Review những thứ mình xài trên iPad 2018 Gen 6 trong thời gian nghỉ giãn cách

27/3/2023 8:27Phản hồi: 460
Review những thứ mình xài trên iPad 2018 Gen 6 trong thời gian nghỉ giãn cách
Đây là review về những thứ mình xài trên iPad 2018 Gen 6 trong thời gian nghỉ giãn cách của mình.Mình mua nó với giá được Tinh Tế gửi tặng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về những thứ mình xài trên iPad 2018 Gen 6 trong thời gian nghỉ giãn cách:

Sau bài chia sẻ cách đây 3 tháng về loạt các sản phẩm thường xuyên sử dụng trong mùa dịch (ở ĐÂY - https://tinhte.vn/thread/xai-gi-trong-thoi-dich-ncov.3350496), nay mình tiếp tục có cơ hội được giãi bày với AE về một món đồ không thể thiếu nhân dịp diễn ra game chia sẻ việc nhà & công nghệ trong thời gian nghỉ giãn cách: iPad 2018 Gen 6. Thiết bị này trước nay vốn dĩ được rất nhiều người tương truyền trong nhân gian rằng: mua thì thừa, không mua thì thiếu… nhưng quan điểm của mình hoàn toàn khác bởi một thực tế vô cùng giản đơn: mình xài em nó đều đặn mỗi ngày. Hơn thế nữa, đây lại là món quà kỷ niệm do đích thân Tinh Tế gửi tặng hồi cuối tháng 4/2018 sau đợt tham gia viết bài chia sẻ về iPad (bên NÀY - https://tinhte.vn/thread/moi-tham-gia-cuoc-thi-viet-ve-ipad-trung-ipad-moi-sap-ra-mat-bao-da-khac-ten.2778510). Biết đâu đợt này nhân phẩm cao, mình lại có cơ may sở hữu thêm chiếc iPad 2020 Gen 8 cũng nên

Xài gì trong đợt dịch nCoV? | Viết bởi crazysexycool1981

~ Saturday, December 8th, 2012 ~ #game, #dodungmuadich Hưởng ứng lời kêu gọi tham gia game của mod Luân (bên NÀY), mình sẽ chia sẻ ngay sau đây 6 vật dụng hay xài (dù trong thời điểm dịch bệnh hay ko), cụ thể gồm: Macbook Pro 2020…
tinhte.vn

I. CÔNG VIỆC:

- Do tính chất đặc thù của công việc, mình hay online & sử dụng mail cũng như một số nền tảng mạng xã hội (MXH) để biên thư trao đổi qua lại với khách hàng. Trước đợt giãn cách, Macbook Pro 2020 là công cụ mình sử dụng thường xuyên trong giờ hành chính mỗi ngày nhưng sau đợt Hà Nội chính thức yêu cầu: “ai ở đâu ở nguyên đó” thì iPad lại là thứ mình xài nhiều hơn.

- Ngay sau khi nhận được iPad 2018 Gen 6 từ Tinh Tế, mình đã lên mạng & lùng mua một chiếc ốp lưng (hiệu Pepkoo) có tính năng chống sốc theo đúng nghĩa đen với 3 lớp bảo vệ bằng nhựa cứng & silicon. Do mình có con nhỏ nên việc trang bị một chiếc ốp lưng chống sốc là điều hết sức cần thiết. Không những vậy, chiếc ốp này còn đem lại cho mình cảm giác đầm tay cùng một diện mạo hầm hố đầy cá tính nhưng trên hết việc được tích hợp sẵn chân đế ở mặt lưng có thể xoay 360 độ, cũng như dễ dàng tháo rời đã giúp ích rất nhiều cho mình mỗi khi cần dựng đứng hoặc xoay ngang.

