do "cảm nhận sau thời gian sống chung", chứ nó không có mềm đi đâu mà chỉ có phai màu bàn phím thôi.
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangbaobin 1/ thứ nhất so về thời gian sử dụng BB thì chắc chắn mình hơn bạn rất rất xa nên đừng đánh đồng mình với cụm từ "theo trào lưu" vì so ra với mình thì bạn chưa là gì cả 😁, mình sử dụng BB từ những năm 2008 với em 7130 rồi trải qua rất nhiều năm sử dụng với nhiều dòng Bb (7290,8700,9700,9900,...) đến trước khi sử dụng PP thì mình vẫn sử dụng 1 em 9981 làm thiết bị nghe gọi và 1 đt khác làm giải trí. Sau khi em PP ra mắt mình bán tất cả về với PP và BB10 (đó cũng là lần đầu tiên mình sử dụng BB10)

2/ Hệ điều hành BB10 nếu chỉ dành cho công việc thì khá thoải mái vơi mail,nghe gọi,pin tốt. Nhưng chỉ vịn vào cho "doanh nhân" thì cuối cùng cũng chết, điều đó được thể hiện trong việc không đầu tư vào hệ sinh thái ứng dụng (như Lumia) dẫn tới người dùng sử dụng bị hạn chế rất nhiều. Sống hay không phải dựa vào máy bán ra chứ không thể cứ vịn vào nó mãi, 1 thực tế thú vị là % lớn người sử dụng BB ở Việt Nam là các bạn sinh viên và những người thu nhập chưa cao sử dụng BB đời cũ hoặc sử dụng used. Còn những dòng sản phẩm mới bán ra rất chậm và có hiện tượng hạ giá rất nhanh ( Mình mua lúc P.P mới ra và bây giờ giá đã giảm còn 1/3, còn Priv mới ra cũng chỉ còn 1/2 ban đầu kể cả trong nước hay nước ngoài)

3/Về bản thân PP, mình nói mình không biết bàn phím nó nhẹ hơn không, tức là những máy màu đen ra sau này có thay đổi về lực bàn phím như PP white,red không? chứ không hề nói nó bấm nhiều sẽ nhẹ đi, cần đọc kĩ rồi quote. Còn kể cả em PP silver mới ra đây cũng chưa cải thiện được các góc của máy gây cấn khi cầm nắm bị cấn khi sử dụng nhiều và đút túi ( chỉ mới có PP AT&T làm được điều này)

4/Mình biết bạn mới mua P.P hoặc yêu thích nó nên không chấp nhận lời chê vì cho rằng không đúng. Nhưng sự thật mất lòng, BB10 là sự tụt hậu nhiều so với Android hay ios,trong khi các hđh khác ngày càng được lòng người sử dụng hơn. Bản thân BB cũng nhận ra điều đó và chuyển hướng Priv sử dụng android. Điều BB làm hiện nay cũng như cảnh tỉnh những người fan là đừng bảo thủ bấu víu vào quá khứ, tôi cũng là fan của BB nhưng tôi muốn nó thay đổi để sống, chứ không phải chết để rồi sau này bộ sưu tập BB của tôi (BBos đời cũ như 6230,7290,9900) trở thành bộ sưu tập của hãng đã bị khai tử

Chúc bạn vui với P.P mới của mình 😃
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kochichi96 bạn cứ đem cái kiến thức sử dụng lâu ra mà khoe rỗng, bạn nói bàn phím có nhẹ hơn không thì bạn chưa từng sử dụng. tôi làm ở P&G thì nó năm 2012 nó tặng cái Bold thì bạn nói là tôi và bạn sử dụng BB ntn??? tất cả apps tren Bold nó đều được cty mua bản quyền cho nhân viên bên kỹ thuật Band 3. Bản thân cầm BB Silver là cấn?? thì bạn chỉ mới lướt forum để xem ý kiến chung rồi phán là đã sử dụng. Nếu bạn chưa sử dụng thì không nên lên web xem ý kiến người khác rồi phán là đã sử dụng. Vấn đề khai tử hay không là do mỗi công ty phải " thay máu" đó là đều tất yếu. Chứ không phải mua BB là để mua cái sự tụt hậu. Bạn hãy xem lại cái suy nghĩ của mình về tụt hậu hay bám víu thì bạn lớn thì nên phân biệt hai cái rõ rang.
