Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

REVIEW - Thay phuộc sau Kymco People 16 FI cho Airblade 125

Butaro
24/7/2018 12:7Phản hồi: 10
REVIEW - Thay phuộc sau Kymco People 16 FI cho Airblade 125
Xe bạn mình đi hơn 1 năm, vì đi nhiều nên phuộc khá là xuống cấp nên nghĩ kế hoạch thay mới. Cảm nhận về phuộc theo xe thì không được tốt, nhún cứng không êm khi đi 1 người.

Tìm hiểu thì có phuộc Hayate được khen nhiều. Mình có gọi cho các cửa hàng Suzuki thì họ đều bảo đặt hàng rồi chờ khá lâu (1-2 tuần).

Từ topic này ở bkvn: https://bkvn.com/threads/thao-luan-phuoc-sau-xe-kymco-people-16fi-gan-cho-xe-ab-2011-hot-hot.352144/ mình nghĩ bụng thử phuộc Kymco xem sao. Quá trình đặt phuộc khá dễ dàng, mình đặt qua trạm bảo hành của Kymco ở 134 Nguyễn Thị Nhỏ, quận Tân Bình. Giá của cặp phuộc là 642k.

Sau khi gắn thì phuộc êm khi đi một người, qua gờ giảm tốc rất nhẹ nhàng. Mình chưa thử phuộc Hayate trên xe này nhưng nhìn chung thì phuộc của Kymco khá tốt. Mình sẽ thêm chi tiết đi 2 người sau.

Nhìn hình thì phuộc chỉ cao hơn phuộc theo xe chút. Có 3 nấc điều chỉnh, hiện mình để ở nấc thứ 2 theo đề nghị từ topic ở bkvn.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi có thể cho mình biêt gắn vô xe có cao lắm không, với lại nhúng nhảy êm hơn phuộc zin ko.
Butaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThanhDoan266 Gắn vô y như zin luôn nha bạn, nhún êm hơn phuộc zin nhiều. Bạn mình gắn hồi 23k km, bây giờ đi được 51k km rồi mà phuộc vẫn ngon.
Chưa thấy kết quả đi 2 người nhĩ ? Chắc lúng phuộc rồi quá 😃
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@Huynguyen339 Đi 1 cứng thì đi 2 sẽ êm. Đi 1 êm thì đi 2 sẽ lún. Hiểu chứ 😃))))
@T150RC Nhìn cây phuộc cũng chất lượng và đẹp , kg biết độ bền thế nào ? Có ngang với hayate kg nhĩ ? Chủ topic đâu rồi vào chia sẽ ae tiếp đi 😁
Butaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huynguyen339 Phuộc hayate bọn mình không đặt mua được nên không dám phán, nhưng phuộc này ngon hơn zin nha bác, lại rẻ nữa.
cadilackid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá cả phuột thế nào vậy bạn. Bạn mua ãng hay ngoài vậy
Butaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cadilackid Hồi bọn mình mua là 642k ở trạm bảo hành Kymco. Mình mang về nhà tự gắn, phuộc này không cần chế cháo gì, tháo dàn áo ra là ráp vào.
Mình vừa thay cặp phuộc sau People cho con Ab 125 sau 4 năm bào phuộc honda, review ngắn cho các bạn thêm ý kiến:
- ngoại hình: kymco chỉ có hàng màu bạc nhưng gắn lên ab nhìn vẫn đẹp
- độ giảm sóc: để nấc 2 đi 1 người thì êm, đi 2 người phuộc không tải nổi. để nấc 3 đi 1 người vẫn ok, đi 2 người đường bằng thì ok, qua gờ giảm tốc thì xe buộc phải đi chậm nếu không phuộc kêu to, qua ổ gà phuộc không tải nổi. ai hay chở vợ con thì không khuyến khích thay phuộc này.
zaxaxaz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demonntl Ngoài trạm bảo hành có phuộc của like 125 mới ko bạn. Phuộc thấy tương tự phuộc people nhưng có 5 nấc tăng giảm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019