Review Mạng Home đỉnh 100Mps của VNPT (Cá nhân, không quảng cáo)

zThuaNguyen
5/3/2021 3:49Phản hồi: 295
Review Mạng Home đỉnh 100Mps của VNPT (Cá nhân, không quảng cáo)
Đây là review về Mạng Home đỉnh 100Mps của VNPT (Cá nhân, không quảng cáo) của mình. Mình mua nó với giá 259k/tháng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Mạng Home đỉnh 100Mps của VNPT (Cá nhân, không quảng cáo)

Mình đánh giá cái này theo quan điểm cá nhân và trải nghiệm của mình. Không phải là nhân viên của VNPT nhé. Mình cũng không có ý hạ uy tín bất kỳ dịch vụ hay công ty nào.

Sau vụ Viettel làm mình thất vọng, mình đã quyết định sẽ lắp mạng VNPT sau khi tìm hiểu kỹ tất cả các nhà mạng khác gồm FPT, Viettel, VNPT để so sánh các gói cước. Và mình đã chọn gói này để sử dụng cho nhà mới của mình (Cũng thuê thôi 😁).

Lý do mình chọn gói này là:
Nó gần bằng với gói Viettel trước đó mình dùng (270k cho 75Mps) so với 259k cho 100Mps + nhiều ưu đãi khác. Vậy là với tiền ít hơn nhưng mình lại nhận được nhiều hơn: 100Mps > 75Mps, + 2Gb/ngày 3G/4G cho 1 sim Vinaphone và thêm 1 năm free MyTV.

Những thứ mình thích

+ Làm việc rất nhanh chóng, sáng gọi, chiều 2h tới khảo sát và làm việc trong vòng 30 phút đã xong. Nhân viên rất vui vẻ và dễ chịu (không như bên kia bắt mình chờ 4 ngày xong bảo là không lắp được).
+ Ký hợp đồng 6 tháng thì được kèm cục mạng + thêm 1 tháng sử dụng.
+ Cục Modem mạng kèm theo rất ổn áp. Nhà mình sử dụng 2 điện thoại, 1 PC, 1 Macbook, 1 Camera nhưng vẫn rất ổn định.
+ Mạng cực kỳ mạnh và ổn định.
+ Tốc độ test trên speedtest.net đúng như gói cước. Tải thử qua FShare hoặc là các tool lập trình trên Apple tốc độ từ 12-14MB/s

Những thứ mình không thích

Nếu so với gói cước cũ mình xài bên Viettel thì mình đánh giá cái gói này ngon gấp 2. Chưa có gì để chê. Nhưng có vẻ là băng thông quốc tế không được cao lắm :D

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Theo mình nếu so sánh với các gói cước khác thì gói này có lợi hơn về mọi mặt. Mình nghĩ ai đang muốn đổi mạng hoặc chuẩn bị lắp mạng thì chọn gói này là ok nhất.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon
babyzirack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nalaskjjkl mình thấy sao mỗi nhà mỗi gói băng thông, tiền thì đóng giá như nhau
@babyzirack vậy thì lạ thật đấy, nhà mình dùng gói đấy ngon thật sự luôn. hay cục modem nhà bác bị sao. hoặc không thì dùng băng tần kép xem thế nào
vandung1604
ĐẠI BÀNG
3 năm
Internet quốc tế cũng chậm đo tộc độ cũng ảo như nhau. Mình đánh giá cao hỗ trợ bên vnpt, chuyên nghiệp và nhanh hơn bên viettel. à cho cục router 2,4/5 luôn, ko cần mua ngoài.
hdo2
TÍCH CỰC
3 năm
@thangbem Cục này wifi phát kém chứ cho làm cục tải thì cũng k phải vừa. Chip xử lí kép Broadcom thêm RAM 128 vào, cũng chả kém mấy cục tầm 1-2tr
MyNami
TÍCH CỰC
3 năm
@vandung1604 Mình dùng Viettel thấy hỗ trợ ngon hơn nhiều, chỉ cần khiếu nại trên app My Viettel là có người gọi lại liền 😁 Cục router 5Ghz bên nào chả tặng =))
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
@Vo Huu Phuc Cục nhà mạng làm modem, router thì được chứ chức năng phát wifi cực lởm, dùng theo kiểu nhìn thấy nó thì còn ngon chứ xuyên tường thì thôi bỏ
lecanhhoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thangbem @thangbem bạn nói chuẩn vãi. Xuyên tường có khi đứng mạng . nhìn thấy nó thì ngon
Mỗi nhà mạng sẽ có cái hay cái dở riêng.bác cứ từ từ mà trải nghiệm ^^
@zThuaNguyen gì mà căng thế bác.Fix gì gần 4n cơ á ^^
@Duckie (PTViet) À đó là 1 câu chuyện khác : https://tinhte.vn/thread/that-vong-voi-viettel.3286524/
@zThuaNguyen Chơi gói MF150 của Mobiphone như mình 4Gb/day, chỉ có 150k/mo
@zThuaNguyen Vậy là 1 người khảo sát rồi chắc có việc gì hoặc bị điều động đi nơi khác,rồi cái bác lầm lì hđo qua thay là bác khác ^^.Khảo sát thì ai khảo sát,người đấy làm nó mới thực tế đc.Trách là trách cái người điều việc cho thợ thôi bác ạ
VNPT ưu điểm là CỰC KỲ ổn định, 1 năm hãn hữu lắm mới thấy bị mất mạng (thường là do lỗi đứt cáp). Nói chung là rất tốt, hỗ trợ nhanh, kỹ thuật xuống ngay khi báo.

