Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review, Chia sẻ, hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về tai nghe Beats

gatebuy
15/6/2012 16:40Phản hồi: 646
Tai Nghe Beats đã trở nên quá nổi tiếng với giới trẻ toàn cầu, chỉ sau vài năm ra mắt. Sản phẩm chính hãng cũng như sản phẩm nhái xuất hiện tràn lan trên thị trường, việc chọn mua một chiếc tai Beats đúng hàng đúng chất lượng không phải là điều dễ dàng, nhất là việc chọn mua sản phẩm chính hãng khi mà Beats chưa có đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam.
Topic lập ra với mục đích sau:
1. Chia sẻ những kinh nghiệm, tư vấn khi chọn mua Tai nghe Beats chính hãng hoặc tai nghe Beats Fake ở đâu uy tín chất lượng ở Hà Nội, HCM.
2. Tư vấn chọn dòng tai nghe Beats phù hợp, so sánh và đánh giá về các loại tai nghe Beats.
3. Cách phân biệt, check, active, kiểm tra tai nghe Beats chính hãng và fake, hoặc hàng dựng mới xuất hiện.
4. Tư vấn hướng dẫn cách sử dụng và bảo quản tai nghe Beats, ví dụ như cách burn-in, cách chống dây tai nghe beats bị mục do ẩm.
5. Các lỗi thường gặp ở tai nghe Beats như, đứt dây, hỏng jack, hỏng mic, gẫy headband...
6. Tất cả các vấn đề khác có liên quan đến tai Beats

Hỗ trợ mua hàng tại: https://beatsaudio.vn/

Tai Nghe Beats Chính Hãng - Beats Audio Việt Nam

Beats Audio Việt Nam nhập khẩu và phân phối chính hãng Tai Nghe Beats từ Mỹ. Giá luôn tốt nhất khi bạn mua Tai nghe Beats tại Beats Audio Việt Nam.
beatsaudio.vn

--------------------------------------------------------------------------------
Dịch vụ sửa tai nghe Beats tại Hà Nội - Uy tín, chuyên nghiệp
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gatebuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mở màn:
- Danh sách các dòng điện thoại tương thích với tính năng Mic+Controltalk của Tour, Solo HD...
https://beatsbysound.vn/

Lưu ý: Danh sách này được công bố từ trước năm 2012, như vậy các dòng điện thoại từ năm 2012 trở đi các bạn nên Test trực tiếp.
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì topic bên kia bị khoá nên xin phép anh em đc chuyển nhà qua đây , rất cám ơn bác Quang đã mở lại topic này tại đây để anh em cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm về tai nghe . Em xin phép đc chuyển những bài review và kinh nghiệm từ bên topic cũ sang đây ạ , em sẽ ghi rõ nguồn và ng viết như theo quy định 😃
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
1. Cách phân biệt chọn mua tai nghe Monster beats fake 1 và fake 2 :

a. hộp :
+hộp lớn , với kích cỡ lớn hơn fake 2 chiều cao 2->3 cm , em ko nhớ kich thước nhưng em đã xem qua fake 2 và áng chừng
+xem kỹ các đường nét chữ in trên hộp , sắc nét , đầy đủ sách báo và phụ kiện ( với loại có mic có đôi móc tai )
+mở hộp có chứ sound matters sắc nét và đúng chính tả
+túi đựng tai nghe chắc chắn , khóa trơn chu
+mặt sau hình của bác dre to , rõ ràng , sáng sủa ( 1 số bạn còn lấy cổ của bác dre làm chuẩn nhưng em nghĩ chỉ đúng 80%)

b. tai nghe :
+chân cắm chứ L , có số serial dập chìm trên thân chân tai nghe
+ đầu chân jack bằng đồng , bóng , đẹp . Chữ M in trên chân jack nhìn sắc nét
+ tại chân chia từ dây đơn sang 2 tai nghe nhựa đẹp chăc chắn rút ra ko bị tụt , chữ in trên đó sắc nét
+ tai nghe có in 2 chứ L và R sắc nét , ổ tai chắc chắn
+ chư b trên tai nghe in đẹp,đậm rõ ràng , sắc nét , để ý rõ miếng kim loại ở xung quanh chữ b sọc dọc sắc xảo
+ tai nghe nhìn to , đẹp , nhựa bóng chắc chắn
----> nói chung fake 1 giống 98,99% hàng chính hãng

