Review, so sánh xperia x1 và trả lời chi tiết các câu hỏi

sonlazio
30/12/2008 3:23Phản hồi: 674
674 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KÌ vậy nhỉ, anh thử cài advance config nó báo là đã enable rồi àh? theo em nghĩ thì agps ở WM ko tác dụng mấy, vì có quickGPS 1 lần cập nhật dc cả tuần, bắt cũng nhanh nên ko cần Agps😁 Mặc định của PPC thì Agps là disable mà anh. anh thử vào kiểm tra lại xem sao? hoặc thử để quickGPS hết hạn thì dừng update mà thử chạy GPS lại xem sao?
cám ơn bạn. hôm nay mới mượn được máy để test lại. vẫn không được bạn à. Thôi đành dùng quickGPS vậy nhưng mà chắc chắn cái này không nhanh bằng agps trực thực sự
mấy bác cho hỏi em x1 này muốn dùng cách test service = cái trò bấm > * < < * < * thì cái phím * bấm = phím nào ?
X1 không hỗ trợ mấy cái test máy của SE bạn ơi😁
tdung67
ĐẠI BÀNG
15 năm
không biết mấy bạn xài X1 như thế nào, nhưng con X1 tôi xài bị mất sóng hoài, mỗi lần bị mất sóng phải tắt máy khỏi động lại mới được, có ngày bị mất lần chán quá, chắc phải cho nó đi để đổi con N97 quá
cái này có thể tại bản Radio của bạn thôi
kẹo lạc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em chả bị mất sóng bao h.
Các bác sài X1 có hay sử dụng tai nghe Bluetooth ko? Em ko coi trọng cái jack 3.5 của X1 lắm vì em hay dùng tai BT (tất nhiên cái này khổ 1 cái là hết pin tai nghe thì chịu), dây nhợ đỡ lằng nhằng mà chức năng cũng hay. Trc em dùng tai BT của SE, sau bị hỏng thì em dùng tai bluedio của bác Hồ, vừa rẻ (có 300k) vừa có nhiều chức năng (tua bài, volume, gọi lại...), cắm tai inear của X1 vào nghe thì chất lượng miễn chê
Mất sóng thì em cg bị; nhg do thg` MOBIFONE; chứ thg` VIETTEL thì chỗ em OK; mà anh mua tai j có 300 thôi ah? nghe so với tai theo máy ntn?
kẹo lạc
ĐẠI BÀNG
15 năm
chất lượng ko kém hơn tai cắm trực tiếp, bass đâu ra đấy, nhưng volume to thêm đc 2 nấc (ấy là anh dùng chung tai nghe theo máy nhé, vì thay đc tai nghe mà), ngoài ra thì cực kì tiện dụng vì có nút play, tua, volume, gọi
http://handheld.com.vn/showthread.php?t=136303
thế em đố bác làm sao cắm 2 tai nghe trên cùng 1 cái X1 😆
cái này dộc nhá bác bác cắm tai của HTC khác cũng kô đc nhá
chú ý kô đc dùng jack chia chết cười cái khoản này bác ạ
uhm; thế bao h em cg fải làm 1 cái vậy.
bác sonlazio ơi, check tin nhăn đi , mình mới gửi cho bác cái tin nhăn đó, nhưng bác set cái auto pm nên ko biết bác có đọc hay chưa
Rồi Trí ơi, tại sáng mình đi cả buổi nên không đọc được, có pm là mình trả lời liền sau khi nhận àh😁
rosora
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi xíu :đang tính sắm 1 cái X1 nhưng lại ngại cái màn hình của nó , thấy có vẻ hơi nhỏ quá , trong khi i900 lại có vẻ to hơn, mày sp mà màn hình nhỏ thì dùng chẳng đã 😔, vậy bro nào xài X1 cho ý kiến cái màn hình xíu ... còn cam X1 chụp và quay good ko nhỉ, mình thik chụp hình nên rất quan trọng cái cam này ...

