[Review] Lumia 520 sau 2 ngày sử dụng.

manhhip
24/3/2013 3:29Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua sáng nay. Cảm nhận ban đầu là rất tuyệt. Không có gì phải phàn nàn trong tầm giá 😃.
Cho mình hỏi có cần phải sạc pin 3 lần mỗi lần 8 tiếng không mấy bác???
Tính hình là tình yêu này của e, nó bị lỗi rồi ah. Gọi diện mà nó im luôn chẳng nghe thẫy j. Chiều phải mang đi bh thôi.
đọc thấy mấy bác chưa mua cứ than pin kém.
Tối hôm qua mình mua,mở hộp,mở máy,thì pin chỉ có 8%,mình lắp sims,đăng kí tài khoản wp8,tìm download và cài đặt ứng dụng,onl facebook,test ứng dụng và camera,vọc setting tới tầm...11h thì máy báo pin yếu 😁 còn 3%,sặc từ lúc 11h~12h thì pin đc 90%,lại nhắn tin với gấu,onl fb,đăng kí tk skype,kich hoạt viper,lại ngồi vọc ứng dụng và setting...và ngủ quên lúc 3h @@ sáng ra máy còn 70% pin.
Đọc nãy h thấy các bác cứ bảo test xem video,e ngồi xem larva từ lúc 8h đến bây h pin còn 56%,xem video loa ngoài hẳn hoi @@ nói thật e xem video trên lumia 520 thấy có vẻ thích hơn iphone4,ipod gen 4,(k dám so sánh vs iphone 5 vì chưa dùng) loa ngoài thì ăn đứt,rõ mồn một :D
máy này chỉ có cái là camera 5.0,khẩu 2.8 nhưng chụp thiếu sáng kém,hay bị ám vàng :D nhưng mấy cái đấy e k lo vì vừa tìm đc kha khá phần mềm edit ảnh,filter...
có nhiều bác bảo màn hình thiếu tinh sảo 🤔 cái này em không dám phủ nhận nhưng các bác cầm thử con 520,620,820 và so sánh đi nhé (đừng quên so sánh cả giá tiền:D)
máy dùng lâu hay bị nóng ở góc trên bên trái,e nghĩ thế là bình thường :-? vì dùng ipod chơi game nóng máy quen r @@ bù lại để máy nghỉ tầm 5p là lại lạnh cong :D
Có nhiều bác tìm mua,sao các bác không vào hẳn NOKIA mà mua ? đang có chương trình km,giảm 100k cho sản phẩm đầu tiên,và thêm 1% cho sản phẩm thứ 2 :D k phải e pr đâu vì hwa e cũng đi quanh HN để tìm,tự dưng chợt nghĩ "máy nokia sao k vào nokia mua :D"
cho e dài dòng thêm 1 chút,với 3tr749k,máy chạy rất mượt chứ k phải khá,hầu như không phải đợi mỗi khi mở ứng dụng,pin e dùng thấy ok,sạc nhanh,thiết kế đẹp,ít ứng dụng nhưng cho e hỏi lúc vừa ra androi đã có cái ứng dụng nào chưa :-? ok :D
Chúc các bác tìm được 1 em máy ưng í :D
Thân :D
@thegastyles Cùng quan điểm với bạn này (mình trích lại ngắn thôi cho dễ coi), chắc mấy bạn kia mua máy là xác định chơi game nên mau hết pin.
Mình mua còn rẻ hơn bạn (rẻ hơn 20 ngàn) 😁

Mình có cái hình đây:

