Review camera quan sát và chống trộm Mi Home Security 360 1080p

vuhoangtam
4/7/2019 0:17Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghp
TÍCH CỰC
5 năm
Nhược điểm chung của camera ip là rớt wifi thì không tự kết nối lại được. Phải gỡ nguồn ra gắn lại.
Tiền nào của đó thôi, tuỳ nhu cầu của mõii người. bài review chưa thấy nói gì đến đèn hồng ngoại quan sát ban đêm. nhà mình xài mấy CAM mua trên 2 triệu. quan sát ban đêm tốt , vừa rồi thử mua một em rẻ cũng tầm giá em này của Tuya. coi ban ngày ok. ban đêm thì mình tắt điện nó cũng đen thui luôn( hai đèn hồng ngoại có chỉ để trang trí thì phải) . trong khi con Cam của vimtag coi rõ ràng. bác nào mua CAM nào cũng cần chú ý ban đêm nó hoạt động ok hay không.
HenryP
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuvanphung Loại này cũng ổn đó bạn, 4 hồng ngoại cho ban đêm.
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@yocome 9 bóng hồng ngoại nha bác
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
data về hết bên tàu
Cái camera này hay quá!
minhvan89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua 3 cái trên tiki được vài tháng thì 2 cái hỏng 😔(
Đang dùng , rất hay bị mất kết nối có thể do wifi hay quá nhiệt, còn lại dùng tốt, phát hiện chuyển động nhạy...chuột chạy ko bỏ sót
ndtrung
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ cái nào mà mình dùng nhiều là tinhte lấy ra review là sao.
uh ngon
Camera quay full hd+ thì gớm rồi,săn kiếm 1 em về chống trộm cho chắc.
trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu truy cập từ xa (ko cùng mạng wifi) sẽ rất bực mình, connect lúc đc lúc ko, đang dùng 2 con cho 2 địa điểm khác nhau đều chung tình trạng, mạng & wifi tại đó rất tốt và ổn định.
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@trieu04 Có chứ bạn. Phải chuyển vùng về Việt Nam thì mới ổn định, thế nhưng mất tính năng theo dõi chuyển động.
trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
@Pnmr560 Quan ngại ghê 😃
Cái đó đáng giá nhất của nó mà 😔
tuan seven
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Pnmr560 vùng nào thì có tính năng theo dõi chuyển động vậy b,mình đang để Việt Nam! mà thấy cùi quá,có mỗi cảnh báo chuyển động thì chỉ thấy lưu video vào phần mềm mihome thôi,chứ có thấy cảnh báo hay chuông báo nào về điện thoại đâu,có trộm chả biết mai phải mở máy vào xem mới biết.hơn nữa ko chọn : chỉ cảnh báo khi có chuyển động là con người. đây con bọ bé tý bay qua nó cũng lưu video cảnh báo liên tục
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan seven Để China thì có theo dõi chuyển động, cơ mà dạo trước hay bị lỗi kết nối nếu để China.
Thank review của bác. E này e gắn quan sát sân vườn được k nhỉ
HenryP
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zinzin8864 Nó dùng trong nhà nha bạn. Dùng ngoài trời thì mua loại chống nước.
@yocome E lắp chỗ k dính mưa
HenryP
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zinzin8864 Vậy được nha bạn, nhưng bạn xem lại tầm quét báo động có trộm là bao xa, cái này mình chưa xem.
@yocome Tầm tối đa 30m
Hieutmo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một là viết tiếng Anh, hai là tiếng Việt, chứ đừng nên viết nửa Anh nửa Việt đọc chán quá 😔
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
5 năm
con ngày ngon hơn 720p rất nhiều, chip với hình ảnh, load xem nhanh hơn con 720p, đáng mua
Em dùng quan sát phần sân trước nhà. Theo quan điểm cá nhân thì ngon, bổ, rẻ. Hình ảnh chất lượng trong tầm giá nhé. Lâu lâu ngồi ở công ty xoay xoay xem mẫu thân cho đỡ nhớ nhà 😃. Mà trên Tiki đang khuyến mãi 719k thì phải.
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới mua e Dahua C35P 3mp 1tr trên tiki. Không biết chất lượng ra sao. biết bài này sớm là ngon rồi 😃
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài con này nhưng có vẻ độ an toàn ko cao. Trộm nó lấy luôn cái cam đi thì chịu.
1. Bác chủ thớt cho e hỏi chút, vào ap mi xem cam này có nhanh k? Em hỏi vậy vì e đang dùng con xiaomi đời đầu này (720p) vào mi, phải chờ nó connect, tải file...khá lâu (tầm 20-30s) mới bắt đầu xem đc.
2. Hỏi các bác khác ạ, nhà e dùng 3c này, đợt mua về thì ok, nhưng bh thì dùng đc có 1, 2c còn lại chắc lỗi firware, có bác nào có bản firmwear cho e xin vào mail ạ, bản nào cũng đc, e lần lượt up lại ạ.
bác nào có cho e xin vào mail. phamthanhhieugtvt@gmail.com

đội ơn các bác!
danh-gia-camera-theo-doi-xiaomi-yi-ip-kich-thuoc-nho-hieu-nang-lon.jpg
phamlong
TÍCH CỰC
5 năm
@phamthanhhieu178 Mình cũng bị lỗi firmware giống bạn này, update đủ thứ firm mà nó vân không chịu, bác nào rành hương dẫn mình với, cho app đề kết nối trên IOS của nó luôn nha, chứ để như vậy thì nó vẫn quay và lưu vào thẻ nhớ, nhưng nó cứ nói lải nhải tiếng tàu suốt nghe nhức hết cả đầu.
đội ơn các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019