c : chất lượng âm thanh : bass mạnh , bass tầm thấp tốt , bass tầm trung rát , treble đối với ko có mic nếu để EQ bình thường thì hơi nhỏ nhưng để EQ rock nghe rất tốt , còn với loại có mic , treble khá tốt
----> nói chung thẩm âm là do tai mỗi người , trước đây em là dân nhảy nhót , hiphop nên thẩm âm của em cũng kha khá còn theo em các bác nên nghe thử để đánh giá
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết của bác : sakai199x

2. Cách phân biệt tai Beats By Dre fake và original
a)Hộp:
-Trên hộp ghi rất sắc nét.
-Thường thì phần gạch tính giá các góc sẽ vuông chứ ko bo tròn như hàng fake.
-Mặt của Dre sau hộp in rõ ràng trông rất thật, ko như hàng fake.
-Một số tai nghe như Solo, Mix-r phần cạnh hộp có thể mở ra 1 bảng, bên trong ghi các thứ tiếng.Hàng fake ko bao h có.
Nói chung phần hộp khá khó đánh giá, h em sẽ vào phần dễ nhất, đó là nội thất.

b)Tai nghe
-Kiểm tra dây, các bác sẽ thấy có tem cảm ơn của Monster vì đã mua mặt hàng của họ trên dây ( thường thì fake ở zvN ko có, nh ở nc ngoài một số dòng fake lại có nhé).
-Sờ dây mịn màng, ko quá mềm, ko quá cứng.
-Ngoài ibeats, các tai nghe xịn đều có catalo TURN IT UP quảng bá sản phẩm của beats.Fake ko có.
-Logo chữ B in đỏ đẹp, phần nhôm ko có sọc quá lộ liễu như fake đâu, hơi chìm chìm.
-Nước sơn tai đẹp long lanh, sáng bóng.
-Đối với tai tour,phần thân tai sẽ thon thon chứ ko bè ra như hàng fake.
-Serial check trên web chứng thực sản phẩm tồn tại.Fake tour thg hay có serial là A.014B
-Phần lớn tai beats xịn đều giắc chữ L.
-Với tai nghe over ear, các bác thử kéo dài tai, sẽ thấy độ êm, chứ hàng fake giựt giựt cái một.
-Âm thanh thì thôi rồi, bass chắc nịch.nghe max âm thanh cũng ko có hiện tượng vỡ tiếng.
-Quan trọng nữa là khi thấy giá thành thấp hơn hoặc bằng giá trên web hãng thì đừng vội tin là original nhé!

Với các chỉ tiêu trên, em khẳng định 100% các bác sẽ mua đc tai Beats xịn cho mình.Trên đây là trải nghiệm thực tế của em, có gì thiếu sót anh em bổ sung nhé ^^
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết của bác Solo HD nói về fake 1 và fake 2
Thì có thể nói là
Độ dẻo của Tai Nghe chính là điểm khác biệt của tai nghe của 2 dòng này nhé.
Các pac vào trang chủ của website vào coi đoạn video clip của hàng chính hãng để so sánh nhé

Hàng Fake1 loại 1 nó chịu sức dẻo tốt hơn loại 2 nhé
Về phần ốp tai hàng fake1 may khéo và kỹ hơn loại 2 nhé.
Có Fake loai 3 nữa hộp nhỏ hơn.
Fake loại 2 và 1 hộp y như nhau
Khác về chất liệu độ dẻo tai nghe mà thôi.
Âm thì loại 1 tốt hơn nhiều

Thêm 1 ảnh để chứng minh :
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin trả lơi bác ạ , xin lỗi bác vì trả lời chậm trễ do em có tai để thử , đến lúc rỗi việc sang nhà bác Quang chơi mới có dịp đc so sánh :

