Review BlackBerry Passport Silver Edition: Bàn phím tốt, thiết kế không tốt

cuhiep
31/8/2015 0:53Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KLQ: nhưng mấy hôm nay vào tt toàn bắt đăng nhập hỉ
Tóm lại, bb cần chạy android lúc này để có thời gian hoàn thiện bb10.
@navy.seal Mk cũng bị.
phong_hue
TÍCH CỰC
9 năm
Loa của em này vô đối trong làng điện thoại.
BB vẫn luôn có 1 sức mạnh khó cưỡng, nhìn thèm quá :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
evilcca
ĐẠI BÀNG
9 năm
BB10 mà bác top bảo chậm thì chả hiểu thế nào, xài con Q5 cấu hình cùi hơn nhiều mà vẫn thấy nó mượt mà với các ứng dụng native. Chậm chẳng qua là do app lởm chưa tối ưu cho BB10 mà thôi. Mình chả phải fan của nhãn nào, dùng thập cẩm các loại, vài bữa lại giao lưu đổi máy, đổi dòng.
Thích BB10 duy nhất ở bàn phím cứng, cách quản lý thông báo tin nhắn, email...tập trung, hệ thống cử chỉ thông minh và rất rất tiện lợi.
Ghét BB10 ở chỗ ít app giải trí 😁
@evilcca Em dùng rất nhiều loại bb10, em thấy thực sự bb chưa tối ưu được os với phần cứng, đặc biệt là dòng cao cấp như passport, máy chạy một lúc là khá nóng.

Điểm thứ 2 em thấy hạn chế là cam với cách thức nhúng lưu trữ đám mây trên app box không hay và rườm rà.

Điểm thứ 3, app facebook rất chán, chán hơn cả 9900.

Điểm thứ 4, các phím tắt trên bb10 là sự cải lùi.

Tóm lại, bb có thiết kế rất bảnh nhưng os cần cải tiến hơn nữa. Có cảm giác các tool make os chưa thực sự đồng nhất.
evilcca
ĐẠI BÀNG
9 năm
@navy.seal Em chưa có điều kiện dùng mấy ẻm Flagship nên chưa biêt, cảm ơn bác. May mà ko cố đấm cày cuốc mua Passport. Hóa ra dùng con Q5 đời nảo đời nao lại hay, pin tốt, mượt mà ^^.
Vo_manh
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng khá nhiều đời BB, thích e nó nhưng cứ cảm thấy nó vẫn thiếu một cái gì đó. Mỗi sản phẩm có một thiếu sót để trở nên hoàn mỹ. Không nói về apps, vì mình thấy cũng ok. Cái thì thiết kế được thì pin tệ, cái thì pin tốt mà thiết kế kén người dùng, cái thì cái gì cũng ok mà mặt lưng thì xấu...luôn luôn thiếu một cái để làm mình hài lòng.
Vẫn mong có 1 em mini bằng 2/3 em này.
Công nhận bàn phím của bb là số 1.
Bàn phím của android không thể make sense bằng.

Ngoại trừ bàn phím của iphone là còn đáng kể, dù không bằng bb nhưng cũng không bị hụt hẫng khó chịu.

Đến lạ, em dùng android nhưng để gõ phím em toàn dùng bộ gõ kiểu iphone, tuy là còn chút gợn nhưng dễ chịu hơn bộ gõ gốc hay các bộ gõ được viết cho android.
Đây là cảm nhận cá nhân, qua bộ gõ bàn phím, khẳng định một lần nữa là iphone rất quan tâm đến trải nghiệm người dùng và cũng có thể chất lượng cảm ứng của iphone vẫn là số 1.

Sent from my ONE A2001 using Tapatalk
@navy.seal kiểu gõ telex trở thành kiểu riêng của iphone từ lúc nào vậy?
@hieupy89 Người ta chỉ nhớ đến cái tốt nhất chứ ít ai quan tâm nguồn gốc của nó ở đâu.

