Review nhanh AirPods Pro

hungchieu
30/10/2019 9:51Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Review rất chi tiết và bài bản, vài mod nhà nên xem mà học tập.
mình thấy đẹp,giá chờ từ từ nó sẽ hạ nhiệt
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc chắn là airpod2 thôi phù hợp nhu cầu đại đa số , chống ồn chủ động thì mua sony nhé ( sony siêu đắt vẫn mua chứ apple siêu đắt do nắm đc điểm yếu dân chơi thừa tiền 😆 )
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang đắn đo giữa Airpods Pro và PowerBeats Pro, các bác giúp với
@Mr_Zu mình thì mình thích kiểu dáng của airpod pro hơn, nhỏ gọn tiện lợi
ptt1404
ĐẠI BÀNG
4 năm
anc active noise canceling là thủ thuật đánh lừa não bộ để triệt âm nên sẽ gây nên cảm
giác buồn nôn nhất đầu buồn nôn ở 1 số ng trong đó có mình nên mình vừa
mua con bose qc 25 là bán lun phải dùng lại audio athencia m50x
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
Lừa gì đâu bạn. Về bản chất vẫn là triệt tiêu âm khi chạm tới màng nhĩ thôi.
devilbs
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ airpods 2 mà táng thôi, nhưng Mình vẫn quan tâm con này vì lỗ tai của Mình đeo airpods hay bị rơi, ko vừa hẳn, quá buồn 😔
Mấy anh cho em hỏi ngu phát. E xài iphone nhưng ko đủ mua Airpod mà mua tai nghe bluetooth của các hãng khác như Samsung... thì có xài bình thường dc ko ạ? Mấy anh tư vấn giúp em tai nghe nào giá thành mềm mềm 2-3trieu đổ lại cho con gái xài ok dc ko ạ? e cám ơn nhiều
75109
TÍCH CỰC
4 năm
@ta bich thuy Dùng thì dùng được nhưng nó ko tiện như Airpod thôi. 2-3tr mình vote Galaxy Buds của anh Sung rụng 😁
@75109 không tiện ở điểm nào vậy ạ? e cũng đang đọc review Galaxy Buds. thường những tai nghe bluetooth như vậy thì nói micro nghe có rõ ko anh? phải nói to mới nghe hay sao ạ? e chưa xài bao giờ nên ko biết, e hay xài micro chơi game 😆
75109
TÍCH CỰC
4 năm
@ta bich thuy 1. Nếu bạn dùng Airpod với iPhone khi đã pair lần đầu 2 cái với nhau, thì những lần sau bạn chỉ cần đeo tai nghe lên tai là nó tự động kết nối, ko phải làm gì cả, bỏ tai nghe ra khỏi tai thì tự động dừng nhạc, đeo lên lại phát... còn tai nghe khác thì bạn phải kết nối như kết nối loa bluetooth.
2. Dùng mấy cách gõ vào tai nghe, bên trái hay bên phải, 1 hay 2, 3 ..cái - action là gì bạn có thể cài đặt trong settings của Iphone.
3. Tai airpod mình chạy xe máy ngoài đường, gió to mà người nghe thấy bình thường, ko biết mình chạy ngoài đường nên cũng khá ổn. Chất âm thì cá nhân thấy nó hay hơn tai có dây của apple 1 tí nhưng ko đáng kể, quan trọng là nó tiện.
4. Mình cũng thử airpod chơi PUBG PC rồi, cũng đc nhưng ko so với mấy con tai 7.1 được, mà cục phát bluetooth cho cái PC của mình cùi quá nên mình ko dùng nữa, giờ thỉnh thoảng xem film bằng laptop thì nghe ổn.

P.S: Hồi airpod mới ra mình cũng chả quan tâm vì cái tai nghe chất âm ko đc đánh giá cao mà gần 5 củ, nhưng sau khi đc thằng bạn cho mượn 1 ngày dùng thì mình múc luôn 2 cái cho mình và người yêu tâm sự đêm khuya 😁
Mỗi khi có sản phẩm mới ra mới thừa nhận những lỗi của sản phẩm cũ. Kiểu cuồng nhưng mà chiến thuật rất tốt.
Khi chọn mấy con TW nên chọn theo mục đích: Tai nghe đàm thoại có chức năng nghe nhạc và Tai nghe nhạc có chức năng đàm thoại
Hay và chi tiết đó b
Thôi Airpods pro xấu lắm, giá chát nữa, cứ airpods 2 sạc dây mà phang
15centimett
ĐẠI BÀNG
4 năm
ko hảo mấy e này
Mình xin đính chính giúp tác giả 1 chút, mình cũng dân amater thôi nhưng theo mình hiểu người ta hay dùng từ “gimmick” là để ám chỉ những tính năng, công nghệ mới của sản phẩm mà nghe thì có vẻ hay ho (giúp thu hút truyền thông, thu hút người tiêu dùng) nhưng kết quả thì lại ko quá hiệu quả khi sử dụng thực tế. Ko nhà sản xuất nào muốn bị người tiêu dùng nhận định tính năng nào của họ là gimmick cả.
wire_EDM
TÍCH CỰC
4 năm
Biết là nó ngon nhưg giá tận 7tr hơn thì căng quá căng 😔
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko thấy so sánh với Bose soundsport free nhỉ. Cũng cùng phân khúc. Dù sao thì cũng đang rất hài lòng với em bose
nguoikhach90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ôi bạn ấy test mà dùng Galaxy Fold, đi Tesla. Quá ngưỡng mộ cho thành công của bạn
wire_EDM
TÍCH CỰC
4 năm
Con wf-1000xm3 so với sennheiser momentum true wireless cái nào hơn về chất âm vậy ae? Ai có dùng qua cho xin ý kiến vs ạh
Đeo lâu thì mình nghĩ Airpods 1-2 sẽ không đau tai. Con Pro chắc chắn sẽ không đeo lâu được.
Hơn nữa, đeo tai nghe thì vẫn cần nghe âm thanh bên ngoài để tránh nguy hiểm - còi xe, rồi nói chuyện trong lúc vẫn nghe nhạc.....
Còn nếu thuần thưởng thức nhạc thì không dùng tai nghe
Ông này review hay quá, có thêm chế độ nghe xuyên qua nữa thì ngon.
Đúng là về âm thanh 9 người 10 ý. Mình thì lại không thích chất âm của Sony bằng Bose nhưng lại cực thích đeo tai Sony vì nó vô cùng thoải mái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019