1: tai nghe Urbeats ( Urb ) có 2 màu đen và trắng và hàng fake cũng như thế , nếu nói về tai fake thì tai fake màu trắng nhìn 1 cái là biết ngay fake hay xịn vì chất liệu làm tai hoàn toàn kém ( bằng nhựa ) trong khi fake màu đen làm bằng chất liệu giống với xịn hơn ( nhìn sơ qua thì như kim loại nhưng khi đập vào nhau , tiếng kêu như sứ - nhưng dù gì thì chất liệu cũng chắc chắn hơn )

2. khó phân biệt nhất là tai fake đen và urb xịn , vì hình thức giống đến 99% tinh ý lắm thì bác sẽ để ý , khi gõ 2 núm tai vào nhau tiếng của urb xịn kêu trong hơn , chữ in trên tai xịn sắc nét và sáng hơn fake 1 chút , 1 chút thôi nếu nhìn qua là ko biết đâu , độ co giãn cũng như chất lượng dây của tai xịn tốt hơn ( cái này pải có cả hàng xịn và hàng fake lôi ra so mới biết đc )

3. Chất lượng âm thanh ( em đánh giá trên tiêu trí của tai tour vì cá nhân em thấy tai tour fake 1 là huyền thoại fake rồi hehe , quá hay , quá thời trang,quá bèo ) tai fake màu trắng nghe 1 cái là biết ngay , âm rất rối , ko rõ rằng lằm cho dù âm bass khá tốt . CÒn tai fake đen thì nói thật , em chỉ pân biệt đc 1 pần rất nhỏ , âm bass của tai xịn có pần tốt hơn 1 tí , có tiếng hơi tốt hơn tai fake nhưng cái này khó nhận ra , em pải ngồi nghe mãi mới biết đc , xin để các cao nhân thẩm âm đánh giá chứ nói thật em đánh giá tai fạke và chính hãng là một 9 một 10

Nói chung , chả quan tâm chứ em thấy tai nghe urb fake chả khác gì tai xịn là mấy , với cái giá 280k dùng thử của bác QUang hoặc là hẳn 350k như tai tour thì nó vẫn là quá bèo với 1 tai nghe tốt và thời trang

Còn về vấn đề cắm vào di động nhận diện tai beats thì bác quên nó đi nhé,rom thường hay rom cock cắm tai nào cũng hiện lên cả , nhất là rom cock chi cần bật nhạc bằng pần mềm music của máy lên thôi chữ B đã hiện ra rồi , chả cần cắm tai nghe :|

Bài viết bổ sung về URB của :
ah,xin chia sẻ thêm về cái tai ubeats là hàng thật thì cầm 2 đầu tai nghe lên là thấy rõ ràng khá nặng tay do làm từ kim loại,còn tai fake 1 của bác Quang hình thức có giống nhưng nhẹ hơn.
Và nếu lưu ý kĩ nữa,sẽ thấy ở nút chỉnh volume,các thớ nhựa vẫn còn đôi chút,điều này hiếm khi xảy ra với hàng chính hãng.Tóm lại là có dk các bác cứ xem qua cái tai fake 1 lần cho chắc
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là review tai nghe Studio Fake 1

1: Hình thức thì pải gọi là quên sầu bác à :| em ko nói thêm vì nó quá đẹp
Mấy tấm ảnh :

2: âm thanh rất ngon , rất phù hợp với các bác ưa treble nhưng tuy vây có nhược điểm sau (em gọi là nhược điểm vì cá nhân em cảm thấy hơi bất tiện đối với 1 số bác chưa hoặc ko hay EQ , tinh chỉnh âm thanh trong trình pat nhạc còn về mặt thẩm âm cũng chỉ là ý kiến cá nhân mong các bác tham khảo)
a. nghe với nhạc bình thường , pop , r&b thì âm treble rất tốt nhưng hơi lấn âm bass (em thik có bass mạnh , rõ nên đây là ý kiến cá nhân , còn 1 số ng ko thik bass mà thik độ cao của âm thanh thì quá tốt rồi)
b. Tai nghe rất nịnh tai , ko phù hợp với các bác thik nhạc ấm