Và do chưa dùng SP lần nào nên cho mình hỏi thêm X1 có cài game đc như trên Pc ko , vd như game starcraft chẳng hạn hay chỉ mấy game cùi cùi như gỡ mìn , ........ v.v...và X1 hỗ trợ thẻ nhớ mấy gb vậy nhỉ 😁

Và câu hỏi cúi, giữa N97 và X1 thì nên chọn cái nào
1. MH X1 3.0 inch < 3.2 inch của i900 nhưng độ phân giải gấp 4 lần & cảm ứng cũng tốt hơn :p Tại xu hương bây giờ MH phải 3.5 inch trở lên nên bạn thấy nhỏ :D
2. Cam X1 3.2 MP chụp tàm tạm thôi 🆒
3. X1 cũng cài được mấy game đó nhưng sẽ ... chậm thôi 😃 Bạn này muốn như TG01 thì ko thể được đâu :D
4. Máy hỗ trợ thì nghe nói 16 GB nhưng 8 GB cũng quá đủ :p
5. Giữa N97 & X1 thì ko phải đây là box WM nên mình "nghiêng" về WM đâu nhưng quả thực X1 đáng giá hơn N97 :happy8se:
Em đang dùng x1 cg đồng ý với ý kiến của chị này; bổ xung thêm là màn hình x1 nó khó dùng =tay hơn 1 số máy khác như touch HD vì nó lõm xuống dưới (tức là ở ngoài có viền :D em cg chg biết dùng từ j nữa) anh ra hàng thử xem 2 máy thì biết ; cho nên khó dùng tay hơn; thg` nhg chỗ góc màn hình fải dùng bút; tuy nhiên nếu tay anh nhỏ thì vẫn ok.
từ dòng touch Pro của em đến X1 đến Touch HD đều cắm thẻ 32 OK hết bác ạ
còn cái con I900 ram 128 thì bác nghĩ xem phim kiểu j mà so sánh X1 256
ram 128 còn mang them cái touch wiz nưa thì em cũng thấy khó hiểu chắc chỉ có những bác thừa tiền thích xem quảng cáo mới mua cái I900
- Thẻ 32 GB đã có đâu, NSX nói vống lên cho oai chứ riêng thẻ 16 GB cũng ngót 1.5 😁 32 GB chắc 2.5 - 3.0 quá :p
- Còn i900 - cái làm nên tên tuổi & thành công của em nó trong 1 năm qua đâu phải vì Touch Wiz như bạn nói đâu :biggrin9gp: Đó là :p
+ Thiết kế thời trang mà chắc chắn
+ Camera 5 MP đầu tiên & cho chất lượng tốt nhất trong PPC
+ GPS hoàn thiện bằng VM V17 đưa đường chỉ lối
+ Trợ lực là cục pin "đáng giá" cho thời gian sử dụng lâu nhất nhì trong PPC
ai bảo cậu thẻ 32 chưa có
đúng là cái x1 thua cái touch wiz nhưng có thêm touch wiz cậu biết máy tốn thêm bao nhiêu ram và ành hưởng đến máy như thế nào
cái camera 5. thì cái này mình cảm thấy chất nhất đáng để suy nghĩ nhất
còn vietmap nhà tớ có vietmap 12 thôi chứ chưa có 17
còn cái pin thì nó kô có bàn phím qwerty thì tất nhiên là trâu bò rồi
nhưng dù sao mình vẫn kết x1 hơn
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Bây giờ mà mua X1 nghe có vẻ tụt hậu quá,ít ra cũng là Omnia II.E khuyên bác đừng bao giờ mua X1,Dùng ĐT cảm ứng màn hình càng lớn,càng ấn tượng,càng hấp dẫn
Bác này cho ý kiến đúng đó.
thagnv
TÍCH CỰC
15 năm
Cho em hỏi xíu, riêng về các ứng dụng văn phòng, như lịch, tổ chức, sắp xếp công việc, tra cứu quản lý danh bạ thì giữa X1 và E71 cái nào tốt hơn ạ?
ko biết công việc của anh thế nào nhg theo em thì cg như nhau thôi; (mấy cái này em dùng cg ko nhiều - chg có việc j mấy 😁); nhg có điều HĐH E71 sẽ ko nặng nền = X1 nên thg` sẽ ít bị đơ hơn ; em dùng WM thỉnh thoảng lại phải khởi động lại chạy mới nuột.
nặng hay nhẹ tùy người thôi
bác cú fang cả đống trương trình 1 lúc thì nó kô nhăn răng sao đc. mỗi lần lứot wed song clean ram 1 cái rồi lại chạy vù vù thôi
còn như em đùng touch Pro đấy vừa nghe nhạc bằng cái giao dien touch flo vừa xem phim bằng Window media lại còn treo thêm cái nick yahoo dúng là máy giật thật nhưng còn lâu mới treo đâu bác phải bật thêm cái opera với vào đế chế thì lúc này mới khó thở. h em bắt đầu tắt ứng dụng đc rồi chú ý là vẫn trưa treo nhá chỉ thấy giật thôi quả này vẫn vào thêm đc cái skyfire nữa là ít nhất
Ý của em ko fải là đơ là treo; mà là chậm chạp thôi. chứ nếu treo với khởi động lại thì vớ vẩn thg` SB còn bị nhiều hơn 😁
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình đang muốn bán con i900 để mua x1, bác nào có con x1 ko dùng bán lại cho e,em ở hải phòng, hoặc hà nội, mua trên diễn đàn cho tin tưởng
bác nào có bán lại cho e, đang máu con đấy quá
- Riêng cái Qwerty của X1 đã chiếm ưu thế thuận tiện hơn & phụ trợ cho em nó là Touch screen 3.0 inch 😁
- HDH WM thì các khoản bạn nói cũng ưu việt hơn Symbian tí chút :p