So ra ăn đứt thằng FPT (FPT 1 năm mất mạng chục lần, sửa chữa có khi mất nửa ngày, 1 2 ngày luôn), phát khùng ..

À nhân tiện là mình cũng vừa up lên gói Home Đỉnh này sáng hôm nay 😁 Chiều nay lắp hehe, về thì đọc thấy bài này
@tungthanh1987 Mình được hoàn cước 😆 quên mất
@Longhp_hn cập nhật mới lại hay có nhiều ưu đãi mới với tiện ích mới, cả là nhìn giao diện bắt mắt mà
Longhp_hn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HuyenNguyen2727 Mình biết là cập nhật sẽ có cái mới. Nh nhà phát triển phải để người dùng tự cập nhật khi nào ng ta thấy cần chứ không được ép cập nhật theo kiểu không cập nhật thì không vào app được như vậy. Chính điều này gây ức chế rất lớn đến tâm lý người dùng. Vì vậy nên mình không cập nhật và cũng đang có ý chuyển đổi cả nhà cung cấp dịch vụ từ VT sang bên khác.
@Longhp_hn mình thấy nhiều app khác và game cũng không vào được khi không cập nhật ấy nên cũng dần quen, nếu không vào đc thì tự động update luôn
trandaubac
TÍCH CỰC
3 năm
cục này cùi , sài ko ổn định , ko biết vnpt cấu hình đúng ko , lười hỏi tk để vào coi
@Nghêu Nghêu Là nên mua cắm thêm thành cục phụ, hay là bỏ hẳn nó đi hả bác? Nhà mình wifi OK mà cắm dây LAN rất hay mất, thay thử vài dây vẫn thế.
@Devil May Cry 91 Nhà mình chỉ dùng wifi không dùng lan nên k biết b ơi
@trandaubac Confirm khoản này, về phải làm thêm con cân bằng tải 😆
@Devil May Cry 91 mấy cái cổng lan trên modem chính lởm lắm bác.có điều kiện cứ mua phát wifi ngoài rồi cắm vào,đảm bảo ổn định hơn nhiều
noMacLe
CAO CẤP
3 năm
VNPT thì mạng ngon, nhưng nhược điểm là khâu tiếp thị, quảng bá sản phẩm nhiều nơi chưa ngon.
@noMacLe Nhà nước mà bạn. Đôi khi ban lãnh đạo ko chú trọng MKT.
MyNami
TÍCH CỰC
3 năm
@Trịnh Quang Hân Nhà nước nên nhân viên ở bưu điện hơi quan liêu =))
bocua
CAO CẤP
3 năm
Về cơ bản VNPT giờ khá tốt, tuy nhiên mình dùng FPT từ thời cáp đồng vẫn thấy ngon, chắc khu mình hạ tầng tốt 😁 đc free cái acc fshare từ ngày đó đến giờ dùng xem Vietmediaf trên Kodi thấy cũng ổn. Nó lại còn free IPTV nữa nên vẫn hài lòng. Khi không còn 2 thứ níu kéo mình, thì mình sẽ chuyển sang VNPT. Ức chế hồi thiết bị hỏng nó kệ mẹ khách hàng, bắt mua mới, làm mình phải tự mua converter + 1 con TP Link làm router.
Mạng home viettel mình 185k gói 110Mbps.
MyNami
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtu3496 Mình cũng giống bác, nhưng ở tỉnh có 220k
Vireal
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang xài Net6 350k. Quen kỹ thuật được gắn cho ưu tiên nên mạng mẽo cứ vèo vèo 😁
@forever12800 Gói này ổn áp quá ta, khá thơm. Mình đang sài của vnpt gói home cũ của mình đang sài 220k tốc độ 52Mbps. Để tham khảo đi theo anh Viettel 1 chuyến
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@forever12800 Hình như mỗi nhà mỗi giá, mình cũng xài gói này nhưng tận 368k @@
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
Đang sài gói Home rẻ nhất của VNPT 6 tháng tặng 2 tháng chia ra tầm 150k/tháng . Sài 1 mình nên không thấy có nhược điểm gì so với giá rẻ.
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
Mình xài Viettel chắc cũng gần 20 năm, mới cắt chuyển wa Home kết nối. Mạng cũng ok. Cục router cho kèm xài cũng ok 2 core, 128 ram.