Cách mình dùng chỉ là như 1 thiết bị thứ 2 phụ trợ cho điện thoại chính
_Khi nào xài wifi hay 3g thì mới mở, còn bình thường tắt
_Chế độ sóng là gán cứng 3g, không nên để auto vì như vậy máy sẽ phải dò liên tục (dò giữa 2g bà 3g xem sóng nào mạnh thì xài).
_Tắt định vị, khi nào xài thì mở
_Về thẻ nhớ, mua thẻ nhớ xịn class 10 sandisk ultra, bởi vì thẻ xịn tốc độ đọc nhanh và ổn định cũng là cái quyết định tiết kiệm pin so với thẻ dỏm
_Tắt chế độ sáng tự động theo môi trường, dùng mức trung bình
_Tắt chế độ siêu cảm ứng (bao tay, dao, nĩa, ...) vì không cần thiết
_Bluetooth tắt luôn vì không có xài
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@killed cái báo ngày đấy ảo lòi bạn à, 100% pin ko bật bất cứ 1 kết nối nàoáo có 12h :D, của bạn mình thì báo 1 ngày 13h
@tdl90 Mình nghĩ là nó tính chế độ nghỉ tạm, chế độ chờ đó, còn khi nào xài thì nó tính khác.
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
pin lúc trong hộp ra thì dùng đc lâu nhưng sau về thì nhanh hết hơn tầm 15%, nhưng chuyện pin ở dòng này dễ khắc phục thôi, pin nokia sử dụng chco nhiều dòng máy của hãng ( có cả máy tàu cũng dung ) nên nó đc bán rộng rãi trên thị trường a e có thể dễ dàng mua thêm 1 cục dự phòng. còn dock sạc cũng dễ chế thôi 😁
e huyenmobile gi đấy làm ăn đc ko các bác..thấy no bán 3690k..tính đặt 1 con
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia có Store chính hãng ở HN ko nhỉ/
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai hướng dẫn kết nối Lumia 520 với PC cái. cắm cáp vào ko nhận được ::mad:
Các bác biết app nào nghe nhạc tốt không. Tìm hoài không có cái nào ưng ý, nghe theo thưu mục trên thẻ nhớ mà không được,hjc😔:(
@heoconup Bạn tạo playlist theo thư mục đi, bằng cấch kết nối máy tính, mở thư mục và chọn hết file trong đó rồi phải chuột create playlist đặt tên giống tên thư mục.
Mình mới xài WP8 nên hơi gà,hjc. CHo mình hỏi cái: sao mình chép mấy cái ebook vào thẻ nhớ, down kindle về luôn rồi mà không sao đọc được. Giúp minh với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
máy nó dùng có bị nóng máy nhiều k vậy:p
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Máy này wifi khi khóa màn sẽ tự ngắt thì phải các bác à, xem wifi liên tục đc tầm 3h thôi
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@tdl90 Thế còn đòi hỏi j nữa, pin thế là chấp nhận được rùi
@tdl90 đúng rồi
mặc định là khi khóa màn hình máy tự ngắt wifi
bạn có thể cài đặt cho nó ko ngắt khi khóa màn hình nhé 😃
còn sài wifi liên tục chí ít được 4h,chứ sài 3G thì ngỏm củ tỏi khi chạm mốc 3h30
bác nào test 3G xong cho ý kiến nhé 😃
@ngtient38 3h mà chấp nhận được thì bác định ngày sạc 3 lần à 😃
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@satthumuhn Xem wifi liên tục 3h thì bác bảo máy nào chịu được
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn có thaấy cm phía trên ko

bác dùng chưa mà phán ghê thế. mình chưa bao giờ tắt wifi. mà nói thật là chú yếu dùng wifi. nên cũng không thấy hao pin mấy

