Review Sony WH1000XM3: chiếc tai nghe chống ồn chủ động thông minh nhất thế giới

ND Minh Đức
6/11/2018 11:2Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daongocminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào dùng con này hoặc các con chống ồn tương tự như này cho em hỏi: kể cả trong trường hợp mình không nghe nhạc, thì nó có tự khử ồn có tốt không ạ? Em hơi bị nhạy cảm với tiếng ồn nên chỉ có thể làm việc trong môi trường tuyệt đối im lặng như kiểu lúc 1h đêm.

Liệu đeo con này có giải quyết được vấn đề kiểu sáng 6h e dậy đọc sách, mà tiếng xe máy, tiếng mở cửa, tiếng hàng xóm nói chuyện... làm em không tập trung nổi. Đeo con này, dù không nghe nhạc có giải quyết được không hả các bác?

Cảm ơn bác nào tư vấn giúp.
@daongocminh ko mở nhạc nó vẫn chống ồn, các tần số trầm như pô xe, động cơ giảm đáng kể nhưng tiếng người nói to thì bạn vẫn sẽ nghe râm ran
@daongocminh e nghĩ bác nên kiếm 1 con chôgns ồn chủ động đeo thử, khi nó ko phát nhạc sẽ có 1 tần số siêu âm nhỏ thôi nhưng có vài bạn không chịu dc cái này và bị nhức đầu ... hơn nữa nó chỉ triệt âm thanh nền còn 1 số âm thanh như tiéng nói chuyện ở gần hay còi xe vẫn sẽ nghe thấy, cơ bản triệt 60-70% thôi nhưng khi bật nhạc lên hầu như tiếng ồn bị lấn át hết.
duythanhvl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daongocminh Thường tai nghe chống ồn sẽ khử tốt mấy tiếng động có tần số cố định ví dụ như tiếng quạt, tiếng động cơ, tiếng máy lạnh. Nhưng tiếng động khác như tiếng nói chuyện vẫn khử được nhưng bạn vẫn sẽ nghe thấy chứ không triệt tiêu hoàn toàn.

Con Sony này gần như là tai nghe chống ồn tốt nhất ở thời điểm hiện tại. Nhưng nếu bạn không nghe nhạc mà chỉ bật chức năng chống ồn thì khá khó chiu, cảm giác như bị ù tai. Mình hay dùng background noise để tập trung tốt hơn.
https://www.noisli.com
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@daongocminh Haha. Bác này muh nghe nhạc chắc phải chơi hi-end vừa lòng ấy nhỉ
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daongocminh ko nghe nhạc vẫn chống ồn dc như thường nhé, nhưng đeo cái tai nghe này hơi nặng, mình đang dùng cái 1000xm2, đeo một lúc thấy nóng tai lắm, nếu bạn muốn chống ồn để đọc sách thì nên mua con nào in ear thì hay hơn.
duythanhvl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới order 1 em đợt Black Friday $220, về vn tầm 5tr5 😁
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duythanhvl mình mới mua con này giữa năm hơn 8 củ, nhìn màu đen này vẫn đẹp hơn con 1000mx3
duythanhvl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tnguyen_99 Đúng rồi bác, nhờ ông bạn đi lính bên đó mua giúp 😁
duythanhvl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier Mình nhờ bạn mua ở shopmyexchange.com. Trang này của chính phủ chuyên bán đồ giảm giá cho người trong quân đội.
@duythanhvl À nếu có ng quen trong quân đôi thị được ưu đãi lớn lắm
mtri69
TÍCH CỰC
5 năm
Tai nghe, nghe nhạc trên đt giá 8tr là ông nội người ta rồi còn gì.mình đã sử dụng một cái giá 6,5tr theo mình thì chất còn hơn dương tự quảng.
tuannv25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở trên máy bay được phép mở và kết nối bluetooth hả các bác?
@tuannv25 được! con này có chế độ cân bằng áp suất để nghe trên máy bay, tránh đc hiện tượng barotrauma (airplane ears) gây đau tai nữa.
tuannv25
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioPsycho Oh ra vậy! Vậy mà lâu nay em cứ ngỡ các loại kết nối không dây đều ko đc phép khi đang bay vì ảnh hưởng nhiễu sóng gì đấy.
@tuannv25 lúc cất cánh và hạ cánh thì nên tắt để giữ lịch sự vì ko tắt thì nhân viên cũng nhắc bạn tắt. Sau khi bay bằng thì lấy ra nghe, bật chế độ máy bay và bật bluetooth lên.
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
@tuannv25 Được bác nhé nhưng mà tốn pin lắm, bác nên chuẩn bị pin dự phòng. Vì nếu để chế độ máy bay thì phone nó tắt bluetooth, còn để bình thường phone nó tìm sóng mạng hoài nên mau hết pin. Để ý chút thôi chứ ko phải là nó tụt kinh lắm đâu, nhưng xui gặp trường hợp khẩn cấp mà lại quên sạc pin trước thì cũng mệt.
tuannv25
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntlvn Khoản pin nhanh hết thì em ko lo vì mình có thể bật chế độ cho kết nối bluetooth khi điện thoại ở chế độ máy bay (Flight mode) bác ạ 😃
kenjino
ĐẠI BÀNG
5 năm
8tr5 thi mua con bose qc35ii ngon hon nhieu,
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Ý kiến cá nhân là mấy con bluetooth đề cao gọn nhẹ thì dòng in-ear hoặc earbud cho lành. Headphone thì cứ có dây cho chất lượng âm thanh nó đỉnh, lỡ đeo cái chụp đầu to tổ chảng thì thêm sợi dây nữa là bao. Dây xịn nó còn đẹp nữa chứ đâu có xấu bẩn như dây thường 😁.
Klq, mình link tidal Gửi em chiếc nón bài thơ by Phạm Phương Thảo trong topic về hd800s 4rum nước ngoài.
Bảo chúng nó là "it is in non-English" thằng nào tò mò thì nghe.
Nghe xong lắm đứa kêu thích ngồi nghe xong bài đó còn nghe hết nguyên cái album. Tuy nó nghe ko hiểu nhưng comment vẫn chuẩn.
Hài vl.
Nghe inear đau tai, chống ồn thì tách biệt quá, nên thích con Bose hình cứt Bò 😃

