Review cá nhân về SamSung KS7000 cho AE

ifone3g
27/5/2016 2:38Phản hồi: 160
Review cá nhân về SamSung KS7000 cho AE
Sắp tới Euro đang có nhu cầu tậu 1 em Tivi nên dạo 1 vòng các siêu thị xem thử có em nào vừa túi tiền thì hốt một em.

Với tầm giá mình tham khảo là 50 triệu thì toàn bộ những mẫu mới đều là 4k TV và là Smart TV, trong số những mẫu được giới thiệu thì mình ấn tượng nhất với cái 55KS7000 của Samsung nên sẽ review trước về con này. So với bản nâng cấp của nó là KS7500 thì con này có cùng thông số, chỉ là màn hình phẳng, bản thân mình vẫn quen với màn hình phẳng hơn nên có cảm tình hơn một chút. Các dòng 2016 của Samsung được thấy nói là có thiết kế 360 phù hợp với mọi vị trí đặt trong nhà, vị trí đặt trong siêu thị bị khuất mặt sau mà mình cũng không tiện để xem nên chưa đánh giá được. Tuy nhiên thiết kế không viền và lượng giây nối tối giản khiến nhìn TV rất gọn gàng, mình đánh giá rất cao điều này.

Đây là Samsung KS7000

Em Samsung Ks7500 (bản màn hình cong của KS7000, có cùng thông số)

Theo như mình tham khảo thì các dòng TV mới đều có HDR nên mình test thử chất lượng hình ảnh với các hình ảnh có nhiều mảng tối và đều màu. Kết quả hiển thị làm mình tương đối bất ngờ vì độ nét của hình ảnh, không bị mất chi tiết kể cả những vùng tối nhất. Như mình được biết thì dải HDR của Samsung thiên về độ sáng (độ sáng tối đa phải cao hơn 1000 nit) nên mình không hi vọng các chi tiết vùng tối sẽ tốt hơn các TV OLED của LG thiên về các vùng tối (độ đen nhỏ hơn 0,0005 nit), tuy nhiên mình chú trọng vùng sáng hơn nên với mình hiển thị thế này là quá tốt rồi. Thêm vào đó, em gái tư vấn còn bảo công nghệ Ultra Black mới của Samsung sẽ giúp TV này không bị lóa khi bị chói sáng. Điểm này mình chưa test được nhưng nếu đúng như vậy thì con này sẽ là một mẫu TV rất tốt trong điều kiện phòng sáng, có không gian mở như gia đình mình hiện tại.

Test thử em kết nối của KS7000

Như các dòng cao cấp khác của Samsung, con này cũng chạy hệ điều hành Tizen được Samsung phát triển riêng. Mình có thử một vài ứng dụng trên TV và tốc độ kết nối và chạy ứng dụng tương đối mượt, khi chuyển từ ứng dụng này sang ứng dụng khác cũng rất nhanh chóng. Mình cũng có thử dùng Miracast để kết nối với con iPhone của mình, cách kết nối tương đối đơn giản và tiện, có thể điều khiển TV bằng điện thoại với ứng dụng Smartview, tuy nhiên cảm giác dùng remote vẫn thích hơn nên mình chỉ nói cho biết thế thôi.

Mới mục đích là xem Euro nên mình cũng có hỏi qua về Sport Mode, tuy nhiên không có clip nào có hình ảnh chuyển động nhanh để test nên mình vẫn chưa quyết định được. Theo thông số bên điện máy mediamart thì tần số quét con này là CMR 2100 Hz nên chắc tần số quét thực sẽ đáp ứng được yêu cầu của các trận cầu bom tấn năm nay.