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangbaobin haha, bạn là dạng fan cuồng bảo thủ làm cho BB như ngày nay. Còn bạn mới sử dụng mới từ 2012 mà đòi so với tôi rồi nói tôi "người dùng phong trào" rồi "khoe rỗng"?

1/ Tôi nói là tôi không biết các seri đời sau của dòng P.P đời sau màu đen không biết đã bấm nhẹ hơn bản seri đời đầu của tôi hay không, chứ tôi nói con P.P silver thần thánh của bạn bấm nặng hơn hả? BẠN BỊ NGU HAY CÓ VẤN ĐỀ VỀ ĐỌC HIỂU HẢ?

2/Còn tôi đang nói rõ ràng là dòng P.P black,white,red bị cấn bị chưa bo góc như AT&T. Còn silver tôi đã cầm nó trên tay và không ham vì nó chỉ nâng cấp về màu và thân máy. Còn bên trong vẫn là hệ điều hành cũ của nó.

3/Còn định nghĩa về tụt hậu là bởi doanh số bán ra quá thấp, tỉ lệ % của BB hiện nay trên thị trường quá thấp làm cho BB phải đổi sang sử dụng Android là một minh chứng cụ thể nhất về định hướng tương lai. Bạn đừng ảo tưởng về quá khứ nữa, con P.P bạn mới sử dụng còn tôi sử dụng từ lúc nó mới ra nên chẳng tới lượt bạn phủ đầu kiểu : "người dùng phong trào", "lên mạng đọc xem ý kiến rồi phán",... VÌ VẤN ĐỀ ĐỌC HIỂU CỦA BẠN QUÁ KÉM NÊN SUY NGHĨ THEO HƯỚNG TIÊU CỰC LÀ: MUA BB LÀ MUA SỰ TỤT HẬU MÀ CHẲNG AI NÓI GÌ

4/Bạn so cái apps trên bold làm gì trong khi thứ đang được cạnh tranh hiện nay là BB10 nhưng hệ sinh thái chưa nâng cấp, apps cơ bản chưa ngon? Muốn được sướng thì phải đòi hỏi, bỏ tiền ra mà chỉ biết cam phận thì mua BBos về nghe gọi tốt hơn nhiều

Bạn còn trẻ người, trình độ còn kém, nhận thức non dạ, bảo thủ. Cần cho lời khuyên,nhận xét tôi đã cho. Xong phán xét người khác là "dùng phong trào" , "khoe rỗng" thì tôi chẳng coi ra gì, tầm thường lắm 😁
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
không phải vấn đề khoe sử dụng BB lâu hay mới mà vấn đề ở chỗ là bạn là người chưa từng sử dụng BB hoặc theo phong trào. Mình cũng sử dụng IP theo phong trào đây, từ thời IP2 ra đến boy giờ đi cafe là vac theo em chi IP5s hoặc Ipad pro theo chơi games. Chứ thật tình là vẫn sử dụng BBPP Sil. là chủ yếu. Cái vấn đề doanh thu ít và không tăng là chuyện làm ăn của cty, bạn va chúng tôi chỉ là người sử dụng thì không nên xem đó làm gì mà "tào lao lo hang tổng". Vấn đề là sử dụng ra sao và vào công việc gì chứ khôngphair mua em BB về cầm chạy lòng vòng rồi theo phong trào, vài tháng là bán vì ít apps. Chỉ có những người như bạn, các công ty viễn thông mới được nhờ. :eek:
PS tôi mà còn trẻ người??? bạn tính thử 2006 tôi ra trường làm cho P&G đên bi giờ thì tôi và bạn ai lớn hơn. không nên đem tuổi ra nói. đôi lúc đứa nhỏ còn kinh nghiệm hơn thằng già nhiều. Khi bạn đuối lý thì không nên đem tuổi tác ra nói vì đó là câu nói ngu xuẩn nhất mà người ta thương lei ra khi nói không lại.