Tuy vậy có cách khắc phụ sau sẽ làm cho tai studio trở thành hoàn hảo :

1. khi nghe nhạc pop , r&b hay rock , các bác nên chỉnh EQ sang bình thường hoặc là rock , âm bass sẽ chắc hơn , còn nếu muốn âm bass thấp ( tiếng hơi ) thì đẩy Hz thấp lên 1 tí
2. khi nghe nhạc sàn , bay , house , beat thì các bác để EQ là bass ( hoặc là đây bass lên , kéo âm cao xuống ) -> như đang trong vũ trường luôn

TÓm lại : mua studio là 1 lựa chọn tuyệt vời cho tín đồ thời trang và âm nhạc ưa treble ( tuy vậy nếu edit 1 tí thì tất cả sẽ trở thành tuyệt vời )

Hiện đã xuất hiện Studio Fake 2 , em chưa chụp ảnh đc xin khất anh em nhưng để nhận dạng thì rất dễ :

1: Studio fake 2 ko có pin , vành trên ko có đệm mút , hộp sơ sài chỉ có tai nghe và dây cắm , dây cắm là 2 chân thẳng chứ ko pải chân chữ L
2: Về chất lượng âm thanh , thật sự em rất bất ngờ vì ko ngờ fake 2 mà âm thanh lại hay đến vậy treble bass rất tốt , đôi lúc em còn thấy nó hơn fake 1 ở chỗ ko cần EQ nhiều cứ cắm vào là nghe
--> fake 2 thật sự rất tốt , ngoài cái mẫu mã ko đc như fake 1 ra thì em ko thể chê đc nó điểm gì , có khi còn hơn vì nó rẻ hơn fake 1 nhiều mà lại âm thanh tốt hehe
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết của ak2609 :

Hôm qua anh hellboy rảnh rủ em qua nhà bác Quang review tai nghe. Nhưng mà lão mãi xem đá bóng ko chịu post bài review gì cả nên e mạo muội post bài review 1 con tai nghe chắc là lần đầu xuát hiện tại thị trường vn mà bác Quang vừa "Nhẩy" về ). đó chính là HUYỀN THOẠI JAZZ: Monster® Miles Davis Tribute™...
Ảnh ọt tí cho vui mắt

Như các bác thấy, hình thức em này thì tuyệt vời . Phụ kiện của em nó thì các bác quên sầu đê ).
PK gồm: 1 hộp đựng ( nhìn cực chất có chứ kí của cu Miles Davis)
1 hộp nữa cũng chơi (trông như bao da đựng điện thoại đeo ở thắt lưng)
1 túi da đựng giống của ibeats nhưng theo em hấy da ngoài có vẻ chơi hơn
Mấy đôi mút tai bt
1 cặp mút tai đựng trong túi zip thì xl các bác chứ chơi nhất nhà bác QUang ). Mút làm bằng chất liệu rất ngon, rất chắc chắn.
1 đôi đĩa nhạc jazz "Greatest hits" của Huyền thoại nhạc Jazz Miles Davis
1 ít sách vở và 1 khăn lau.

