Review FiiO M6 - máy nghe nhạc nhỏ, gọn, đẹp, nhiều kết nối, tiếng ấm, dễ nghe, giá 4tr1

AudioPsycho
25/2/2019 16:15Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiddenwave
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình không rành về âm thanh lắm, thỉnh thoảng nghe giải trí giảm stress là chính. Nhờ bạn mod tư vấn dùm mình : Nếu nghe nhạc xài tai nghe Bose SoundSport Free Wireless với điện thoại Iphone thì so với nghe trên con Dap này thì có khác biệt nhiều không?
Hiện tại mình nghe với Iphone X thì mình thấy cũng rất Ok. Mà nghe nói nghe qua mấy con Dac hay Dap thì hay hơn rất nhiều, nhưng không có trải nghiệm nên cũng không biết thế nào. Mình định chọn Dap cho nó tiện mang theo, chứ không thích dùng Dac do phải kết nối dây lằng ngoằng
vinhgc2005
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiddenwave mình có câu hỏi giống y bạn này. Mong có câu trả lời lắm lắm
@vinhgc2005 Dùng trên đt đi các bạn trẻ.
Lấy iPhone X phát vẫn ngon lắm, lại to mồm vì databus cao.
Mình có câu hỏi với Mod là: dùng tai nghe từ 500 > 1.000k cho con này thì nghe có cho ra âm thanh như mod đã liệt kê không? Nếu được thì bao nhiêu % ?
@tethien Thanks bạn, khoảng 5 năm gần đây mình toàn nghe nhạc lossless. Tuy nhiên chưa có máy nghe nhạc tốt, toàn dùng ipod nhưng thấy âm thanh rất bình thường. Giờ thấy em này giá trong tầm mua được, nên muốn check thêm thông tin để chốt.
@AudioPsycho Cảm ơn Mod nhiều nhé.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@vuzap Mua con Sen Momentum cắm lên con này là phê lắm rồi. Đòi hỏi cao hơn thì phải nâng cấp
@tethien đôi tai phải biết cảm thụ âm nhạc nữa.hahahah
thiết kế xấu
Lấy ý tưởng iPhone 5 + iPhone 6
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
2019 mình tưởng máy nge nhạc chết rồi =]]
conan1907
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viết Tân Studio không thích bài này!
Tới giờ tùi vẫn còn xài nè thích vl
"Với 4tr mua cái máy nghe nhạc bình dân" , " mong chờ điều gì?" . Nghĩ gì? Nghe nhạc bình dân tôi nghe bằng ip6s.
vupicaso
TÍCH CỰC
5 năm
Fiio sắp ra mắt thiết bị âm thanh mới vào mùa xuân này rồi, khoảng 1 tuần nữa, có thể sẽ có máy nghe nhạc mới đó, họ nói là có 7 thiết bị mới ra mắt
https://www.instagram.com/p/BuntMB1gZwQ/?hl=vi
https://m.facebook.com/FiiOAUDIO/photos/a.407021432688729/2216764545047733/?type=3&source=48&__tn__=EH-R
B nào muốn nghe nhạc hay mà giá rẻ và ko cần bluetooth wifi thì cứ làm e m3k là ok đó
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Combo M9 + Sen IE 80 thì thế nào nhỉ
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
bao giờ DAP cắm được Sim data để stream nhạc nhỉ ? mình lười tải nhạc quá 😁
@bustalyme Bác dùng combo smartphone + dac là ok mà. 2 sim 2 sóng cũng có
@bustalyme đó cũng là mong ước của toy :v
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@duvanminh1302 hehe, tại như thế cứ bị cảm giác ... cồng kềnh hơn ấy 😃 dù thực tế cầm 2 cục cũng chả khác gì
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@AudioPsycho hị hị, :sexy:
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
mấy bạn có nhằm ko ? với những người đam mê âm nhạc thì cũng ko chọn con rẻ tiền đó để cấm tai nghe vài chục củ vào nghe đâu các bạn à ,chất lượng âm nhạc phụ thuộc rất nhiều vào file nhạc và đầu cuối tai nghe tái tạo âm thanh phần cứng dt bây giờ đã quá đủ cho bạn nghe nhạc hay rồi .còn bạn nói máy nghe nhạc hay hơn cấm vào dt thì cũng tùy bạn đang sd dt gì .nhiều dt cho ra âm thanh khác nhau nhửng đa số các dồng dt cao cấp đến trung bình bây giờ cho âm thanh hay bạn cũng ko phân biệt dc .và bạn thích nghe máy nghe nhạc thì do sở thích thối quen của bạn nên bạn nghĩ vậy .giống như người thích nghe nhạc bằng đĩa than và chê tất cả nhạc dc lưu trử chổ khác là ko hay bằng
@capstanup Người ta sản xuâtd cho người phân biệt đc mà bác. Còn bác ko phân biệt đc thì nghe cái gì chẳng như nhau
@capstanup Nói chính xác hơn là tùy túi tiền và gu của người chơi. Vậy nên mới có nhiều thể loại chơi. Nhưng tựu chung, bạn có thể thấy là hướng đi nào cũng có cái giá của nó trải đều cho mọi phân khúc.