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangbaobin Đó, lại chửi và nói móc 😁 . Thiệt chứ mình chưa thấy đàn ông nào lại móc méo như bạn :D Tranh luận không đưa ra quan điểm để phản biện, dùng cách công kích vào đối phương mà công kích cũng chả đúng thì hèn lắm, thật. Còn nói về môi trường làm việc thì bạn biết tôi làm ở đâu chưa mà dám nói môi trường tôi không bằng bạn? Hay là khi bị nói xấu vài "s" đó thì nổi xung lên "trình độ nhận thức'??
Nhân tiện nói về tốc độ pushmail, đừng ngồi đây gõ phím chém gió nữa cu ơi, người ta dùng trực tiếp PP và những máy khác (android,ios) mới đưa ra đánh giá, làm như nghĩ ai cũng như em hay sao phải đi chém gió vài giây đó? Vài cái điện thoại có hơn chục triệu, cái PP silver giá cũng chưa bằng còn Priv nữa mà suốt ngày "thím không sử dụng", nghĩ cái P.P đó to lắm hả làm cho ai cũng không mua nổi,không sử dụng? cu nghĩ mấy a rảnh lên đây chém kiến thức thực tế sử dụng cho vui với em à?
Lên mạng tìm đọc bài BB quảng cáo có thể sử dụng Android mượt mà bằng cả tiếng anh và tiếng việt hộ anh, rồi nói câu "BB có bao giờ chơi được android đâu", Không tìm được thì để a tìm rồi gửi link cho đọc, còn nếu không biết tiếng anh thì 1 là gg dịch, 2 là a dịch hộ luôn. Nhân tiện tìm xem bài báo nước ngoài luôn xem có báo là máy nóng với mức độ thường xuyên không rồi hãy chửi người khác nhé em trai.Thấy báo nước ngoài ghi là nóng thường xuyên thì nhớ comment chửi nhà báo kêu là chưa sử dụng mà phán nhé :D

Còn chuyện vọc vạch, nói tới đây là thấy ngu rồi, vọc ở tại cửa hàng cho đã mà biết nó tốn pin như thế nào, biết nó không tương thích như thế nào? Vọc cho đã chỉ biết được nó chạy tốt hay không, muốn biết tốn pin hay không phải dùng cả ngày trời so sánh với không sử dụng, muốn biết tương thích hay không phải dùng nhiều ngày xem có lỗi gì không,có hoạt động ổn định hay không.
