Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review sản phẩm mới có hiệu quả không các bác?

16/10/2015 6:32Phản hồi: 24
Dạo này tình hình kinh doanh chán quá, ế ẩm trì trệ hzzz sếp suốt ngày bắt đưa ra ý tưởng với cả kế hoạch 😔:(:(. Em định đề xuất là làm review sản phẩm một số mặt hàng hot mà không biết là làm cái này có tác dụng tốt không? Các bác cho em xin lời khuyên ạ!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tube quang
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này nó cũng đơn giản thôi mà bác 😁 bác thấy tự tin về giọng nói cũng như khả năng diễn xuất lưu loát hiểu biết rõ về thứ mình sẽ rv giọng ngọt có đôi chút hài hước thì bác làm thử xem sao bác lên tìm ổng vinh trần vật vờ để tham khảo cũng ok đó
@tube quang Hic em không có tài ăn nói nên khoản này thì em chịu chết bác ạ :D đang nghiên cứu xem nếu mà cái vụ này triển vọng thì chắc là em tìm thuê bên nào đó có chuyên môn khoản này thôi bác ạ 😃
nadbestvn
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này cũng là ý hay. Review để khách hàng hiểu rõ hơn về sản phẩm của mình. Như vậy cũng dễ tiếp cần khách hàng hơn. E nghĩ là xúc tiến được.:rolleyes:
designer1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sản phẩm mới thì review sản phẩm là chuẩn men rồi đó bác thớt ạ 😃 bữa trước bên em cũng ra sản phẩm mới, có thuê bên công ty Hamisa Quốc Tế làm dịch vụ này đấy ạ, bên này họ làm ăn chuyên nghiệp, mà hiệu quả lắm luông 😁 bác tham khảo xem ok thì triển !
vatoiyeuanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@designer1102 Tưởng bọn Hamisa quốc tế này chỉ làm quản trị fanpage với youtube chứ nhỉ? Giờ còn thêm khoản review sản phẩm nữa cơ à?
@designer1102 Công ty bác nhắc đến là bọn này đúng không ạ http://hamisa.com.vn/ ? trước công ty em cũng thuê bên này làm dịch vụ tiếp thị trực tuyến, bọn này làm được lắm, nhưng không nghĩ là nó có dịch vụ review sản phẩm này đâu, bọn hamisa này đang lấn sân nhiều mảng đấy nhỉ :D
designer1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vatoiyeuanh Hamisa Quốc Tế làm đa ngành mà bác 😃 bọn này quy mô cũng không lớn lắm nhưng được cái làm ăn uy tín cực bác ạ, em thuê bọn này làm review mất có mấy triệu mà được đăng trên trang chủ VnReview này, đăng trên fanpage của VnReview có hơn 700k fan này, rồi được đăng cả bài trên trang chủ mấy báo như đời sống pháp luật , người đưa tin nữa chứ. Quá rẻ cho một cuộc tình 😁
Soidatinh
TÍCH CỰC
8 năm
@designer1102 Hamisa quốc tế làm đa ngành hay là đa cấp đấy hả bác :D Nghe thấy có hơi hướng đa cấp thì phải :D
designer1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Soidatinh Vãi cả bác làm truyền thông mà lại có đa cấp, bác đúng là bá con nhà bà đạo :D em cũng xin ạ bác đấy 🆒🆒
lukysmile
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiệu quả quá đi ấy chứ, bây giờ người ta mua hàng trực tuyến nhiều, không có thời gian đến tận nơi xem sản phẩm, bác làm review cho khách nó xem là quá hợp lý còn gì. 😁:D:D
Vanli
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lukysmile bác nói như thánh phán ý nhỉ, đồng ý là review tốt rồi nhưng em nghĩ nó còn tùy sản phẩm mình mới review được, bác thử review cho em sản phẩm sâm alipas em xem nào ;)
Mình cũng đang định mần cái này cho web mình. Có ai biết giá dịch vụ này chia sẻ mình thông tin tham khảo với nhé. Tks
ruoixieunhan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kinh doanh ế ẩm thì bác phải xem lại kế hoạch kinh doanh của mình chứ. Cũng cần phải xem lại sản phẩm của bên bác thế nào nữa.