Về mặt tai nghe:
Hình thức em nó rất chơi, chất liệu rất chắc chắn, dây tai nghe mềm, có chữ kí của Miles Davis nhưng có vẻ chưa được sắc sảo cho lắm.
Về chất âm: tuỳ theo cảm nhận của em thì:
nghe nhạc hiphop, rock thì ko có gì đặc biệt cả. bass yếu, treble tốt, mid ổn. nói chung, để nghe nhạc nhiều bass thì ko phù hợp.
nghe pop, RnB thì ổn, âm tầm cao và trung hỗ trợ rất tốt.
Vẫn chưa tìm ra được sự đặc biệt của tai nghe này nên e đành phải bóc tem cái đĩa jazz tặng kèm theo để xem tại sao tai nghe lại mang tên ông và lại tặng kèm đĩa. Ôi thôi... tiếng kèn sắc-xô-phôn như đâm thủng tai em. Âm cao cực tốt. Tiếng các nhạc cụ tách bạch rõ ràng. Đặc biệt hơn, dãi âm của tai nghe hỗ trợ rất rộng. Các bạn có thể nghe được tiếng lạo xạo của nền, đậm chất nhạc cổ, chỉ có đĩa than mới có được...
nói tóm lại. Về hình thức lẫn pk thì tai nghe này ăn đứt các loại tai fake khác.
Về âm thanh thì em ko hề khuyến khích các bác thích nhạc trẻ sôi động nghe, các bác hay nghe pop, RnB có thể nghe qua và khuyến khích các bác nghe nhạc jazz xài nhé.
gatebuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiếp theo..... góp sức xây lại topic

Cách phân biệt giữa Solo HD Fake A và Solo HD Fake B

Rất cả ơn bác Quang ( @sunnek2 ) đã cho mượn 2 mẫu solo HD để em làm review hehe

Nghe thiên hạ đồn đại hiện trên thị trường xuất hiện tai nghe Solo HD fake 1 nhưng loại 2 ( gọi tắt là fake 1:2 ) tò mò quá nên lân la hỏi han và đã đc trải nghiệm hôm nao em xin mạo muội post kinh nghiệm để các bác bít chứ bây giờ vàng thau lẫn lộn lém hehe

1 : Hộp
Solo HD 1:1 và 1:2 có hộp cùng kích thước , giống hệt nhau từ A->Z ko hề khác nhau về chất liệu cũng như phụ kiên, đều đầy đủ gồm : 1 tai nghe , 1 dây jack , 2 quyển sách hướng dẫn và 1 chiếc khăn ...
--> nói chung hộp ko có gì đáng nói vì giống hệt nhau

2: Tai nghe
các bác chú ý hình : bên trái là tai 1:2 bên pải là tai 1:1

tai 1:2 có những đặc điểm sau :
- màu nhạt hơn tai 1:1
- nhựa hơi thô , cầm ko chắc tay = 1:1 , nếu đc cầm 2 cái sẽ thấy 1:1 dày dặn hơn
- khi chụp vào tai 1:2 sẽ ko ốp chặt vào tai = 1:1
- viền tai ko đc mềm bằng tai 1:1 nhưng vẫn cách âm khá tốt

--> nhưng cầm vào vẫn hơn hẳn fake 2 . hehe

2: Jack
a. đầu jack (cắm vào tai nghe) bên trái là 1:2

để ý kỹ sẽ thấy màu của dây tai nghe của 1:2 đậm hơn 1:1
các bác để ý kỹ sẽ thấy chứ monster của 1:2 đc in ngang còn 1:1 đc in dọc
chân jack 1:1 có màu đồng đậm hơn so với chân của 1:2

chân jáck cắm vào máy ( bên trái là 1:2 )
chữ M của 1:2 nhìn dại hơn của 1:1...

và đây là toàn ảnh :

3 : Âm thanh :
Nếu nói về chất lượng âm thanh thì 1:2 có thể nói khá chuẩn , so sánh 8,5:10 với fake 1:1
- âm treble tốt tuy vậy âm bass thấp ( tiếng hơi ) ko bằng 1:1 , bass tầm trung ko mạnh bằng 1:1 ( hơn nhỏ hơn 1 tí ) . Âm cao hỗ trợ khá tốt ....

--> nói chung dù gì đi chăng nữa fake 1:2 vẫn là 2 mẫu mã và chất lượng ko bằng 1:1 . Nhưng nếu giá mềm ( khoàng ~700k ) thì cũng là lựa chọn tốt cho các bạn mún trải nghiệm solo HD .....
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin nói qua về cảm nhận đầu tiên của em khi cầm vào con tour này , thật sự rất bất ngờ về chất lượng từ hộp đến tai nghe , này xưa có thể pân biệt đc fake 1 với hàng ori qua hộp nhưng từ khi em cầm vào em Tour fake One này thật sự là nó sắc sảo và giống ori đến 99%.......