Biện hộ sai ngớ ngẩn rồi toàn móc với chửi, tự chỉ rõ cái "dại" của mình mà suốt ngày chửi "Già mà dại", có mình "dại" thì nên im lặng mà học hỏi đi em, cũng đi làm rồi mà sao kém thế
Thecloud0304
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhớ lại lúc xài bb10... cho dù nền tảng tốt đến đâu nhưng ko đáp ứng được nhu cầu của người dùng thì cũng sớm bị khai tử thôi... thực tế đã chứng minh được điều đó
insurybqm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi nghĩ hãng sẽ mời hai đứa về làm CEO
Mấy thím cãi nhau làm giề. Bb giờ nói chung là phần mềm không đáp ứng một cách hoàn hảo cho đa số mọi người được , nên nó thất bại là đúng rồi. Còn với mình , đi làm công việc bù lu đầu , nhu cầu chính là nghe gọi , mail , bảo mật hết mức cho phép , và một kiểu dáng cá tính bảo thủ. Chơi gme thì ps3 , nghe nhạc thì ak 100 , lướt web thì ipad pro nó lo . ( mà thực ra thời gian ếu đâu mà sờ đến mấy cái máy kia ) . Nói chung mình thích bb ở cái khí chất già dặn bảo thủ của nó . Dùng bb với đeo đồng hồ thuỵ sỹ đi làm trông rất đứng ( ai ko tin vào gr chơi đồng hồ trên face thấy ngay . Anh em doanh nghiệp công chức chơi đồng hồ kèm bb cực nhìu) . Túm váy lại là bb giờ hợp với anh em chơi sâu và chơi lâu , công việc nghe gọi bảo mật là chính va it nhu cầu game giải trí. Các thím cãi nhau có hết ngày cũng ko xong , thời hoàng kim của bb đã qua. Cơ mà dạo này thấy iphone xuống dốc, trung quốc vùng lên , nhu càu bảo mật nhiều nơi trở nên cấp thiết khi mà mọi thứ đều nhét vô cái di động. Biết đâu đấy!
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thachdaigia9291 chính xác bạn. Chứ bi giờ ai đi chơi cafe đều một tay xách hai con hay 3 con khác hãng là chuyện thường, nhưng vẫn còn cái "cùi bắp" BB để làm ăn - tuỳ theo cảm hứng mỗi người. Chứ ai đâu mà bỏ ra 12tr hơn mà đòi cái này cái nọ - ít apps rồi bán.
Bb la nhat ui... Mak tham khảo máy ae gjo muốn mua bb9900 nên mua o dau cho dam bao chat luong...xin giup minh voi....17/6/2016
Thecloud0304
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ăn nói mâu thuẫn thế bạn... phía trên thì nói: "BB Silver mà nóng" xong xuống dưới nói : "Tôi trước khi mua tôi ra tiệm luôn, ngồi lấy máy vọc apps android cho đã, rồi quyết định mua, nóng cực, nhưng chỉ cần dùng BBM và Skype nên không cần quan tâm nhiều"... sao mà lươn lẹo thế bạn? Trong cmt tôi có nói để e pp silver 1 chỗ ko xài nó nóng à? Rõ ngay từ đầu tôi đã nói bb10 chạy đc app android nhưng chả ra gì, máy thì nóng tất nhiên là khi sử dụng... nếu thế thì blackberry nên quảng cáo bb10 là chạy được app android nhưng người dùng đừng nên sử dụng tính năng đó vì máy ko tương thích và sẽ nóng cho người dùng còn biết..chịu khó gõ phím trên gg seach cái đi xem người ta phản hồi thế nào về việc thiết bị chạy bb10 nóng giật lag, ko riêng gì passport nhá.. ngay trên diễn đàn tinhte cũng có đấy ngồi đó gõ phím .. tôi có xài rồi tôi mới vô đây nói chứ ko cuồng như bạn.. tôi khuyên bạn in cái logo bb lớn ra chút rồi để lên bàn thờ, thờ nó luôn đi... máy nào cũng có điểm mạnh và điểm yếu, chứ cứ kiểu như bạn "trẻ" thì người dùng mua về xong chỉ được phản hồi lại tích cực, còn cái ý kiến phản hồi về những điểm yếu, điểm ko tốt của thiết bị thì lại ko đc phép nói à? Thời này chứ ko phải là 6 hay 7 năm về trước mà ngồi đó phán pushmail nhanh này nọ nhá... ios và android đã làm tốt về phần đó rồi bạn "trẻ" à... đừng đem cái đó ra đường so sánh có ngày người ta cười vô mặt cho ấy.. đồng ý máy nào cũng nóng khi sử dụng nhưng nó nóng ở mức độ nào.. nó nóng mà nó có mượt ko hay nóng mà còn giật lag tung trời lên ấy... bb mà có thải ra gì chắc bạn hiền cũng ngồi hít hà nâng niu như 1 ân huệ ấy nhở?