- Mình tin hầu hết AE đều chung nhận định: iPad 2018 Gen 6 là thiết bị vượt trội hơn hẳn so với những chiếc laptop thông thường về độ tiện dụng & tính cơ động. Với kích thước màn hình vỏn vẹn trên dưới 10 inch cùng trọng lượng đâu đó tầm 480g, iPad 2018 không chiếm quá nhiều diện tích, không gian. Mình dễ dàng cầm theo & di chuyển qua nhiều vị trí khác nhau giữa các phòng mà không lo vướng víu hay gặp phiền toái. Việc mở máy chỉ đơn thuần với thao tác nhấn phím Home, lập tức tính năng Touch ID được kích hoạt & mọi thứ dường như đã sẵn sàng để mình bắt đầu một ngày làm việc mới. Không những vậy, mình hoàn toàn có thể chủ động làm việc với iPad ngay cả lúc đang ngồi hoặc nằm trên giường, thay vì lúc nào cũng phải kiếm một chiếc bàn như mỗi khi xài máy tính.

- Mình không phải fan của Apple nhưng không thể phủ nhận sự mượt mà trong thao tác cũng như khả đồng bộ nhanh giữa các thiết bị trong cùng hệ sinh thái của Táo đã khiến một con người cầu toàn như mình phải tậc lưỡi. Nhớ lại thời điểm những năm 2010, mình từng sửng sốt trước sự xuất hiện của Galaxy Tab 7” đến từ xứ sở kim chi với màn hình bự chảng cùng khả năng nghe gọi như bao chiếc smartphone thông thường khác. Đan xen lẫn lộn trong mớ cảm xúc hỗn độn của mình khi ấy là cả một sự ngạc nhiên đến sững sờ về kích thước & kiểu dáng. Mình thật sự không thể hình dung nổi viễn cảnh người ta đưa thứ bàn guốc đó lên tai để nghe gọi nhưng song song với đó lại nhen nhóm cả một sự háo hức & thèm muốn đến kỳ lạ được trải nghiệm thứ thiết bị dị biệt kia. Như ai đó từng nói: “cái gì đẹp thường khó tồn tại được lâu”, có lẽ vì vậy sự lag giật cố hữu của hệ điều hành Android theo thời gian đã khiến mình bắt đầu thấy nản dần đều & cũng là thời điểm mở ra một chương hoàn toàn mới giúp mình có dịp tiếp cận với siêu phẩm iPad Mini đợt 23/2/2014…

- Mỗi khi đọc nội dung mail hoặc các file văn bản, kích thước 9.7” của iPad 2018 luôn đủ lớn để hiển thị những thông tin mình cần cho dù dựng đứng hay xoay ngang. Khi muốn gõ nhanh những đoạn văn bản dài, mình thường pair với bàn phím Microsoft Universal Mobile Keyboard để tận dụng ưu điểm & lợi thế của bộ đôi thiết bị. Việc này giúp mình có được cảm giác gõ tốt hơn cũng như tiết kiệm rất nhiều thời gian thay vì phải nhập liệu trực tiếp trên bàn phím ảo của iPad: vừa lâu, vừa thiếu chính xác, đặc biệt không tối ưu được các thao tác phím nóng & tổ hợp phím tắt.

II. GIẢI TRÍ:

- Mặc dù chưa từng được trải nghiệm bất cứ một thiết bị tablet nào chạy Android nhưng qua rất nhiều chia sẻ của bá tánh từ trước tới nay, mình nhận thấy iPad là thiết bị thích hợp nhất với những người thiên về nhu cầu giải trí. Có người dùng iPad chuyên để chơi game, người thì đọc sách, vẽ vời, cũng có người đơn thuần dùng iPad chỉ để lướt web, đọc tin tức & tương tác trên MXH. Có lẽ mình cũng không nằm ngoài những đối tượng có nhu cầu kể trên, mình dùng iPad vào các buổi tối khi có thời gian rảnh để coi tin tức, xem clip trên Youtube cũng như đọc truyện tranh & chơi game nhưng qua những ngày nghỉ giãn cách ở nhà trong thời gian gần 2 tháng trở lại đây thì tần suất sử dụng iPad của mình có lẽ còn nhiều hơn cả khi xài smartphone lẫn Macbook Pro.