mình tl cho cái cm ấy chứ ko có ý hỏi gì 😁
Mới mua xg. Check mãi mới được, hết hàng màu đẹp. Đành xài tạm màu vàng, mai mốt mua vỏ lưng khác sau. Theo mình thì có 1 số kon có lỗi wifi là do lúc mở máy, ng dùng cài đặt sai, nên bj lỗi wifi. Lúc nãy đã test trúng kon bị lỗi đó. Mua ở thegioididong, nên có vẻ đảm bảo tí, còn lỗi hở màn hình thì của mình ko bj. Về phần nóng máy thì máy e xài cở 30 fut nhug cung ko nóng máy lắm. Chỉ hơi hơi. Đang test tiếp
thế có bác nào biết nào hay cho e lumia 520 này ko thì cho e biết với .@@
Mới mua 1 e chiều nay ở Hoàng Hà Cầu Giấy. Lúc ở đấy sáng quá nên ko test kĩ được lỗi hở sáng, chỉ test được phím camera và các chức năng khác. Phím camera chọn được máy ấn ngon, đủ 2 nấc, máy trước đấy ấn nấc1 thì được nhưng nấc 2 ấn hơi khó, ko có độ nẩy.
Nói chung là dùng ngon, pin thì chưa biết thế nào, chỉ bị mỗi lỗi hở sáng lúc về chui vào phòng tối mới phát hiện ra😔.
P/s: vừa mua miếng dán Note 2, về tối cắt cho khít màn hình để dán 😃, chưa có miếng dán sẵn nên đành phải dùng cách này, ko có thì ko có mặt Gorilla dễ xước lắmo_O
May bac xai 520 roi cho e hoi ti. 520 co Ho tro flash player k Zay? Thank may bac nhe
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@myduyen905 html5 rồi mà bác, flash thì thua luôn
Thấy mấy bác cứ tranh cãi theo kinh nghiệm cá nhân,em đã hỏi trực tiếp Nokia Cảe và nó trả lời hết vấn đề cho mấy bác đây

Trước tiên, chúng tôi xin chân thành cảm ơn quý khách đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của Nokia.
Về thắc mắc của quý khách qua email, chúng tôi xin lần lượt phản hồi như sau:

1. 3 phím cảm ứng trên điện thoại chỉ sáng đèn trong khu vực thiếu ánh sáng tuy nhiên cần phải bấm phím khởi động nút nguồn hoặc khi có thông báo đến trên điện thoại như tin nhắn đến...
2+3. Trong trường hợp điện thoại có hiện tượng quá nóng gần camera khi không sử dụng điện thoại lâu hoặc điện thoại có hiện tượng hở sáng, hao Pin... như quý khách đề cập, vui lòng mang điện thoại đến Trung tâm bảo hành Nokia để được kiểm tra và khắc phục cho điện thoại.Quý khách có thể tìm địa chỉ và số điện thoại liên lạc của Trung tâm bảo hành Nokia từ đường dẫn:http://www.nokia.com/vn-vi/tim-cua-hang/. Giờ làm việc của Trung tâm bảo hành: 8:00 sáng đến 5:30 chiều, từ thứ hai đến thứ bảy, nghỉ ngày chủ nhật và các ngày lễ.
4. Việc điện thoại tắt nguồn nhưng sau khi sạc Pin tự khởi động lại, rất tiếc đây là chức năng mặc định của Nokia Lumia 520 nói riêng và các sản phẩm Nokia Lumia nói chung.
5. Các điện thoại Nokia được sản xuất để sử dụng với một loại Pin tương thích riêng. Qua kiểm tra chúng tôi nhận thấy, điện thoại Nokia Lumia 520 được thiết kế sử dụng tương thích nhất với Pin BL-5J. Một số Pin khi lắp vào điện thoại, quý khách có thể thấy điện thoại vẫn hoạt động bình thường, tuy nhiên, sự khác biệt về hiệu điện thế có thể làm ảnh hưởng đến nguồn hoặc chính bản thân Pin xét về lâu dài. Quý khách không nên sử dụng thay thế bằng Pin khác để đảm bảo an toàn cũng như độ bền sản phẩm.

Về vấn đề Pin nhanh hết, chúng tôi xin chia sẻ với quý khách một số thông tin sau đây:

- Thời gian sử dụng Pin trung bình của các điện thoại Nokia nói chung dao động từ 2 đến 4 ngày tùy theo mức độ sử dụng. Tuy nhiên, điện thoại cũng có thể hết Pin ngay trong vòng vài tiếng nếu được sử dụng liên tục để nghe nhạc, xem phim hay truy cập trang web. Đối với tình trạng Pin nhanh hết, quý khách vui lòng kiểm tra và cài đặt một số chức năng sau:

