Review: Các dòng máy lạnh "ngon - bổ - rẻ - trâu bò"

vietnous
4/5/2018 4:27Phản hồi: 46
SG nóng như cái lò, tài chính tầm 6 triệu thì xài loại máy lạnh nào được hả các bro, yêu cầu như "tiêu đề" nha =))
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ở trọ nên chỉ gắn máy lạnh giá tầm trung, mình đg gắn Sumikura đó bạn, giá tầm 5-6tr thôi, nhưng dùng 2-3 năm rồi vẩn rất ok chưa có dấu hiệu hư hỏng gì 😁
mình dùng điều hòa Sumikura 5,6 năm nay, cơ quan cũng dùng mà lạnh nhanh, chảng thấy yếu gì..
Xài Sumi đi dàn đồng, giá là tốt, chất lượng hơn mấy hãng kia nhiều
@giaosudieuhoa Tầm trung giờ xài ok phết bạn nhỉ, dòng cao cấp giá thì cao do cộng cả chi hí quảng cáo vào
Đủ tiêu chí "ngon - bổ - rẻ - trâu bò" đã đang dùng
@Phan Thanh Hoa 1990 cái này là máy nào zậy bro?
@vietnous Sumikura đó bạn, dùng ok phết, tham khảo thử xem
Mình chuẩn bị chuyển nhà mới, cũng đang tìm coi nên mua điều hòa nào kinh tế một chút, nghe mấy chị ở chỗ làm giới thiệu đủ thứ về Sumikura, chắc sắp tới cũng chọn vài bộ cho tổ ấm nhà mình, ahihi
Nhà mình dùng máy lạnh Sumikura được 3 năm rồi, máy lạnh nhanh, tiết kiệm điện, mình dùng khá hài lòng.Sắp tới mình muốn mua thêm máy lạnh để lắp cho phòng ngủ cạnh bên, mình sẽ lựa chọn Sumikura.
Mới dọn về căn hộ mới bên Q2, đứa bạn trong cty giới thiệu máy lạnh sumikura, 2 vợ chồng tìm hiểu rồi quyết định rinh 2 cái về nhà. Sắm 2 cái máy lạnh sumikura ưng ý vô cùng vì kiểu dáng của máy đẹp rất phù hợp vối decor phòng nhà mình.
Còn các dòng máy khác thì sao? Có bạn nào xài rồi review cho mình không?
@vietnous mình xài 2 loại, Sumikura và daikin, theo đánh giá thì Daikin chăm sóc khách hàng không tốt bằng Sumikura, còn độ bền thì 5 năm chưa loại nào hư 😁
@vietnous Mình có thử qua Daikin. Giá cũng cỡ đó. Thấy làm lạnh nhanh mà hơi ồn. Cũng mấy năm rồi chưa hư. Còn phòng chính của mình thì Mitsubishi. Tiết kiệm điện về lâu dài có khi còn rẻ hơn con Daikin.
@vietnous tớ là thợ.nếu rẻ ,êm ,chất lượng thì chọn Funiki.Năm nay Funiki nhập khẩu malaysia.Máy chạy êm hơn,bảo hành 30 tháng toàn bộ máy,quạt gió mặt lạnh lớn,làm lạnh tốt.độ ồn giảm hẳn so với các năm trước.
Trang_1986
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích xài sumi vì sử dụng dàn đồng, vừa rồi mới lắp thử cái LG, xài dàn nhôm cứ hay bị lỗi...vãi!!
@Trang_1986 dàn nhôm giải nhiệt tốt vì nó là đúc nguyên khối,dở là dễ bị oxy hóa ,nhất là gặp hóa chất như xà bông hay chất tẩy rửa.
Ở nhà em thì chung cư nên dùng loại rẻ rẻ thôi, chọn Sumikura vì rẻ nhất. Lại bền.