1. XEM TIN TỨC:

- Mỗi khi dùng iPad làm công cụ để theo dõi tình hình trong & ngoài nước, mình hay đặt máy theo chiều dọc để tối ưu hoá khoảng không gian hiển thị, phần chân đế phía sau của ốp Pepkoo giúp mình giải phóng hoàn toàn khỏi đôi tay, không phải cầm nắm iPad trong suốt quá trình đọc tin. Tuy nhiên, do đã quá quen với các shortcut của trình duyệt Keyboard Browser trên BB10 & Android nên cảm giác trải nghiệm đọc tin với Safari đem lại cho mình một sự hụt hẫng không hề nhẹ. Điển hình nhất là việc address bar được thiết kế tít trên cùng, thay vì ở sát mép dưới của màn hình, thành thử mỗi lúc cần nhập địa chỉ web mình phải hươi tay lên khá cao, vô hình trung tạo ra một điểm trừ không hề nhỏ trong trải nghiệm. Ngoài ra, một chi tiết nữa khiến mình thấy hứng thú với Keyboard Browser hơn, đó là việc loạt các nút thao tác nhanh được đặt để ở 2 bên mạn nửa dưới của màn hình nên khi cần truy cập cũng tiện lợi hơn rất nhiều. Cụ thể phía bên trái gồm: Bookmarks, History, New Tab cũng như xổ ra một list các trang web đang mở rất tiện cho việc chuyển qua lại giữa các Tab, trong khi đó phía bên phải (dấu 3 chấm dọc) gồm: Add Bookmark, Forward, Reload, Share, Desktop Mode… Nếu AE đã quá quen với vị trí của loạt các thao tác này trên Keyboard Browser của BB10 thần thánh thì trên bất cứ thiết bị Android nào cũng được tích hợp y chang, tiếc thay trong kho ứng dụng bên iOS lại không thấy app này để trải nghiệm lướt web, đọc tin tức của người dùng được thoải mái & đỡ gò bó hơn…

Quảng cáo

- Mình thường có thói quen cập nhật tình hình xã hội qua VnExpress & báo 24h, riêng với các thông tin liên quan tới công nghệ, mình chỉ vô Tinh Tế cũng như để tương tác với bá tánh mỗi khi có hứng, đây có lẽ là MXH duy nhất khiến mình bỏ thời gian truy cập nhiều hơn cả Facebook. Công cụ mình hay sử dụng là trình duyệt Safari, riêng với app Tinh Tế mình chỉ vô khi đổi điểm lấy quà hoặc có game liên quan. Mình rất quan tâm tới những món phụ kiện tiện ích cũng như các thông tin về điện thoại, tablet, máy tính. Chiếc iPad 2018 Gen 6 mình xài tới thời điểm này đã bước sang năm thứ 3, tuy nhiên những gì em nó mang lại vẫn dư sức khiến mình gắn bó thêm vài năm nữa mà chưa cần phải nâng cấp.

2. ĐỌC SÁCH:

- Trước nay mình chỉ đọc sách (file pdf) qua ứng dụng iBook trên iPad hoặc đọc online qua các trang web, thường mình để độ sáng tầm 60%, có chỉnh thêm nhiệt độ màu nhằm làm dịu bớt ánh sáng & bảo vệ tốt hơn cho mắt. Theo thời gian, mình thấy nhu cầu đọc sách của bá tánh từ lâu đã dần chuyển sang các thiết bị số thay vì mua sách giấy truyền thống như 2 thập niên đổ về trước. Thói quen này đem lại khá nhiều ưu điểm: điển hình là việc tích hợp nhiều đầu sách trong một thiết bị, không phải mang vác cồng kềnh, không lo bị nhàu nát, rách, quăn... có thể đánh dấu khi tạm dừng giữa chừng, hỗ trợ tìm kiếm trang một cách nhanh chóng, hiển thị thumbnail để xem trước lên đến 9 page, cũng như có thể dễ dàng share cho người khác... Mình chưa từng trải nghiệm các thiết bị chuyên về đọc sách như Kindle, Kobo, Bibox nhưng vẫn sẽ giữ thói quen dùng iPad để đọc do không muốn mua thêm thiết bị chỉ để giải quyết một nhu cầu mà chiếc iPad 2018 Gen 6 của mình cũng làm được, thậm chí làm rất tốt.