1. Bật Tiết kiệm pin. Chọn Settings (Cài đặt) > battery saver (tiết kiệm pin). Lưu ý khi Tiết kiệm pin bật, điện thoại của quý khách sẽ không còn: tự động nhận email và cập nhật lịch, cập nhật một số Live Tile và cho phép ứng dụng chạy ẩn.
2. Khi quý khách đã hoàn tất với một ứng dụng hoặc một trò chơi để di chuyển ra xa, vui lòng sử dụng phím Trở về vì phím này sẽ đóng ứng dụng thay vì để ứng dụng chạy ẩn.
3. Cài màn hình tắt sau 30 giây. Trên màn hình bắt đầu, hãy trượt sang trái và chọn Settings (Cài đặt) > Lock+wallpaper (Khóa+hình nền) (lock screen (màn hình khóa)) > Screen times out (thời gian chờ tắt màn hình).
4. Giảm độ sáng màn hình. Chọn Settings (Cài đặt) > brightness (độ sáng) > Level (Mức). Tắt tính năng tự động trước. Mức độ sáng cũng ảnh hưởng đến chức năng Tự động điều chỉnh.
5. Sử dụng kết nối mạng một cách chọn lọc. Ví dụ, nếu cường độ tín hiệu của mạng di động thay đổi nhiều trong khu vực của quý khách, điện thoại liên tục phải dò quét mạng hiện có. Điều này sẽ làm tăng mức tiêu thụ pin. Nếu kết nối 3G được bật trong cài đặt mạng di động, điện thoại của bạn sẽ dò tìm mạng 3G. Để ngắt kết nối 3G hãy chọn Settings (Cài đặt) > mobile network (mạng di động) và ngắt kết nối 3G.
6. Chỉ bật Bluetooth khi bạn cần. Chọn Settings (Cài đặt) > Bluetooth.
7. Sử dụng kết nối Wi-Fi để kết nối vào internet, thay vì kết nối dữ liệu di động (GPRS hoặc 3G). Ngăn không cho điện thoại quét các mạng Wi-Fi có sẵn nếu các mạng này không có sẵn. Chọn Settings (Cài đặt) > Wi-Fi > Off (Tắt).
8. Khi đã hoàn tất việc chụp ảnh, hãy bấm phím Trở về để thoát khỏi kính ngắm máy ảnh.
9. Giảm tần suất đồng bộ email. Chọn Settings (Cài đặt) > email+accounts (email+tài khoản) > YourEmail (Email của quý khách) > Download new content (Tải về nội dung mới).
10. Tắt các dịch vụ vị trí nếu không cần thiết để điện thoại sẽ không tìm kiếm vị trí của quý khách thường xuyên ở trạng thái ẩn. Chọn Settings (Cài đặt) > location (vị trí) > Off (Tắt).
11. Tắt các ứng dụng chạy ẩn không cần thiết. Kiểm tra xem ứng dụng Lái xe Nokia+ Beta có bị chặn không (cài sang Tắt) trong tác vụ nền. Trên màn hình bắt đầu, hãy trượt sang trái và chọn Settings (Cài đặt), từ cài đặt hãy trượt sang trái đến tab Applications (Ứng dụng) > Background tasks (Tác vụ nền).
12. Sử dụng tai nghe nhạc có dây thay vì loa.
13. Tắt những âm báo và chức năng không mong muốn, ví dụ như chế độ Rung. Chọn Settings (Cài đặt) > ringtones+sounds (nhạc chuông+âm thanh).
14. Đảm bảo pin điện thoại đã được sạc đầy. Kiểm tra Settings (Cài đặt) > battery saver (tiết kiệm pin) > battery information (thông tin pin). Lưu ý rằng bộ sạc cũ có thể không sạc được đầy pin
Bài viết rất bổ ích
trong chỗ tiết kiệm pin..khi bật rồi chọn nâng cao chọn mục tiết kiệm từ h đến lần sạc sau...thấy máy ít hao hơn hẳn...để chế độ nghỉ ko tụt %...chơi game cũng thấy thoải mái hơn hẳn...bữa đầu về e chưa bấm sim nên chưa lắp sim mà để ko máy tụt pin nhanh kinh
Giờ thì mọi người thoải mái lựa chọn 1 con Lu 520 rồi nhỉ? Đợi lô 2 về là vớt ngay thôi 😁
@Minh Huy Vo Khi nào thì lô 2 về nhỉ.mình cũng đang đợi lô 2 đây:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019