Nhà mình nóng muôn mua máy lạnh nhưng Toshiba thì to quá hơi cồng kềnh, LG thì bảo hành lâu thiệt, Sumi nghe nói xài đc lắm nhưng chưa thử. Bạn nào xài rồi
@truongtanthien Nhà mình có xài toshiba này, đúng là nhìn kiểu dáng không thích lắm được cái hok ăn gian công suất,chạy cũng êm, về sau làm thêm phòng cho thằng em cưới vợ có mua sumi cũng được hơn 2 năm rồi thấy vẫn okie, điện tăng hok bao nhiêu mà làm lạnh nhanh, rất hài lòng
@truongtanthien Nhà mình đang dùng sumi chất lương thì cũng ổn so với giá thành 😁. Nêu bác định lắp thì qua sumi cũng ok đó.
@truongtanthien to mới thích:p:p:p
Không biết các bác ở miền nào, miền bắc thì Sumi nổi tiếng gần như ngang ngửa Daikin luôn ý, còn miền nam thì em này khá kín tiếng o_O
Máy lạnh thì phải xem có phù hợp với nhau cầu và tài chính không thôi, chứ chả có cái nào mà" ngon + bổ + rẻ+ trâu bò" cả.
P/s: nhà mình sài con sumi dc hơn 2 năm, thấy chất lượng dòng này cũng ok
Có tiền thì mua Daikin, ít tiền thì dùng Sumi cũng đều bền bỉ cả... Rẻ nữa thì lắp lên lại sửa thôi.
@thuynga1409 mình là thợ nhưng k thích daikin.mình thích Panasonic vi êm,công nghệ tốt .khử khuẩn,ion....
Bác đầu tư rẻ nhưng mỗi tháng nó đội tiền điện lên. Em 2 phòng 1 cái Panasonic 1 cái Mitsubishi thì cái Panasonic lúc nào cũng ăn điện hơn một ít dù cùng công suất cùng diện tích phòng. Mà phòng gắn Mitsubishi có cái tivi với laptop em mở gần thiên thu ấy
Đã nói trâu bò thì cho em Toshiba lên to nhưng mỗi tội tiên chí bổ rẻ thì ko ok rồi, dòng này cao tiền phết. Rẻ nhất thì cho mấy em Media đi nhưng nói trước với chủ top em này dàn nhôm, cũng kêu to, đặc China. Tham khảo mấy dòng các Bác tư vấn xem sao
@Đoàn Hằng 1994 midea hay thiếu công suất,hụt hơi block lên mua chọn thừa công suất chút =>nặng $
😔:(
Hà Nội đang nắng vỡ đầu, hóng cùng chủ top xem sao, chứ cái đầu tiên là tiền đâu trước. Phải tính toán hợp lý.
Ngoài giá, chất lượng còn phải xem chế độ bảo hành của hãng có tốt không nữa. Anh em có biết hãng nào bảo hành tốt ko chứ như pana bảo hành thì hay gây khó dễ quá.
@thuynga1409 trc mình có gọi đến hỏi thăm về máy thì Sumikura bên ấy tư vấn cực nhiệt tình ấy, đợt rồi trên Facebook hãng rầm rộ vụ bảo dưỡng miễn phí cho máy ý, mình nghĩ hãng nãy dịch vụ bảo hành máy ổn
@thuynga1409 tại người ta có thương hiệu người ta có quyền mà bạn😁:D:D.bạn chưa hiểu thủ tục bảo hành lên nghĩ vậy thôi;);)
Lê.M.Đức
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đội quân sumi đổ bộ tinhte.
@Lê.M.Đức Cảm ơn anh đã quan tâm đến Sumikura, anh thật tinh tế 😃
@Lê.M.Đức e đang định nói thì bác nói trc rồi 😆
x0ăn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê.M.Đức cũng đang tính nói =))
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê.M.Đức đù, toàn tự sướng, nhìn tên nick biết ngay 1 em nữ ngôn tình tự tạo nick chát :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019