1: Hình thức : ( Xin lấy ảnh của bác Quang cho bài review này vì bác Quang đã so sánh và nhận xét rất chi tiết sự khác nhau giữa 2 em tour super fake 1 và tour fake One này )

a. Hộp: Bên trái là super fake 1 còn bên fải là Fake One

Có thể thấy màu sắc bên phải tươi hơn, mặt ông Dr.dre nhìn rõ nét

Mặt trước của hộp cũng có sự rất khác nhau về màu sắc

Nét chữ của hộp bên phải đậm và nét hơn, nền của hộp bên phải trong không 1 tì vết

Tiếp tục là cạnh bên, dễ dàng nhận ra sự khác nhau giữa 2 hộp , chữ của Fake One sáng và sắc sảo hơn
Cận cảnh hơn, phụ kiện rất đầy đủ có thêm brochure hear more hộp đựng sách...
Và đây là chi tiết, tổng quan về em nó

Vẫn là những phụ kiện của tour : 1 hộp tròn đựng tai nghe , 1 đôi móc tai và hơn cả là bộ sách nay đã đc cho vào 1 túi giấy cứng (giống của Solo HD) rất gọn gàng và pro

Chữ b của Fake One cân hơn và bóng hơn

Chữ R và L của Fake One sắc hơn và sáng hơn

thêm 1 cảnh để so sánh logo

Tại chân giắc , như các loại khác , biểu tượng chữ M của monster nhìn như 2 dấu chấm nhưng bây giờ Fake One đã làm nó thành chữ M hehe

Lại một điểm dễ nhận ra nữa, phần MIC của em bên trái bị lộ dây màu xanh rất thô. Phần MIC của em bên phải chỉ là mạch điện tử.

Dây của Fake One đậm hơn , mềm hơn của super fake

Nói chung về tổng quan hình thức như em đã trình bày , thật sự Fake One rất đc chau chuốt, chất lượng hình thức rất đẹp , làm mủi lòng những bác nào khó tính nhất , khi cầm vào em nó mọi nỗi sầu của bạn như tan biến , mà nói nôn na là QUÊN SẦU đó hehe

2. Âm thanh :
Như em đã từng nói trong những bài review trước , Tour là huyền thoại của tai nghe fake về chất lượng âm thanh , mọi đánh giá của em đều pần lớn dựa trên chất lượng âm thanh của tour để so sánh
Fake One thừa hưởng hoàn toàn chất lượng âm thanh tuyệt vời của Super fake và hơn hẳn vì những cải tiến thật sự bất ngờ:
a. tiếng sột sột của mút tai khi đút tai nghe vào tai đã đc cải tiến đáng kể bây giờ bạn ko cón khó chịu về điều đó nữa , và chất lượng mút tai đã làm cho chất lượng cách âm của tai nghe cũng cải thiệt đáng kể
b. âm bass mạnh mẽ hơn super fake 1 , mạnh ở đây ko pải là to hơn hay là hơn hẳn super fake 1 mà tiếng bass thấp của Fake One tốt hơn ( tiếng hơi ) bạn sẽ có cảm giác ngồi cạnh1 chiếc loa thùng , độ run , tiếng hơi của tai rất tốt
c. âm treble cao hơn super fake 1 một chút và Fake One hỗ trợ âm tần cao hơn super fake 1 , ngày xưa khi nghe super fake 1 , khi nghe tiếng có âm tần cao ( tiếng sáo , tiếng rít của gió hay động cơ ) có thể bị mất tiếng do tai ko hỗ trợ nhưng bây giờ chuyện đó ko còn nữa, dải âm của Fake One rất rộng

