Review camera Nokia Lumia 830

tuanlionsg
4/10/2014 11:49Phản hồi: 285
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
nước ảnh sáng và đẹp quá
Kal-el119
TÍCH CỰC
10 năm
Ko thấy bác lion đề cập đến chế độ rich capture trên denim nhỉ. Mình muốn xem thử chế độ HDR lumia ra sao chứ con 930 chụp ngược sáng quá kém. Đây là hình con 930 của em chụp lúc 12h trưa. Em cũng lấy con 5s chụp thử thì thấy ảnh con 5s trong hơn và sáng hơn nhiều các bác ạ. Ảnh bên dưới là của 5s.
@Kal-el119 ảnh của 5s là ảnh 2m à bác ? nếu thế thì 5s thua xa😁 ảnh bị cháy sáng, mất chi tiết mạnh thế mà bác khen đẹp được.
Kal-el119
TÍCH CỰC
10 năm
@toan tran 1992 Đúng là hơi cháy sáng nhưng mất chi tiết thì em ko đồng ý với bác, nhìn cái cửa ở ban công bên 930 đen thui hầu như ko rõ chi tiết còn cái 5s thấy rõ mà, tương tự mấy cái cây màu giống thật tế bác ạ. Lúc chụp xong em khá thất vọng vì ảnh 930 nó cứ tối tối đen đen, chụp 12h trưa nắng chang chang thằng iphone 5s nó diễn tả đúng hơn bác ạ.
pokemon19t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kal-el119 Chế độ Rich capture chỉ có trên các thiết bị cao cấp khi có bản Denim và trình Lumia Camera thôi ,Lumia 830 tuy có Denim nhưng chưa có trình lumia camera bác ah , lumia camera chỉ đến khi microsoft tung Denim cho các dòng cũ , hôm ra mắt sự kiện có nhắc đến mà
guynplen168
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kal-el119 bác đã dùng chỉnh sửa shadow lên chưa mà bảo =))...
@Kal-el119 ảnh 5s nó mất tiêu chi tiết nền trời rồi bác.
cái này là do 2 máy nó đo sáng khác nhau. 930 đo sáng vào nền trời nên giữ chi tiết vùng đó, còn vùng cây cối nhà cửa dưới đất hơi bị tối và mất chi tiết. 5s đo sáng vào vùng cây cối nhà cửa nên chi tiết vùng trời lại mất tiêu 😁 trường hợp này bác nên để EV -0.7, đo sáng vào phần tiếp xúc giữa mặt đấtt và nền trời để giữ chi tiết cân bằng.
Đẹp quá

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
em mới tập tành thôi ạ😁
rẻ mà bác 1gb là quá đủ với wp rồi
@hùng 09121997. mấy cái cao cấp toàn ram 2gb với 3gb(wp
). cái này 1gb5 thi hợp lý hơn😁
mới ẵm 1 e hwa, dùng rất hài lòng. thiết kế đẹp, màn hình rất tốt (màu đen khá sâu). còn cam thì quá đã r 😁, ảnh chụp màu sắc khá chính xác và như bác @tuan_lionsg review. còn pin thì đt mới mua nên pin sẽ mau hết, sau cỡ 2-3 lần sạc lâu thì mới biết đc 🆒
sài gòn lúc nào cũng kẹt xe, nhìn thấy chán
Pin mấy ẻm Lumia phải một thời gian mới ngon 😁
Điện thoại Nokia phải nói là chụp hình ngôn từ trước tới giờ, lúc trước dùng Nokia N78 chụp hình bây giờ xem lại thấy nhiều tấm vẫn nét.
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp quá. Con này mà rơi vào tay mình ko biết có được mấy tấm ảnh đẹp như vậy ko.
Chờ test pin nữa thôi. :p
đặt hàng màu cam rùi mà giờ còn chưa có 😕 chán cái vùng xa xôi này wá
thế là ko tự sướng ssc rồi :3
Đang lăn tăn em này và 730 😁
@tuanbinh.HN Nhu cầu chụp ảnh không cao quá thì lấy con 730 cũng được bác à, hoangha bán 4,5tr, chênh nhau 3 triệu ko ít đâu
con này tốc độ lấy nét lúc chụp thiếu sáng như thế nào nhỉ. Mình thấy Camera ĐT chụp ban ngày cũng ko hơn kém nhau nhiều. Đang quan tâm chụp thiếu sáng và tốc độ lấy nét
kemkem87
TÍCH CỰC
10 năm
Lumia chụp ảnh auto ko bằng mấy em flagship android hay IP, nhưng cái thú là chụp xong làm hậu kỳ ngay trên đt, ảnh ra tuyệt đẹp, IP hay android khó mà làm đc 😁
traduma
TÍCH CỰC
10 năm
Bác chủ thớt luôn là một tượng đài về sử dụng camera. Em nể bác quá.
cam quá tốt .........
Quá ngon cho một chiếc máy giá 8t...

Gửi từ Xperia Z3 đồng
Louis Gió
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn thấy giá mắc,cam sau tốt nhưng cam trước có 1mp,chip thì lại là chip 400
ảnh đẹp nên ko còn gì phải đắn đo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế