Review HTC 10: chiếc điện thoại tuyệt vời nhất từ trước đến nay của HTC

Duy Luân
14/8/2016 4:19Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau 2 tháng từ ngày chính thức bán ra tại 1 số thị trường nhất định , nhà mạnh t-mobile đã gỡ htc 10 ra khỏi danh sách cung cấp thiết bị . Tốt nhất của htc vì là sp mới nhất thôi , để ngồi chung mâm với táo và sung thì còn nhiều cái để bàn lắm . Làm người quan trọng nhất phải biết mình là ai , ảo tưởng sinh tự phụ và hậu quả sẽ là cái chết
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
8 năm
công nhận con snap 810 nó cho nhiều hãng điện thoại lao xuống vực. htc, sony là các điển hình
blessedsword
ĐẠI BÀNG
8 năm
XẤU.
PhuongCrab
TÍCH CỰC
8 năm
Em nhân viên của HTC đây, mấy hôm đi train mà chẳng có M10 để cho nhân viên sờ nó gì ngoài các hệ thống. M10 chỉ phân phối qua Thegioididong và Mai Nguyen sao ấy 😔
mình thích sp của htc nhưng chiến lược giá của htc làm mình ko muốn tiếp cận.
tiennv12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này ra các siêu thị, trung tâm điện máy đều không có hàng trưng bày để mọi người trải nghiệm trước khi mua. Quá nản HTC.
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
cái gì cũng vừa phải nhé a, muốn có cảm biến thì loa phải xuống cạnh dưới, chứ như m7 m8 2 loa nằm trên thfi choáng mất 1 đoạn làm sao để song song được nữa và tổng thể máy sẽ không được như em nó và có cái khác để chê nữa
duyson_88
TÍCH CỰC
8 năm
@NNK910

chiều ý thánh nào vừa muốn loa , vừa muốn cảm biến. khi htc chiều ý rồi thì lại kêu
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@duyson_88 phím điều hướng lại nằm trên màn hình kìa bác. còn con 10 thì nó nằm bên cạnh cảm biến ở giữa đẹp rồi. hoàn thiện hoàn hảo quá rồi đời sau lấy gì mà nâng cáp hở bác
@NNK910 Đời sau sẽ vừa có phím điều hướng ngoài màn hình, vừa có loa kép nằm phía trước nhé, chắc sẽ gần giống như con ZTE Axon 7 của khựa [emoji16]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@Hùng Dũng 1988 thì vậy đó, điện thoại nào cũng vậy, vẫn có khuyết điểm chứ khó có thể nào hoàn hảo
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
chính xác
chihieuphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã được cầm con này ít hôm. Đánh giá chung là ko có gì ấn tượng. Camera bình thường như các hãng. Giao diện khi vào phần app vẫn ức chế cái kiểu kéo lên kéo xuống như ngày nào. Cái mặt lưng cong cong nhìn ức chế. Chỉ thích mỗi phim home là cảm ứng như có báo rung khi chạm vào cảm giác rất thật. Tổng quan là ko có lý gì lại mua con này mà ko mua các con khác của SS hoặc Asus hoặc LG.
duyson_88
TÍCH CỰC
8 năm
@chihieuphan 1 người dùng thông thái là 1 người sử dụng máy ít nhất và tối thiểu đc 1-2 tuần dùng máy. còn bạn "cầm ít hôm" có lẽ là " tậu máy ai đó mượn" rồi nhanh não phán đánh giá
chihieuphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duyson_88 Cái này thiết nghĩ là cái dở của HTC vậy. Bởi ko một khách hàng nào có được cái điều kiện xài 1-2 tuần trước khi mua hết bạn ha, cùng lắm là ra store trải nghiệm tầm "tậu máy ai đó mượn" thôi bạn nhé... Nên cứ cái kiểu "silent brilliant" thì chuẩn bị dẹp tiệm đi là vừa. Trong lĩnh vực kinh tế mà còn tinh tướng kiểu chân nhân bất lộ tướng thì thất bại là phải. Còn đối với developer hay dân IT thì oke thôi nhưng thị phần được bao nhiêu :p
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
Treo giá 12 tr mới đúng giá.
longcomeon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Về thiết kế chung HTC làm tính ra đẹp hơn 1 chút so với LG và điện thoại tàu tùy nhiên từ xưa đến nay dù người dùng kiêu gào bỏ cái dãy đen ở màn hình nhìn cực kì khó chịu đến giờ mới chịu bỏ
Nhưng muộn rồi....
bobdylan510
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hễ bất kỳ bài nào thấy tên mod Duy Luân là không đọc mình cũng biết 96,69% là có nhắc đến Độ phân giải hiển thị. Đến nỗi mình tự hỏi liệu có khi nào mod bị cuồng vấn đề này không nhỉ???
hoanlkpr
TÍCH CỰC
8 năm
kiểu thiết kế của nó ko đẹp bằng mấy con 3 triệu nữa, bo tròn nhìn cục mich quá ! phẳng cũng ko phẳng mà tròn cũng ko tròn
Chiếc điện thoại tuyệt vời và em ý đang ế chả kém gì one M9. không biết đến tầm năm sau có giảm xuống còn 5 triệu hàng cũ như em M9 bây giờ không :3
Màu đen ở Việt Nam không có và luôn trong tình trạng hết hàng thực sự là điều tồi tệ. Giờ có thêm note 7 nữa thì htc 10 càng bị lu mờ
thangtran.hl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái phím điều hướng nằm ngoài liệu có phải là một điểm mạnh? Kể cả việc nằm trong nhưng biết cách tối ưu vẫn hay chứ.
Cá nhân mình thì thích phím điều hướng nằm trong.
Con HTC 10 này cũng giống như mấy đứa tiền nhiệm của nó (M8, M9), chỉ xứng làm máy phụ dùng cho việc phát nhạc, san sẻ bớt gánh nặng cho máy chính Samsung flagship S6/S7/Note 5/Note 7... mà thôi. 😁
Mối quan tâm hàng đầu của đám nerd mà bạn. :rolleyes:
vumanhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
HTC cứ dùng hết bảo hành là lăn ra chết ngay ấy mà. 2 ông anh bị 2 phát --> ko bao giờ dùng htc
@vumanhnghia Gíong câu trả lời này đáng lý là dành cho lg. Anh bạn xài htc gì và lăn ra chết cái gì bạn ?
vumanhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl M8 thì phải.

Sent from my iPhone using Tapatalk
@vumanhnghia m8 làm gì có vụ lăn ra chết bạn trừ hàng dựng ,nhà mạng thì nóng pin yếu, hàng dựng thì chết cảm ứng, chứ quốc tế giờ kiếm đỏ mắt không có vì người ta không có bán : (
vumanhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl 2 ông anh t mua từ năm 2013 or 2014 thì phải . mua hàng cty chỗ nhật cường. dùng dc 14 tháng thì hỏng tùm lun. cuối cùng chuyển sang iphone hết. tại thời điểm đó

Sent from my iPhone using Tapatalk
@vumanhnghia hỏng tùm lum là hỏng gì bạn, thiệt nói hàng lg hỏng mình tin chứ htc hàng này không bao giờ hỏng 😁 , trừ khi ông anh bạn làm rớt nó thôi : D
thanhtinh
TÍCH CỰC
8 năm
Camera đẹp thật. Tiếc là giá hơi cacao. Chờ hàng Mỹ xách tay xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019