- Đã gần 2 tháng kể từ thời điểm diễn ra đợt giãn cách đầu tiên ở Hà Nội, đây cũng là khoảng thời gian mình tự thấy bản thân chú tâm hơn vào việc đọc sách. Một Hà Nội yên bình đến kỳ lạ như bao đợt Tết âm hàng năm, cảm giác thu Hà Nội như đang hiện hữu đâu đó ngoài kia qua khung cửa sổ, những tàng cây xanh ngát khẽ đung đưa & rộn ràng hơn, như thể đang hoà quyện trong làn gió nhẹ cùng cơn mưa thoáng vụt qua. Dịp này, mình có chủ động lên mạng tìm đọc vài ba bộ sách nói về kỹ năng giao tiếp, ứng xử trong cuộc sống, những chia sẻ về cách làm giàu, thậm chí có cả... ngôn tình & đạo lý. Chưa biết mình có duy trì việc đọc sách sau đợt giãn cách 21/9 tới đây không nhưng tại thời điểm này có lẽ vẫn là dịp tốt để tự tạo ra những trải nghiệm mới mẻ cho bản thân.

3. COI YOUTUBE:

- Đây có lẽ là điều làm mình tốn nhiều thời gian nhất trong các nhu cầu sử dụng iPad, với số lượng clip khổng lồ cũng như sự đa dạng, phong phú về nội dung thì Youtube luôn là loại hình giải trí đem lại cho mình những giây phút thư giãn cũng như mở mang kiến thức rất tốt. Mình hay xem những clip liên quan đến việc trên tay, chia sẻ các món đồ công nghệ, khoái ngâm cứu & tìm hiểu về thế giới động vật cũng như rất hào hứng với những câu chuyện đời thường hóm hỉnh nhưng đầy sâu cay & thâm thuý. Hiện mình đang follow một số channel như: Vật vờ Studio, Không giới hạn New, Kiến thức quân sự, Dưa Leo, Làm phim nghiệp dư, H&M Channel, Gongsam Table, The Fanatic…

Quảng cáo

- Nói về trải nghiệm khi dùng Youtube trên iPad tại thời điểm này, mình thấy hơi cấn ở 2 vấn đề. Thứ nhất, Google không còn cho phép người dùng tua nhanh với thao tác chạm một vị trí bất kỳ trên dòng Timeline của video, thay vào đó phải giữ & di. Chỉ một thay đổi nhỏ như này cũng đủ khiến mình & rất nhiều người cảm thấy bất tiện do phải thực hiện thêm một thao tác rất dư thừa. Một bất cập khác: việc hiển thị chưa thật sự tối ưu cho màn hình iPad kích cỡ 9.7" như phiên bản 2018 Gen 6 mà mình đang sử dụng. Nếu gộp cả 2 mảng đen (trên & dưới của clip) thì không gian này chiếm nguyên nửa diện tích của video, điều này gây một tâm lý không hề dễ chịu chút nào. Trong khi đó với kích thước hiển thị của các dòng smartphone, trải nghiệm coi Youtube thật sự rất đã, toàn bộ clip được phủ kín & trải dài gần như trọn vẹn màn hình, tạo cảm giác tràn viền đúng nghĩa đen…

4. CHƠI GAME:

- Trước tiên phải thú nhận luôn: mình không phải game thủ, cũng không có thói quen chơi mấy thể loại game mà bá tánh hay chơi. Với mình, game chỉ là thứ để giải trí trong chốc lát hoặc xả stress nhằm giết một khoảng thời gian nhàn rỗi nhất định. Các game mình chơi trước nay chủ yếu là những game tại thời điểm này ít người động đến, vài cái tên tiêu biểu có thể kể đến như: Angry Birds, Egg Shoot, Lines, Ninja Fruit, Temple Run, Candy Crush, Beach Head, Đào vàng… Đúng vậy, dung lượng mấy game này quả thực rất nhẹ, chỉ tính bằng đơn vị vài chục hoặc vài trăm MB, thành thử dù cài hàng tá game thì bộ nhớ 32GB của chiếc iPad 2018 Gen 6 vẫn còn trống trải rất nhiều.

