Review esim Viettel trên Apple Watch sau vài ngày sử dụng

Rainwalker
13/12/2019 4:36Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng hôm qua giờ, bài viết khá chi tiết! Nhưng mình vẫn chưa add được
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
Mình Add eSIM toàn báo lỗi. Gọi Viettel thì họ bảo mới ra mắt nên chưa hoàn tiện hẳn.
@HHHIEP Chưa mở hết cho ng dùng nữa 😔
@HHHIEP mình thấy dùng bình thường rồi mà có lỗi gì đâu
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@hua van dat Mình tìm được nguyên nhân rồi, gọi Viettel mà họ không biết. Do mình dùng 2 SIM nên bật cái SIM Viettel muốn dùng cho đồng hồ, tắt cái SIM kia đi là được.
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá tuyệt vời !!!!
Bác thớt cho mình hỏi. Mình dùng AW S5 và IpX
Nếu mình kích hoạt esim cho AW xong, sau đó mình tắt iphone gỡ sim ra găn vào máy khác, còn IpX mình dùng cái sim khác thì có sử dụng được không
Nhờ bác test giúp ạ
@sagittarius296 Cùng thắc mắc
@sagittarius296 Kích hoạt esim cho AW xong thì AW có sóng LTE riêng nên nó ko phụ thuộc vào sim trên đt nữa, dùng độc lập đc.

Tuy nhiên để bật lại LTE trên Watch (tắt đi - bật lại), thì sim Viettel trên iPhone phải đang online. Khi bật đc LTE trên watch rồi bạn có thể off sim viettel trên iPhone nha.
@Rainwalker Nếu AW luôn bật LTE nhưng vẫn connect với iphone thì các thông báo trên ip vẫn qua bt phải ko bạn?
Ví dụ: IPhone số A(mobi), AW số B(viettel) => chữa cháy cho ae Mobi thèm xài Aw LTE trải nghiệm.
Trên Iphone: chuyển hướng cuộc gọi sang số mobi (nếu số mobi ko trả lời - dvu này làm đc)
=> đi ra ngoài (thể dục) Aw vẫn nhận đc cuộc gọi chuyển tiếp từ số mobi? AE chắc chỉ cần nhận cuộc gọi là đc!
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kidtapyei bạn chỉ cần đừng tắt LTE trên AW thôi là dc rồi, còn lại off sim viettel dùng kích hoạt vẫn dc, còn bạn kết nói với iPhone thì vừa nhận cả 2, đơn giản vậy thôi
Cần thiết đối với người tập thể thao, ko cần mang điện thoại theo người mà vẫn ko bị nhỡ cuộc gọi. Còn lại thì lúc nào cũng có ip kế bên rồi
Ngon vãi, từ giờ sẽ không còn phả kè kè cái iphone theo người nữa rồi.
Bạn chắc là Dev được test trước esim hả?
"Với máy S5, hàng ngày đi làm về mình sẽ còn khoảng 65%, hôm qua khi bật LTE esim về nhà còn 5%, như vậy có thể nói bật LTE esim dùng hỗn hợp không khác biệt về tiêu thụ pin"
Đọc câu này 4 5 lượt mà vẫn ko hiểu ko khác biệt là như thế nào với 65-5=50% pin.
@supperchym 55%, mình viết lỗi
@Rainwalker Sai chính tả thì chấp nhận chứ sai số liệu toán học là ko tha thứ được nhé :rolleyes:.
ko kết nối được trên tai nghe thì cũng vứt
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
khi nào thì mobile phone ra mắt E-Sim
chuconghuy
TÍCH CỰC
4 năm
@IPAD II Chung ý nghĩ
Đoạn 5% đã sửa 55% nhé mình bị lỗi typing.
Người dùng có đăng ký số mới đâu, sao phải tốn tiền nữa nhỉ ?
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Hữu ích cho cụ nào hay tập thể thao. Còn mình thì lúc nào cũng kè kè cái đt mí cục wifi trên ng rồi. Kaka
Cũng ok
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
"Cá nhân mình thì lúc tập thể thao mình ko muốn bị làm phiền gì cả, hãy chọn cho mình một lối sống lành mạnh ít phụ thuộc hơn vào các thiết bị điện tử. Chúng sinh ra giúp chúng ta làm việc năng suất hơn chứ không phải giúp chúng ta mệt mỏi hơn."

Đồng ý vụ này, nhiều khi mình cũng khó chịu khi bị làm phiền bởi thông báo từ điện thoại, đã có thông báo thì phải xem. Dù đã mất thời gian customize để thông báo theo ý mình nhưng vẫn cảm thấy phiền, nên lúc nào hạn chế được sẽ hạn chế ngay...
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Cho mình hỏi là số phone trên AW và trên IP là 1 hay là 2 số khác nhau vậy
@vipkp3 1 số, số từ iphone cũng sẽ là số của watch.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em vẫn chưa đăng kí được nôn quá
@m4jy3uj3x thử lại xem mình thấy kích hoạt nhanh mà
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon quá, mà k có xài iphone thì có chơi được k :v
Mình đang ăn xíu mình sẽ trả lời thắc mắc từng bạn nha :v
conghoda5
TÍCH CỰC