Review iOS 6 Beta xem có gì mới ở phiên bản này

anti-apple
12/6/2012 7:47Phản hồi: 17
Review iOS 6 Beta xem có gì mới ở phiên bản này
Như các anh em đã biết thì hội nghị WWDC 2012 của Apple đã diễn ra vào khuya muộn vào hôm qua thì trong buổi lễ này thì iOS 6 đã được họ giới thiệu với hơn 200 tính năng mới . Như thường lệ thì bản beta dùng thử sẽ ra trước để lấy ý kiến người dùng và Apple sẽ cho bản final tầm 1 tháng trở lại . Háo hức và lên iOS 6 Beta xem có cái gì mới , đặc biệt ở phiên bản này với cá nhân mình thì màn hình springboard sắc nét hơn và biểu tượng Settings nét , đẹp hơn icon cũ và các tính năng trong đó được sắp xếp khá bắt mắt và theo từng mục , dễ phân biệt và không gây rối cho người dùng như các iOS trước . Bản đồ 3D thật đẹp và tuyệt vời làm sao , kèm theo đó là tính năng lướt web Safari cực nhanh và mượt đối với màn hình , full site luôn . Về pin thì mình sẽ test cho cảm nhân sau , đó là những điều mình cảm nhận nhanh với iOS 6 này .

Một đoạn video clip mình quay lại , anh em xem nhé

Anh em nào cần iOS 6 beta cho iphone 4 , 4S , ipad 2 & 3 GSM và ipod touch 4 thì liên lạc mình nhé . SĐT : 0932553788 ( Phương ) hoặc anh em tới cửa hàng mình chơi luôn địa chỉ 286-288 Vĩnh Viễn Phường 4 Quận 10 , TP HCM , khi đi nhớ cầm theo USB để mình chép cho nó nhanh luôn , tất nhiên là chép miễn phí cho anh em rồi . Phiên bản này chỉ là Beta nên chúng ta có thể lên xuống được , và BB nó sẽ xuống luôn . Anh em nào xài World thì có thể up lên một lần để cảm nhận nó , còn Lock nếu bạn thích cảm giác mạnh thì chơi thôi khỏi phải suy nghĩ nhiều .
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

konc3
TÍCH CỰC
12 năm
bạn cho mình ? sao mình k active dc nhi itune đã down bản mới nhất rồi
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
@konc3 của bác đây tham khảo đi
http://www.tinhte.vn/threads/1317310/
iphone 4 lock up lên có bị nâng bb không anh ?
Em đã cài UDID rồi.
Like bác Anti cái nào.ngon đây. ^^.
W thì test nhiệt tình thôi
L thì các bác đừng làm liều.
Auxuanmanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho
e xin cái link down ios6 cho iPod bác ơi, thanks trc ạ 😁
@Auxuanmanh Có ở sg không , wa em đưa cho nó nhanh luôn và xem con ipod touch 4 của em lên luôn .
Auxuanmanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anti-apple mình ở HN bạn ạ, mình tìm đc link r, thanks bạn 😁
@Auxuanmanh Lên iOS 6 và cảm nhận nhé bác . Chúc mừng bác nhé .
Up lên cho những bác nào xài W mà chưa đủ tự tin lên iOS 6 BETA nè . Thử cảm giác 1 lần , bạn sẽ thấy nó khác biệt hoàn toàn với 5.x
Để đợi đến IOS 6 BETA 10 rồi lên cho nó đỡ tội em Iphone, chứ tối ngày đè em nó restore tới lui lên xuống chắc em nó cũng mệt lắm!
mình lên hôm qua xong cũng xuống 5.1 luôn! up xong ngon lành tất cả có điều chưa ổn định hay bị thoát ra homescreen và reboot nữa chứ! hix
Sau đây là 1 số hình ảnh em Trải nghiệm
Camera có vẻ chụp ảnh thật hơn ,Bản đồ 3D thì vẫn mờ tịt,Siri có thêm ngôn ngữ trung quốc và 1 số nc khác tiếc VN mình vẫn chưa có nhưng em siri đã có thể ra lệnh open ứng dụng trong máy,Mầu sắc trong setting có vẻ nhìn dịu mắt hơn.Ứng dụng Passbook thì ở VN nghe chừng chưa khả thi lắm.Và cái đặc biệt quan trọng là Web vào rất nhanh.
Padydohv
TÍCH CỰC
12 năm
Lên rồi lại về ,nhạt phèo .Chờ vài tháng nữa ra bản chuẩn thì lên vậy 😁
Có 1 cái là vào AppStore bấm load 1 ứng dụng về không bị văng ra màn hình chính nữa mà vẫn chạy đc các ứng dụng khác.Cái này cải tiến thêm 1 tý
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
thu
mình hoàn toàn k bị như bác, chạy ổn định cho đến bây h. chỉ có 1 lỗi là auto brightness không work
farmboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa trải nghiệm xong,và cũng vừa về 5.1.1 xong!đợi ra bản chính thức rồi lên luôn😃
ai bảo ios6 hay thì xem lại , cái chính là map và 3g thì đều ko ổn , nói chung có cải tiến nhưng ko phù hợp và chưa dành cho VN , về lại ios5 đợi bản update cho lành , còn các bác cứ lên để cảm nhận và xài cho biết , rồi cũng về lại ios5 thôi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019