- Một phần do dung lượng các game mình kể trên rất nhẹ, phần còn lại là do thực thi trên nền tảng iOS nên cảm giác mượt mà khi chơi game là điều mình rất dễ nhận ra, có lẽ trong ngót 3 năm qua mình chưa từng gặp tình trạng bị văng đột ngột khỏi game khi đang chơi dù chỉ một lần. Nhiều lúc căng thẳng đầu óc do áp lực từ nhiều thứ, mình vẫn mở mấy game hoài cổ như này để giải trí. Đây có lẽ là phương thức khá hữu hiệu giúp mình dễ dàng lấy lại được thăng bằng về tâm lý cũng như tôi luyện thêm khả năng phản xạ, sự phối hợp nhịp nhàng của tay & mắt. Chơi game không hề xấu, vấn đề là biết cách kiểm soát tần suất & thời gian hợp lý.

III. KẾT LUẬN:

- Trên đây là toàn bộ những nhu cầu sử dụng thực tế của mình về iPad 2018 Gen 6, thiết nghĩ AE nào đang có nhu cầu tìm tậu một chiếc tablet với giá hợp lý để giải trí hoặc đơn thuần mua với mục đích cho trẻ nhỏ học online qua Zoom thì iPad 2018 Gen 6 là lựa chọn không thể tốt hơn. Với mức giá quanh quẩn đâu đó tầm 7tr quay đầu, chúng ta sẽ được sở hữu một chiếc iPad mượt mà, ổn định, pin trâu, dư sức cân hầu hết các nhu cầu cơ bản như: đọc sách, lướt web, chơi game, Youtube, MXH… nếu AE hứng thú vẽ vời, ký hoạ thì phiên bản iPad 2018 cũng hỗ trợ luôn việc sử dụng Apple Pencil nhưng phải mua thêm. Chúc AE có những trải nghiệm thú vị với em nó trong đợt nghỉ giãn cách hiện nay

