Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Review] Tai Nghe Sabbat E12 Có Gì Đặc Biệt So Với Sabbat X12 Pro

ThiToi
23/4/2019 5:8Phản hồi: 4
[Review] Tai Nghe Sabbat E12 Có Gì Đặc Biệt So Với Sabbat X12 Pro
Dạo gần đây, trên các diễn đàn, kênh youtube hay bàn tán về con Sabbat X12 Pro. Anh em thấy như thế nào ạ? Sau khi mình tìm hiểu, và quyết định mua về con Sabbat E12 (không liên quan ;)). Vì bạn mình có xài X12 Pro, có nghe qua, nhưng mình thích nghe nhạc EDM nên chọn E12 là hợp lý.

Và giờ mình sẽ so sánh 2 chiếc tai nghe này nhé, để anh em tham khảo nha:
- Về mặt thiết kế:
+ Sabbat X12 Pro: Dạng kiểu Earbud, thiết kế chỉ vô nữa lỗ tai.
+ Sabbat E12: Dạng kiểu In ear, thiết kế cắm sâu vào tai
- Về mặt âm thanh:
+ X12 có sử dụng giai điệu âm thanh của airpod phù hợp với các dòng nhạc trữ tình, ballad, acoustic. Vì dải âm khá trung tính, nghe thể loại nhạc nào cũng được. Nhưng nghe nhạc nhiều bass thì không sướng lắm.
+ E12 sử dụng giai điệu âm thanh của sennheiser phù hợp với các dòng nhạc dance, edm nhiều bass. Nghe hơi bị sướng lỗ tai. 😃

- Về màu sắc:
+ X12 có tới 6 màu sắc, được in bằng màng nước, nên các vệt màu trên mỗi sản phẩm sẽ khác nhau. Tạo một bản riêng biệt cho chính bạn. Thấy đang quảng cáo Sabbat X12 Pro có màu đen, trắng, hồng gì đó. Bạn có thể tìm hiểu thêm nhé!
+ E12 cũng có 6 màu mạ kim loại: xanh đen, bạc, đỏ, vàng đồng, tím, nâu. Nhìn khá trang trọng và tinh tế. (Của mình bản màu bạc- nghe nói nó bán chạy nhất)

- Về thời gian sử dụng: sau khi tai nghe được sạc đầy
+ X12 thời gian sử dụng là 6 tiếng
+ E12 thời gian sử dụng là 8 tiếng, mình test thì chỉ gần 7 tiếng thôi. Nhưng cũng khá là trâu. (y)
Và cốc sạc thì sạc 3-4 lần.
Đặc biệt, con sabbat e12 nó có chức năng sạc không dây, nên giá của em nó sẽ cao hơn em X12. Bạn mình mua con Sabbat X12 Pro có giá 1.350.000đ và mình mua Sabbat E12 là 1.690.000đ. Được miễn phí vận chuyển toàn quốc. Nên không tốn chi phí thêm nào hết.

Mình chỉ nhận xét qua tìm hiểu, trải nghiệm của mình về 2 sản phẩm, nên anh em chém nhẹ chút nhé!😁
Link sản phẩm:
X12: https://boola.com.vn/products/tai-nghe-bluetooth-5-0-sabbat-x12-pro
E12: https://boola.com.vn/products/tai-nghe-sabbat-e12-ultra
Anh/em xem qua thông số nhé!
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sumoaj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đá lên cho anh em nào dùng rồi thẩm định.

Mình cũng đang tính sắm 1 em về đeo, nên hóng chuyên gia tư vấn
Đang suy nghĩ giữa em này và galaxy buds cũ,ko biết em nào hơn
alt4ever
TÍCH CỰC
5 năm
chất lượng âm thanh em này ko đc như mình kỳ vọng. cả 3 dải âm đều ko tốt. bass nhiều nhưng yếu, nghe cứ bụp bụp. Treb thì hơi chói. độ chi tiết âm thanh kém cảm giác rất nhàm chán. Trước mình dùng con Rock space mua trên alibaba có 700k chất lượng âm thanh cũng còn tốt hơn con này nhiều. điểm mạnh e này chỉ là ngoại hình đẹp, tai nghe nhẹ, ôm tai chạy bộ thoải mái ko bị lỏng ra. pin trâu (nhưng chất lượng âm thanh như này mà nghe liên tục vài tiếng thì đau tai lắm).
Độ trễ con này cao k bác. Pin và đeo tiện là ok ròo. Vì e hay chơi game nên đắn đo độ trễ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019