Review Tai Nghe Nokia Purity HD Monster

tari
13/4/2012 16:58Phản hồi: 27
Review Tai Nghe Nokia Purity HD Monster
Chào các bạn, hẳn ai cũng nghe dự án hợp tác giữa NOKIA và MONSTER để cho ra đời em Purity HD. Một sản phẩm sinh ra để tăng thêm sức hấp dẫn cho dòng windows phone của NOKIA. Mình có một may mắn là được tiếp xúc em nó cũng tương đối khá sớm nên muốn chia sẻ anh em một chút.

Những thông tin cơ bản của tai nghe (mình nói về thông số sound)

- Frequency response(Dãy phổ tần) : 20 - 20k Hz
- Impedance (Trở kháng): 32 ohms (trở kháng )
- Speaker Diameter (Đường kính tai nghe) : 40 mm
- Mịcrophone Diameter (Đường kính micro) : 5 mm

Bên Trong hộp bao gồm:

- Nhân vật chính : Tai nghe Purity HD Strereo
- Hộp đựng tai nghe (mới nhìn tưởng kim loại xước có in chữ Monster và Nokia)
- 1 cáp nối tai nghe chuyên dùng cho Windows Phone(có thể điểu chỉnh âm lượng , play nhạc và microphone)
- 1 cáp nối tai nghe dùng cho các thiết bị khác không dùng windows phone (nếu dùng với các đt nokia thì có thể dùng được micro)
- 1 Sách hướng dẫn

Hơi thất vọng một chút vì dây controltalk chỉ dành riêng cho Lumina, mình đã thử cắm vào N9 và hậu quả là âm thanh xuất ra cứ tẹt tẹt

Link video đập hộp em nó (mình ko có Camera chuyên dụng nên hình ảnh hơi mờ):

Đây là 1 số hình chụp về tai nghe :

Quảng cáo

Quảng cáo

Riêng phần đánh giá âm thanh xuất ra, beat đánh nghe rất phê nhưng không phải thiết bị nào cắm vào âm thanh xuất ra cũng okie. Tạm thời mình chưa thể đánh giá được nhiều về âm thanh. Với mình phần nhìn là rất đẹp

P/S : Tất cả hình ảnh và video được thực hiện bởi N9
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng muốn 1 e như thế này cho e N9 của mình thêm pro
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo chủ quan bản thân, N9 xuất nhạc ra em này ko okie lắm (đã chơi nhạc lossless đuôi .flac) . Mình thử trên 5310 thì thấy beat đánh đã hơn nếu so cùng 1 bài (MP3 320kbits). Có 1 cái lạ hơn là tai nghe này khi cắm vào máy vi tính(mình mới test trên lap) phải dùng dây controltalk mới nghe rõ còn dùng dây cho các thiết bị khác âm thanh cứ như đang trong nhà thờ(tiếng vang vang)
@tari đúng đó
tai nghe nhìn đơn giản nhưng ko đơn giản chút nào
cái dây dẫn tưởng chừng chỉ dẫn tín hiệu nhưng nó còn quyết định tần số âm sắc
đúng là dây zin nó khác
chứ mod dây lá âm thanh biến dạng ngay 😃
Cái này bác mua ở cửa hàng nào vậy hay ship về hay mua của 1 bác rao bán trên mạng (bán kèm với Lumia 800) và giá nó bao nhiêu.
gato bác này quá, mua ở đâu nhiêu củ thế bác
Cho giá với địa chỉ đi.........
Trước định bụp cái này giá 3tr rồi tự nhiên đùng 1 phát cháy túi luôn
thuong911
TÍCH CỰC
12 năm
nhưng cable nhìn xấu quá...sao monster thiết kế cable dành cho nokia xấu quá ta...nhìn k pro như thiết kế cho beats
@thuong911 Người ta thì ước cái dây như thế không được. Dây này chống rối, khỏi phải gỡ :p
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy dây cũng đẹp mà, vì dây này được thiết kế theo kiủ chống rối - dây dẹp. thiết kế của beat là dạng tròn nên sẽ dễ rối. Purity được đánh giá ngang với em beat by dr dre solo

Link so hàng của em nó :
@tari Beats nó không tự sản xuất được tai nghe đâu nhé các bác !!! mọi tai nghe của Beats đều là do Monster sản xuất đó.giống như ARM holding vậy
tetinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo kinh nghiệm với N9 các cậu cứ dùng Bose Triport IE v3 nhé, Bass thì cứ gọi là, các dong khác như Beast, Senheiser Cx, nghe không phe bằng đâu mà một ưu điểm nữa của Bose trên N9 là âm thanh rất to
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
tetinh : bạn có con Bose Triport IE v3 ko, nếu có cho mình cái hẹn tại quán tinh tế khoảng thứ 7 cn để test thử. sẵn dịp so sánh với em purity luôn
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
tetinh: bạn có thật sự thử tai nghe Bose Triport IE v3 trên N9 ko dzậy, mình thử con Bose Mie 2 trên N9 rồi, nó ko good khi dùng chug N9. con Bose Triport IE v3 lại là dòng thấp hơn so với Bose Mie 2
tetinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bose MiE2 là dòng chuyên dùng cho phone có thêm mic, chứ không phải dòng cao hơn IEv3, mình có dùng qua một con Bose IEv3 hàng Bõ và một con hàng Tray trên thị trường đang bán tầm 500-600. Thấy âm thanh con Tray êm hơn có vẻ do là đồ cũ nghe lâu rồi nên màng loa chuẩn hơn. Giờ vẫn dùng con tray này. Cậu cứ ra hàng thử nhé, mình dùng rất ok. Nghe Cx 300 của senheiser rất ít âm bass. Cậu nghe kết hợp với sigma player chuyển sang chế độ bass nhé nghe thích hơn music player mặc định.
thuong911
TÍCH CỰC
12 năm
chơi luôn e beats studio luôn.bass đập muốn văng óc ra
Các bạn thử tắt/mở cái dolby audio thử xem !
hahaconma
ĐẠI BÀNG
12 năm
tranh thủ nhờ các bác 1 chút:http://www.tinhte.vn/threads/1258236/
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình Hình là mình có 1 tai nghe trắng loại này. Còn nguyên seal. nếu bạn nào có nhu cầu thì mình để lại 3 chai SDT : 0938201036
bán 1 cái giống như vậy http://www.tinhte.vn/threads/1348970/
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ caohuynhnhan : bạn đã mở 1 cái topic y vậy còn qua mình rao chi vậy bạn > phá giá mình hả ??
bác chủ cho cái địa chỉ cửa hàng và cái giá đi.
tari
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn có muốn mua ko?? mình bán tai nghe màu trắng còn nguyên seal nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019