Quyết tâm đầu tư "mạnh" đó hả :p
litery1506
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thẻ thì cũng tùy loại tùy hãng nữa. Mà mần chi lắm Gb thế, dùng có hết đâu mà ham hố. Phim chép vào xem xong thì xóa đi chư 😁 :D

Còn 1 điểm ở i9 nữa là trâu bò. rom up lên xuống liên tục mà e nó vẫn pà pà kèm theo đội ngủ cooker đam mê nữa
luxury235
TÍCH CỰC
15 năm
E vừa mua N96 nhưng cũng ham X1 lắm, chắc tuần tới cho e N96 đi ở để rinh X1 thôi, e thì là tín đồ dòng P của Sony hồi trc mà nên g thấy a Sơn cũng xài X1 e vui lắm! E xin mạn phép hỏi vài ý chính, vì time có hạn nên e chưa thể đọc hết dc 46 trang của chủ đề, nếu có gì lặp lại mong a bỏ qua cho ạ!

1 - Tính e cũng hay thích vọc máy, nhưng e muốn hỏi mua X1 về nên xài Rom nguyên bản hay là Up rom ạ, vì e sợ Up Rom bị hư thì tiêu, hic, e bảo vệ điện thoại còn hơn chăm cho mình nữa, để đt k bao g để lên bàn kính mà toàn lót khăn giấy phía dưới k ah, nếu k thì phải bao da kín mít, hề hề!

2 - Các a hay nói về cài các phần mềm Panel, vậy nó là gì? Và có làm chậm máy hay k ạ?

3 - Trên trang chủ của Sony có nói về việc Update phần mềm qua chương trình Update cài về máy tính rồi cắm cáp USB X1 vào, vậy có bác nào xài thử chưa ạ? Và việc update này có giúp ích cho máy nhiều k? Vì e bị 1 lần vừa rồi, update N96 theo hướng dẫn của máy thì up xong máy chậm gần chết, chưa kể là mất luôn tính năng coi phim di động free mà nó bắt phải trả tiền mới dc xem chứ k cho free như phiên bản xuất xưởng ạ!

4 - Giá X1 giờ là 8tr2 full new 100% tặng thẻ 4Gb, vậy là ổn k ạ?

Rất mong nhận dc trả lời, vì e cũng máu X1 lắm rồi, đang cố cày 2tr để bù vào tiền chênh lệch đổi máy là e là thành viên X1 rồi! X1 vẫn là muôn năm, đẳng cấp!
1: Flash X1 ngon cực kì, về thích rom nào thì up rom đó, uprom ko phải như up firmware, nếu rom này chậm thì có hàng tá rom khác để cho mình up nhưng em thấy rom IT 10.4 là ok nhất.Nếu anh quan tâm dt như thế thì em khuyên khi mua máy, anh hãy đi dán màn hình liền, nhớ là dán miếng dán dành riêng cho màn hình cảm ứng, chứ đem ra ngoài CmT8 cho tụi nó có ngày hư máy 😁 và hãy dán luôn cái nắp pin nha, dán nắp pin thôi chứ ko dán nguyên phần sau :D vì nắp pin rất dễ tróc sơn