Mùa dịch vnpt nó tăng x2 dung lượng. Nhà mình đo speedtest được gần 300 lận
@lucas_mufc nghe vẻ nghiêm túc quá bác nhỉ?Nếu đc vậy thì cũng gọi là có chút xoa dịu ^^
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
@Smowtion Ko phải ai cũng trẻ trâu như chú.
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
@Duckie (PTViet) Request xử lý trên viettel nó có hệ thống tự động bắn tin, phân công đến nhân viên, không xử lý để delay là mệt lắm ah nha. Thời sv tụi bạn mình đi thực tập 2005
@nnquangit khách kêu có khi cũng bị trừ vào KPI ấy b nhỉ ^^
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng đang dùng gói home đỉnh này đc 1 tháng, phải nói là cực thích, mạng nhanh lại được 3g cho số vina của vợ. tính ra có hơn 200k/ tháng, tiện lợi và khoẻ
@thienanh0611 kaka giống mình thế, mình cũng dky sdt cho vợ
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nên đánh giá thêm cả phần thiết bị Wifi tặng kèm. có hỗ trợ Dual band 2.4 GhZ và 5Ghz, chuẩn Wifi 5 - AC hay không. Hiện nay có nhiều điện thoại và laptop, smart TV có bắt được chuẩn AC 5Ghz, tốc độ cao và ổn định hơn. Trước đây ở cơ quan có lắp VNPT nhưng không tặng thiết bị AC 5Ghz, phải mua thêm
@Tech-lover à tại mình trước xài cục cùi bắp Viettel mấy năm rồi, giờ cũng không biết đánh giá sao
Teo bugi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tech-lover VNPT modem 2 băng tầng đấy bạn
@Tech-lover 99% các thiết bị nhà mạng cung cấp sài được chạy được ngay chổ đặt thiết bị bán kính 2m là ổn , test xong chuổn êm. Các tiêu chí của bạn yc cao của người dùng thì phải mua trang bị thôi.
- Nhà mình sài chỉ 2 người phải bỏ tiền ra mua router và wifi, hết gần chục triệu rồi
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
@Tech-lover Không biết bác làm việc ở cơ quan nào mà cả cơ quan trông chờ vào cục phát wifi nhà mạng ? Nghe vô lý sao ấy.
Trọng Dĩ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang sử dụng gói Home On của VNPT 899K 6 tháng được tặng thêm 1 tháng. Tốc độ 40Mbps, quá ổn.
@Trọng Dĩ Uhm, mình dùng nhiều nên đky gói này chơi cho phê, Download gì đỡ phải ngần ngại 😁
Trọng Dĩ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zThuaNguyen Hehe bác dùng nhiều thì gói này quá ngon rồi bác. Xưa lúc GPON mới triển khai thì Viettel ngon cực, dạo này Viettel tệ quá, em chuyển qua từ gói Net 2+ của Viettel, 220k 100Mbps trong mùa dịch này mà mạng cứ chập chờn dù đã thay router
@Trọng Dĩ Bác dùng router bằng tần 5ghz sẽ khỏe hơn đấy. Bác thử thay đổi pass wifi, đặt modem ở nơi thoáng mát xem. Nếu không được bác gọi kỹ thuật xuống kiểm tra nhá
xyz abc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trọng Dĩ sau 1 tháng xài thì thấy thế nào rồi bác? tốc độ đi quốc tế oke không? với sau khi hết khuyến mãi thì giá nhiêu tiền? cảm ơn bác
Đã xài cho Nhà cho thuê 3 năm nay, chạy phà phà, sim vina khuyến mãi nữa
Mình đang xài gói này nên phải đăng nhập để tặng bác 1 like. Mình đang xài sim tặng kèm 4g của gói cho máy chính, quá đã, chưa kể có tv các kênh nước ngoài nữa. Rất ư là hài lòng.
@ngominhtuan1986 uhm 2 ngày sử dụng chưa nhiều nhưng mình đánh giá là hài lòng cực kỳ
Dùng Internet VNPT và dùng sim Vinaphone nữa là đúng bài. Ko lo về giá. Hài lòng.
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
@vothequang113 Cước 4g gói 1,2gb Vinaphone 18k 30 ngày còn viettel 40k. Đắt mà chất lượng cũng thấy nản
@kunsubin mỗi nhà mạng có những gói cước ưu đãi khác nhau mà bác, cá nhân e dùng 4g viettel thấy cũng ổn lắm mà
Thay modem nhà mạng đi để kết nối mạng ổn định hơn
@hung07trandai à mình xài thời gian xem sao đã 😁
Mình vừa chuyển sang gói này đc 3 tháng (upgrade từ gói cũ lên). Thực sự là so cùng giá tiền với fpt thì gói này quá ổn, so với viettel thì mình chưa dùng nên k bít. Mạng lúc 8pm test thực tế thường xuyên đạt ~80-90mbps (khá gần với con số 100mbps lý thuyết)

NHƯNG lời khuyên cho tất cả các mạng là PHẢI mua router rời bên ngoài gắn vào, vì router có sẵn của nhà mạng cực kỳ cực kỳ tệ ở tất cả các tiêu chí: tốc độ, xuyên tường, quản lý thiết bị, bảo mật... Chỉ dùng để làm converter tín hiệu đc thôi
@Nghêu Nghêu Tùy nhu cầu sài và độ máu nôn tiền ra
Mình sài hơn chục nay qua các nhà mạng cung cấp. Nhưng không bao giờ dùng thiết bị của nhà mạng, thương lượng không lấy để đổi thành tháng sử dụng
Đu và đổi thiết bị riết cho tới nay: router dùng Vigor 300B, Wifi Ruskus R500 x 2 cái để Mesh, siêu hài lòng thiết bị mình sắm
Sao mạng nhanh nhỉ, mình dùng gói 400k của VNPT mà tải được 70-80Mbps thôi :v
Đang dùng gói kia chuyển sang gói này được không nhỉ
Cười vô mặt
Screen Shot 2021-03-05 at 12.41.37.png
Teo bugi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Bác gọi tổng đài check gói cước, có thể yêu cầu chuyển sang các gói cước có tốc độ cao hơn với giá tương đương gói cũ đấy.
@Teo bugi 😁 thanks bác, có khi mai gọi chuyển chứ tội gì nhỉ :3
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
@bomduc Ngày xưa em dùng viettel 770k/tháng. Sau này mấy gói cũ nó bỏ hết nhưng vẫn thu đúng 770k.

Mỗi năm nhà mạng nó ra gói mới rẻ hơn, tốc độ cao hơn bác phải chú ý đăng ký chuyển gói. Chứ ko là đóng tiền ngu như em đấy.
@nnquangit Oh @@ đăng ký gói cước rồi là nó cứ thế nó thu theo cái cũ. Bọn này nó chỉ chăm sóc khách mới thôi, bảo sao khách cứ nhảy qua nhảy lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019