Mình dùng nó để làm việc gì

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Thời gian dùng pin

Màn hình và loa

Bàn phím và bàn rê chuột / trackpad

Kết nối

Kết luận

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
Ipad là thứ có cũng đc. Ko có cũng chẳng sao. Khuyên ae nên mua ss tab có màn oled dùng sướng hơn tỉ lần. Nhất là xem phim hay đặt bên cạnh đọc sách nghe backgroud music lúc chuẩn bị ngủ.
Laffing22
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngoknc so sánh thì phải cân chứ a. a thử dùng ipad pro m1 rồi hãy đem so với màn Oled của Samsung. Chưa kể cái tên hệ điều hành đã nói lên tất cả. Ipad OS là hệ điều hành của riêng Ipad. Còn google xưa giờ nó bỏ rơi mảng tablet thì làm gì mà so sánh được. Đơn giản SS Tab nó chỉ là 1 thiết bị tablet đơn lẻ mà Samsung tạo ra. Còn cái hồn thì vẫn đang gượng ghép.
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
@xloopdoggy Ông ơi, tôi lấy điện thoại đăng ký mẹ gói K+ rồi bật ti vi nên xem, nhấm nháp con mực và lon bia lạnh cho nó nhàn ông ạ. Đã xem bóng đá rồi lại còn 2, 3 trận + chuột với bàn phím. Chết cười.
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@hongson890 Các ông chả hiểu cái gì cả
Cảm thấy tổn thương
Nom bài nhiều chữ phỏng, để dành 5 sao vote trừ hao nhé
@luanmapdmchau Vote thêm cho xuống 1* lun di ae. Kkk.
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Ý ô kia là dài quá. K biết hết pin có đọc hết k
@ton_vu1 Nếu đúng vậy thì khả năng máy người kia xài còn tệ hơn máy tàu bởi đọc bài viết thôi cũng phải lo đến pin 😊
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
L3Dzuong
TÍCH CỰC
3 năm
Bài viết dài dòng lê thê, mà bác ko biết chèn ảnh để giảm phần nhàm chán cho ng đọc, Đoạn vài câu đầu thấy dài là nản ko muốn đọc rồi, Phần mở bài đã ko lôi cuốn được ng đọc thì bài có hay mấy cũng thành dở.
@L3Dzuong Lê thê thật, mình đọc được vài câu là lướt thôi
@John.Wick Khả năng thẩm thấu & cảm nhận của lứa trẻ thời nay tệ nhỉ 😭
teobe
TÍCH CỰC
một năm
@L3Dzuong Khả năng văn phong và trình bày mỗi người một khác nhau bác ạ. Chủ thớt năng lực nó đến thế nên nhiều người đọc cảm thấy nhàm chán, lan man, dù bác ấy cố sức sắp xếp cho nó có vẻ logic theo form rồi.
Thôi đọc lướt, xem tý ảnh cho vui cũng được, hoặc không thì mình next qua vậy.. 😁
toàn game hót mà em cũng toàn chơi nè. ipad mini 1 vẫn chiến tốt nhá
@crazysexycool1981 ok bác. hôm nay oải quá. mai nha bác
@lamtien338 Mai tức là hôm nay hả, liệu trong sáng nay có hơm? 😁
@crazysexycool1981 Hihi. Có phát khoe bác lun
@lamtien338 😁
em còn chiến thêm contra và tank 1990
@lamtien338 Ờ há, A cũng từng chơi thứ đó trên iPad, nhưng là iPad Mini vì OS 8.1 vẫn hỗ trợ cài Nes qua Cydia. Còn trên OS11.3.1 của bản 2018 Gen 6 này thì ko cài được do dev ko cập nhật tweak, nếu chơi mấy game xe tăng cài trên App Store thì ko đã, cảm giác ko giống thật với những gì A chơi điện tử 4 nút cách đây 3 thập niên 😁
@crazysexycool1981 Em chơi tạm cũng ok. Khá giống. Giờ tải ko có nữa rồi.
@lamtien338 A vừa search thử trên App Store với từ khoá "Tank" thấy cả đống mà nhỉ, chú thử lại đi 😁
Quá xịn xò quá đẳng cấp a ạ
@crazysexycool1981 công nhận tiền đâu mà cái gì cũng mua chỉ chết a ạ
@응웬반캉 Nguyễn Khang Trừ khi thực sự sống trên tiền thì vẫn có thể mua bất cứ thứ gì mới nhưng chắc sẽ cần 1 nhà kho rất lớn để chứa hết ngần ấy thứ mua 😁
@crazysexycool1981 công nhạn đúng a. nếu đồ gì mình cũng thích thì chả mấy cái nahf mình ở thành nhà kho hoặc nhà rác chứa đồ công nghệ rác thải điện tử
@응웬반캉 Nguyễn Khang 😁
ppcnew
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết mô tả chi tiết, cho thấy sự hữu dụng của ipad mà nhiều người vẫn chỉ sử dụng như một thiết bị giải trí! Bác mà được dùng ipad pro thì bá phải biết!
@ppcnew Mình cũng thích thiết kế của iPad Pro, nhất là phiên bản 2020, cơ mà do nhu cầu sử dụng iPad của mình quanh quẩn chỉ ngần ấy thứ như đã chia sẻ trong bài viết nên mình thấy ko cần thiết phải bỏ ra 2-3 chục củ để tậu thêm 1 phiên bản iPad nữa 😁
mrrdddddd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ppcnew 😁 hữu dụng lắm, do người dùng thôi. M đang xài ipad gen 8: mail, web, làm màn phụ để xem chart crypto, mindmap miro, meeting. Đợt này mẹ m dạy online, học sinh chụp hình gửi bài qua dùng cây bút mua trên shopee 400k để chấm bài hợp lí luôn.
@mrrdddddd Xài để học & chấm bài online qua Zoom thì quá chuẩn chỉ, lại tiết kiệm dược chi phí so với các bản Pro 👌
Bài dài đọc hoa cả mắt, lướt tìm ảnh xem mà mỏi mòn
@Electrical Engineer Do cấu trúc form review như vậy, AE thông cảm, chứ bình thường mình viết bài luôn chèn ảnh đan xen theo từng đoạn để minh hoạ & cũng để bài viết đỡ nhàm chán hơn khi đọc. Thực tế mình ko thích viết bài theo form như này chút nào, lý do chính xác như bạn vừa chia sẻ đó, do game mình tham gia bị yêu cầu phải viết theo form Review ngoài Home nên hơm có cách nào khác 😅
em vẫn thích những chiếc ốp sexy như thế này kk
@crazysexycool1981 mới đi lấy hqua về luôn. dùnv khá thích
@Coca Escanor Hóng bài chia sẻ trải nghiệm thực tế của chú ha 😁
@crazysexycool1981 Thề là em khá lười viết bài lắm. Việc thì nhiều, lại học ngoại ngữ nữa nên không có thời gian làm gì luôn ^^
@Coca Escanor A nghe nhiều người nói Logitech mạnh về bàn phím lắm, tiếc rằng ko có duyên sử dụng 😁
hung160990
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích nhất con này ở điểm dùng free office, còn lại chả thấy có điểm gì đáng dùng nữa 😂
Chọn con này thà chọn pro 9.7
@hung160990 Ủa, giá rẻ, có thể xài được nhiêu đó mà hơm "đáng dùng nữa"? 😃
@hung160990 Có phải ai cũng giàu như bạn, dùng ipad pro 9,7" đồ. Ghê thật
@Coca Escanor Dư tiền thì mua Pro cũng tốt, cơ mà nói ko có gì đáng dùng ngoài Office thì đúng có gì đó sai sai 😁
hung160990
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Coca Escanor pro 9.7 với gen 6 giá same same nhau nhé, chứ không phải là 1 trời 1 vực.
tinbilly
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại 1 bài viết dài dòng, lê thê, ít nội dung, kém chất lượng và nhạt thếch của bác thánh già cưa sừng làm nghé và cố chấp. Chưa kể vụ lạc đề, tiêu đề bài là "Review những thứ mình xài trên iPad..." thì cuối bài lại trình bày những điều thích và không thích về con iPad thay vì về "những thứ mình xài" trên con iPad đó. Vãi...
@crazysexycool1981 mình cho 1 sao luôn . Khỏi cám ơn
@cutruongbaby Vẫn phải cảm ơn vì bạn đã bỏ công sức & thời gian quý báu của bản thân để feedback vô bài của mình, thật hào phóng & đầy lòng vị tha biết bao 😊
Like cho ông anh cái nak
@PVTuat Dễ thương quá, cảm ơn E, chúc ngày mới tốt lành ha 😍
@crazysexycool1981
Hun cái nè
Tiếc gì 1 sao cho anh già màu mè, dài dòng ⭐️
lil_rok
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng đang xài ipad gen 6th đây và rất thích. Bác mua thêm cây pút với Note5 app giống mình nữa thì thôi, rất là tiện. Chỉ có điều là ipad mình 32gb nên xài không đủ, chắc up lên ipad mini 6 xD