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
trời bạn có hiểu không thế. Mình nói nóng cực là do thử apps tất cả apps của trên android. nhưng nóng thì máy nào mà chả nóng. IP hay Sam đôi khi sử dụng nó còn nóng chứ nói gì BB. Nhưng nhu cầu chỉ có skype và BBm, nên vẫn chấp nhận được. Nếu bạn là nhà sản xuất thì bạn có bao giờ dám nói là " SẢN PHẨM CUẢ TÔI LÀ CHẠY ĐƯỢC ANDROID NHƯNG ĐỪNG NÊN SỬ DỤNG VÌ GÂY NÓNG MÁY?!" Bạn nói chuyện thế thì chắc cũng không bao giờ biết kinh doanh gì mà "có ai kinh doanh lại đi nói điểm yếu ra cho thiên hạ biết". không phải in logo ra rồi thờ, bạn phải biết cái hàng đt gì cũng có lỗi phát sinh - mà chủ yếu là nóg máy lúc chạy ứng dụng là chủ yếu. Vậy thì tại sao không chịu thử trước hay vọc trước khi mua thì sẽ tốt hơn, chứ mua rồi lại chê ít apps thì chẳng khác gì....
PS. còn chuyện in hình ra thờ thì mình chưa có máy in. Nếu in ra thờ thì mình chỉ thờ người thôi, chứ máy thì k. có thể là Mom của bạn.
Thecloud0304
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangbaobin Câu đầu nói pp silver mà nóng câu sau nói nóng cực... tôi gặp nhiều loại đàn ông mặc váy như bạn rồi... ngay từ cmt đầu tiên tôi đã khẳng định các thiết bị bb10 chạy app android nóng, giật lag máy.. Đúng là trơ trẽn lưỡi ko xương cái gì cũng cãi được... thế h bạn đồng ý chạy app android nóng... tại sao khi tôi nói các thiết bị bb10 nóng khi chạy app android thì bạn chửi tôi "não phẳng" nói như bạn thế bb lừa gạt người dùng thế gọi à đúng à... Ăn nói mâu thuẫn ngay từ trong câu chữ mà còn to mồm lên... nói như tôi chắc gọi là ko biết kính doanh..Còn nói như bạn thì blackberry lừa gạt người dùng đó là hành động "quá đúng"... thần thánh mà cái gì làm cũng đúng hết... Người dùng tin tưởng khi đi mua máy họ biết kho ứng dụng bb coi như vứt...nghĩ là chạy được app android bù lại tí.. chạy chả ra cái gì họ lên phản hồi ý kiến lại đó gọi là sai nhỉ... Còn bb lừa người dùng thì gọi là đúng ha... máy nào cũng nóng nhưng đừng có nói vs tôi là chạy những app đơn giản như fb, zalo mà cũng nóng nhé... đem cái chuyện đó đi so vs ios hay android họ cười vô mặt cho chứ ở đó lớn họng... có những thành phần "cuồng tín" như bạn thì đúng là bb ko phát triển mạnh được là thế...
luuhuongvu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thecloud0304 Thôi bác ơi, mỗi người 1 quan điểm, mỗi người 1 ý kiến. Các bác nói qua nói lại mãi k chán à, cãi nhau nó có đc cái gì đâu... Còn việc nóng máy, thì máy nào dùng liên tục chả nóng, chả lag, em dùng ip hay ppsv cũng thấy thế cả. IP em dùng lướt fb 1 lúc thì nóng ran ấy chứ. Quan trọng là đam mê, nhu cầu của mỗi người thôi bác ạ
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thecloud0304 trời bạn khùng hả? bên android và iOS nó có apps riêng của nó, chứ nó có phải ported bên cái nào đâu mà bạn lại nói là nó "cười vào mặt", tôi sử dụng 5s cùi với swiftkey thì mặc dù nó cũng là apps có tren Appstore, nhưng chạy tí à nó cũng nóg. Hay nói cách khách bạn sử dụng IP đó, JB nó thì chạy apps ngoài luồn xem nó có nóng khong? nói thì phải biết "có nếp nhăn trên não không nhé", bản thân BB là nó thuọc loại "cô lập" nên apps toàn là vay mượn bên hãng thứ 3, nên nó nóng vẫn chấp nhận, chứ còn hãng sản xuất mà có apps gây nóng máy thì mới là vấn đề. Nếu bạn có JB Iphone thì bạn hãy thêm vài nếp nhăn là bạn sẽ hiểu.