Sent from my ONE A2001 using Tapatalk
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn trùng thành với passport 1st
1 bài đánh giá mang tính chủ quan,nếu nhận xét khách quan thì ko thể nói con silver này xấu hơn PP đời đầu được,tùy con mắt thẩm mỹ mỗi người.Cá nhân tôi thấy PP đầu xấu không tưởng,nhìn con silver cao cấp và sang hơn hẳn
360DarkLord
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh @cuhiep hay bác nào cho hỏi cái bàn phím lắp vào ipad air 2 kia tên là gì, mua ở đâu và bao nhiêu xiền thế ạ, em cảm ơn
nseri_n95
TÍCH CỰC
9 năm
@360DarkLord microsoft universal mobile keyboard. Ở VN cũng nhiều chỗ bán. Giá thì từ 1tr6 đến 2tr.
Mr Do
TÍCH CỰC
9 năm
:pTuyệt vời, menly hết chỗ nói
truongtbx
ĐẠI BÀNG
9 năm
EM kết bb lắm nhưng bb không tạo cơ hội cho em tiếp cận, không có sản phẩm nào phù hợp với em, ít sự lựa chọn quá
giundat996
ĐẠI BÀNG
8 năm
@truongtbx vậy bác kết vì sao thế?
xấu đẹp tuỳ cảm nhận mỗi người,
- điểm đáng nhận xét nhất trên bb pp la cái bàn phím, hãy trải nghiệm bạn sẽ thấy bàn phím pp rất thích lạ lẫm đôch đáo giữa 1 rừng smat phone hiện nay, nó thể hiện cái tôi cá nhân của ban ntn, theo xu hướng hay phong cách riêng
nhìn đẹp đó chứ
ly dị rồi...hẹn ngày tái ngộ em Android thử coi sao
Kjitran
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đôi khi nhìn hình thì chưa thể cảm được nhiều đâu các Bác.Hôm qua cầm em Bb Classic...ôi em nó đẹp tuyệt vời và rất mạnh mẽ.Em Bb Pp này chắc chắn cũng sẽ rất đẹp.
bạn ko biết thôi telex dùng rất phổ biến tại VN (nhất là miên bắc) rất lâu trước khi iphone, android ra đời một nửa số người dùng máy tính tại VN. Có từ trước khi unikey, vietkey ra đời
android và iphone ra rời thì đều có bộ gõ telex rất sớm, android thì nằm trên chơ ứng dụng (free)
chả hiểu sao có người gán telex là bộ gõ của iphone
cách đây hơn chuc năm mình học gõ văn bản telex là lựa chọn số 1 mặc dù học của vni lẫn telex

qloved
CAO CẤP
9 năm
@hieupy89 Chuẩn, từ hồi biết đến máy tính cũng là lúc học luon kiểu gõ này, có lẽ kiểu gõ này là phổ biến nhất ở VN rồi, còn đứa nào gán kiểu gõ telex cho ip chắc 1 là fan cuồng đi gây war, 2 là thiếu iot
Cô bé trong bài nhìn...mông quen lắm....kkk
Lúc mới mua về ngày đầu tiên mình cảm giác phím cũng khó bấm nhưng sau 3 ngày làm quen mình thấy ok như các đời máy khác
Bác nên chịu khó và tập kiên nhẫn hơn để thay đoi chưa j 1 ngày và đã bán
Minh xài và vảm thấy mát lạnh hơn các máy androi (dòng cao nhất) khác luôn ko có đến nổi phỏng tay như máy hàng dựng của bác @@
@uidada Nó nóng bất thường, không phải mình em bị:
https://www.google.com/search?q=blackberry+passport+nhanh+nóng&oq=blackberry+passport+nhanh+nóng&aqs=chrome..69i57.13551j0j8&sourceid=chrome&es_sm=93&ie=UTF-8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019