Đó là cảm nhận của em về dòng mới ra của Samsung năm nay cùng AE nào có ý định tậu Tivi giống mình thì có thêm lựa chọn ;)
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TrungTran7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này bao tiền bác
biasgon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TrungTran7 Tầm 52-53 triệu đấy bác, thấy bên điện máy gía này 😃
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Review sơ sài quá! Bác nào muốn mua con 49ks7500 giá 24trxxx thì vô lazada nhanh nhé! Giá này ngang bằng giá con ks7000 luôn ấy!
mailanpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PhuongXaNho Mấy site deal nào mà chẳng thế 😁
@mailanpham Giờ chỗ nào bán con này rẻ nhất bác nhỉ? đang tìm mua cho bà cô.
@hotel califonia rẻ nhất giờ lazada đó bác
NaNgan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhoctywe Ngại mua online đồ điện tử lắm, Tốt nhất ra siêu thị mua.
Iphone có Miracast :eek::eek::eek:
@vanlinh2905 Không có bạn ạ, muốn Cast màn hình từ iphone lên Tv bạn cần dùng mấy cái như kiểu AnyCast, hay ChromeCast để cast màn hình lên, iphone chỉ cast đc 1 số ứng dụng như you tube hay TalkingTom thôi
galasyS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Chung Nguyễn Tất Có link mấy app này ko bác, dành cho iphone điều khiển tv sam sung ấy.
@galasyS smartview 2.0
@galasyS Nếu mà điều khiển thì bạn tải Samsung smart View nhé! Nếu bạn cần mình có thể cho bạn chi tiết samsung KS7500 mọi thứ về nó!!!
iphone10s
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thớt review nhắc tới em gái bán hàng mà ko chụp hình quả là thiếu sót lớn :p
@iphone10s bác nghĩ sao mấy em bán hàng tư vấn được
tam47
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iphone10s Bác muốn hình thì có review hôm bữa của mod HD đây 😃
iphone10s
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tam47 Cả 2 đều đẹp bac ah =))
công nhận năm nay samsung làm lại cái tizen ok phết.nhìn khá bắt mắt.
với lại ngay cả dòng thấp như K5500 cũng đc trang bị remote xịn nữa.
ChoNhatTao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Remote con này có kèm khi mua ko thớt?
5sao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ChoNhatTao Trên Điện máy thấy có ghi tặng kèm đó bác 😃
XanhGay
ĐẠI BÀNG
8 năm
@5sao Remote của SamSung giờ khá thông minh cải tiến chỉ còn 1 nút duy nhất rất tiện, hơn nữa công nghệ cũng cải tiền nhiều tự động nhận diện thiết bị hết rồi từ máy chơi game, đầu bluray HD, cổng HDMI đều nhận diện dễ dàng khi khi kết nối với TV cái này đỡ rắc rối rườm rà 😃
androidmega
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ hãng nào cũng nâng cấp hệ điều hành hết rồi, mình thì vẫn thích android box hơn ;) nhưng có thì vẫn xài 😁
TranNinh14
ĐẠI BÀNG
8 năm
@androidmega Thêm box thì hơi lằng nhằng với ai ko rành công nghệ bác ạ 😃 Giờ smarttivi cũng tập trung phát triển hệ điều hành nhiều lắm rồi nên cũng ngon.
KHGH
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có netflix hả ta? thấy mấy bữa vào VN mà có free ko?
@KHGH free 1 tháng thôi. smart tv hãng nào chả có
taithy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con KS7000 nhìn to hơn con KS7500 chắc là do màn hình cong với phẳng 😆
galasyS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taithy Màn hình cong thì nhìn sang hơn, với lại nó thiêt kế 360 nên để đâu cung tiện hơn bác ạ 😃
biasgon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taithy Con nào xem cũng phê vì màn ảnh bự mà 😁 với lại tần số quet cao thì mượt 😃
ChipHoiHoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Netflix chán òm, ko có phụ đề vơi lại phim cũng không mới lắm.
kuyangiang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ChipHoiHoi Netflix có phụ đề nhé bạn, chỉ chưa có phụ đề tiếng việt thôi. Ngoài ra Netflix chủ yếu là dành cho dân ghiền phim bộ hơn.