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangbaobin Anh nói thật là em nên tập im lặng đi, đừng cố tỏ ra mình khôn mà nói những cái mắc cười lắm. Biện hộ không đúng, sai thì phải nhận, là thằng đàn ông có gì không tốt về sản phẩm mình dùng thì nhận lời khen chê, người ta chê đúng, nói đúng thì toàn biện hộ kiểu ngớ ngẩn.

Còn nói thằng nào nóng hay không thì IP,SS gì không nóng, nhưng không phải nó còn chia theo mức độ nóng như thế nào, Bản thân Iphone,SS hay đa số android hiện nay được làm từ kim loại(NHÔM) hoặc (Kính) thân máy nên dùng sử dụng thì mặt sau sẽ nhanh cảm thấy nóng. Nhưng P.P ở mặt sau nó làm bằng VỎ SỨ ("porcelain feel") nhưng gây nóng như các máy kim loại nên mới có ý kiến là than nóng, chứ nóng thì thằng nào không nóng. Trước khi quote chịu khó đọc kiến thức tìm hiểu đi em, nói với loại thiếu kiến thức như em mệt quá

Comment trình độ kiến thức không có, lí lẽ thì sai mà cứ gân cổ cãi mấy page của topic. Đến lúc ở trên a chửi thì mới im cũng ráng cãi lại. Dùng chưa tới đâu thì đừng mạnh mồm rồi đâm ra cuồng.
Mà cũng bớt bớt cái tính cãi lý luận không lại thì đem mấy câu "nếp nhăn", "trình độ nhận thức" các kiểu, e nên dùng cái từ đó để phản biện lại chính em. Từ đầu nói gây mẫu thuẫn trong lời nói rồi đưa ra biện luận sai là đã thấy "trình độ nhận thức" rồi. Nên im lặng cho topic nó trong sạch
Máy vac chém nhau thế...nói chung la máy bác chi cho tui lm sao unlock vai cai đt đi.. Moi dc ng than tặng.. ( bb8110, moto rokr e8) dung cuoi nha... Tui có sai dt nhug ko rah máy cái unlock
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
trời thím, Porcelain feel??? ai viết chữ này - hay bac tự viết phang đại. Vấn đề là bác có mở mắt ra thấy bạn trên comment là "nếu nói app trên IP và SS nóng là người ta cười cho". Bac có mắt hay là đục tinh thể? Chứ máy nào mà không nóng? vấn đề là nắp lưng ntn - được thiết kế ra sao để nhiệt tản ra một cách tốt nhất, chứ có thằng nào xài mà không nóng. Vấn đề dùng chưa đến đâu là không được comment? comment sai? bạn nên dùng " lí trí hem" trước tien là bạn nói là người lớn tuổi - lớn tuổi mà "dại như con trẻ" - mua máy mà không chịu gem trước mà đỗ thừa là do máy không chạy mượt apps android. Lấy đuôi con gà mà cắm qua con "vợ" thì thua. Trước khi mua mà không chịu thử mà bỏ tiền daị ra mua rồi bán, rồi nói này nói nọ. Bác làng comment thì thấy bác conga không thấy đường và tự phăng một cụm từ tiếng Anh " porcelain Feel??? bó tay. Trình chém chim quá cao.