CuTiHeo
TÍCH CỰC
8 năm
Rì viu rì veo cái gì, ế ẩm hay đắt hàng thì phụ thuộc vào chiến lược kinh doanh của công ty bác, cứ rì viu mà hết ế ẩm thì có mà loạn. Không vote cái vụ rì viu đâu bác nhé o_Oo_Oo_O
designer1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CuTiHeo Bác nói như sheet đã bao jo làm review sản phẩm mới chưa mà ý kiến như đúng rồi :mad::mad:, dĩ nhiên là kinh doanh thì phải có chiến lược với kế hoạch là điều hiển nhiên, nhưng đối với những sản phẩm mới ra mắt thì làm review em thấy có hiệu quả thực sự, đợt sản phẩm trước đó bên em không review gì cả và đợt gần đây nhất khi ra sản phẩm mới có thuê Hamisa Quốc Tế làm, so sánh doanh thu 2 đợt thấy đợt sau tăng gấp gần 5 lần so với đợt trước. Bác nghĩ con số đó thì có hiệu quả không 🆒🆒 ??
dashboard
TÍCH CỰC
8 năm
Theo quan điểm của em thì sản phẩm mới thì nên làm chiến dịch review sản phẩm 😃 như thế chính là hình thức giới thiệu và quảng bá sản phẩm mới một cách chuẩn nhất đến khách hàng 😁 còn về hiệu quả thì em đồ rằng ít nhiều cũng có :D nó còn phụ thuộc vào bác triển khai nó như thế nào thôi!
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sản phẩm mới thì nên làm review bác thớt ạ 😃 tháng trước bên em ra mắt sản phẩm mới có thuê bên công ty truyền thông Hamisa Quốc Tế làm dịch vụ này, bên này làm uy tín chất lượng lắm. Sau khi bài được đăng lên trang chủ vnreview và các báo lớn thì lượng khách hàng phản hồi về hotline công ty tăng đáng kể 😃 Theo em như thế là hiệu quả đấy
@Hoppit178 Bên em cũng thế bác ạ, đợt đầu chỉ làm dịch vụ youtube với tiếp thị trực tuyến bên Hamisa Quốc Tế này, nhưng sau được bên này tư vấn thêm quả làm dịch vụ review sản phẩm 😃 nghe cũng hấp dẫn nên em cho làm dịch vụ này luôn, hiệu quả trên cả mong đợi, đúng là cứ có dịch vụ vào chỗ nào là khác hẳn bác ạ! Em cũng ưng bên Hamisa này làm lắm, đội ngũ chuyên nghiệp nên làm rất chất lượng! Vote bác thớt qua bên này nhé!
Em nghĩ hiệu quả nhất là đi phát tờ rơi quảng cáo sản phẩm và khuyến mại nếu có, chứ làm rì viu thì hơi khó kiểm soát hiệu quả 😁:D:D:D
@AnhHungBanPhim113 phát tờ rơi làm gì cho nó rác đường ra, em thấy bây giờ phát tờ rơi k hiệu quả đâu bác
sản phẩm bên bác là gì thế, bác khỏi cần phải đi đâu xa,😁:D bác cần thì thuê ngay em đây này, giá em cam kết lúc nào cũng rẻ nhất luôn :D
@Langthang2211 Bên em là kinh doanh phân phối máy ảnh bác ạ, bác làm tư hay công ty vậy? Bên em làm gì cũng phải hợp đồng, hóa đơn đỏ đầy đủ mới được thanh toán bác ạ, mà có làm thì còn phải sếp phê duyệt ok thì mới triển 😃 em muốn hỏi ý kiến làm review sản phẩm có hiệu quả không rồi mới trình sếp sau bác ạ!
xmen0803
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mặt hàng hot thì cần j phải làm review. Cứ hàng nào ế ẩm review lên cho nó hot. Bác mà tìm được công ty nào chuyên nghiệp, đảm bảo có hiệu quả ngay.
babyhaykhoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
E hỏi khí không phải chứ bên bác kinh doanh về mảng j đấy ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019