3. Tóm lại : thật sự ngỡ ngàng với chất lượng âm thanh cũng như mẫu mã của Tour Fake One này , đây là sự nâng cấp đáng kể của của nhà sản xuất làm cho tai nghe này càng ngày càng giống với tai ori hơn , đây là sự lựa chọn tuyệt vời của các bác thik nhạc Hiphop và các lọai nhạc mạnh
@hellboy9000 Bác ơi cho xin cái địa chỉ cái quán bác nghe con beats tour đó với đang kết em nó. À xin thêm giá nữa. Mà chuẩn fake 1:1 à bác
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đàm Quang Long Bài này của mình lâu lắm rồi bác à, cỡ cũng phải 3 năm rồi còn gì. Bây giờ thì còn ít chỗ bán tai fake chuẩn lắm bác ạ, mà em cũng còn biết nhiều địa chỉ nữa :v
@hellboy9000 Bác trả lời dùm e ở dưới cái, hỏi mãi k ai trả lời
gatebuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kill123 hàng của bác chuẩn chính hãng 100% bác nhé
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những thắc mắc trước đây của các bạn đã đc trả lời nhưng em chưa copy qua đây đc . mong anh em có nhu cầu có thể xem topic cũ tại ĐÂY

Tất cả nhưng câu hỏi hay kinh nghiệm về tai beats hay bất cứ loại tai nghe nào mong các chia sẻ tại topic này a, xin cảm ơn 😃
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cubi92008 oạch , chính em đang dùng tai tour nè :| chẳng có lẽ hix, thế bác có ở HN ko hôm nào anh em giao lưu , em xem cho bác , hix , hay anh em hẹn nhau ở nhà bác Quang đê ;)
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@hellboy9000 Có mình có ở HN mình gặp nhau ở đâu cũng đc. Hay tại mình mua vào hàng fake 2? và có thể máy mình ko root?
Có j pm mình số 0966043783
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cubi92008 Bác mua hàng ở đâu mà bị nhầm fake 2 đc thế , hix , ko root nó ko liên quan đâu ợ thế mai bác rỗi lúc nào 😃
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@hellboy9000 mình mua của 1 ae tren tinh tế địa chỉ ở Đội cấn -Ba Đình - HN. Mai e sẽ cầm hàng đi có j e với bác giao lưu khi nào bác đi alo e cái nhá lúc nào cũng đc. thui e đi ngủ đây
Chúc cả nhà ngủ ngon
gatebuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
resize ảnh thui, loát đơ hết máy của anh rồi 😔 ôi cái con pentium
tiện thể em post thêm vài tấm về con thật của em để các bác tránh phải mua hàng LỞM 😁

P/S :So với độ tinh xảo thì con Tour Fake 1 là 99,99%,
không xờ tận tay, ray tận trán thì khó ai có thể nhận ra dc.

nhận xét:

Kiếu dáng:9
Bass:10
Âm thanh:8 (vì nhiều lúc giọng nó bốc lên cao quá nghe chói hết cả tai)
Giá:5 (quá đắt, em mua mất 100 euro o_O )

Nói tóm lại các bác nên mua con Fake 1 về,vừa rẻ,vừa ngon mà lại an toàn 😃 (với chi tiêu của người tiêu dùng bình chọn: Ngon,Bổ,Rẻ)
Hayden Lu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai có thể chỉ em cách phân biệt ibeats HTC XE hàng fake và real ko ?? Em mới order trên ebay 1 cái, hàng của Hongkong, giá $60 AUD ko biết là thiệt hay giả nữa hồi hộp quá 😔
hellboy9000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hayden Lu Bây giờ fake rất tinh xảo nên pân biệt bạn cần tinh ý 1 chút và cẩn thận:
1. Nhập hàng từ shop uy tín nguồn đảm bảo , chất lượng và hơn cả dừng tham rẻ - cái này đã đánh giá đc 80% sản pẩm
2. Chất liệu của hàng thật nặng cầm khá đầm tay , dây chắc chán , chứ in trên tai sắc sảo , rõ ràng - cái này nói chung chỉ đáng giá đc 20 30 % , vì thật sự hàng fake bây giờ làm rất tốt
Theo mình thì mua hàng fạke cho rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019