[Review] Đánh giá Asus ROG GL552VX-DM143D sau 2 ngày sử dụng

xuanhong95
9/3/2016 11:57Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ShrekRita
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác hàngchinhhieu ở đây không cho em hỏi tí với.

Em đang tính mua con này ở trên lazada, bác cho e hỏi mua máy này trên lazada thì máy có được hỗ trợ các chính sách của hangchinhhieu như :
+ Đổi mới sản phẩm từ 7 đến 10 ngày (Laptop, MTB, ĐT).
+ Hỗ trợ cài đặt phần mềm miễn phí,
+ Tăng chuột,balo...
Không ạ.

Thanks.
@ShrekRita mua hàng trên lazada thì sẽ được đổi trả 7 ngày từ hangchinhhieu. Hỗ trợ cài đặt miễn phí. K/M thì vẫn có chuột bình thường chỉ không tặng kèm theo balo thôi nhé bạn
acme_plan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em hỏi chút, nút nguồn của em laptop này nằm ngay trên bàn phím số, có hay bị bấm nhầm không bác
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@acme_plan ko bác. Làm sao mà bấm nhầm đc
K có lỗ cắm VGA hả bác ơi??
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GiaHuy97 ko bác. Chỉ có HDMI thôi
@xuanhong95 Thế dòng G thì con nào có lỗ VGA bác?
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GiaHuy97 mình ko rõ nữa. Bạn tìm hiểu xem. Mà mua dây chuyển HDMI sang VGA đc mà
@GiaHuy97 Bạn mua tầm bao nhiêu? Cổng VGA ít người dùng quá nên bỏ đi rồi. Bạn mua đoạn cáp chuyển HDMI to VGA là ngon lành.
Điểm trừ của mình là thấy tản nhiệt hơi kém, mà hiện tại đang mùa nóng bức nữa... xách may ra trc ngồi chắc toi...
@DongNaiMuaBan.Com máy tản nhiệt tốt nhé, mùa này thì con nào cũng nóng cả. riêng gl552 ngon hơn các dòng máy khác ở tầm giá 20tr nhiều, cụ thể là dell 7559
@DongNaiMuaBan.Com con này tản nhiệt ngon hơn mấy con cùng tầm rùi, mang máy con khác ra trc ngồi trời này thì nó còn nóng hơn gl552vx
nhuan1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mùa này mà máy nóng thì mệ rồi
acme_plan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính mua em này mà ngại mấy vụ tản nhiệt quá 😔, các bác cho em hỏi chơi game nặng thì nhiệt độ máy tầm bao nhiêu vậy
@acme_plan game nặng là game gì? Nếu trong tầm khả năng thì nhiệt độ ko quá 80, trừ khi chơi game quá mực nó sẽ vượt qua ngưỡng này. Nói chung con này tản nhiệt ổn, ko quá khó chịu khi sử dụng.
Em chuẩn bị mua 070D :3
Giá yêu nhưng build nhìn chán
@ekalin Chán là chán thế nào? HP có con nào đủ tầm ko hay chỉ có mấy con Pavilion cùi bắp cũng đòi leo lên thành gaming.
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái game COD download ở đâu thế bác, cho em xin cái link full em download về chơi test thử với, em mới mua con i chan
acme_plan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ShrekRita https://vozforums.com/showthread.php?t=4422730
drdoanh01
ĐẠI BÀNG
8 năm
em tưởng GL552vx là i7 mà ?:eek:
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@drdoanh01 có 2 bản bạn ơi
con này màn Full HD ngon nhỉ, trước lỡ mua con asus gl552jx-XO093D màn HD không chán cái gì bằng chán cái màn hình 😔
@theduy94 HD thì sao so với FHD được bác, có tiền thì lên luôn cho nó máu đi bác 😁:D
@theduy94 Tiền nào của nấy mà bạn, gl552 màn hd thì giá nó rẻ hơn nhiều, dễ tiếp cận với số đông
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
8 năm
với tầm 15,6 inch HD hay fullHD cũng ko khác nhau nhiều. Bác đâu phải dí mắt vào vào màn hình để tìm điểm rỗ đâu mà phân biệt được. Quan trọng là màu sắc hiển thị của màn hình thôi. Cải tiến lớn nhất của gl552vx là con i5-6300HQ kìa :D
@Pl.Thanh Sang Mượt bạn nhé, nhưng quan trọng cái card đồ họa là gì nửa 😃
@hangchinhhieu.vn gần bến xe chợ lớn thì qua hangchinhhieu nào gần nhỉ
