Review chi tiết camera P20 Pro, một số kinh nghiệm sử dụng máy và cảm nhận từ người dùng.

phucalias
17/5/2018 12:44Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có cảm giác nó cứ sao sao ấy, ảnh không dễ chịu như pixel 2 mình đang xài
phucalias
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pinochio Pinochio Có mấy lúc AI xử lý hơi gắt đó bạn. Mình cũng thấy vậy.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@Pinochio Pinochio Dynamic range con này quá ngon nhưng ảnh còn nước sơn quá, chi tiết và texture của pixel nhìn thật hơn
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chời quơi, quá ngon, nhìn ảnh mà ghiền 😔
Phải chi giá e nó hơn Mi Mix 2s chút đỉnh thôi là chơi tới luôn 😁
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@M.A.T phải chi trừ luôn phần tiền quà 😆
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuOj_lEn_mAy Nhìn ảnh p20 pro có chút phân vân 😃) chắc cuối năm vẫn suy nghĩ mi2s cho kinh tế, thix màn trước ko tai thỏ nhìn lạ mắt hơn 😃
mrcantona
TÍCH CỰC
6 năm
@kid2smile mà mix 2s ko có chống nước bác ơi
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrcantona ngày xưa xài Sony Z1 thix chụp nước lắm, rồi sau cũng bỏ, rồi mua cái gopro xuống nước xài, xài được mấy lần.. nhưng do đam mê không bằng ăn chơi , nên bán sạch hahahaha
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ấn tượng em nó về khả năng chộp ảnh . Mà con chip thì có vẻ ko ngon hix
revention
TÍCH CỰC
6 năm
màu chụp đêm bị bệt, nhợt nhạt ở một số tấm. Nói hơn hẳn SS, IP hay HTC thì chưa thuyết phục lắm
Nói ko phải mê tín chứ máy chụp ảnh đẹp thật.
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Xoá phông nhìn quá chợ. Thế mà đòi định giá 20 củ :-/
fuyin
TÍCH CỰC
6 năm
Góp ý nhanh. Để ít hình lại tí.

Sau khi đọc bài này muốn đổi qué
nó đẩy bão hòa màu lên cao quá. Có vẻ cao hơn cả cái kiểu 'làm lố' của bên Samsung 😔.
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quasimodo03a218 do chủ yếu đẩy màu bằng snapseed hơi quá tay chăng ?
jealings
TÍCH CỰC
6 năm
Bài viết rất công phu, nhưng vì câu nói "giá rất phải chăng" của bác ở đầu bài mà em chỉ coi có tính chất tham khảo vì rõ là 1 bài quảng cáo rồi!
Nói thật là ảnh bác chụp rất đẹp,nhưng do người chụp chứ ko phải do máy, em cầm Pixel gen 1 cũng chụp được những bức không kém là mấy trong cùng điều kiện!!!!!!!
Chốt lại là tầm giá P20 KHÔNG ĐÁNG MUA 1 chút nào!
Rev
CAO CẤP
6 năm
@jealings Có lẽ bác khắt khe quá rồi. Người ta đã bỏ công sức viết bài công phu như thế thì mình cũng nên thoáng 1 chút, có phải là vui vẻ không? 😁 Còn cái giá 20tr thì mình không bàn tới vì "giá phải chăng" hay không cũng phụ thuộc từng người (người có điều kiện kinh tế, người không có, người mua vì thấy nó đẹp, hay đơn giản là thích là mua, vân vân và mây mây) Mình có quyền không mua cơ mà :p
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@jealings Người ta thấy phải chăng với người ta chứ có nói phải chăng với bạn đâu mà cứ phải xù lên thế ạ? Mỗi người một cách nhìn, một cảm nhận.

Như mình chán iPhone tới tận cổ rồi thì x có 10 triệu mình cũng chẳng mua vì nó không đáng đối với mình.

Mình không quan tâm tới thương hiệu để nhà sản xuất vặt lông gà. Mình chỉ tôn trọng tâm huyết của nhà sản xuất cho ra đời sản phẩm chất lượng đã được nhiều người kiểm chứng.

Con P20 này hiện nay giới chuyên môn đánh giá nó là nhất thế giới về camera và bác chủ thới đang kiểm chứng thông tin.