Thecloud0304
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangbaobin Này bạn "trẻ" tôi ko nói cái câu đó nhá... đọc lại xem nào? Còn muốn thì vô đây
http://bbvietnam.com/threads/blackberry-xac-nhan-ve-mau-passport-mau-trang.37123/
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thecloud0304 mình không nói là bạn nói câu đó mà mình đang nói với bác ở trên nhưng bác lại mặc váy của mommy nhảy vào lại comment tiếp, nên tôi mới nói là "bác có hiểu biết thì bác giải thích gium PORCELAIN FEEL là gì?", còn nếu không giải thích được thì gom váy của mmommy về giùm.
PS tôi là mẹ của hai đứa nhỏ, là người kinh doanh điẹn thoại trên đường Tùng thien vương quạn 8. Nếu bác có nghi ngờ gì thì cứ qua quận 8 phường 13, gặp tôi, tôi cho bạn thấy là đàn ông hay đàn bà. Còn chuyện bạn có biết comment theo câu hỏi người ta thì tl giúp, vì tôi cũng muốn bổ sung kiến thức cái "PORCELAIN FEEL" để tôi giải thích với khách, còn nếu không biết thì nhét cái...vào miệng giúp tôi.
Thecloud0304
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangbaobin Hóa ra bữa h đi tranh luận với đàn bà con gái....thảo nào.....
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thecloud0304 được con gái cũng đỡ. đàn bà bạn. chứ còn con gái thì không rảnh lên 4rum ntn đâu.
Tôi có dùng qua gần như tất cả các dòng blackberry từ 7290 đổ về đây. Sự thật là bb10 rất hay bị lỗi nóng bất thường ko rõ lí do. Mà việc này thì ko có ở trên các máy bb os đời cũ. Gần như tháng nào cũng bi, đặc biệt là trên passport. Phần góc phải trên cùng đằng sau máy là phần toả nhiệt một cách kinh khủng khi nó nóng lên ý như máy sắp nổ vậy. Kể cả khi không hề kết nối với 3g. Wifi, ko có ứng dụng nào khởi chạy ngầm. Rõ ràng là đội ngũ phần mềm của bb đã ko làm tròn nhiệm vụ của mình khi đã không tích hợp tốt với phần cứng. Một điểm trừ mà từ xưa khi còn trên bbos họ đã làm rất tốt.
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thachdaigia9291 ừ BB10 hay có hiện tượng nóng mặt lưng mặt dù đã thoát hết các chương trình chạy ẩn
@hmdungstb kinh khủng nhất là kể cả khi khởi động lại vẫn nóng lên như cũ . sau mấy phút để ý thì hóa ra là các ứng dụng của android như maps nó gửi thông báo về hub mà ko đọc ( thông báo đòi cài dịch vụ google) , sau khi mở hub và đọc thông báo đó thì máy bắt đầu nguội . tôi bị mấy lần rồi
Thecloud0304
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn đi nha bạn "trẻ" smartphone tất nhiên là nóng nhưng tùy mức độ bạn à... như ip hay các thiết bị android xài vỏ nhôm chắc chắn sẽ nóng hơn vỏ nhựa...Còn dùng cái vỏ nhựa mà nó đã nóng rồi thì tự hiểu đi...mức độ tản nhiệt ko lẽ đi so sánh nhôm vs nhựa à... thể loại cuồng tới mức mù quáng quá rồi thì thua hết đường tranh cãi...

