Review nhanh: tai nghe không dây hoàn toàn Bose SoundSport Free

TuanGT
10/2/2018 8:13Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước kia mình khá ghét con Airpods vì thiết kế rất bựa, nhưng rồi khi dùng thì phải nói rằng con này tuyệt vời trong khoản chơi thể thao: cảm giác đeo rất thoải mái như không đeo, chức năng tiện dụng, pin tốt. Còn âm thanh thì chỉ ở mức trung bình thôi, nhưng để tập thể thao thì vẫn chấp nhận đc.
Vẫn chưa có con tai không dây hoàn toàn nào đáp ứng được đủ các yêu như đeo lâu không đau, pin tốt, nghe nhạc hay. Tai có dây vẫn tuyệt vời hơn nhiều lần.
Mình xin mạn phép đính chí về app Bose Connect, bạn chủ topic nói chỉ để làm kiểng thì những chức năng dưới đây dùng làm gì ?
- Find my Buds : định vị tai nghe và phát âm thanh tìm kiếm khi đánh mất.
- Cài đặt thời gian tự động tắt khi không sử dụng trong một khoảng thời gian nhất định ( Standby timer )
- Lựa chọn thiết bị kết nối bluetooth ( trường hợp đang connect vào 2 điện thoại cùng lúc )
- Voice prompts: tắt/mở chức năng hướng dẫn thoại.
- Prompt Language : chọn ngôn ngữ cho tai nghe.
TuanGT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dennis_pham Thực ra các tính năng này không hữu ích đối với mình lắm, từ lúc connect tới giờ chưa lần nào fải mở cái app này ra 😁
@TuanGT Thì cái đó đối với bạn thôi, chứ đúng ra không nên để câu làm kiểng vào bài ^^
@dennis_pham Mình mới mua cái Bose này nhưng khi kết nối với PC thì chỉ nghe được bên phải thôi, còn bên trái thì không nghe được, trên Điện thoại hay máy tính bảng thì nghe được 2 bên? Bạn có thể test thử dùm mình trường hợp này không?
romero
TÍCH CỰC
6 năm
Hình như hơi xấu, ai chê con airpods xấu thì cho xem con này nè!
Bose bao bas..
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mọi người không ngưng cái việc sử dụng tai nghe in ear so sánh với Airpods nhỉ, người đeo Airpod thì đã xác định là để có thể nghe âm thanh bên ngoài nữa chứ không bịt kín hết lại.
lengocdinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PinkFriday Hoàn toàn đồng ý, nhất là khoản còi xe khi đi đường (xe máy).
TuanGT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PinkFriday Bạn chưa đọc kỹ rồi, có 1 dòng mình có nói về khả năng chống ồn đó ^^
PerfectSun
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đã ngồi nghe kỹ em này với Sony WF-1000x, và đã hốt em Sony, :p
gamap
ĐẠI BÀNG
6 năm
con WF-1000X của Sony vẫn ngon nhất, có chống ồn, thiết kế đẹp, âm thanh hay, sau khi update thì đã không còn bị rớt kết nối, dở cái là không có nút chỉnh âm lượng
@gamap vẫn rớt 😁 ít hơn chút thôi
Để lại mình cái airpod nhé. Thật lòng đấy.
Em đang dùng airpods.
Kết luận : trừ mỗi cái hoàn thiện tai nghe còn chưa tốt.
Còn lại 1 chiếc tai nghe bluetooth hoàn hảo nhất mà em đang sử dụng.
azapp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao dạo này thead nào cũng nặc mùi
ko gán mác nhở 😃
TuanGT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@azapp

1. Mình là người dùng và bài này hoàn toàn dựa trên trải nghiệm cá nhân, Airpod hay con Bose này mình đều bỏ tiền túi mua. Và mình là Fan của cả Apple và Bose. Nhà cũng đang dùng 1 dàn giải trí 5.1 Bose
2. QC gì mà khuyết điểm còn nhiều hơn ưu điểm thế kia?

Sống bớt nghi ngờ, hoài nghi , ghi nhận sự đóng góp của người khác nhiều hơn cho đời nó vui vẻ bạn nhé 😃
kungvn
CAO CẤP
6 năm
airpods thì so lsao được chất âm với mấy ông sony vs bose, nhưng điểm đáng mua nhất của nó là convenient.
lý do vì sao các tai nghe Bluetooth hiện nay (trừ Airpods) hay bị rớt kết nối. Đợi update Profile Bluetooth mới chắc giải quyết được vấn đề. Đừng bắt máy phát phải dùng Snapdragon 845 là được.

https://tinhte.vn/threads/snapdragon-845-chinh-thuc-chup-hinh-dep-hon-video-4k-hdr-60fps-chip-bao-mat-rieng-manh-hon-25.2750516/
@cuhiep Mình mới mua cái Bose này nhưng khi kết nối với PC thì chỉ nghe được bên phải thôi, còn bên trái thì không nghe được, trên Điện thoại hay máy tính bảng thì nghe được 2 bên? Bạn Hiệp có thể test thử dùm mình trường hợp này không?
sạc đt, xạc ipad, xạc đồng hồ, xạc tai nghe, xạc dự phòng, Thời gian đâu nữa mà nghe nhạc 😃
hungmetalqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã mua bên MaiNguyen, khá hài lòng!
tranthanh118
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện đang sài 1 em. Sau 1 tuần sử dụng vs note fe. Chưa hề có hiện tượng mất kết nối. Nghe nhạc cực chất. Mình thích kiểu hộp đựng tròn tròn của bose. Cầm vừa tay. Ghét mỗi cái là ko phải sạc type-c.
Con này với mình phần lớn hoàn hảo, chỉ có những điểm trừ là quá to phím bấm quá cứng, cá nhân mình cũng thích loại nút tai của bose hơn dạng kiểu airpods vì dù sao nó cũng kín hơn kiểu cách âm nằm giữa airpods và inear.
Nên mình dùng bộ beatsx với airpods. BeatsX dùng để cách âm những lúc cần, airpods dùng để những lúc không cần cách âm, tiện biết ai gọi giao tiếp khi cần. Cả 2 đều dùng chip W1 nhưng lại chỉ thừa hưởng tính năng pair 1 lần, còn lại những tính năng thông minh như bắt đt trên aw hay findmyiphone thì lại không có. Cho nên mình nghĩ W1 chỉ để hỗ trợ cho âm thanh hơn là những tính năng thông minh
mrtimap
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã xài qua con này rồi. Nghe nhạc hay audiobooks thì được. Nhưng nếu coi phim thì khá phiền vì có độ trễ giữa hình ảnh và âm thanh. Do công nghệ còn khá mới, nên họ vẫn chưa khắc phục được. Bose có cố gắng chỉnh bằng cách tung ra bản update cách đây vài tuần, tuy nhiên độ trễ vẫn còn.

Các bạn mua mà dùng chủ yếu để nghe nhạc hoặc tập thể thao thì hết ý. Nhưng nếu để coi phim thì nên chọn các loại tai nghe khác.
ThomasNg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng em này thấy ok
có thể âm thanh ko bằng nhưng ko sợ lộ bị mất , như 2 em trên.
Và mình mua đc giá rẽ nữa. Giá gốc là 99$ + tax
Nhưng mua chỉ có 36+ thuế ra thành 39 thôi
baohoang911
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng em “cổ nghe” - loa đeo cổ này của Bose : Soundwear Companion và quá phê, muốn bỏ hết mớ tai nghe ở nhà. Cái hay của nó là bass và vocal cực ấn tượng. Còn cái độc của nó là chỉ người đeo loa mới nghe còn xung quanh họ ko nghe thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019