Bài viết rất có ích và tâm huyết, bạn nên tôn trọng mặc dù có thể có quan điểm không tương đồng với bạn
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jealings k đọc thì đi ra, vào phán mấy kiểu éo có tính xây dựng làm gì?
@egoz Bác ấy coi 19,20tr là khủng khiếp nên bác ấy phê bình ấy, còn ai có đủ khả năng thì chơi, như mình nè, hehe, chơi vì thích, ai nói phí kmn vì mình ko quan tâm, 19,20 củ mình kiếm ko khó nên ko lăn tăn.
Cái khó là làm thế nào để được ở vị thế kiếm vài chục củ dễ ợt để ko còn phải lăn tăn vì 1 cái đt tầm giá này, khỏi phải sân si, suy nghĩ, mò nát web để so sánh.
Mình từ s9+ wa p20p và nói thẳng là s9+ tuổi lol so với con này, dĩ nhiên đó là quan điểm riêng của mình.
nomadkcb
TÍCH CỰC
6 năm
Đã tést thử P20 của thằng bạn và Note 8 đang xài, cảm nhận cá nhân là P20 chỉ hơn Note 8 trong 1 vài TH cá biệt như xóa phông hay chụp thiếu sáng, còn lại thì same same.
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân mình vẫn không khoái ảnh chụp từ camera điện thoại vì dù xịn đấy mấy, đánh giá cao đến mấy thì vẫn dễ bị méo tuyến tính do cái ống kính quá bé. Những bức ảnh chụp người, các tòa nhà cao tầng... dễ nhận thấy méo ở rìa bức ảnh.
Tóm lại, cũng để chụp thời sự thôi...
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy không thích lắm vì trông nó nhiễu hạt quá, chắc do đẩy độ sắc nét lên
Chụp ảnh mà không nheo mắt ngắm qua ovf, không nghe tiếng màn trập cơ tanh tách, không xoay vặn vòng tiêu cự thì mất hết cả sự thi vị.
Chính vì vậy tôi thà cầm 1 chiếc dslr đời cổ để chụp file raw rồi về hậu kỳ tỉ mỉ theo ý thích còn hơn là cầm mấy cái smp để AI nó cho ra những tấm ảnh jpeg mì ăn liền.
adthuyanh
TÍCH CỰC
6 năm
@haiyen1012116 DSLR của bác có gọi điện hay nhắn tin được không? 😁
Bác có mang máy ảnh mọi lúc mọi nơi, bắt lại được khoảnh khắc thú vị thật nhanh và tiện lơi?
:D
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@haiyen1012116 Cái máy ảnh của bạn 1 tuần chụp được mấy lần? Như mình đi đường mà thấy đẹp là dừng lại chụp ngay.
@haiyen1012116 Cmt tào lao nhất thế kỷ là đây, bác chơi gì kệ bác, cứ giữ quan điểm tdtt của mình, nói ra chi cho gạch nhỉ, mình chơi DSLR rồi MR nữa đây, nhưng máy ảnh đt nhìu pha nó chụp nhanh, đăng fb, zl, hay thời sự nóng này nọ, chụp ảnh hồ sơ, công trình....và chia sẻ ngay, lúc đó lo vác máy to theo làm j? Dek ai cấm bác thi vị, nhưng lúc nào chụp ảnh cũng xem là thi vị thì liệu có là thằng khùng ấy bác. Chụp ảnh 1 thằng sắp chết để làm ảnh thờ thử xem bác có thấy thi vị ko? Chụp 1 mớ ảnh tai nạn, thiên tai, chụp nhanh để chạy...xem bác có thi vị ko? Tầm bác e nghĩ nên mua 1 bộ cờ tướng, 1 bàn trà, 2 cái tách, 1 cái bình trà, rót ra đủ 2 tách và tự đánh cờ 1 mình, tiên hậu cũng do mình quyết hết thì hợp nhất.
Chất.
adthuyanh
TÍCH CỰC
6 năm
Chụp ảnh ngon, ghét mỗi cái giá. 😁
Con này chỉ mỗi con chip làm mình lăn tăn chứ còn lại thì ko chê dc điểm gì
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
Một số hình chuyển màu, xoá phông hơi gắt, sượng hoặc do dùng snapseed nên có vẻ hơi lố, không tự nhiên lắm
zorro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cũng ở G Hotel, Penang ah?
phucalias
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zorro Ủa rồi còn ở đó không mai tui qua chơi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế