[ Review ] Trên Tay , Đánh Giá Ổ Cắm Thông Minh Xiaomi Mi Power Strip

wildboybk
15/4/2015 5:6Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bản nào chân cắm đc 3 chấu của Sing, HK k nhỉ
Hóng bản nân cấp lên có chức năng sạc quick charger 3.0 cho bản 2016
hackco9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai dùng ổ cắm này sạc điện thoại qua usb mà bị điện giật tê tê như mình ko?
Mua cái này về lại phải mua cái ổ chuyển từ phích 3 chân sang 2 chân hả bác chủ tốp 😕
jintiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bác dùng ổ này khi sạc cổng USB có nón phần dưới ổ cắm không
còn mình thì rất thích hàng nội địa của Trung Quốc bạn ạ 😃 và đặc biệt là hàng của Xiaomi và hàng của Huawei 😃
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đt bây giờ hay có mặt lưng kim loại, mà Xài mấy sạc dạng ổ cắm này hơi nguy hiểm.
Vd vô tình làm đổ nước vào ổ cắm, mà đang cầm điện thoại thì sẽ cười nhe răng.
em cũng mới mua 1 con của pintot.vn xong quá ok 😆 mà đc bảo hành 1 năm
pintot.vn/sac-o-cam-thong-minh-xiaomi-45
camapgia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi ổ này nếu cắm nguồn vào 100-110v có ảnh hưởng gì đến nguồn ra USB không ?
Vns001
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lazada có bán, mua đc ko ae?
linh05
TÍCH CỰC
8 năm
@Vns001 Họ bán hàng chính hãng đó, mua được nhé.
buonban2u
TÍCH CỰC
8 năm
sai em nay thay sac nhanh hon sac zin cua dt
mr_tam
TÍCH CỰC
8 năm
vừa nhân hàng mua trên lazada chương trình giá huỷ diệt 185k và đc trừ thêm 10% thanh toán = visa
light85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mới mua 1 cái từ lazada, của VTECOM, nhà bán hàng tiêu biểu luôn, 250k:
http://www.lazada.vn/o-cam-thong-minh-xiaomi-power-strip-trang-1976539.html
Về kiểm tra sơ qua như cách hướng dẫn phân biệt bên trên thì đúng hàng hịn, nhưng khi cắm vào note3 của em thì dòng sạc chỉ được 450-600mA, quá thấp. Quảng cáo cái ổ này tự điều chỉnh được đầu ra từ khoảng 1A-2.1A. Dòng khi em dùng sạc xịn của SS với cùng dây là 1200mA rồi. Em dùng ứng dụng Ampere Meter, Current Monitor và Galaxy Charging Current Free để check đều như nhau.
Không hiểu như vậy có bình thường không các bác? Hic... Em sạc Note 3 3000mAh 2h được có 40%.... trong khi với sạc thường full trong vòng khoảng 2h15p.
domdragon
TÍCH CỰC
8 năm
@light85 Mình cũng dùng note 3 đang định mua 1 em mà ntn chắc ko sắm nữa
light85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mà dòng còn không ổn định nữa cơ các bác ạ, lúc 450, lúc 600, lúc 500... không như sạc chuẩn...
Không biết do cái ổ em mua bị thế hay cái nào cũng thế nữa. Thấy mấy bác bán ổ review thì dòng ngon lắm, kịch kim 2.1A luôn, mà thực tế chả biết thế nào...
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn muốn đo dòng và điên áp thực sự của cổng sạc thì nên dùng thiết bị đo chuyên nghiệp như KW 206

light85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thanks bác nhưng chắc em không cần nữa bác ạ, vì trải nghiệm thực tế cũng đủ biết nó thế nào rồi 😆 Hôm trước em cắm sạc cả tiếng chưa được 20%, xem lại thì phần mềm báo 300mA, em ko thấy có chút nào liên quan tới 2A như quảng cáo cả bác ạ :mad: Thôi ngậm đắng nuốt cay dùng sạc thường cho bền máy 😔
@light85 Bạn dùng cable zin hay cable lô. Mình xài cable lô thì phần mềm trên máy báo 500-600. Còn xài cable pisen thì dc 950
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ktvcm02 Cáp sạc cũng ảnh hưởng tới tốc độ sạc đó bạn
light85
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ktvcm02 Mình dùng cáp xịn với sạc xịn thì nó lên 1200, còn cắm vào ổ xiaomi thì nó dao động từ 300-600 bạn ah :-s
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ổ cắm tàu mà, dùng sạc thường cho nó lành bạn à 😃
Các bác có biết chỗ nào bán đầu chuyển từ cái jack xiên xiên của xiaomi sang loại bt của VN k, em đi khắp chả nơi nào bán
nếu như có phiên bản đầu cắm chân dẹp ngay từ đầu thì đỡ phải chuyển đổi
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phukienbonbanh Bản này là cho thị trường với chuẩn ổ cắm của trung quốc, không phải bản quốc tế EU hay US mà có chân dẹt 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019