2: Panel là điều làm nên đặc trưng của X1, khi mua máy là nó có sẵn Panel cho mình rồi, nếu thích thì cài thêm cũng chả sao, tinhte có hàng tá panel đẹp và hiệu quả đang chờ anh đó, việc panel làm chậm máy thì em chưa nghe bao giờ :D

3: anh hãy dùng MicroSoft Activesync ko dùng cái soft update của sony nha :D để Sync với PC, rồi thích up gì thì up :D.như em đã nói uprom khác với upfirmware.Nếu đã lỡ up firmware mà nó chạy chậm thì có nước quăng ra tiệm cho nó hạ firmware.Nếu anh sợ, đang uprom mà cúp điện thì copy file rom vào thẻ rồi đưa vào bootloader mà up.Lúc trước em đang up thì mẹ em gọi cũng ko sao ( thuê bao quý khách vừa gọi..... :D )

4: và điều cuối cùng, giá như thế là hợp lý rồi, Nếu anh sợ nó rớt giá thì em cũng bó tay :D, vì mua dt để xài, đề tìm hiểu chứ ko phải là để bán.Anh mua X1 đi rồi nhập hội với tụi em.Em mới 15t thôi ( ko biết có ai = em xài X1 ko nhỉ :D:D )
luxury235
TÍCH CỰC
15 năm
Hê hê, a mày 87, trẻ quá mà đã có tiền mua X1 rồi hả ku! Uh`, trc cũng xài qua Win mobile vài lần rồi nhưng chưa thử nghịc up Rom lần nào, chắc làm mãi cũng quen thôi, đang xài BB Sfone a cũng tự up rom dc theo hướng dẫn trên diễn đàn mình mà nên chắc rồi sẽ quen thôi!

Uhm, hỏi giá là để bít xem có bị đắt quá k chứ có định bán chác gì đâu! Tính mua X1 để xài lâu dài mà!

Cái vụ cài thêm dc Panel a mới bít, có gì sẽ học hỏi a e diễn đàn sau!

Tình hình là đang cố gắng vay mượn để vớt e X1, máu lắm rồi mà BÁc Hồ chưa gật đầu thui, hic hic
Hic, cái này ba mẹ em thưởng khi em thi lớp 10 vào dc NTMK đó mà 😁.Em mới mua X1 cũng dc 1 tuần rưỡi thôi, mà cũng biết hơi nhiều rồi.Trước giờ em chỉ nghe I900 die rom chứ ko nghe nói X1 die bao giờ.Giá cả thì cũng ko đắt đâu anh, lúc em mua cũng 8tr3 + thẻ 4Gb rồi.Mong anh sớm nhập hội :D
kinh thật. Mình cũng định sang năm thằng cu nhớn nhà mình nó vào lớp 1 thì mua cho nó 1 cái xperia x1 cho nó vọc rom cùng mấy anh chị trên đây :D
Thế thì làm thế nào cho nó đi học sờm đi, tầm 3 - 6 tháng xong lớp 1 để X2 WM & X3 Android ra là vừa :D
luxury235
TÍCH CỰC
15 năm
uh, sẽ cố gắng liều 1 phen, hic, ôm e X1 về đã, nghe ông bà già la mắng sau vậy, khổ nỗi vì vừa đổi N96 dc 2 tuần, g bán N96 đi tậu X1, ăn chửi chắc, nhưng kệ, túng quá làm liều vậy, có gì bị đuổi thì qua a e Tinh Tế xin nhờ 1 bữa cơm vậy, hê hê
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình hỏi, vietmap v17 có cra** cho x1 ko, co dùng đc full ko mọi người
V17 thì ko biêt có chưa nhưng X1 xài R12 bắt GPS vù vù 😁, hôm đi trên quốc lộ 13, mẹ chở em ngồi trong xe mà vẫn bắt GPS tốt đấy trong khi ngoài kia mưa gió ầm ầm ( em bắt tín hiệu trong cỡ 5' ).nếu gặp trời quang mây tạnh thì cỡ 30s, nhanh nhất là 5s có sóng :D
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhung bản R12 co kém chức năng hơn bản V17 ko
trời ơi, kém hay chả kém gì, xài vietmap cũng để bắt GPS và tìm đường thôi.Như em đã nói ở trên R12 xài cho X1 chả có gì kém cả, đừng tưởng cái nào có số cao hơn như "V17" thì tốt hơn "R12" anh nhé
Nhưng mất tiền phải đẹp hơn ..... nhá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019