Review-Giới thiệu-Tổng hợp mọi vấn đề về Docomo LG Optimus Bright L07C

fan_ryu
3/2/2012 12:1Phản hồi: 69
Sau sự xuất hiện của Docomo Optimus Chat L04c, Docomo tiếp tục tung ra sản phẩm mới Docomo LG Optimus Bright L07C với nhiều cải tiến mạnh mẽ về cấu hình và kiểu dáng. Đây là phiên bản dành riềng cho thị trường Nhật, ở Việt Nam phiên bản này có tên gọi LG Optimus Black and White.

Điểm đặc biệt trong phiên bản L07c là máy được trang bị màn hình sử dụng công nghệ IPS siêu sáng, đây là công nghệ đã rất thành công trên iphone 4.

So sánh với hàng tại Việt Nam:
+Thiết kế nhìn chung là giống nhau về kiểu dáng, chỉ khác nhau ở phần logo
+Theo nhà sản xuất bán ra tại Nhật,máy chỉ có 2 màu đen và trắng, nhưng thực tế lại có tới 6 màu mà chỉ cần 2 sự lựa chọn vì L07c được tặng tới 2 vỏ nắp sau.Hàng tại Việt Nam chỉ được tặng kèm 1 nắp.
+Thẻ theo máy của L07C là 4G, trong khi đó tại Việt Nam là 2G
+L07c chạy hệ điều hành gốc 2.3.3 , phiên bản tại Việt Nam chạy hệ điều hành 2.2 Froyo.

+Giá bán của L07C rẻ hơn so với hàng chính hãng tại Việt Nam rất nhiều.
+Điều này đã nói rồi nhưng vấn cứ nói lại cái nữa,L07C là hàng dành riêng cho thị trường Nhật ^^

1-Bảng thông số cấu hình chi tiết của L07C

Sơ lược về màu sắc,L07C gồm 2 màu trắng, đen nhưng có tới 6 màu lừa chọn

Quảng cáo

Hộp máy được thiết kế rất đẹp và sang trọng, lớp hộp trong bìa cứng có nắp gập nam châm, bên ngoài là lớp hộp mỏng có ghi đầy đủ phụ kiện kèm máy.

Phụ kiện đi kèm máy gồm có : Sạc, cable, tai nghe, the nhớ 4G, 3 nắp lưng các màu, hộp sạch

2 Nắp lưng kèm máy màu đen

Quảng cáo

Thiết kế mặt trước của máy, máy mới sẽ có 1 lớp seal như trên hình,có thể cắt đi làm miếng dán mình rất tiện lợi

Dàn nút bấm cảm ứng cực kỳ nhạy , gồm 4 nút : Menu, home, back, search

Phía trên là loa ngoài với logo riêng của nhà mạng Nhật nnt docomo

Máy được thiết kế khá mỏng, chỉ 9.5mm

Mặt sau của máy thiết kế vát 2 bên, cầm rất vừa tay.Máy mới sẽ có lớp seal hướng dẫn cách tháo mở nắp.

Camera 5.1M quay phim HD 1280x720p .Chất lượng rất tốt.

Logo LG Optimus Bright phía sau, khác biệt với hàng Việt Nam

Loa ngoài của L07c rất to, nhưng âm thanh chưa được trong lắm

Trên đỉnh máy với dàn nút: Tắt bật nguồn (tắt màn hình) , chân sạc, chân tai nghe 3.5

Pin 1500mAh , xài trung bình cỡ 2 ngày

3-Chi tiết sử dụng

Dao diện trượt dọc bên trong máy

L07c đẹp hoàn hảo với SPB Shell 3D

Nghe nhạc tai trong bass rất mạnh như hơi tiếc là phần mềm gốc không hỗ trợ EQUALIZER

Xem phim Full HD 1080P, màn hình siêu sáng, màu sắc rất đậm đà

Chụp hình 5.1M với rất nhiều chế độ

Quay phim HD 720p

Định vị trên google map rất chính xác

Một số ảnh chụp bởi L07C

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Các vấn đề gặp phải khi sử dụng L07C :

1- Cài đặt 3G
Vào setting-->wireless & networks-->Mobile networks-->Access Point Names
Bấm Menu-->New APN
+Viettel : điền vào các dòng dưới, còn lại để trống
- Name : Viettel
-APN : v-internet

+Mobi : điền vào các dòng dưới, còn lại để trống
-Name : Mobi
-APN : m-wap
-User name : mms
-Pass word : mms
+Vina : điền vào các dòng dưới, còn lại để trống
-Name : Vina
-APN : m3-world
-User name : mms
-Pass word : mms
Bấm tiếp Menu-->Save
Trong mục Mobile networks , mục Data enable tích chọn là có 3G.

2- Sửa lỗi không hiển thị tên danh bạ trong tin nhắn

+ Chuyển toàn bộ danh bạ của bạn vào trong bộ nhớ của L07C
+Back up danh bạ ra máy tính bằng cách : Phone book-->bấm nút Menu-->import/export-->Export to SD card-->Select all-->Export
+Sau khi back up xong,trên thẻ nhớ sẽ có file đuôi vcf
+Mở gmail của bạn lên, chọn phần contact--> More--> Import--> Browse tới vị trí file vcf-->Import (Nếu trên gmail của bạn đã có danh bạ thì khỏi làm bước này)

+Trên máy tính,mở notepad lên, kéo thả file vcf vào
+Bấm Ctrl+H. Trên dòng bạn gõ ":0" (bỏ ngoặc kép) .Dòng Replace with bạn gõ ":+84". Rồi Replace all. Lưu lại file thành tên mới cho đỡ nhầm.

