Review camera quan sát và chống trộm Mi Home Security 360 1080p

vuhoangtam
4/7/2019 0:17Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LeNguyet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu dùng cam này, nên chọn bản quốc tế.
lxh1290
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mình cũng set báo mà chăng bao giò nó báo nhỉ. Mà mình muốn coi lại video trên mây thì xem ỏ đâu nhỉ. Đăy mình chỉ xem được qua thẻ nhó
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lxh1290 chọn regional chinese mới cảnh báo thì phải bạn.
Con này VoIP cực tệ chiều thu để phát qua phone thì còn tạm ngược lại hét banh cái đt mà bên kia chả nghe thấy gì 😆
Theo mình thì tất cả camera của xiaomi đều bị bệnh loa bé. Chỉ nên xài ở trong phòng nghe mới được
geometry
TÍCH CỰC
5 năm
Con này k biết đã fix lỗi củ chuối là khi mất wifi thì k tự kết nối lại, mình phải reboot mới được.
gacon2013
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợt làm nhà chơi 4 con HK vision thấy dây zợ loàng ngoằng, thấy thỉnh thoảng lại không xem online được. Phải gọi kỹ thuật loàng ngoằng.
Đợt vừa rồi mua thêm con này thấy ngon hẳn (dây đi dễ, xem nét, cài đặt dễ, xem 360...) Nếu giờ làm nhà mới em chắc chơi toàn loại này cho nhẹ nhàng.
Xứng đáng 9.5/10 điểm.
Server cà giật cà tang lâu lâu hết lỗi x tới lỗi y mà xứng đáng quái gì.
Mình dùng con này được 1 năm rồi, hiện đang dùng cả cam của YI nữa. thì thấy con này có phần mềm quản lý xem lại video nhớ ngon hơn, dễ dùng, mạch lạc hơn của YI. Nhưng về kết nối thì không ổn định được như camera của YI. Kết nối vào xem thuờng chậm, thuờng xuyên ko kết nối được. trong khi mở camera YI lên thì xem bt rất ít khi không không kết nối được. trong khi các carmera đều kết nối vào cùng mạng, cùng router của XIAOMI.
À còn nữa là con này ko có phân quyền cho người dùng. ví dụ như camera của YI thì mình có thể phân quyền xem trực tiếp và ko cho xem lại video.
l0ngku
TÍCH CỰC
5 năm
đang sài 3 con và cảm thấy hài lòng
emlatrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cả tháng nay cứ đến cty là e không connect được với con Cam này ở nhà, bực vcđ, có bác nào biết biện pháp khắc phục không?
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài con này 3 tuần nó kẹt ko xoay được , giờ nằm chết 1 góc
Bin.Pro
ĐẠI BÀNG
5 năm
T cũng đang sài 1 em! cũng khá ok! đang định mua thêm e nữa rồi save data về NAS
LN SK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên đây có bác nào từng dùng con camera này chưa có thì cho em ý kiến nếu so với con xiaomi này với
Có con nào giá mềm hơn không ? mình lắp phòng khách
kid13687
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cam chống trộm các bạn nên mua loại cố định , không nên mua loại xoay tới xoay lui này vì :
- Khi xoay chắc chắn tạo ra tiếng ồn làm người khác chú ý
- Cơ cấu xoay làm cam dễ dứt cái dây điện bên trong => ngẻo
- Yêu cầu phải bảo trì bảo dưỡng các khớp xoay 1 vài năm bị khô dầu => nghỉ xoay .
- Không quan sát được liên tục vùng cần quan sát.
- So về đồ bền thì thu xa mấy em cố định góc .
Mấy các xoay xoay chủ yếu dành để vọc vạch (rồi sẽ nhanh chán) và tiết kiệm chi phí ban đầu .
Hồi trước mình cũng định mua 1 em xoay về gắn nhưng tính đi tính lại rồi xem qua các tư vấn cuối cùng mình quyết định mua 3 em gócc cố định về gắn vừa bền vừa quan sát được liên tục vùng cần quan sát
@kid13687 1. Đây là cam an ninh chứ không phải cam hành trình. Việc quay đi quay lại cũng rất êm, trừ khi bác dí sát tai vào cam và phòng im lặng tuyệt đối chứ không thì không thể nào nghe thấy.
2. Nó không quay liên tục, chỉ quay khi người dùng cần quan sát. Về cơ bản, nó quay thế này tiện lợi hơn việc phải trèo lên cao để chỉnh cam đúng góc. Cái cam sẽ hư trước khi cái khớp quay nó hư.
Bác hiểu sai vấn đề hoàn toàn vụ cam xoay 360 độ. Hầu hết những cam này xoay manual. Tức là khi người dùng cần xoay để quan sát cái gì đó chứ không phải là nó tự động xoay.
hơi hoang mang
Cái đó ở Yoosee cũng có bạn ơi, tự động ghi hình khi có chuyển động, bật đèn led
tomitonie
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe phong phanh ở đâu con này nếu không có chút ánh sáng nào thì k soi đêm đc, có chút ánh sáng mới thấy đc
PhatThuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
HD là 720 còn 1080 là HD chứ nhỉ có sự nhầm lẫn à
Haichec
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng con này, hình ảnh thì ok nhưng chức năng gọi điện hoặc nghe âm thanh thì bị đứt quãng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019