@hangchinhhieu.vn card gtx 950m 4gb mượt không bác
@Pl.Thanh Sang mượt bạn nhé
bạn ơi bạn cho mình sdt mình hỏi chút được không ? máy bạn chụp ảnh cái này của máy mình xem với
@tuan than den Bạn dùng máy gì? GL552JX hay GL552VX?
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuan than den của mình full HD bạn nhé. Bạn là mã máy gì?
Các bạn chú ý mã ASUS GL552VX có phiên bản HD nhé, dòng này FPT shop độc quyền phân phối, trên web nó ghi FHD thật ra là HD thôi, mình xem comment trên trang của FPT shop thấy rất nhiều khách hàng bị mua lầm cái màn hình
ASUS GL552VX-XO081D - i5-6300HQ 2.6GHz, 4GB, 1TB, VGA GTX 950M 4GB GDDR5, 15.6" HD
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@hangchinhhieu.vn Em này vỏ gl552 lõi k550vx 😁 rẻ hơn tí là ngon
@Razor11 GL552vx này build nó khác k550vx chứ ko phải bên trong nó giống đâu. cấu hình nó giống vậy thui. chắc là bản cắt giảm
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@hangchinhhieu.vn Hch có nhập mã này ko bạn?
@Razor11 dòng này nghe nói fpt độc quyền bán bạn à 😃
em này chiến game thì ngon rồi 😁
Bác ơi, trong đĩa cài driver có một số phần mềm, vậy tác dụng mấy phần mềm đó là gì ạ ? Và mình nên cài những cái nào ? Em sợ cài nhièu vào nó làm chậm máy.
@Enma Ai Cài driver thôi còn app ứng dụng thích thì cài, ko thì khỏi. Cần gì thì tìm hiểu về nó rồi cài vào
@Left4dead 2 Thì trong phần app của nó, em phải cài ATK mới xài được đèn led bàn phím, cài Secure gì đó mới xài được Fn+F9, còn mấy cái kia không biết có tác dụng gì 😁 :D :D có bác nào đi trước biết thì nói cho em để em đỡ mò mò google ạ :p
Tình hình là em mua máy đc 2 tuần rồi, sử dụng khá ổn, nhưng mà dùng con chuột ROG Sica đc tặng kèm máy vô chơi game thì thỉnh thoảng lại bị lag chuột, khoảng chừng vài phút thì bình thường trở lại (lúc đó em kéo touchpad thì thấy bình thường không có hiện tượng lag). Kiểm tra CPU với GPU thì nhiệt độ bình thường. Không biết nguyên nhân của lỗi này là sao nhỉ, bác nào biết tư vấn giúp em với 😁:D
@vboylklk Thử thay chuột khác thôi bác, và cắm chuột đó qua máy khác test
Cho mình hỏi con này chơi game nặng ổn không ? ( Đặc biệt GTA 5 ạ ) chơi ở High Setting thì có mượt được không ạ ? E hỏi trên Group trên Facebook mà ai cũng dìm e GTX 950m ghê quá 😔(
acme_plan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Huy 1703 Mình nghĩ giờ tốt hết bạn đừng mua em này, vì bây giờ các hãng laptop đang chuẩn bị ra dòng mới hơn. GTX 950M chỉ ngang GTX 750ti trên desktop thôi, khá yếu so với bây giờ rồi. Trước mình cũng định mua em lap này nhưng nghĩ lại 20tr đóng luôn desktop cho khỏe
@acme_plan Thế theo bác thì tầm giá đấy có con nào chơi ổn gta v ở mức High " đẹp " :v
Mình cũng đã tậu em này về được 3 tuần rồi. mua tại LaptopNo1 Nhận xét sau 3 tuần là về cấu hình thì ok, mượt nhưng mà về màn hình thì không ưng ý chút nào. Màn hình của mình có vẻ bị ám xanh, cho màu sai, mình là dân làm web giao diện, nên thấy khá là khó chịu về khoản này. Khi kết nối 1 monitor khác với laptop, 2 màn hình cho 2 màu khác. Màu bên màn hình lap có vẻ thiên về màu xanh. Không biết cái này là do máy mình có vấn đề hayminh2do nhà sản xuất . Mn co thể check hình bên dưới

Màn hình laptop: có vẻ bị màu xanh nhiều

Màn hình monitor gắn thêm hiệu BenQ

Mọi người có ý kiến gì về vấn đề này không ?
@KENICHI88 Của bác là VX hay JX ? E thấy bảo vụ ám xanh ám vàng này trên VX được fix rồi cơ mà nhỉ ?
@KENICHI88 độ chuẩn màu của máy e này chấp nhận thôi. còn chuẩn màu thì Macbook mới đạt đc mấy AE chuyen đồ hoạ. Nhưng cũng nói thêm nếu in ấn thì Macbook cho sai màu nhiều nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019