[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
-Thiết kế: Ngoại hình khá đẹp, vỏ nhựa hơi sần cảm giác chắc chắn. Tuy là vỏ tháo rời được nhưng cảm giác rất chắc chắn chứ k hề ọp ẹp tí nào ( nghe nói là sau này còn bán vỏ nên các thím đừng lo khoản màu mè ), 4” là kích thước phù hợp vừa tay.Các phím bấm hơi cứng ( phím chụp ảnh của mình còn phát ra âm thanh tạch tạch khi bấm khác với phím tăng giảm âm lượng & khóa máy kêu tịch tịch êm ái có thể do con của mình lỗi hoặc thiết kế thế ). Màn hình khá tốt chứ k phải như mấy thím nào review là kém nhé.
-Màn hình : Sử dụng super sensitive touch nên rất mướt kể cả dùng gang tay, chìa khóa ( mình đã thử). Độ phân giải 480x800 nhưng mình cảm nhận hiện thị rất sắc nét.
-HĐH WP8 rất mượt mà và tối ưu phần cứng. Ứng dụng chạy tốt & mượt mà. Mới đầu k quen lắm, sau 1 time ngắn thì thấy khá thích. Điểm trừ: Âm lượng tối đa là 30 ( như là âm lượng trên tivi vậy) nên cảm giác khi muốn chuyển từ loa 30 về chế độ rung thì bấm “lõm” cả nút. Các phần trong settings nên gộp 1 số cái liên quan với nhau lại thì dễ cho việc config hơn. Máy chạy rất mát mẻ, khi chơi game thì chỉ nóng phần trên camera(k phải chỗ tay hay cầm nắm) nên rất thoải mái.
-Pin: xạc ~1h30’ đầy. Mình để chế độ tiết kiệm pin : wifi lướt web, fb, vài cuộc điện thoại, nt 1 chút , game 1 ít thì cũng đủ xài 1 ngày ^^ ( về vụ pin có lẽ phải dùng vài ngày nữa mới review chính xác đ.c)
-Giá 3.7tr( CellPhoneS). Với cái giá này cta k phải nói nhiều nữa 😃
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh chụp trong nhà thiếu sáng và đủ sáng ra sao bác, up vài tấm full lên cho mình nghiên cứu với
@thienthanchien con này k flash mà hỏi chụp thiếu sáng thì sao, đúng là bạn hỏi khó rồi =))
@arsenalfchn Chụp ảnh đẹp là ảnh ko dùng flash bạn ạ, nhất là chụp trẻ con thì lại càng ko nên dùng. Mình đọc máy này f2.4 nên muốn xem cảm biến nó có tạm chấp nhận đc để mua cho mẹ ko chứ với mình ko có cái đt nào chụp ra hồn cả
@thienthanchien bạn ơi đẹp là sao, mình dùng lumia710. bố mình dùng lumia620 mà chưa thấy con nào chụp đẹp cả 😁
vietkii
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng symbian thì pin thường trên 2 ngày! qua dùng lumia nghe 1 ngày ngại quá 😁 , em hơi nhác xạc pin đt :D
@suong0105 K fải bác ý hiểu như bác nói đâu mà bác ý tưởng s40 là symbian đó . Bác ấy nghĩ là s40 la dt phổ thông nên suy ra cái symbian là phổ thông . Đọc cmt thấy mắc cười quá.

Sent from my ZTE V788D using Tinhte.vn
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quantn6789 Symbian S60 một thời thần thánh. ^^ Hồi đó mới thấy cái ĐT thông minh làm sao. Một cái ĐT thời 2006~2007 đã có bản đồ VietMap dẫn đường; Từ điển có cả phát âm chuẩn; Vào mạng, chát Yahoo; Viết, chụp ảnh post Blog, phần mềm vọc vạch nhiều chi chít, lên Dotsis ngồi nghiên cứu cả ngày.