Nhân tiện đây tôi cũng nói luôn vs bạn... các thiết bị bb10 ưu điểm thì chắc khỏi cần phải nói vì đã là fan xài qua thì cũng đều biết... khuyết điểm thì vẫn có...ko phải tự nhiên mà blackberry ngừng sản xuất thiết bị chạy bb10 (xem như 1 hđh cốt lõi của hãng) để qua sản xuất thiết bị chạy android... và cũng ko phải tự nhiên mà các thiết bị của apple hay các thiết bị chạy hđh android lại lớn mạnh đến thế.....là thằng đàn ông thì nên tiếp thu 2 chiều...đừng có thấy người ta khen là mừng rỡ lên, còn người ta chê gì thì giẫy lên như mấy đứa con nít đòi sữa, rồi còn to mồm chửi người khác"não phẳng" các kiểu...trí tuệ bạn tới đâu mà to mồm thế... đàn ông khác đàn bà ở chỗ đó đấy bạn "trẻ" ... Còn muốn tự biến mình thành thằng đàn bà thì cứ việc...
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thecloud0304 trời lạy bố, tôi hỏi bố là cái PORCELAIN FEEL là gì??? thì lại trả lời cái khác, bang có vấn đề về đọc hiểu và chưa nhận ra cái nào là comment trước hay sau à? vi f mình cũng nói là cái nào cũng nóg, nhưng do cái BB là nó k thuộc diện "đất đai màu mỡ cho Dev. lập trình", nên họ quay sang những OS khác, còn nóg thì thằng nào cũng nóng, còn bác kia thì quăng cụm câu tiếng anh là PORCELAIN FEEL nên mình mới hỏi là nghĩa gì??? mà bạn lại tào lao lôi cái nóng ra. Nếu có vấn đề đọc hiểu thì nên ZIP lại thé, đừng phung bậy.
Cho em hỏi ngu một câu là bây giờ mua Blackberry ở đâu uy tín ạ? Có web để tham khảo càng tốt. Em cám ơn
@anhhuy.iter Nơi đó mình ko biết, thú thiệt chưa nghe bao giờ luôn! Mấy dòng bạn nói ra lâu lắm rồi, khả năng cao đúng là 2 nơi mình kể ko còn :p
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Bác cho em hỏi chút:
1. Dùng PP SE khi soạn mail, hay nt gì đó có khó hơn trên bàn phím 4 hàng ko (em đang dùng Q10 lâu nay)
2. Máy có bị nóng phía trên của Camera khi lướt web lâu ko ạ?
3. Pin bác cảm thấy ntn?
Chả là em tính mua 1 e, nhưng thấy giá ngót nghét 13 củ nên cũng đang phân vân. mong bác cho vài lời khuyên
@ngocthanghce06 1. Khẳng định là nếu đã quen phím 4 hàng thì việc di chuyển, copy paste sẽ khó khăn hơn vì thiếu đi phím cảm ứng điều hướng! Để làm quen với bàn phím 3 hàng của PASSPORT cũng chỉ cần vài 3 ngày thôi, thao tác trên PASSPORT cũng dễ xử lý nhưng thú thiệt mình vẫn ưng bàn phím truyền thống của 9900 và Classic hơn! Nhưng bù lại PASSPORT có lợi thế hơn vì cái bàn phím cũng chính là phím điều hướng đa chiều, rất lợi hại nếu bạn hay lướt web, đọc tin tức đọc báo! Khi muốn di chuyển trên dưới trái phải, bạn có thể dùng tay di vào bất cứ vùng nào của bàn phím, trải nghiệm rất thú vị ;)
2. Máy mình ko nóng, chỉ cảm nhận thấy độ ấm nhất định 😃
3. Mình xài với tần suất khá nhiều nên pin tầm hơn nửa ngày xíu, cần thiết thì thủ theo sạc dự phòng! Màn to, cấu hình mạnh đương nhiên sẽ hao pin nhưng chất lượng pin mình thấy khá hơn nhiều so với 9900 :cool:
===> Trước khi quyết định đến với PASSPORT, khuyên bạn nên ra shop nào đó mà trải nghiệm! Hãy test thật lực các tính năng mà bạn hay dùng: sms, mail, FB, web, note... nếu chán thì chán rất nhanh! Ngược lại, nếu hứng thì em nó như ma men vậy, ko bỏ được đâu 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019