ifone3g
TÍCH CỰC
8 năm
@kuyangiang Phụ đề tiếng anh thì nói làm gì bác 😆
TranNinh14
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì thấy cong hay phẳng cũng okie hết, miễn sao thấy tiện lợi là được.
iphone10s
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này có game thì hay không bác? ko biết là kho app nó thế nào 😃
androidmega
ĐẠI BÀNG
8 năm
Game thì cứ có smarthub thì có game bác ạ 😃 kho ứng dụng của SamSung nằm cả ở đấy, cũng nhiều app đó, so với mấy hãng khác thì em thấy Sam nhiều app hơn.
@androidmega có mỗi 3 thằng lớn là Sony, Samsung và LG. thì LG đứng bét, SS hơn đc mỗi LG
@vanlinh2905 Tuỳ thôi bạn ạ, nếu chuyển sang serve Bắc Mỹ thì có thêm cái Amazin như kiểu Appvn của Việt Nam ấy, nhiều ứng dụng lắm và cũng miễn phí! Nhưng mà vẫn khuyên dùng Sony nếu thích chơi game
hoangtonsg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Chung Nguyễn Tất Chuyển ở đâu vậy bác ơi, mình thấy trên smart Tivi của nó đâu có tùy chọn đó nhỉ?
@hoangtonsg Bạn reset lại TV đi bạn, thường thì khi mua người ta sẽ khui hộp kiểm tra nguời ta set luôn r!
App của Sony đâu có nhiều, mình thấy cái tivi sony được khoảng vài chục cái ah. App của sámsung có nhiều app cho trẻ em hay lắm ;)
TrungTran7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CuongNguyenMinh12 Giờ mọi người dùng đâu sử dụng app nhiều đâu cụ, chỉ sử dụng cho vài mục đích giải trí và xem tv thôi bác
@CuongNguyenMinh12 đội seeder ngông cuồng xàm lz đây rồi 😁:D:D
app trên android k những nhiều mà còn chất lượng hơn nhiều so với app tizen nhé
điển hình ai cũng dùng là Youtube. App trên tizen k thể set độ phân giải thủ công đc ;););)
androidmega
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanlinh2905 Bác này bị lẫn óc ah.
So sánh app trên os của TV sony với os của TV sam chứ ai đi so sanh với android nào ?
App trên TV sony lèo tèo đúng rồi, ít hơn app của cái Smarthub nhiều, cũng không có nhiều tính năng ví dụ như chia đôi màn hình, trên Samsung nhé. Thử đi rồi phán.
Đọc bài này của mod nhé https://tinhte.vn/threads/thu-nghiem-tizen-os-tren-tv-samsung-2015.2467231/
@androidmega trời. giờ sony đã dùng android tv trên toàn bộ dòng 4k.
rõ ràng so sánh sony với samsung chính là android tv với tizen còn gì.
ah mà chia đôi màn hình theo tôi thấy là vô cmn dụng nhất. có đứa nào xem 2 bộ phim cùng lúc. hay vừa xem phim vừa nghe nhạc. dùng TV to để xem cho sướng mà giờ chia đôi vẫn phải tỉ lệ 16:9 nên lãng phí k ít diện tích. nếu cần vừa là việc khác, tôi sẽ lôi laptop hay điện thoại ra dùng chứ k chia đôi như vậy
androidmega
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CuongNguyenMinh12 Sam thì phát triển mạnh cái smarthub nên có nhiều app smart kid, nói chung hệ điều hành nó cũng phát triển nhiều.
Mình xem tivi sử dụng app nhiều chứ, nhất là mấy app giải trí.
quangnguyena
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này thiết kế đẹp thật, nhìn mỏng dính nhỉ 😃
NaNgan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nghệ Ultra Black này mình chưa thấy nói nhiều? cụ thể nó có gì khác biệt?
@NaNgan Nói thế này cho bạn dễ hiểu nhé nếu như công nghệ HDR giúp hình ảnh rõ nét hơn thì công nghệ Ultra Black được ứng dụng trong TV SUHD của SamSung giúp loại bỏ ánh sáng bên ngoài, giảm thiểu sự chói sáng trên màn hình 😃
Em không hiểu màn cong thì nó khác biệt gì với màn phẳng?
BB1023
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhờ cái Ultra Black này mà trên mấy tivi này dù trong phòng có bị dư sáng thì cũng ko bị ảnh hưởng, vẫn có thể tận hưởng từng chi tiết hình ảnh mà không bị xao nhãng bởi ánh sáng bên ngoài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019