[Review] Smart TV Box 3600 Arirang - Biến TV bình thường thành TV thông minh (Smart TV)

zenki136
23/5/2013 3:9Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đã mua rồi thấy xài cũng tạm ok.
zenki136
ĐẠI BÀNG
11 năm
Arirang vừa đưa lên phần mềm có thể hát toàn bộ 7000 bài karaoke trên thiết bị smart tv box 3600 , các bạn lên website để lấy link down
Nhìn e SONY kia to phết. Giờ vẫn chơi loại ấy là ngốn điện lắm á. Mình cũng mới biết bên AVG cũng cung cấp loại đầu thu này rồi livebox hoặc ZTV của VTC cái nào sài cũng ok hết.
zenki136
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congat ừ, nói về con Sony đó mình cũng ít khi coi lắm nhưng em nó sống dai quá giờ không lẽ đem quăng 😁 phải ko bác
nha minh ko co mang...cai nay co dung dc usb 3G ko?
zenki136
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ruacon_happy cái này không dùng được usb 3g nha bạn
zenki136
ĐẠI BÀNG
10 năm
ồ hay vậy , chúc mừng bạn nha
cái này lắp được webcam để dùng skype không bạn
zenki136
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chickenkts Không biết nữa bạn ơi , mình chưa thử mà cũng ko có để thử :p

Bạn gọi điện hoặc lên show room của Arirang xem sao
Đã rinh em nay về, cái app Kok quá ngon, không thua gì cái đầu Kok 909SD đang dùng ở nhà.
thachgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cắm điện cvaof bây giờ ko khởi động được phải làm sao. ai biết chỉ mình cách khắc phục với
thachgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hỏi mọi người có cách nào nạp lại rom cho smart tv box của arirang ko? Mình ở quá xa các trung tâm bảo hành nên đành bó tay
@thachgia bác thử gọi điện hotline xem họ có hỗ trợ online ko, nếu không thì gửi chuyển phát nhanh về trung tâm bảo hành của họ thôi bác
thachgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xibu Mình cũng đã đi bảo hành 1lần rồi. 1 tháng sau thì nhận lại máy. Về nhà sử dụng được 1 lát thì bị mất điện. Lúc có điện thì máy ko lên nữa 😔
thachgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đã hỏi rồi nhưng họ bảo phải mang về hãng để nạp lại rom. Mình thấy các hãng khác đều có thể tự nạp rom. Vậy mà smart box arirang lại không thể tự nạp rom được. Như vậy quá bất tiện cho những người ở xa như mình
@thachgia Không biết rom của smart box arirang như thế nào mà lại có vẻ khó nạp vậy chứ bình thường nạp rom cho các dòng android box này không có gì khó khăn cả bác ạ. Như bên em vẫn có những bài hướng dẫn up rom để khách hàng nếu có gặp lỗi về rom thì có thể đọc hướng dẫn và tự làm tại nhà được mà.
thachgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không phải khó nạp. Mà hãng arirang trả lời mang tính chất độc quyền. Chỉ có hãng mới có thể nạp được rom khi bị lỗi. arirang mất khách ở điểm này. Nếu khách hàng của arirang sử dụng sp khi bị lỗi có thể tự khắc phục thì đâu phải nặn nội hàng trăm km để đi tìm trung tâm bảo hành. Khi đi bảo hành cũng mất cả tháng mới nhận đc thiết bị
quá hay
có ai xài cái nay` chưa chỉ e cách chuyển wa giao diện tiếng anh với
http://novisf.com/index.php/Thread/100323-Xiaomi-HD-Internet-TV-Box/
Không phải khó nạp. Mà hãng arirang trả lời mang tính chất độc quyền. Chỉ có hãng mới có thể nạp được rom khi bị lỗi. arirang mất khách ở điểm này. Nếu khách hàng của arirang sử dụng sp khi bị lỗi có thể tự khắc phục thì đâu phải nặn nội hàng trăm km để đi tìm trung tâm bảo hành. Khi đi bảo hành cũng mất cả tháng mới nhận đc thiết bị.
Vậy đây là điểm trừ khá lớn của arirang trong chính sách hậu mãi và bảo hành rồi. Trừ khi bản rom đó nó như 1 ứng dụng có thể chạy được trên các sản phẩm khác (dạng như ebop) không phải của arirang thì có thể nói nó là độc quyền vì arirang không muốn nó xuất hiện trên 1 sản phẩm của hãng khác. Còn nếu bản rom đó chỉ chạy được trên đúng sản phẩm của arirang thì không cần thiết phải làm thế
TÈO SÁNG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haha, mình đang sử dụng thiết bị này. Mới mua, tối đến cắm vào tivi thì màn hình nó bị lệch. Thế là vào Settings chỉnh màn hình độ phân giải 480x xong rồi ngồi hát Karaoke, xem phim ok. Sáng mai mở lại thì màn hình nó báo Logo Ariang sau đó đen màn hình (như kiểu boot HDH Window lên rồi, xong không hiển thị được vì lỗi độ phân giải)...
Bây giờ thì đang đưa cho bảo hành 😁
Có vol 62+63+ 64 k mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019