Hồi đó thấy mấy con thời trang, nghe nhạc giá đắt lè của Samsung, Sony sao mà ngu tệ. 😆

Lý do giờ nhiều người thích công nghệ vẫn hâm mộ Nokia. 😁
@ducthinhvip symbian mà anh xếp vào dòng dt phổ thông thì em cũng chịu anh rồi đó,bái phục;)
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthikieuanh Điện thoại Nokia hệ điều hành Symbian S60 - điện thoại thông minh có từ đời mà nhiều người chưa biết cái mặt mũi điện thoại nó như thế nào =)). Và dòng E của anh Nô pin 4~5 ngày là bình thường 😆.
Bác chủ cho em hỏi 3G trên em nó thế nào ak? Được bao nhiêu phần so với tốc độ wifi. Tks bác
@Thichsolo 3G nhanh và mượt kết nối tốt, lượt web xem youtube ầm ầm.
@Thichsolo Riêng 3G thì bác đừng hy vọng quá nhiều khi đem so với Wifi bất kể Smast Phon nào........vì cái này phụ thuộc vào băng thông nhà mạng cung cấp............Tất cả các Smast Phon có 3G đều có tốc độ Downd Up Load rất lớn nhưng đường truyền ở VN rất kém nên như nhau cả thôi
@Thichsolo wifi ko phai che 3g phai tuy dia hinh nha mang
vậy là đc rồi
con lu520 bác mua ở đâu thế nhỉ. chỉ chỗ cho mình vs đc k
@kenloveet bạn ơi ngoài viễn thông a có bán đấy.thái hà nhé.mình đăng kí mua ở viettel rồi không thì hôm qua cưới em nó rồi.mịa viettel đầu tuần tới mới có hàng cơ.chờ dài cổ
makey171
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác mua ở đâu mà đã dùng dc 2 ngày rồi thế @@
Hoang ha, cell phone. Pico thi dat hon chut
e gọi toàn hết hàng mới khổ
có chỗ nào còn hàng k a.e nhỉ
@kenloveet Pico con hang do ban
@kenloveet mediamart còn hàng đó bạn
@seuvodoi Lumia 520 Mediamart cũng còn hàng bạn nhé.
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
thứ 2 rất nhiều hàng,các bác tha hồ mua
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa bị đứng máy khi vào whatsapp phải tháo Pin, điều mình trước đây chưa bao giờ bị khi dùng 620. Nói chung sáng giờ 3G ngon, chụp hình máy mình nóng phần đầu hơn cả 3G nữa. Hình như đang có lỗi với whatsapp, khi có sms của whatsapp nếu không xem thì máy rất mau hết pin. Mình tháo ra Whatsapp ra rồi, đang thử xem có sao không. Pin sáng 62%, 3G web với FB, chụp hình đăng FB trong vòng 2h, máy còn 30%, cái này trước khi gở Whatsapp. Để sạc pin dùng thêm 1 ngày xem sao
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ review chi tiết hơn nữa của bạn, đang xài s3,nhưng cũng khoái con này lắm
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
@hatvgs Thì đúng là WP đơn giản hơn Android mà, nhiều bác nói mua WP xong vọc trong 2 3 tiếng đồng hồ là hết rồi.
Cái quan trọng là mình muốn một HĐH ổn định hơn Android.
@doanhkhoi WP ít app hơn thôi chứ ko đơn giản hơn đâu. Tuy nói là ít nhưng toàn app hay chứ ko nhiều nhưng ko hiệu quả
@hatvgs Vote cho bạn vì comment hay 😃
@hatvgs App hay thì $_$ nó cũng hay lắm bác =]] nhưng mượt và ổn định thì
vô tư 😁
Muốn tắt chế độ chuông về rung bạn chỉ cần bấm 1 lần vào fím tăng hoặc giảm âm lượng, nó sẽ hiện hình cái chuông góc trên cùng bên fải màn hình,ấn vào hình cái chuông đó là tắt âm và chỉ còn rung chứ không cần ấn cho nó về hết âm lượng, muốn bật lại chuông lại làm như vậy, rất nhanh và tiện.
tuanninh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oo0oo bấm cái này máy chỉ chuyển về chế độ rung khi có cuộc gọi đến thôi bác ạ
chơi game vẫn kêu như thường @@.
có vẻ bất tiệng khoản âm lượng. lu900
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@oo0oo mình vừa định cm thì bạn nói hộ ròi kkk
Sạc pin nhanh vãi vậy ;)
1h30p full thì phê quá nhỉ 😃
bạn có thể up ảnh đống phụ kiện của nó lên được ko ạ
hình như em Lu520 có bộ sạc+cáp lạ lắm phải ko????
up ảnh đập hộp đi bác 😁
@anhducbibo chỗ trên camera là nơi chứa CPU của máy
tất cả Lumia đều nóng chỗ đó hết
kể cả bất kì smartphone nào khác cũng có chỗ nóng ran như vậy nhé
anhducbibo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satthumuhn Chắc là do để 3G phải không bác.....nóng thế mùa đông cầm thì ấm...mùa hè chắc phi luôn ...hicccc
@anhducbibo vâng
nếu để 3G lướt web hay game chỉ trong vòng 15p áp camera vào má bạn sẽ rất sướng đó 😁
để 2G,wifi chắc tầm nửa tiếng mới nóng được :p
l3nghl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunbee Tui xé mất rồi mới đọc dc bài của ông, tem đó là tem chống hàng giả , bảo hành thì bảo hành dt, khõi lo
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này có wifi k các bác
lawyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoahactu Bác này hỏi hài vãi,smartphone mà không có wifi thì kết nối mạng kiểu gì ?
[Cập nhật]
Sau đây mình sẽ review khả năng quay phim & chụp ảnh trên 520.
Về chụp ảnh: trong khi điều kiện thiếu sáng 520 tỏ ra yếu kém vì k có flash, ảnh tối & nhiều hạt kể cả mình cài đặt chế độ chụp ban đêm & thiếu sáng. Điều kiện đủ sáng thì ảnh chụp khá tốt, màu sắc đẹp (hnay thời tiết HN nắng đẹp :x ). Về tốc độ: lấy nét có vẻ hơi chậm còn sau khi chụp ảnh xong thì xử lý khá nhanh.
Dưới đây là đống ảnh mình mới chộp đ.c trên mái nhá 😆
PHP:
upanh.com/listing/?s=5e42c81650fd7fb8e2092933e6935076
Về quay phim: khi để độ phân giải 720p. Quay trong đk thiếu sáng thì tỏ ra rất kém, cảnh tối om :"|. Còn trong điều kiện tốt thì video khá mượt, k cảm giác bị đứng, giật hình khi đưa đt nhanh.
Dưới đây là 2 video thiếu ánh sáng & đủ ánh sáng.(up lên youtube chất lượng sẽ giảm ít nhiều)
PHP:
www.youtube.com/watch?v=XoGWmwsOw4U&feature=youtu.be
PHP:
www.youtube.com/watch?v=9YhHgWCOWDI&feature=youtu.be 
Còn về pin xem video & cầy game được bao lâu thì mình xin review sau nhé.
theham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ như là đang xem phim ma 😆
@theham Coi clip này mà hồi họp vãi, như xem phinh kinh dị 😃
pin kiểu này chắc vài tiếng sạc lần chắc chết quá 😔
thank bác, ảnh chụp ẹ quá nhỉ, thôi lại chờ 720 vậy, công cuộc đổi máy cho mẹ xem ra ko tiết kiệm đc rồi 😁
@thienthanchien thôi gom thóc chờ 720 ^^
Cảm nhận của mình là pin có vẻ hơi kém. Camera chụp thiếu sáng rất tồi.chụp ban ngày thì không đến nỗi. Ứng dụng fb thì quá cùi 😆) bộ gõ tv đoán từ khá được,nhưng dùng chưa quen nên type vẫn còn chậm. Nói chung là giá 520 là quá ngon 😃))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019