Âm thanh rất khó cảm nhận bởi lỗ tai của từng người. Nếu bạn thấy hạp với chất âm đó thì đó là thứ âm hay nhất, lúc này giá cả đã không còn quan trọng. Có những thứ được cho là rẻ tiền, nhưng khi bạn thấy hạp, nó sẽ đập chết cái mắc tiền, rất bình thường.

Còn ai có tiền nhiều hơn, muốn trải nghiệm hơn là việc của họ.
BBM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua máy nghe nhạc này ở đâu ạ? Nhờ AE chỉ giúp! Cảm ơn.
@BBM 3k có bán đấy bác
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chip DAC tốt thì xử lý nhạc tốt hơn, tuy nhiên còn phụ thuộc nhiều vào thiết kế mạch, chip ampli (trên DAP chắc đa số dùng chip op-amp) và đặc biệt là tai nghe. Một yếu tố quan trọng khác ngoài khả năng thẩm âm của người nghe là loại nhạc hay nghe. Theo tôi bạn nào đang nghe nhạc thấy hay, hợp ý mình thì đấy là bộ nghe nhạc tốt với mình. Có điều kiện thì thử thêm các thiết bị mới hơn, tai nghe xịn hơn. Các chip DAC giờ đây rất hiện đại, xử lý 24 bit, 32 bit DSD nhưng nhiều khi nghe vẫn không chất bằng thiết bị (dàn âm thanh) sản xuất từ thập kỷ 60-70-80 với chip DAC cơ bản 16 bit như chip DAC huyền thoại TDA1541(S1).
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Đang phân vân mua em này hoặc M9 để nghe với Sen IE80.Ai có cao kiến gì ko
@tintin.com M9 ngon hơn nhưng đắt gấp đôi
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@duvanminh1302 Ngon hơn nhiều ko bạn? Có xứng với cái giá gấp đôi ko
@tintin.com Theo em là ngon hơn hẳn. M9 có dua dac và amply khỏe hơn nên nếu sau này bác đổi sang tai nặng hơn thì vẫn kéo được
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@duvanminh1302 Cám ơn cậu
M7 bỏ bánh xoay từ lúc nào thế bác chủ? @AudioPsycho
zippi
TÍCH CỰC
5 năm
Dac của em này hỗ trợ MacOS ko nhỉ ?
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
Bán bộ này đi có đủ tiền mua máy kia ko nhỉ ?
nhìn hình thì thấy hoàn thiện không tốt lắm nhỉ :rolleyes::rolleyes: vẫn đang hạnh phúc với Xduoo X10 😃 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019