Review thì thích quá nhưng tai nghe chụp tai mình lại không ham vì nó vướng víu quá, đang dùng WF-1000X nhỏ gọn rất tiện, hi vọng Sony sẽ cập nhật dòng WF để có trải nghiệm tốt hơn, nhất định mình sẽ lên đời. Chờ WF-1000XM2 😃
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz Cứ nhắc tới WF-1000x là em lại sởn da gà, lỗi tắc tịt tiếng, âm thanh bị chậm so với hình là ko thể nuốt trôi đc. Dùng vài tháng trầy trật mãi mới tiễn đc em nó sang chủ mới 😁
huyluan2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hocxit Mới đầu cũng tăm tia con Sony WF-1000x, nhưng thấy Review lỗi nhiều với thấy nhiều hàng bán lại quá nên thôi chuyển qua Jabra Elite 65t cho lành.... Bose Soundsport Free nghe nói cũng bị tiếng đi trước hình.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Xin hỏi. tai nghe blue tooth của Sony.sau khi hết bảo hành.. Sony có nhận sửa không? Chứ cái Level Active của mình hư..là vứt ..hãng k nhận sửa
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
So với 1000XM2 thì có hơn nhiều ko nhỉ. Khác về cổng sạc rồi. Chất âm và chống ồn có khác nhau nhiều ko nhỉ
onlylovelix
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang để ý Bo h9i vs wh1000 xm3. Ai dùng qua cho 1 cái review về BO 9hi.
@onlylovelix Âm thanh B&O hiển nhiên hơn, chống ồn thì kém hơn Sony. Đeo thì B&O phê hơn
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@onlylovelix mua tai nghe thì bạn phải trực tiếp đi trải nhiệm thôi, nhưng nhìn Bo h9i có vẻ thiết kế đẹp hơn 😁, con 1000mx2 mình đang dùng thấy dùng lâu ko thoải mái lắm, hơi đau tai và ra mồ hôi.
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@onlylovelix Đi nghe thử , người khác nghe hay hơn nhưng lại ko hợp tai mình thì sao.
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
5 năm
sony ra xm3 vì xm2 bị lỗi dễ bi nứt phần nhựa ngay chỗ bật gấp hai cái tai nghe , nên vừa rồi nó sale xm2 chỉ còn 199 để xả hàng
coadotvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
tai nghe này bị lỗi dễ phai màu cực kì ạ, của e dùng chưa đến 2 tuần bị phai màu sang hồng hồng, giờ đang chờ hãng giải quyết gần tháng rồi
sib
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này nghe với note8 được k các bác?
Ai hay đi tàu xe hoặc hay cần không gian yên tĩnh thì mua tai nghe này quá oki luôn :eek:
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Mình có nghe qua cái tai nghe chống ồn của Sony đời cũ, chống ồn tốt, nghe nhạc cũng tương đối tuy nhiên đeo khá nóng tai, mặc dù ngồi office nhưng khá hầm ở 2 tai..
Tb Thienquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hẳn phải là người đam mê và sành về mảng này nên mới có bài viết cẩn thận & cảm xúc. Mình cũng đang dùng tai nghe này & hài lòng về nó.
Thank tác giả - người có cùng đam mê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019