[Review] chi tiết Galaxy Note9: tưởng chán mà không chán

zyzy1908
9/9/2018 17:45Phản hồi: 426
426 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hài lòng vs v30 thôi con này cao quá
Mac thuẹc sực thích cam góc rộng hơn đi chơi thì thôi r. Xoá phông đã có ggcam hêh
@Đỗ Công Nhậm Đệt gõ bằng con 5s sai tùm lum( đổi máy cho gấu)
Em đẹp ... Moazzz
Chưa thấy chỉ ra được các điểm yếu chủ chốt của Note 9. Bài review biến thành bài quảng cáo. Hơi buồn về chất lượng loạt bài của Vy.
@eternal_vnn Bạn có thể thay Zyzy chỉ ra điểm yếu của Note 9 cũng đc đấy
@eternal_vnn Điểm yếu phải đợi trải nghiệm thêm mà. Đường dài mới biết ngựa hay. Còn nếu bạn có nhiều kinh nghiệm thì mượn tạm máy soi nhược điểm của nó đi bạn. Chứ chưa thấy có mà nói có là thành ăn ko nói có. Mà thực ra bài zyzy viết ko phải ko có nhược điểm mà là ít chưa nhiều thôi bạn à
t2dthegreat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@samsunggalaxy Điểm yếu là quảng cáo quá nhiều và quá mắc 😃
@t2dthegreat Quảng cáo ko liên quan j đến cái đt, qc thêm 1 lần ko làm cái đt sụt đi 1 vạch pin đâu nên bớt nhảm. Giá max so với cái j, so với Huawei,Xiaomi ... Thì đương nhiên là max ko thể đòi hàng thương hiệu đi so với tàu nhái đc. Còn so với Note8 năm ngoái còn rẻ hơn đó bạn
Chán bm
máy đẹp, có bác nào vào xem chỉ để nhìn ... :;););)
traitay95
TÍCH CỰC
6 năm
Quan tâm cái samsum gì, đặt gạch ngắm cái
Thi thoảng lại có bài trước khi bị lãng quên khi IPhone mới xuất hiện 😁
@Khẩu trang xanh có bài cho mấy thành phần trẻ trâu vào quăng gạch chém gió kiếm cơm
@Khẩu trang xanh Lần ra mắt này bọn Sheeple sẽ bị troll cho chui vô hang luôn
@Khẩu trang xanh Ngày mai thì không ai còn nhắc tới note9 nữa
@Khẩu trang xanh haha. mai ra iPhone thì ai còn quan tâm note 9 nữa @@
Đã mua và cảm thấy hài lòng 😃
Ai cho tôi con Note 9 xem tôi có nói chán không. Cạy răng thì tôi vẫn im lặng 😁
tóc zyzy đẹp quá
😆 mình chưa thấy gì quá bất cập so với mặt bằng chung. Lại có thể bù trừ giữa các thứ và môt số thế mạnh khác kéo. Cứ mở mồm khen bảo quảng cáo , mở mồm chê bảo đúng là cái động ifan :3. Haha. Thôi. Làm cái bài mệt đừ người - tuỳ anh em chém gió - ngủ 😃)).
@zyzy1908 Cho hỏi 2 cái
1. Nơi đâu cảnh đẹp dợ.
2. Garmin 645 hở bạn?
@zyzy1908 Khổ thân Zyzy, thực ra nó giống như ngày xưa zyzy làm mấy bài test hiệu năng, dù bạn có làm thế nào cũng sẽ có ng nói là chưa chuẩn ko hài lòng đc tất cả mọi người đâu, qua đây trình độ ném bom quăng gạch chửi đổng còn kinh hơn trước nhiều, đọc thấy cái gì nói có lý thì ghi nhận, tiếp thu còn lại thì tôt nhất là bơ đi mà sống thôi, nghĩ làm gì cho mệt xác 😃)
@bestofstrongman Đà Lạt. Đúng là garmin 645
Quá tuyệt. Note 9 là chiếc đt đáng mua nhất 2018. Cuối năm mua để thưởng cho bản thân, còn bây giờ thì cày cuốc kiếm tiền thôi
huynhthy
TÍCH CỰC
6 năm
tưởng không chán mà chán không tưởng 😆
hcphchl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài gần 2 tuần... không có gì đặc sắc... rất bực nút bixby ngu ngốc... bố trí phím khó chịu nên chơi game hay bấm phải nút bixby hay nút âm lượng hoặc xoay lại sẽ dễ dính nút nguồn... cầm lâu đau tay dễ rớt nên phải dùng ốp lưng... tỷ lệ màn hình dài và tràn màn hình nên việc dùng 1 tay là rất khó chịu vì hay chạm phải nhiều điểu hoặc rướn tay nhấn rất khó... nói chung không có lý do gì để bỏ ra hơn cả ngàn đô để mua em này... điểm nhấn duy nhất là camera đẹp...
hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
@samsunggalaxy mấy con máy ảnh g1x x100, canon m10 mới cứng cũng chả đến 10 đâu
@hungsisvn có mua máy cỡ 5 triệu của bạn cũng chỉ để chụp chơi chứ chả đem ảnh mà lòe thiên hạ được. bạn cứ đem mấy con đó chụp với đthoại đi xem hơn đc bao nhiêu
hcphchl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Leubaovitien Dạ em bảo to bao giờ ạ thánh??? Thánh dẫn lại lời nào em nói to ạ???
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Note8 mà chán nữa ! Thì còn cái gì sài ko chán trợi ! Bài viết đúng chán
@khoavina Đọc xong cmt k hỉu ý bạn này lun
tethien
CAO CẤP
6 năm
Tiki đang bán bán bản 128GB có 19.49 tr. Tất nhiên là cắt hết quà.
xboy9999
TÍCH CỰC
6 năm
Dòng note mình đã từng dùng note 3 và note 5, pin 2 con khi mới mua đều onscreen trên 6h, nhưng chưa đầy 1 năm pin xuống thấy rõ, on chỉ tầm 3h. Đặc biệt note 5 mình khó chịu nhất là do viền mỏng nên khi cầm rất hay bị chạm cảm ứng, vì điều này mà mình đã bỏ note và có ấn tượng khá xấu, ko biết các đời sau cảm giác cầm nắm khi sử dụng đã cải thiện chưa
bomy
CAO CẤP
6 năm
@xboy9999 Từ thời note 5 s7 sam mới làm màn cong nên chưa tối ưu lắm. Mấy con sau này chỉnh lại rồi cầm ko dính màn với êm tay rồi bạn 😃
Lo review chứ iphone ra thì chắc ít người để ý . Ahihi
Đang thắc mắc là tại sao có nhiều người mới dùng vài ngày lại bán, và có các chỗ có hàng nguyên seal ssvn mà chỉ bán gần 18tr, máy có vấn đề hay bị khoá mạng mà họ bán như vậy nhỉ ?
@luan7749 Nhìu lý do: chán, quay về iphone, mua trả góp 0%,....
bomy
CAO CẤP
6 năm
@luan7749 Bán nhanh chỉ mất 10% coi như trải nghiệm thôi. Hoặc nhiều người thiếu tiền mua trả góp xong bán lại
Chiếc note thiếu ấn tượng nhất. Trước kia đọc báo nào cũng nói về Note. Giờ chìm hẳn, hay là SS định cố nốt năm nay rồi sang năm mới thay đổi?
@Ryzkie So với note8 thì ko đáng lên. N8 dùng tiếp tới N10 khối thứ hy vọng hơn.
Nhưng cũng phải công nhận giá hợp lý hơn hẳn n8 mặc dù chả thua điểm gì (trừ vụ dày hơn tý.... nhưng thấy ít người xài trần nhộng giống mình)
@TYA E cũng đồng ý vs bác ở khoản giá e này so vs note 8 thì đúng là hợp lý, mặc dù xài trần rất phê nhưng sợ nhiều thanh niên thiếu ý thức đưa vào tay cho mượn rồi từ tay hạ phàm xuống đất thì vẫn sót
@TYA Chỉ cái màn hình với pin đủ để thấy đáng tiền khi đổi 8 sang 9, nếu bạn quen xài dòng note
bomy
CAO CẤP
6 năm
@TYA Mình ko xài note 9 nhưng máy cũng hay xài ốp. Ko phải vì sợ xướt mà là máy trần dùng trơn cực, nhất là với người ra mồ hôi tay như mình. Cầm tí là như cầm cục xà bông luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019