@lil_rok Phiên bản của mình cũng là 32GB đây, thời gian đầu mình cũng tính mua AP để trải nghiệm thử nhưng ngẫm đi ngẫm lại vẫn thấy thứ đó hoàn toàn thừa thãi với nhu cầu sử dụng của mình. Trước nay mình ko ham hố việc vẽ vời trên iPad, các nhu cầu mình xài như đã liệt kê trong bài á bạn 😁
blackervn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi cũng dùng Gen 6 thì năm 2018 đến giờ, mọi thứ vẫn ổn, dùng thì cũng bình thường, không làm việc trên đó, chỉ giải trí và cho con chơi Game và xem Youtube. Tôi cũng đã dùng Tab SS 2 cái rồi, sau chuyển sang Ipad thì không muốn chuyển lại, có chăng thì chỉ chê là thiếu cái thực hiện cuộc gọi thông thường trên tab thôi.
@blackervn Ủa, lâu nay mình thấy bá tánh chuộng việc gọi video call, còn gọi truyền thống qua số điện thoại thì xài smartphone tiện hơn chứ nhỉ? 🤓
blackervn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Mình ít gọi video call, gọi gia đình thì toàn zalo, còn lại gọi thông thường ( ý mình là cái ipad ko có cái đó)
@blackervn Thú thiệt, Táo sẽ ko tích hợp tính năng nghe gọi truyền thống lên iPad mô, bạn đừng đợi & mong nữa, điều đó ko bao giờ thành hiện thực 😁
desit12a
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với nhu cầu vậy mình nghĩ xài ipad6 hay ss tab đều ổn. Không rành lắm thì xài ipad cho lành. Thích vọc chút thì xài tab sẽ thích hơn. Còn làm việc cần bảo mật hơn thì ipad. Mình hiện có ipad6( con dùng học online với mẹ là chính, rất ổn) và đang dùng note10 lite nên có ít nhận định vậy.
@desit12a Mình thuộc tuýp người rất thích vọc, như loạt ảnh chia sẻ trong bài viết, mình đã JB cho em nó ngay từ ban đầu. Mình thích thiết kế của iPad hơn cũng như khả năng đồng bộ với iPhone & Macbook, chưa kể độ ổn định, pin tốt, giao diện đẹp... đã khiến mình hoàn toàn hơm có hứng thú trải nghiệm các dòng Android. Mình bị dị ứng với việc lag giật, nóng máy, pin hao nhanh của các thiết bị Android từ rất lâu òi 😅
desit12a
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Trình độ vọc của bạn pro rồi. Và nhà có đk nữa. Xài cả hệ sinh thái Apple là đỉnh rồi
@desit12a Mình xài có 4 thứ hoy: Macbook Pro, iPhone, iPad, Airpods... còn những thứ khác ko mua, điển hình như: iPod, AirTag, HomePod, iMac, Mac Mini... 🤓
thanh70
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng em này cho nhu cầu, đọc báo, xem phim, youtube nói chung là rất ok, độ phân giải màn hình hơi thấp là điểm k hài lòng
@thanh70 Nhu cầu sử dụng của bạn khá tương đồng với mình, riêng điểm bạn ko hài lòng về màn hình ko phải là thứ mình lăn tăn. Mình ko quá quan trọng màn hình phải siêu nét nọ kia, mình chỉ dùng iPad ở nhà, ko mang theo khi ra đường. Hơn nữa kích thước em nó chỉ ở mức 9.7" chứ ko phải màn hình siêu to khổng lồ đến vài chục, vài trăm inch nên độ phân giải của iPad 2018 Gen 6 vẫn khiến mình hoàn toàn ưng ý 😁
herotb91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ảnh bác chụp nghệ quá 😛
@herotb91 Xin cảm ơn, ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ cho bài viết, do dịch nên mình hơm kiếm được mấy em hot girl làm nền cho sản phẩm như dạo trước 😁
Chia sẻ hơi dài dòng nhưng thật tâm trên phương diện cá nhân của bác chủ. Vậy là được, ai nói ra nói vào kệ bác ơi! Ủng hộ !
@phamphuongviet Cảm ơn bạn, chia sẻ cảm xúc & nhu cầu sử dụng đồ công nghệ là niềm vui của mình, có vậy mới giữ được lửa & phát huy tinh thần này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019