[ Review ] Trên Tay , Đánh Giá Ổ Cắm Thông Minh Xiaomi Mi Power Strip

wildboybk
15/4/2015 5:6Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fdtre
TÍCH CỰC
8 năm
sau nửa năm sử dụng thì ổ cấm usb thuộc dạng làm máy nhanh chai pin -.-!! điện thoại hỏng nhanh và linh cảm ko ổn ko sạc mà nhấn bị dựt dựt
fdtre
TÍCH CỰC
8 năm
@light85 mình mua ip se được 2 tháng rồi , trc hay dùng cổng sạc usb đấy giờ muốn chai pin rồi bác , ip se thời gian đầu e dùng thì bấm cả ngày pin rất trâu .
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fdtre Còn ứng dụng đi kèm trên điện thoại như FB, 3G, Wifi cũng làm tốn pin điện thoại nữa, không hẳn là tại cái ổ cắm Xiaomi đâu bạn!
Pin bị chai thì bạn sạc rất lâu mới đầy, máy nóng và khi dùng thì pin tụt nhanh.
fdtre
TÍCH CỰC
8 năm
@Chihirovn mình dùng lâu rồi nên mình biết bạn à , ổ usb của xiaomi nó là đơn thuần thôi ko hỗ trợ như các loại cao cấp , ai dùng rồi sẽ biết thôi . điện thoại nó cũng vậy dùng thời gian đầu rất tốt về sau thì ko ổn tý nào hay hư lặt vặt , camera 16 chấm mà chụp ảnh thì xấu cực kỳ .
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fdtre Thì hàng rẻ mà bạn, cáu ổ Aukey hay Anker 3 cổng đã tầm 400-500K rồi.
Xiaomi thì có tầm 180K,sao mà tốt được 😃
Tiền đắt thì chất lương linh kiện chắc cũng khá hơn, dùng bền hơn!
Đọc hết cmt, quyết định mua cục anker 3 cổng có quick charge.
hloc7108
ĐẠI BÀNG
8 năm
vào đọc cmt cho bít thêm, chứ cũng như bác trên. Anker 3 cổng có QuickCharge (mặc dù đang dùng ip, ai bít đc nữa cần.^^ ). hình như giá khoảng tầm 330-380k phải ko bác #AmigoNguyen
light85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em cũng vì đọc mấy cái review, đánh giá, trên tay... mà ngại ko xem comment nên mới mua cháu nó đấy ạ 😆
cuongpxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi ổ cắm này có ổn định dòng 220v ko .
buonban2u
TÍCH CỰC
8 năm
sai ca nam nay 4 dienthoai 1 ip ko co gi het.
clubxiangqi
ĐẠI BÀNG
8 năm
dùng cổng usb trên ổ cắm sạc pin dự phòng xiaomi 10k rất lâu đầy,không bằng dùng củ sạc 2A......có ai giống mình không nhỉ ? (đã kiểm tra ổ cắm/pin sạc không phải fake)
light85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có 2 pin note3, sạc qua cốc sạc pin chính hãng samsung, hiện giờ cục pin mới của mình đã chai vì cắm cái ổ cắm này nhé (45% là sụt, về 0%). Đã tháo ổ cắm check, ổ xịn, ko fake 😆
Hưng Hồ
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai bán cái cục chuyển 3 chấu kiểu trung quốc sang 2 chấu hay dùng ở việt nam
ở tphcm nhỉ
cần mua.
đi tiệm điện không thấy
clubxiangqi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hưng Hồ ra mấy tiệm bán đồ điện gia dụng (quạt,bóng đèn,dây điện,..) bảo họ bán cho cái ổ cắm chuyển từ 3 chấu sang 2 chấu...đa số đều có bán cả,xài lioa cục màu đen thấy khá tốt 18-20k,còn cục vina hơi lởm
Hưng Hồ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@clubxiangqi Cục đó đâu chuyển 3 chấu chữ V đâu bạn
3 chấu kiểu thường thôi
clubxiangqi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hưng Hồ mình ko rõ 3 chấu chữ V là như thế nào ? nếu chuẩn TQ thì ổ cắm xiaomi đầu 3 chấu chuẩn TQ và dùng ổ cắm màu đen 3 chấu của lioa tốt.mình đang dùng mà
link hình minh họa
Code:
http://phuonglinhit.com/pro/o-chuyen-2-trau-sang-3-trau-lioa/
Quả này Max là bao nhiêu hả các bác? Có đc 2500 ko?