+Quay trở lại gmail tiếp tục chọn phần contact--> More--> Import--> Browse tới vị trí file vcf mới sửa xong-->Import .Lúc này danh bạ của bạn trên gmail sẽ có 2 bộ có trùng tên.
+Tiếp tục trên gmail bạn tích chọn all contact -->More --> Find & Merge duplicates .Vậy là xong, toàn bộ danh bạ trùng của bạn đã sát nhập lại làm 1, và cả cuộc gọi và tin nhắn đều có tên người gửi.

+Bước cuối bạn chỉ cần đăng nhập tài khoản gmail đó trên điện thoại là bạn sẽ có trọn bộ danh bạ hoàn thiện.

3-Cách mở menu ẩn trên L07c

Trên L07c, bạn gõ tổ hợp phím 3845#*07# ,trên máy sẽ mở ra Hidden Menu, trên đó có đầy đủ tất cả các thông tin mà bạn cần kiểm tra trên máy.

4-Uproom va hack root...continue updating...
kimcong
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới đặt gạch bên bác để lấy 1 em mầu trắng về cho vợ. Mong các bác có nhiều bài hướng dẫn để còn học hỏi chọc chạch. Cảm quan em này mỏng đẹp, màn hình sáng đẹp, rất hợp với chị em vì em chi khoái blackberry thôi.
0978410444
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thế hì hì
trantung845
ĐẠI BÀNG
12 năm
con của mình mua bạn ronaldo vào phonebook vẫn thấy tiếng nhật là sao nhỉ hay chưa unlock hết
Nếu up chung được với rom máy VN thì xúc ngay. Bác chủ cập nhật dùm nhé.
Toshiba
ĐẠI BÀNG
12 năm
UP chung rom VN nam tốt chỉ có điều sẽ change EMEI, Không thể vào LG word của Nhật, không còn tên gọi là Bright nữa mà là Black P970
Anh ơi em vừa mua chú này xong. Mua ở Nhật. Cập nhật phần 3 rom cook và cách up rom cho nó sớm anh nhé. Cảm ơn anh.
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
xài con này sóng gió khá cùi, chập chờn. em xài vina mấy bác có bị giống vậy ko
@hunterval Vina sóng lởm lắm , mình xài con này mạng mobi sóng lúc nào cũng full cột , kể cả đi ra ngoại thành TP
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại chưa nên up sang bản room ngoài đâu các bác nhé, vẫn còn rất nhiều lỗi không hoàn chỉnh, hôm nay đã có 1 người bị liệt cảm ứng sau khi up room ngoài, mình đang kiểm tra xem tại phần cứng hay phần mềm đây
midouban87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình để room mặc định , root rồi cài theme ẩn hết các app nhật đi, dùng ngon lành, ổn định, sóng Mobi căng đét, chưa thấy vấn đề gì lỗi cả, tiện bác fan ryu cho em hỏi cái tai nghe L-07c bác có bán lẻ không, nó là tai in-ear hay loại khác ạ
kimcong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn root máy bằng công cụ gì vậy. chỉ tớ với
midouban87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình root = superoneclick 2.1.3 root
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
bác backup bản room gốc cho ae đi, thank bác
kimcong
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm thì đến step #7 WaitForDevice là treo cứng ở đấy
mà hình như là 2.3.1 chứ nhỉ
kimcong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào root được bản rom goc của L07C thì bày cho em với. Máy của em Android version 2.3.3, software version V10d mà không thể nào root đc.
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
con này sóng sánh chán .... xài mạng vina mà cứ chập chờn, ko bít có phải tại rom ko, đang dùng rom của đức
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
bác chủ đem con bỏ chợ rầu ko thấy vào update nữa
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Lời khuyên chân thành là nên xài room gốc, hack root rồi gỡ bỏ mấy cái phần mềm Nhật đi cho đỡ vướng mắt là được rồi, hack root thông thường không thể chạy bằng bản gốc được
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
làm 1 bài hướng dẫn root rom gốc đi bác, với đưa về rom gốc cho mấy đứa bon chen cài rom cooked như em.
Mong bác lắm đây
@fan_ryu Bác có topic nào bán em này không? Vào web của bác mà không được.
kimcong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang từ V10D uprom chuyển về bản V10C sau đó root máy ròi lại update len V10D. Làm như vậy có được không các bác nhỉ.
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
chi mắc công vậy bác, đang ở v10d thì xài luôn đi.
mấy đứa vừa mua máy về là up rom cooked liền như em giờ mới mệt nè, muốn quay lại room stock cũng ko đc
anh nào đang xài cho em xin ý kiến tí,tại em đang ngắm L07C,mà không biết cái khoản chụp hình 5.0Mp của nó có hơn mấy con của Sony Ericson không?Và nhược điểm sau khi mọi người xài là thấy nó thế nào ạh? 😁 thanks mọi người nhiều!
kimcong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là bản rom V10D không thể root đc bác ạ. Mở máy lên hoa hết cả mắt với cái đống phần mềm Nhật có sẵn trên máy ấy, lại con tốn pin nữa. Phải root dc máy để tống khứ cái đống của nợ kia đi.
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm 8/3 lấy 1 em này màu trắng tặng vợ thấy dùng khá ổn, hôm qua lại làm e màu đen nữa m dùng thành cặp đôi luôn.
Dùng cũng ngon chỉ tội pin hơi kém và chơi Fifa 12 hơi giật(chắc tại game nặng quá).
@kerropi1787 anh cho em hỏi anh mua con này ở đâu vậy,giá khoảng bao nhiêu.em cũng đang tính mua 1 con.
thanks anh trước nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019