Rất thích các sản phẩm của Xiaomi vì đẹp và thẫm mĩ cao. Tôi mua 1 cái ổ cắm Xiaomi của Shop Chiếm tài Mobile trên Lazada và dùng mấy tháng nay rồi! Khi nhận hàng test thử thấy đúng hàng chính hãng. Sản phẩm đẹp, có đèn báo ở công tắc bật tắt, các chấu cắm trên ổ chắc chắn. Tôi thấy một số bạn có phàn nàn về vấn đề công tắc bật, tắt lỏng lẻo, nhưng thực tế thì chỉ là cái nắp công tắc nó lỏng vậy thôi! Chứ công tắc bật, tắt rất nhậy và tiếp xúc tốt mà
Về vấn đề cổng sạc thì tôi test như sau: Tôi dùng 1 sợi cáp Anker Power Line + 0.9m sạc thử cho điện thoại pin 4000 mAh thì sau 3h20' thì đầy pin. Cũng sợi cáp đó sạc với cục sạc zin, sau 3h10' thì pin đầy. Tính ra chỉ chậm hơn 10' sạc so với dùng cục sạc zin đi theo máy. Như vậy là quá tốt phải không?
Kết luận: các bạn phải dùng sợi cáp sạc loại tốt thì ổ cắm Xiaomi sạc cho pin mới nhanh và chuẩn đc
Chỉ hợp với thiết bị ăn dòng nhỏ thôi. Vì đo dòng ra ko = củ gốc
bọn này dở 1 điểm là chơi bài tự chuyển dòng. kể ra chơi 2 cái 2A và 1 cái 1 A thì ngon hơn. Tự chuyển nên cảm giám cùi cùi 😁
anhql
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã dùng vài tháng thấy hài lòng.
Có 1 vấn đề là cái chấu 3 chân chữ V của nó để cắm vào ổ tại VN rất khó, phải cắm thông qua 1 cái chuyển chân to đùng là mất hết vẻ đẹp thẩm mỹ của Xiaomi. Mình đã có cách làm như sau, đã dùng rất tốt:
1- Bẻ bỏ cái chân trên cùng (là chân nối đất của ổ cắm, tất nhiên phải chịu hi sinh cái này để đẹp) Xem hình là cái chân khoanh đỏ. Cách bẻ cứ lấy tay bẻ qua bẻ lại 1 hồi cái chân sẽ tự rụng, ông nào tay yếu thì dùng kềm, bẻ sao cho nó rụng sát chân luôn nhé.
2- Còn 2 chân chữ V còn lại - Lấy kềm bóp chặt đỉnh chân, sau đó xoay nhẹ kềm lại cho 2 chân thành song song (thực ra chỉ cần gần song song thôi là nhét vô ổ cắm được rồi - ko cần song song tuyệt đối tránh vặn mạnh quá lại rơi cả chân ra luôn đó).
Cuối cùng lựa tay gắn vào ổ và thưởng thức thành quả thôi, đẹp đúng chất luôn.
Ổ Xiaomi thông minh nhìn rất đẹp, dở cái là chưa thể điều khiển từ xa độc lập từng ổ như hãng Broadlink, nhưng, so giá thì Xiaomi yêu hơn nhiều 😁
Đợi Xiaomi ra loại ổ ngắt độc lập là xúc, chắc 2018 mới có.
Ngoài ra cũng đang tính xúc bộ smarthome Xiaomi, mặc dù thua công nghệ so với Broadlink nhưng, vẫn cái giá, thì Xiaomi lại dễ yêu hơn :D
Có bạn nào biết chỗ bán đầu chuyển cho ổ cắm này không? Mình không "nỡ" bẻ mất 1 chân của nó 😔
babyblue6372
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ổ cắm xiaomi power strip em cắm 1 củ sạc vào thì sạc bình thường, cắm 1 lúc 3 củ sạc (anker,nokia,htc), thời gian sạc lâu hơn hẳn, theo các bác là bị sao ạ?
ducviet321
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đọc bình luận nhiều người nói bị chai pin. Mình xin góp ý là cũng bị tương tự, iPad của mình giờ tụt pin trong vòng 1 ngày ko dùng. Tưởng nhầm nhưng khi theo dõi thì đúng thật, giờ chưa biết xử lý sao đây
Vừa mua 2 ổ. Thằng LIOA hay Điện Quang toàn chấm chì bằng tay, sao đẹp bằng thằng Xiaomi này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019